เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:31:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระยะยิงของ .22 LR กัม .22 แม็กนั้ม ตามกันอย่างไรครับ  (อ่าน 7169 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 04:23:29 PM »

เรียน เจ้าของกระทู้ และเพื่อนๆ ด้วยความเคารพครับ

ในที่สุด ที่ผมตะหงิดๆ ก็เป็นจริง
ข้อมูลที่ผมให้ ผิดจริงๆด้วย... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยืนยันตามเพื่อนท่านอื่นครับ ที่ถูกคือ2กม.ครับ

และสุดท้ายนี้ ปรารถนาเป็นอย่างยิ่งว่า
คงไม่ทำให้เจ้าของกระทู้สับสน

และเพื่อเป็นการทำคุณไถ่บาป ด้วยบุญลูกกรด Grin
ขอนำเสนอ ภาพภาคตัด แสดงให้เห็นอานุภาพ ของปืนลูกกรดครับ

ภาพแรกกระสุน37เกรน หัวตะกั่วครับ

ภาพที่สอง กระสุน40เกรน หัวตะกั่วครับ

ขอบคุณครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 04:28:24 PM »

เรียน เจ้าของกระทู้ และเพื่อนๆ ด้วยความเคารพครับ

ในที่สุด ที่ผมตะหงิดๆ ก็เป็นจริง
ข้อมูลที่ผมให้ ผิดจริงๆด้วย... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยืนยันตามเพื่อนท่านอื่นครับ ที่ถูกคือ2กม.ครับ

และสุดท้ายนี้ ปรารถนาเป็นอย่างยิ่งว่า
คงไม่ทำให้เจ้าของกระทู้สับสน

และเพื่อเป็นการทำคุณไถ่บาป ด้วยบุญลูกกรด Grin
ขอนำเสนอ ภาพภาคตัด แสดงให้เห็นอานุภาพ ของปืนลูกกรดครับ

ภาพแรกกระสุน37เกรน หัวตะกั่วครับ

ภาพที่สอง กระสุน40เกรน หัวตะกั่วครับ

ขอบคุณครับ

มีภาพแล้ว....อธิบายประกอบหน่อยซิครับ ท่านซับใน...

ดูแล้วไม่ค่อยเข้าใจครับ....

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
wasu
อย่าใช้ปืนคู่กับอารมณ์
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 08:35:46 PM »

ข้อความข้างกล่องกระสุนครับ "Dangerous within 1 1/2 miles" ตกใจ ตกใจ ตกใจ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 08:44:08 PM »

เอาอย่างงี้ก็แล้วกัน...............เพื่อมิให้ท่านซับในฯสับสน

เราก็เอากระสุน .22 LR มาบวกเข้าอีก .003 รวมกันเป็น .223 เอาแค่หัวหนัก 54 เกรน..............แล้วลองยิงท่านซับในฯดู............. ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ว่าจะถึงไหม?....................วันก่อนลองวัดความเร็วดู ได้แค่ 3420 ฟุต/วิ เอง จากลำกล้อง 23.5 นิ้ว

คงพอจะหายมึนได้บ้าง...............

แต่ถ้าไม่มั่นใจ ลองคาลิเบอร์อื่นก็ได้นะครับ.................สำหรับท่านซับในฯ มีบริการเสมอ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์