เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:27:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอจะทราบข้อมูลของCOLT MK IV series80 เอ็นด์ฮานช์ หลังถนนบ้างครับ  (อ่าน 7439 ครั้ง)
amorna31
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2007, 10:01:11 PM »

ขอรบกวนหน่อยครับ ใครพอจะทราบข้อมูลของ COLT MK IV series80 เอ็นด์ฮานซ์ หลังถนนบ้างครับ พอดีมีคนบอกขายผมก็เลยสนใจ เป็นปืนstainlessขนาด.38super สภาพสวยมากก็เลยอยากเก็บไว้ ก็เลยอยากให้พวกพี่ ๆ ช่วยวิจารณ์ปืนรุ่นนี้หน่อยครับ ขอขอบคุณครับ
RAMBO87
ความถูกต้อง อาจไม่ถูกใจ
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2007, 10:04:15 PM »

.38 super สำหรับผม คิดว่า ลูกกระสุนแพงไป หายากกว่า .45 แรงกว่า.45 พอสมควร

ทำดีได้ แต่อย่าเด่น จะเป็นภัย
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
amorna31
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2007, 10:13:14 PM »

ถ้าจะซื้อมาเก็บจะดีมั้ยครับ เห็นเขาบอกว่าปืนรุ่นนี้หายากจริงหรือเปล่าครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2007, 10:21:09 PM »

เป็นปืนต่อสู้ป้องกันตัวที่ดี สวยปราณีตที่สุดกระบอกหนึ่ง ของ Colt  ครับ.  เยี่ยม
.๓๘ super ปรกติก็มีจำนวนน้อยกว่า .๔๕ ..  รุ่นนี้ จึงน่าจะมีจำนวนไม่มากนัก.. จะซื้อเก็บ หรือซื้อ
เพื่อคบเป็นเพื่อน ไปไหนไปกัน .. ได้เลยครับ. ส่วนราคาจะเหมาะสมตรงไหน.. ขึ้นอยู่กับความพอใจครับ  Smiley

e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2007, 10:35:28 PM »

น่าครอบครองไว้ครับ .........คุณภาพ ชื่อเสียง ยังไงๆก็โคลท์ครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
amorna31
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2007, 11:01:08 PM »

รุ่นนี้ผลิตขึ้นมาพร้อมกับ colt. gold cup.ใช่หรือเปล่าครับ เห็นบางคนเขาว่าอย่างนั้น ขอโทษครับไม่ทราบจริง ๆ(อยากทราบประวัติความเป็นมา)
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2007, 03:38:17 PM »

ขอรบกวนหน่อยครับ ใครพอจะทราบข้อมูลของ COLT MK IV series80 เอ็นด์ฮานซ์ หลังถนนบ้างครับ พอดีมีคนบอกขายผมก็เลยสนใจ เป็นปืนstainlessขนาด.38super สภาพสวยมากก็เลยอยากเก็บไว้ ก็เลยอยากให้พวกพี่ ๆ ช่วยวิจารณ์ปืนรุ่นนี้หน่อยครับ ขอขอบคุณครับ
จะให้วิจารณ์แล้วขอถามหน่อยว่า เขาขายแพงไหมครับ  บางทีวิจารณ์กันเยอะเลย แต่พอเขาบอกราคามา
อาจต้องกลับลำ วิจารณ์ เอาหลายๆ ครั้ง เพราะราคา คือปัจจัยหนึ่งในการคิดจะซื้อด้วยครับ..........

เอาเป็นว่า คิดจะเป็นแฟนโคลท์ แล้วละก็ ผม เต่า บางเขน จะชวนคุยกันสักครั้ง เพราะผมนั้น 1911 ขึ้นสมองครับ 

