เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 03:20:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนติดรถ  (อ่าน 9870 ครั้ง)
Panya_k
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 01:54:33 PM »

... 9 มม. Tanfoglio compact ครับ...แต่ตอนนี้ พื้นที่ผมเป็นเขตปลอดอาวุธ ห้ามพกพาโดยเด็ดขาด   เลยไม่ค่อยเอาปืนติดรถครับ...
ตั้มเม้ง...ScopegunS.com
แท้มแท่มแท้ม
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

10/22 50m^__^

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 01:55:28 PM »

พกแต่ตอนไปสนามน่ะครับ   แค่นี้ยังเสียวๆเลย  โดนชก

==>www.SCOPEGUNS.comจำหน่ายกล้องเล็ง และ อุปกรณ์ครับ<==
Mongkol Onwarn ธ.กรุงไทย สาขา มีนบุรี ออมทรัพย์  เลขที่ 261-1-11509-5
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 01:59:26 PM »

ยิ้มีเลศนัย ระวังโดนทุบรถขโมยปืนกันบ้างเน้อ..... อ๋อย

ผมไม่กลัวปืนหาย.........จากการโดนทุบรถ

แต่ผมกลัวปืนหายไปพร้อมรถ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เพราะปืนมันติดไปกับรถ......ที่ถูกขโมย เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

ตอนแจ้งความไม่รู้จะแจ้งความว่า......ปืนหายอย่างไร Huh Huh Huh Huh

กลัวจะกลายเป็นผู้ต้องหา "ฐานพกพาอาวุธปืน" แทนการเป็นผู้แจ้งความ......."รถหาย" อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ผมก็กลัวเหมือนที่พี่กลัวเลยครับ Grin แต่ไม่กลัวที่จะแจ้งเจ้าหน้าที่  เพราะว่าไม่มีหลักฐานมัดตัว  คิก คิก  เนื่องจากมันไปพร้อมกับรถแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน  ผมเลยไม่พกพาอาวุธปืน Grin

หลักฐานก็คือ

บันทึกประจำวันที่แจ้งปืนหายไง.....น้องเบิ้ล

นั่นคำสารภาพเลยนะ......สิบอกให้ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอ๊หย๋า  ใช้หลักนิติศาสตร์   ไม่ใช้หลักรัฐศาสตร์ให้จำเลยมีช่วงว่างรอดตัวเลยเหรอครับพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  งอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2007, 02:04:17 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 02:14:43 PM »

ยิ้มีเลศนัย ระวังโดนทุบรถขโมยปืนกันบ้างเน้อ..... อ๋อย

ผมไม่กลัวปืนหาย.........จากการโดนทุบรถ

แต่ผมกลัวปืนหายไปพร้อมรถ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เพราะปืนมันติดไปกับรถ......ที่ถูกขโมย เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

ตอนแจ้งความไม่รู้จะแจ้งความว่า......ปืนหายอย่างไร Huh Huh Huh Huh

กลัวจะกลายเป็นผู้ต้องหา "ฐานพกพาอาวุธปืน" แทนการเป็นผู้แจ้งความ......."รถหาย" อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ไม่ต้องกังวลครับ ป๋าติง ไม่มีความผิดตาม พรบ.อาวุปืน มาตรา ๘ ทวิวรรคหนึ่ง.
เพราะไม่ครบองค์ประกอบตามความผิด. คือ ไม่พบอาวุธปืนและไม่พบพฤติการณ์ในขณะกระทำผิด
จะแจ้งข้อหานี้ ไม่ได้ครับ.  เยี่ยม

อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 02:19:16 PM »

ผมอยากเอาติดรถไปด้วย แต่ยังหาที่เหมาะ ๆ ในรถไม่ได้ครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 02:27:46 PM »

S&W M 60 FL ครับ
เหมือนกันครับ

G-19  แม็ก  4   สำเนา ป. 4 ใบ ใส่กระเป๋าใบใหญ่ครับ   Grin Grin ไปสนามครับ
แต่ตอนนี้จองอันนี้ไว้ครับ

Grin Grin Wink จองใว้เหมือนกัน อีกครับ  Wink Grin

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 02:30:06 PM »

ไม่ต้องกังวลครับ ป๋าติง ไม่มีความผิดตาม พรบ.อาวุปืน มาตรา ๘ ทวิวรรคหนึ่ง.
เพราะไม่ครบองค์ประกอบตามความผิด. คือ ไม่พบอาวุธปืนและไม่พบพฤติการณ์ในขณะกระทำผิด
จะแจ้งข้อหานี้ ไม่ได้ครับ.  เยี่ยม

ขอบคุณมากครับพี่ Ro@d  เยี่ยม

แต่ขอให้เราอย่าได้ใช้สิทธิในการแจ้งความแบบนี้เลยนะครับพี่สตริง ยิ้มีเลศนัย
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 02:41:26 PM »

ขอบคุณครับ..พี่ Ro@d

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
Basix..Basic ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 03:09:52 PM »

ใหม่ๆ ก็พก SW M60 3" ในยามเดินทางไกล หลังๆ ก็เกิดอาการเสียวขึ้นมาเฉยๆ ไม่พกเลยครับไว้บ้านอย่างเดียว...
m620- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 67

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 03:21:57 PM »

มีแต่อาวุธร้ายแรงติดรถกันทั้งนั้นเลยครับ Shocked
สงสัยผมต้องไปหาออโตลูกดกมาใช้บ้างครับ+เสื้อนิรภัย1ตัว Grin
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 03:32:25 PM »

ยกเว้นตอนไปสนาม ที่ต้องพาไปหลายกระบอก ผมไม่เคยเก็บปืนในรถเลยครับ จะพกที่ตัวตลอด
กลัวลืมเวลาออกจากรถไป แล้วเกิดเหตุจำเป็นต้องใช้ หรือไม่ก็กลัวจะหายไปพร้อมรถ เหมือนท่านอื่นอื่นครับ
ครั้นจะมีในรถหนึ่ง ติดตัวอีกหนึ่งเหมือนบางท่าน ผมก็ยังไม่มีเหตุต้องเตรียมพร้อมขนาดนั้นครับ 
  Grin

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 03:34:54 PM »

กระทู้ยาวอีกแล้ว.... คิก คิก..... คิก คิก...... ยิ้มีเลศนัย

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 03:37:47 PM »

ไม่พกปืนครับ อิ อิ

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 03:41:09 PM »

ผมพกครับ....จำเป็น  Wink

Sphinx2000P , m.19 2 1/2" , Glock23 แล้วแต่อารมณ์
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 03:45:02 PM »

ลืมไป... m.19 2 1/2" ผมพกประสาคนขี้เห่อแค่ครั้งเดียวครับ พอนึกขึ้นได้ว่ายิง.357ลำกล้องจุ๊ดจู๋ในรถยังงี้มันวอนหาเรื่องหูแตกก็เลยเลิก  Grin
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์