เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 03:28:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งได้ดูหนัง THE KINGDOM ยิงกันสบั้นหั่นแหลก  (อ่าน 10285 ครั้ง)
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 01:57:04 PM »

หนังไม่ค่อยดัง  ไม่ค่อยทำเงินเลยครับ

เป็นเรื่องของ FBI 4 คน ที่ไปสืบสวนสาเหตุการลอบวางระเบิดชุมชนชาวอเมริกันในซาอุฯ แต่ตัวเองกลับโดนผู้ก่อการร้ายไล่ล่า

มันส์มากๆครับ  สำหรับคอหนังบู๊ยิงกัน  ยิงกันแก้วหูแทบแตก  บู่  ส่วนนักนิยมปืนจะได้คอยทายว่าพระเอกจะหยิบปืนอะไรมาใช้ เนื่องจากพระเอกเรื่องนี้ไม่มีปืนเป็นของตัวเอง (ทั้งทีมโดนตำรวจท้องถิ่นยึดไว้ตั้งแต่ลงจากเครื่อง) เลยต้องหยิบปืนตำรวจบ้าง ทหารบ้าง โจรที่ถูกยิงตายบ้างมาใช้ตลอดเรื่อง ส่วนตำรวจท้องถิ่นเองใช้ BERETTA 92 FS  มีปืนหลากหลายจริงๆครับ  ชาวปืนน่าไปดูครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เท่าที่เห็นแว๊บๆ พระเอกใช้ HK33 และมีลูกซองบ้าง แต่ไม่รู้ยี่ห้ออะไร  ส่วนนางเอกใช้ปืนกลกระบอกสั้นๆ อย่างที่เห็นในโปสเตอร์ ดูท่าจะคล่องตัวดี ไม่รู้ว่าปืนอะไรอีกเช่นกัน พี่ๆเพื่อนๆสมาชิกทราบมั๊ยครับ  Huh

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 02:06:00 PM »

นางเอกใช้ mp 5 k ติดด้ามแบบพับฐานครับ (คิดว่านะ ) ดูดีครับเรื่องนี้แต่ไม่สะใจ ออกอืดไปนิด ชู๊ทเตอร์ได้ใจกว่าครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 02:13:55 PM »

ผมชอบหนังฝรั่งตรงนี้แหละครับ  สังเกตนิ้วของนักแสดงแต่ละคนสิครับ  แสดงว่าได้รับการฝึกการใช้อาวุธมาจริงๆ  ไม่เหมือนหนังไทย ที่จะเอานิ้วเหนี่ยวไกไว้ตลอดไม่ว่าจะทำอะไร

ล่าสุดเพิ่งเห็นโปสเตอร์หนัง "โอปปาติก"  คุณเต๋าสมชาย เอานิ้วเข้าโกร่งไก 92FS เต๊ะท่าอย่างเท่ห์  แถมไม่สมจริงเพราะไม่ได้เสียบแม๊กกาซีนอีกต่างหาก  คนสร้างหนังนี่เค้าไม่มีฝ่ายอาวุธดูแลเลยหรือครับเนี่ย

งานโปรโมตหนัง Resident Evil 3 ก็จับน้องพิ้งกี้ มาแต่งเป็น "อลิส"  จับปืนโบกไปโบกมา แล้วเต๊ะท่าถ่ายรูป ส่วนนิ้วก็เข้าโกร่งไกตลอด ถ้าเป็นปืนจริง พวกนักข่าวแถวหน้าๆคงได้ตายกันมั่ง   มันน่าจะมีการอบรมอย่างจริงๆจังๆเสียทีนะครับ   

หรือว่าผมคิดมากไปหรือเปล่าเนี่ย

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 02:19:50 PM »

เห็นด้วยครับ ผมเลยไม่ชอบดูหนังไทยเพราะโกหกไม่เนียนครับ อุปกรณ์ประกอบก็ไม่สมจริงสมจัง ดูแล้วไม่ได้ความรู้หรือประสบการณ์เพิ่มเติมเลย คนสร้างเอาความคิดตัวเองมาใส่มากกว่าศึกษาจากเรื่องจริงมา(ความคิดเห็นส่วนตัวนะ) ครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 02:26:33 PM »

ผมชอบหนังฝรั่งตรงนี้แหละครับ  สังเกตนิ้วของนักแสดงแต่ละคนสิครับ  แสดงว่าได้รับการฝึกการใช้อาวุธมาจริงๆ  ไม่เหมือนหนังไทย ที่จะเอานิ้วเหนี่ยวไกไว้ตลอดไม่ว่าจะทำอะไร

ล่าสุดเพิ่งเห็นโปสเตอร์หนัง "โอปปาติก"  คุณเต๋าสมชาย เอานิ้วเข้าโกร่งไก 92FS เต๊ะท่าอย่างเท่ห์  แถมไม่สมจริงเพราะไม่ได้เสียบแม๊กกาซีนอีกต่างหาก  คนสร้างหนังนี่เค้าไม่มีฝ่ายอาวุธดูแลเลยหรือครับเนี่ย

งานโปรโมตหนัง Resident Evil 3 ก็จับน้องพิ้งกี้ มาแต่งเป็น "อลิส"  จับปืนโบกไปโบกมา แล้วเต๊ะท่าถ่ายรูป ส่วนนิ้วก็เข้าโกร่งไกตลอด ถ้าเป็นปืนจริง พวกนักข่าวแถวหน้าๆคงได้ตายกันมั่ง   มันน่าจะมีการอบรมอย่างจริงๆจังๆเสียทีนะครับ  