เสียดายไม่ได้เห็นรูป  เอาข้อมูลกว้างๆ ไปก่อนแล้วกัน
ไอ้โคลท์ มาร์คโฟร์ ซีรีส์ 80 เนี่ย มันก็ปืนแบบเดียวกับ ปืน ยูเอสอาร์มมี่นั่นแหละครับ เคยได้ยินไหมครับ สิบเบ็ด มอมอ นะครับ คงเคยได้ยินนะ
พอมาถึงช่วงปี 1985 เขาก็เอาปืนแนวนี้แหละมา ผลิตด้วย แสตนเลส ทั้งกระบอก มีทั้งแบบทำผิวด้าน ผิวปัดมันๆ แวววาว ระยับตา  ก็แล้วแต่ช่างเขาทำมาเป็นรุ่นๆ  เพราะโคลท์ที่ออกมารุ่นหลัง ปี 1985 ถึงปัจจุบัน นิยมทำออกมาเป็น ล็อตเล็กๆ จำนวน น้อยๆ  1000 กระบอก บ้างละ 3000 กระบอก บ้างละ นัยว่า ทำแล้วให้มันเกิดรุ่นหายาก
คนจะได้ซื้อเก็บกันกระมั้ง

ไอ้หลังถนนเนี่ย ก็ไม่มีอะไร เขาเอาสไลด์ปกติ ทำหลังถนนให้มันเกิดขึ้นๆ เหมือนโกล์คัฟ เนชั่นแนลแมชท์ นั่นแหละ
พอหลัง โกล์คัฟ บางรุ่นของโคลท์ พาลไม่มีหลังถนนเอาเสียด้วยซ้ำก็มี มันแล้วแต่เขาจะทำออกมาแล้วคิดชื่อคิดรุ่นขึ้นมาเท่านั้นแหละครับ  สำหรับปืน ทรงนี้ ไม่ว่า จะตั้งชื่อเริดหรู ซักเพียงใด ไม่ว่า ราคาจะสูงขนาดไหน  ถ้าไม่ฟิต ไม่แน่น ค่าของมัน ก็เท่ากันแหละครับ .....ปืนทรงนี้ วัดกันที่ฟิต ที่แน่น ว่าใครเจ๋งกว่ากันเท่านั้น เอง เทียบกันด้วยปัจจัยภายนอก เพียงแค่เห็นของนั้นไม่ได้หรอกครับ

โคลท์ทำออกมาเป็นช่วงๆ หมดแล้ว ก็หมดกัน ก็เลยดูเหมือนว่าหายาก เหมือนที่ท่านได้ยินมานั่นแหละ

สรุป เอาสภาพ เอาราคา มาให้ดูกันดีกว่า พี่ๆ เขาจะได้แผลงฤทธิ์ วิภาควิจารณ์กันได้เต็มที่
มาแห้งๆ แบบนี้ ไม่มีโจทย์ มาให้คิด แล้วจะวิจารณ์อย่างไรล่ะครับ   ผมก็ดมๆ ได้แค่นี้แหละครับ
amorna31
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2007, 07:27:06 PM »

ขอบคุณมากครับ พี่เต่า บางเขน ที่ให้ข้อมูลให้ผมได้พอรู้บ้าง ส่วนราคาเขาตั้งที่ 80,000 บาทครับ พอสู้ได้มั้ยครับ ส่วนรูปผมจะขอเขาถ่ายตามมาทีหลังคงจะได้ข้อมูลเยอะกว่านี้ ขอบคุณมากครับ
yah&yim™รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 50

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2007, 08:01:01 PM »

ผมว่ามันก็ดีนะเคยใช้อยู่ทั้ง .38ซูปฯ และ .45
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2007, 08:57:15 PM »

ขอบคุณมากครับ พี่เต่า บางเขน ที่ให้ข้อมูลให้ผมได้พอรู้บ้าง ส่วนราคาเขาตั้งที่ 80,000 บาทครับ พอสู้ได้มั้ยครับ ส่วนรูปผมจะขอเขาถ่ายตามมาทีหลังคงจะได้ข้อมูลเยอะกว่านี้ ขอบคุณมากครับ
ยินดีรับใช้ครับท่าน ราคานี้ ก็ถือว่า เอาการอยู่ครับ ต้องดูสภาพ ถ้าของเขา กิ๊กๆ .....(แปลว่า ค่อนข้างใหม่) ราคานี้ ก็พอขืนใจได้ ถ้ารักปืนโคลท์ จริงๆ (ผมเห็นใจครับปืนช่วงนี้ มันแพงมหาโหดจริงๆ)
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 05:08:07 AM »

