เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:22:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เดี๋ยวนี้มีการตรวจจับความเร็วบนทางด่วนแล้วน๊า  (อ่าน 6788 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 05:29:04 PM »

น้องโอโดนไปกี่ย้อย หรือ รับใบสั่งมาเลย  บนดอนเมืองโทลเวย์ก็เหมือนกัน  เมื่อประมาณต้นเดือน  ช่วงเที่ยง ๆ  รถค่อนข้างโล่ง  ก่อนลงสุดด่าน  ถูกจับเกือบทุกคัน  ประมาณร่วม 10 คัน  มีแต่ผมคนเดียวที่ไม่โดนจับ  เผอิญรถผมเป็นป้ายแดง  กำลังรันอินอยู่  เลยขับไม่เกิน  90  กม./ชม.   โชคดีไป Grin Grin Grin

ให้เค้าตักเตือนอ่ะค่ะ โดนชก

น่าน หน้าตาบริสุทธิ์จิงๆ จูบบบบ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 04:06:58 PM »

พี่ ozero กลับมาแล้ว ไปไหนมาครับ

สงสัยไปตามช่างมาซ่อมตู้สาขาเจ้าค่ะ Grin

ยังไม่ได้ซ่อมเล๊ย เจ๊เล่นที่ออฟฟิศจ้า หัวเราะร่าน้ำตาริน

ครึ่งปีผ่านไป โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน

กะรอให้ครบปีอ่ะจ้า เยาะเย้ย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 12:48:43 AM »

...เคยเรียกทำความรู้จัก แต่ไม่โดนแหะ Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
monamie
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 12:56:12 AM »

จากแจ้งวัฒนะ มุ่งหน้าไปยังด่านที่จ่าย 50 บาท  จะมีเครื่องยิงจับความเร็วบริเวณลานกว้างใกล้ทางลงงามวงศ์วาน  เวลาประมาณ 10-14 น.  ถ้าโดนแล้ว  หลบยากครับ  เพราะเวลาจ่ายเงิน  พี่แกคอยยืนชโงกดูคันโน้นที คันนี้ที ว่าเป็นทะเบียนตามที่ได้รับแจ้งหรือไม่  เห็นแล้วก็ขำดีเหมือนกันครับ  Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 01:03:24 AM »

จากแจ้งวัฒนะ มุ่งหน้าไปยังด่านที่จ่าย 50 บาท  จะมีเครื่องยิงจับความเร็วบริเวณลานกว้างใกล้ทางลงงามวงศ์วาน  เวลาประมาณ 10-14 น.  ถ้าโดนแล้ว  หลบยากครับ  เพราะเวลาจ่ายเงิน  พี่แกคอยยืนชโงกดูคันโน้นที คันนี้ที ว่าเป็นทะเบียนตามที่ได้รับแจ้งหรือไม่  เห็นแล้วก็ขำดีเหมือนกันครับ  Grin

นี่เป็นอีกช่องทางหนึ่งที่ทำรายได้เป็นกอบเป็นกำ
หากผู้ปฎิบัติจะบังคับใช้ให้เป็นไปโดยถูกต้อง ก็ยอมรับได้ครับ แต่ผมกลัวกลับกันนะครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 04:50:10 AM »

เมื่อก่อนบนโทล์เวย์เจ้าหน้าที่จะยืนวัดความเร็วเห็นชัดๆ  แต่มาช่วงหลังผมสังเกตุว่าท่านจะยืนหลบตรงช่องทางลงหลักสี่ขาออก  หรือไม่ก็ทางลงดอนเมือง  จะโผล่มาเฉพาะหัวกับเครื่องเท่านั้น  ผมเจอช่วงประมาณก่อนเที่ยง  มักจะส่องจับรถที่วิ่งเลนขวา ไม่เคยโดนผ่านประจำเห็นเลยระวังตัวครับ หลงรัก 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2005, 04:53:09 AM โดย num » บันทึกการเข้า

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 05:15:35 AM »

เอ...แล้วเส้นทางวิ่งลงใต้มีแบบนี้มั่งป่าวเนี่ย ขับไปรพ.ค่ายปกติก็ขับประมาณร้อยยี่สิบนะเนี่ย...เริ่มเสียวๆ เป็นไงไม่รู้ไม่ค่อยถูกชะตากะตำรวจจราจรเลย...