หรือว่าผมคิดมากไปหรือเปล่าเนี่ย
จริงครับ  เอแต่ว่าเป็นแบบไทยๆเราอีก ไม่มีเวลามาทาบนิ้วโกร่งไกอยู่ ใส่ไว้เลย ลูกพอไม่พอ ขอยิงไว้ก่อน.....๕๕๕

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
pongrut
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 02:28:16 PM »

หนังเรื่องนี้สนุกครับ
ผมว่าโครงเรื่องและมุมกล้องเหมือนจริงมากๆ  เยี่ยม

any wind is a fair wind if u don't know where u're heading
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 02:35:07 PM »

ต่างจังหวัดยังไม่มาเลยครับ รอดูอยู่เหมือนกัน
* ตุ้งแช่ *
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 02:42:08 PM »

หนังไม่ค่อยดัง  ไม่ค่อยทำเงินเลยครับ

เป็นเรื่องของ FBI 4 คน ที่ไปสืบสวนสาเหตุการลอบวางระเบิดชุมชนชาวอเมริกันในซาอุฯ แต่ตัวเองกลับโดนผู้ก่อการร้ายไล่ล่า

มันส์มากๆครับ  สำหรับคอหนังบู๊ยิงกัน  ยิงกันแก้วหูแทบแตก  บู่  ส่วนนักนิยมปืนจะได้คอยทายว่าพระเอกจะหยิบปืนอะไรมาใช้ เนื่องจากพระเอกเรื่องนี้ไม่มีปืนเป็นของตัวเอง (ทั้งทีมโดนตำรวจท้องถิ่นยึดไว้ตั้งแต่ลงจากเครื่อง) เลยต้องหยิบปืนตำรวจบ้าง ทหารบ้าง โจรที่ถูกยิงตายบ้างมาใช้ตลอดเรื่อง ส่วนตำรวจท้องถิ่นเองใช้ BERETTA 92 FS  มีปืนหลากหลายจริงๆครับ  ชาวปืนน่าไปดูครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เท่าที่เห็นแว๊บๆ พระเอกใช้ HK33 และมีลูกซองบ้าง แต่ไม่รู้ยี่ห้ออะไร  ส่วนนางเอกใช้ปืนกลกระบอกสั้นๆ อย่างที่เห็นในโปสเตอร์ ดูท่าจะคล่องตัวดี ไม่รู้ว่าปืนอะไรอีกเช่นกัน พี่ๆเพื่อนๆสมาชิกทราบมั๊ยครับ  Huh
มือยู่ซีนนึง นางเอกบ่นปวดหูจากเสียงปืนกลที่ติดรถที่ยิงขู่ขึ้นบนฟ้า

เกียรติยศ ชื่อเสียง คนอื่นเขาให้มา   แต่หน้า...........เราขายเอง
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 02:54:03 PM »

จะหาโอกาสไปชมครับ Grin

Pragmatism
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 02:57:06 PM »

ดูแล้วครับ มันดี สมจริงมากๆ เป็นมุมกล้องแบบสถานการณ์จริง  แต่ดูแล้วเครียดครับสมจริงเกินไป

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
peco
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 03:00:30 PM »

น่าดูๆ

เดี๋ยวต้องหลอกพาแฟนไปดู  บอกว่าหนัง สายลับ ไม่งั้นเดี๋ยวอดดู ครับ

เพราะหนังยิงกัน เรื่องสุดท้าย ที่พาไปดูทำพิษไว้ ทำให้แฟนไม่ชอบดูหนัง ยิงกันอีกเลย (black hawk down)

ออกจากโรงมา มึนตึ้บ อ๋อย
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 03:04:31 PM »

ไปโดนมาเมื่อวันเสาร์เหมือนกันครับ

บางโพ 5
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 03:07:52 PM »

มือยู่ซีนนึง นางเอกบ่นปวดหูจากเสียงปืนกลที่ติดรถที่ยิงขู่ขึ้นบนฟ้า

.50 bmg ถ้าเป็นเมืองไทยคนยิง.50 เพราะแค่คนต่อยกันคงโดนข้งแน่ๆครับ Grin

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 03:11:25 PM »

ปืนของนางเอก ผมว่า น่าจะใช้ กระสุน .45 นะ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
old-M10-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 03:12:01 PM »

เคยอ่านบทสัมภาษทีมงานครับ หนังฝรั่งจะมีการจ้างผู้เชี่ยวชาญมาดูแลเรื่องอาวุธปืนในหนังโดยเฉพาะเลยและนำนักแสดงไปฝึกยิงอย่างจริงจังทั้งการจับถือให้สมจริงที่สุด  เป็นบทสัมภาษของทีมงานเรื่อง SHOOT EM UP(ยิงแม่งมันเลย) ได้ดูกันยังครับ ผมต้องรอดูหนังแผ่นเอา เรื่องนี้เห็นว่าต้องเตรียมอาวุธตั้ง 80 ชนิด ประเอกใช้ปืน 18 ประเภท และใช้กระสุนเปล่าทั้งเรื่อง 25000 นัด  ถ้าดูปืนผมคิดว่าต้องเรื่องนี้ครับ  ผู้กำกับเรื่องนี้บอกว่าได้แรงบรรดาลใจจากหนังจอนวู จากเรื่อง Hardboiled(ไม่รู้ว่าชื่อไทยจะเรื่องทะลักจุดแตกหรือเปล่า) ซะด้วย
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์