เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 09:29:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ZKM 456 Series .  (อ่าน 5873 ครั้ง)
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 11:59:10 PM »

ขอบคุณ  อาจารย์ ผณิศวร  ครับ  ,  ผมซื้อไว้  ๒  รุ่น  ( 456 Lux Mi  และ  456 ST - Match )  จากคำแนะนำ ของอาจารย์ ครับ      Wink

ส่วนรูปทั้งหมดก็ผมแอบเอามาจาก  www.rimfirecentral.com  นั่นแหละครับ  ,  ความจริงมี บทความพร้อมรูป ของ  ปืนยาวลูกเลื่อน  CZ  ขนาด . ๒๒ แอลอาร์  ตั้งแต่  Model  1  ด้วย  แต่โดนลบไปแล้ว ......    Grin

ผมก็ติดตาม การตอบ / การแก้ปัญหา และ ความเห็นของ อาจารย์ ผณิศวร  ในเวบดังกล่าวเช่นกัน ....... บอกได้เลยว่า   Second   to   none  !      Wink

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 04:59:26 AM »

ซีแซด 456 ตัวเก่ายาวสุด ผมจำคลาดเคลื่อนครับ ไม่ได้อยู่ที่โรงพิมพ์ครับ   ผู้การสุพินท์เอามายิงในวันทดสอบเป็นครั้งคราว  ผอ.สุวิทย์เรียกว่า "ไอ้ยาวเสารั้ว"

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 09:08:54 AM »

...เคยทราบว่าที่สำนักงานมีอยู่กระบอกหนึ่งท่าน อจ.ผณิศวร  ช่วยโพสต์รูปให้ชมหน่อยครับ....ขอขอบคุณครับ....
อ้างถึง

ข้อความโดย: panisuan 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
ซีแซด 456 ตัวเก่ายาวสุด ผมจำคลาดเคลื่อนครับ ไม่ได้อยู่ที่โรงพิมพ์ครับ   ผู้การสุพินท์เอามายิงในวันทดสอบเป็นครั้งคราว  ผอ.สุวิทย์เรียกว่า "ไอ้ย

ถ้าวันเสาร์นี้พอมีเวลา เดี๋ยวผมจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ ลำกล้องหนายาว 27.5นิ้ว stockท้องแบน ศูนย์Microสุดยอดความแม่นยำ น้ำหนักประมาณ 4.3kg(เฉพาะตัวปืนนะครับ) ใครมีตัวนี้ก็ไม่ต้องไปดิ้นรนหา 1710แล้วครับ เพราะ100แต้ม10Xที่50เมตรยิงเป็นขนมเลยครับ อ.วีระและอ.ผณิศวรทราบเรื่องนี้ดีครับ ลองหาหนัง อวป.เล่มเก่าๆดูนะครับ จะเห็นทีมชลบุรีถือปืนรุ่นนี้โชว์อยู่เลยครับ (พี่สุริยา)
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 08:52:37 AM »

รูปนี้ไม่แน่ใจว่าลง อวป.ไปหรือยัง   คุณสุริยา กับ 456 รุ่นเสารั้ว  เซาะร่องหลังลำกล้องเพิ่มเพื่อเลื่อนศูนย์หลังออกไปด้านหน้า   ช่วยให้ตาเราโฟกัสง่ายขึ้นครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 10:35:00 AM »

รูปนี้ไม่แน่ใจว่าลง อวป.ไปหรือยัง   คุณสุริยา กับ 456 รุ่นเสารั้ว  เซาะร่องหลังลำกล้องเพิ่มเพื่อเลื่อนศูนย์หลังออกไปด้านหน้า   ช่วยให้ตาเราโฟกัสง่ายขึ้นครับ
.....ตัวนี้เป็น zkm 456 รุ่นไหนขอขอบคุณครับ ท่าน อจ. ผณิศวร ( ใช่ลำกล้องหนาหรือเปล่าครับ )....

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 10:43:06 AM »

ขอบคุณ  อาจารย์ ผณิศวร  ครับ  ,  ผมซื้อไว้  ๒  รุ่น  ( 456 Lux Mi และ  456 ST - Match )  จากคำแนะนำ ของอาจารย์ ครับ   

....คุณ NaKin รบกวนขอชมรูปตัว 456  Lux Mi    สักหน่อยครับอยากเห็น.... หลงรัก หลงรัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2005, 10:51:36 AM โดย ป - ปั้น » บันทึกการเข้า

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 11:23:50 PM »

.....ตัวนี้เป็น zkm 456 รุ่นไหนขอขอบคุณครับ ท่าน อจ. ผณิศวร ( ใช่ลำกล้องหนาหรือเปล่าครับ )....

