เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:26:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำสติกเกอร์เวบบอร์ด...กันดีมั๊ย  (อ่าน 5128 ครั้ง)
APACHE _ Love The King
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 08:13:50 AM »

ผมคิดว่าเราน่าจะทำสติกเกอร์เวบบอร์ด เอาไว้ติดท้ายรถ  หน้ารถ  ข้างรถ โดยให้ปิ๊ก... Grin ดำเนินการใครคิดว่าไงครับ...เผื่อว่าไปไหนมาไหนเจอกันจะได้ทักท้ายกันได้..ช่วยเหลือพึงพาอาศัยกันได้บ้างไงครับ...ดีม๊ะ

มีตัวอย่างให้ดู แต่ไม่ได้ให้เลือก  ให้ดูเล่นๆ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 08:17:05 AM »

ขอจอง 3 แผ่น Wink
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 08:31:06 AM »

Grin เห็นด้วยครับ แต่ไม่ขอติดที่รถ เดี๋ยวความพยายามในการค้นหาปืนจะมีมากกว่าเดิม พอดีไม่มี ป.12 มีแต่ ป.9 ครับ ว่าจะลองขอ ป.11 อีกสักใบ  Grin
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 08:35:10 AM »

:Smiley เคยเสนอไปทีแล้ว มีทั้งที่เห็นด้วยและไม่เห็นด้วย ฝ่ายที่ไม่เห็นด้วยก็ให้ข้อคิดว่า สติ๊กเกอร์ดังกล่าวจะเป็นตัวบอกเป็นนัยๆว่า ในรถคันนี้น่าจะมีปืน อาจเกิดการโจรกรรมได้...
....โดยส่วนตัวผม...เห็นด้วยครับ และน่าจะทำในนามของ สพป. ด้วย เอาทั้ง version ไทย/อังกฤษ.... Wink
....ไม่ทราบ ท่าน ผอ.สุวิทย์ พอจะทำแจก(ขาย) ในนาม นิตยสารอาวุธปืน ได้หรือเปล่าครับ... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
paisit
ไม่แม่น
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 5

ยิงไปเรื่อยๆ งงๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 08:36:21 AM »

จองด้วยแต่ กลัวโดนค้นเหมือนคุณ babor ของผมมีแต่ป.4 ถ้าค้นเจอคงแย่แน่ๆ ตกใจ ตกใจ

ยิงจนปืนหลวม ยังไม่แม่นซักที เฮ้อ
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 08:40:02 AM »

ถ้ามีก็น่าจะดีครับ แต่ข้อเสียก็อาจเป็นแบบที่พี่Visith บอก ตกใจ แต่ป๋มม่ายมีรถให้ติดง่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน คราวก่อนที่ได้สติ๊กเกอร์สพป.มา จะติดรถ ป๊าแกก็ม่ายห้าย แกกลัวง่ะ ผลสุดท้าย ครูเบิ้ลอยากได้ เลยต้องให้ไปทั้งชุดเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

wasu
อย่าใช้ปืนคู่กับอารมณ์
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 08:40:27 AM »

เห็นด้วยกับคุณ Visith ครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 08:45:47 AM »

ถ้ามีก็น่าจะดีครับ แต่ข้อเสียก็อาจเป็นแบบที่พี่Visith บอก ตกใจ แต่ป๋มม่ายมีรถให้ติดง่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน คราวก่อนที่ได้สติ๊กเกอร์สพป.มา จะติดรถ ป๊าแกก็ม่ายห้าย แกกลัวง่ะ ผลสุดท้าย ครูเบิ้ลอยากได้ เลยต้องให้ไปทั้งชุดเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin แหม็ดแล้วนิ หวางนี้หาม้ายสักหิดนึงแล้ว พาไปติดเท่เรินแหม็ด ยังเหลยม้ายอ่ะ ส่งมาให้หล่าวตะ  น้ำลายหก
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 08:48:13 AM »

Grin แหม็ดแล้วนิ หวางนี้หาม้ายสักหิดนึงแล้ว พาไปติดเท่เรินแหม็ด ยังเหลยม้ายอ่ะ ส่งมาให้หล่าวตะ  น้ำลายหก
ไม่รู้เรื่องหง่ะครูเบิ้ล ตกใจ พูดใต้กะผม ฟังม่ายออก ตกใจ หรืองานติดพันธุ์จนลิ้นพันกัน เยาะเย้ย

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 08:51:48 AM »

ไม่รู้เรื่องหง่ะครูเบิ้ล ตกใจ พูดใต้กะผม ฟังม่ายออก ตกใจ หรืองานติดพันธุ์จนลิ้นพันกัน เยาะเย้ย

แปลอีกแระ   หัวเราะร่าน้ำตาริน  ไม่มีแล้ว  ตอนนี้ไม่เหลือเลย  เอาไปติดที่บ้านหมด  ยังมีอีกหรือเปล่า  ส่งมาให้อีกสิ  Grin Grin

จัดทำจริงๆก็ขอสนับสนุนครับ  ติดรถด้วย   Grin

บางโพ 5
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 09:01:38 AM »

สนับสนุนครับ ของผมจอง4ชุดครับ (ติดแล้วมีลุ้นว่าจะค้นหรือเปล่า) Grin Grin Grin
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 09:28:24 AM »

ดีครับ ผมขอสัก ๒ แผ่น (ซื้อก็ได้ อยากได้มาก ๆ) ใครที่ชอบลุ้นก็ติด หาที่ซ่อนปืนดี ๆ แล้วกัน (เอาปืนผูกไว้ใต้ท้องรถเลยดีไหม) ใครไม่ชอบลุ้นก็ไม่ต้องติด  ส่วนตัวผม ๆ ชอบลุ้นมันดี แอนดีนาลีนจะได้ฉีดพุ่งพล่านไปทั่วตัว

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 09:43:10 AM »

สวัสดีครับ

ขอรับหลักการ...และจองไว้ก่อนเลย 2 ชุด  ไม่ว่าจะโดยวิธีใด

ส่วนผมไม่กลัวค้นครับ...เพราะค้นทีไร..เป็นต้องเจอร่ำไป....55555

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 09:44:22 AM »

ยกมือเห็นด้วยครับ ถ้าทำได้ผมจอง 5 แผ่นครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 09:46:53 AM »

พี่ยักษ์ดีครับ  เจอร่ำไปแล้วทำยังไงครับ วานบอกที

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์