ยินดีรับใช้ครับท่าน ราคานี้ ก็ถือว่า เอาการอยู่ครับ ต้องดูสภาพ ถ้าของเขา กิ๊กๆ .....(แปลว่า ค่อนข้างใหม่) ราคานี้ ก็พอขืนใจได้ ถ้ารักปืนโคลท์ จริงๆ (ผมเห็นใจครับปืนช่วงนี้ มันแพงมหาโหดจริงๆ)
พี่ เต่า บางเขน ครับ  ผมมีอยู่เหมือนกันแต่ได้มานานมากหลายปีแล้ว  ราคาตอนนั้นมือสอง 45,000.- บาท ครับ.....ตอนนั้นผมว่าแพง  แต่ก็เอา.... Grin พอมาเห็นราคาปืนตอนนี้แล้ว โอย  จะเป็นลม อ๋อย บู่ สมัยนั้น  1991 ราคา 35 K ผมยังเดินหนีเลย  งอน ( ตังไม่มี )  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  มีโอกาสผมจะมาขอความรู้พี่หน่อยนะครับ  Grin

Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 11:57:18 AM »

พี่ เต่า บางเขน ครับ  ผมมีอยู่เหมือนกันแต่ได้มานานมากหลายปีแล้ว  ราคาตอนนั้นมือสอง 45,000.- บาท ครับ.....ตอนนั้นผมว่าแพง  แต่ก็เอา.... Grin พอมาเห็นราคาปืนตอนนี้แล้ว โอย  จะเป็นลม อ๋อย บู่ สมัยนั้น  1991 ราคา 35 K ผมยังเดินหนีเลย  งอน ( ตังไม่มี )  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  มีโอกาสผมจะมาขอความรู้พี่หน่อยนะครับ  Grin
ในรูปกระทู้ของพี่เทพ ไม่เห็นเอามาโชว์เลยง่ะครับ ไหนล่ะ โคลท์ เห็นมีแต่ ยูไนเต็ดสเตทพร้อพเพอร์ตี้  เอ็ม 9  สมิธออโต้ 9 มม เอ็ม 686 นางพญาแห่งวงการ พีพีซี  ฯลฯ
อย่าพูดว่ามาขอความรู้ซีครับ ผมนะ เอามะพร้าวไปขายเกาะสมุยมาหลายทลายแล้วนะครับ  เพียงแต่เจ้าของสวนบางแห่ง เขาไม่แย้งให้ผมหน้าแตกเล่นเท่านั้นเอง  เรียกว่า เข้ามาคุยกันประสา เทพ คนรักปืน ดีกว่าไหมครับ
การคุยกัน ผิดถูก ไม่ว่ากัน  แต่การให้ความรู้ ผิดถูก ถือเป็นเรื่องเอาเป็นเอาตายเลยนะครับ .....เอาเป็นว่า
เข้ามาคุยกันแล้วกัน นะพีนะ ......
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 01:54:51 PM »

ถ้าหากมีโอกาสก็เอารูปมาลงให้ดูกันหน่อย ก็ดีนะครับ
พี่ๆที่เป็นผู้รู้จริง ที่นี่มีหลายท่าน
คงให้คำแนะนำ วิจารณ์ได้ชัดเจนกว่านี้ครับ

และที่สุดแล้ว ที่พี่ Ro@d ว่าไว้ว่า

ราคาจะเหมาะสมตรงไหน.. ขึ้นอยู่กับความพอใจ

อันนี้เป็นข้อเท็จจริง ที่ไม่มีใครเถียงได้เลยครับ Grin

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
amorna31
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 10:53:04 PM »

ถ้าหากมีโอกาสก็เอารูปมาลงให้ดูกันหน่อย ก็ดีนะครับ
พี่ๆที่เป็นผู้รู้จริง ที่นี่มีหลายท่าน
คงให้คำแนะนำ วิจารณ์ได้ชัดเจนกว่านี้ครับ

และที่สุดแล้ว ที่พี่ Ro@d ว่าไว้ว่า

ราคาจะเหมาะสมตรงไหน.. ขึ้นอยู่กับความพอใจ

อันนี้เป็นข้อเท็จจริง ที่ไม่มีใครเถียงได้เลยครับ Grin

สวัสดีครับ ผมได้ปืนมาแล้ว อีกไม่นานคงจะได้ลงรูปมาให้พวกพี่ ๆได้ชม และจะได้ช่วยวิจารณ์กันด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
หนุ่ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 10:56:33 PM »

มาลงชื่อรอดูรูปครับ

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์