เป็นรุ่นลำกล้องหนาครับคุณป-ปั้น ตัวนี้แหละครับที่พลิกแผ่นดินหากัน(รู้สึกออกจากเวอร์ไปหน่อย) และอย่างที่อ.ผณิศวรบอกแหละครับ พี่แกเซาะร่องใหม่เพื่อให้ศูนย์หลังใกล้ศูนย์หน้าเข้าไปอีก ทำให้เล็งง่ายขึ้นครับ ส่วนร่องของเดิมก็อยู่บริเวณที่พี่แกจับอยู่ครับ เป็นรุ่นที่ผมจะไปถ่ายรูปให้ชมแหละครับ ว่าแล้วเอารูปเก่าไปชมพลางๆนะครับ

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 11:30:37 PM »

นี่ครับ ......... คุณ ป - ปั้น  ,  กระบอกล่างสุดคือ   ZKM - 456  Lux  Mi  .

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2005, 11:35:27 PM โดย Nakin » บันทึกการเข้า

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 06:26:22 AM »

อยากดูตัวจริงของ 456 ดั้งเดิมขณะทำงาน  เชิญที่สนามกองทัพเรือ Sattaheep (พิมพ์ไทยแล้วเครื่องมันสาระแนแก้)  2-3 ก.ค. ครับ  คุณสุริยาเพิ่งแจ้งมาเมื่อวานนี้เอง   มีแข่งประจำปีของสนามซึ่งจะจัดโต๊ะไว้สำหรับพวกชอบยิงติดกล้องด้วย    กระสุนอีเลย์ยังพอมีแบ่งกันยิงได้ครับ  ผมจะเอาซาโก้ไปร่วมแจม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2005, 08:27:19 AM โดย panisuan » บันทึกการเข้า

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 07:26:26 AM »

The   real   one  .    Grin

อยากได้รุ่นนี้บ้าง ชอบศูนย์รูๆๆๆๆ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 09:44:08 AM »

ของผมเป็น ZKM 456 LK
ถอด 0 หน้า - หลังออก หูกระวินก็ถอดออก ติดกล้องเล็ง 4 เท่าเพราะไม่ได้ยิงประณีตอะไร  Smiley

ตัวปืนผลิตปี 1956 แล้วมาปรับแต่งนิดหน่อยเมื่อปี 1997

ระบุที่ลำกล้อง BRNO  MOD 3

Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 10:06:55 AM »

เป็นรุ่นลำกล้องหนาครับคุณป-ปั้น ตัวนี้แหละครับที่พลิกแผ่นดินหากัน(รู้สึกออกจากเวอร์ไปหน่อย) และอย่างที่อ.ผณิศวรบอกแหละครับ พี่แกเซาะร่องใหม่เพื่อให้ศูนย์หลังใกล้ศูนย์หน้าเข้าไปอีก ทำให้เล็งง่ายขึ้นครับ ส่วนร่องของเดิมก็อยู่บริเวณที่พี่แกจับอยู่ครับ เป็นรุ่นที่ผมจะไปถ่ายรูปให้ชมแหละครับ ว่าแล้วเอารูปเก่าไปชมพลางๆนะครับ
......ขอบคุณครับ คุณ Wooddy  ถ้าเจอแล้วรบกวนถ่ายรูปมาให้ชมด้วยนะครับ....
นี่ครับ ......... คุณ ป - ปั้น  ,  กระบอกล่างสุดคือ   ZKM - 456  Lux  Mi  .

.....นี่ม้นกรุ zkm456 เลยครับ สภาพสวยจริงๆ (ของผมเวลาขึ้นลำเลื่อนทำไมมันขัดและฝืดจัง ตอนแรกก็คิดว่ายังไม่คุ้นเดี๋ยวอาจจะคล่อง แต่ลองยิงไปเกือบ 300 นัดก็เหมือนเดิม ลองถอดทำความสะอาดก็ยังไม่หาย) ขอขอบคุณมาก ที่โพสต์รูปสวยๆให้ชมครับ.....

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 10:41:01 AM »

น่าลองเอาอันชูตส์  L64 MPR  ลูกเลื่อนขวาของคุณWooddyกับลูกเลื่อนซ้ายผมมาประกบดูบ้างจัง  ชอบครับซีแซดรุ่นนี้(ไอ้ยาวเสารั้ว)แต่ซื้อไม่ได้ทัน  ขอบคุณเจ้าของปืนครับที่ลงภาพให้ดู

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 04:46:25 PM »

ของผมเป็น ZKM 456 LK
ถอด 0 หน้า - หลังออก หูกระวินก็ถอดออก ติดกล้องเล็ง 4 เท่าเพราะไม่ได้ยิงประณีตอะไร  Smiley

ตัวปืนผลิตปี 1956 แล้วมาปรับแต่งนิดหน่อยเมื่อปี 1997

ระบุที่ลำกล้อง BRNO  MOD 3

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์