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
poojar
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 08:30:00 AM »

Cheesy ขับรถเร็วจัง.........จะรีบไปไหนหรอ?...............เจ้ Shocked Shocked

ยังไม่เร็วค่ะพี่ ปกติเร็วกว่านี้ถ้าถ.โล่ง Wink

เคยนั่งรถจะไปชลบุรีกะเจ๊แก โห ! ขับซะ 160 บนทางด่วนน่ะ  ตกใจ  ตกใจ นี่ถ้ากระจกมองข้างไม่สั่นนะ เจ๊บอกว่าจะกดให้มากกว่านี้อีก  ตกใจ  หัวเราะร่าน้ำตาริน เจี๋ยวจริง ๆ เยย  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Z7144
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 01:03:38 PM »

ฮิฮิ เจอมาเหมือนกัน วันก่อนขึ้นทางด่วนจากมอเตอร์เวย์ด่าน2 40บาท ประมาณ 4 ทุ่ม คูณตำรวจแกเรียกหน้าด่านเก็บเงินเลย แจ้งว่ารถป้ายแดงพออนุโลมให้ใช้ได้ไม่เกิน 2 ทุ่ม ผมเลยขอร้องว่าจำเป็นต้องเดินทางกลับต่างจังหวัดด่วน พอดีคุณตำรวจก็เป็นคนต่างจังหวัดด้วย(อุดร) ก็อนุญาติให้ไปได้ น่ารักจัง และเสียดายว่าไม่ทันถามชื่อ

แต่มาเจอตอนขากลับประมาณ 3 ทุ่ม ก่อนถึงอำเภอกุยบุรี มีรถตำรวจทางหลวงหมายเลข 2300 จอดอยู่ ยูเทิร์น รีบกระโดดออกมาขวางถนน ไม่กลัวรถที่วิ่งมาประมาณ 100 กม./ชม.เลย (ถ้าผมชนคงโดนข้อหา...ขณะปฏิบัติหน้าที่) ขอดูใบขับขี่แล้วถามว่าเคยเปิดสมุดคู่มือป้ายแดงหน้า2 มั้ย เมื่อพูดคุยสักพักตำรวจก็ถามว่าคุณเห็นผมเป็นโจรหรืองัย (น่าจะใช่ ก็จะเอาเ.....ท่าเดียว) หมายเลข 2300 จะต้องเป็นเลขเด็ดงวดนี้แน่ๆ 5555
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 02:58:07 PM »

บนทางด่วนไม่เคยครับ เพราะ ขับเร็วไม่ได้  เข้าช่องผิด  หลงแน่ๆ   ( คนต่างจังหวัด )  แต่เคยโดนเรียกบนทางหลวงปกติ  ขับจากพระประแดงลงใต้  140  โดนเรียก ช่วงเลยจากหัวหินก่อนเข้าปราณบุรี  ทางโล่งน่าเหยียบ ขับชิดขวาตลอด  ทางซ้ายเหมือนผิวดาวอังคาร  หัวเราะร่าน้ำตาริน   โดยคนแรกโบกให้ลดความเร็วและชิดซ้ายไปทางคนที่สองยืนอยู่ เห็นรถป้ายต่างจังหวัดด้วย  เปิดกระจกเจอเครื่องแบบชุดอ่อน  กับเครื่องหมายชั้นปีบนบ่า  ปล่อยเลย  Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2005, 03:03:11 PM โดย natjoe » บันทึกการเข้า

บางโพ 5
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์