เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 01:17:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งได้ดูหนัง THE KINGDOM ยิงกันสบั้นหั่นแหลก  (อ่าน 10230 ครั้ง)
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 11:04:28 AM »

ดูแล้ว เห็นความเกลียดชังระหว่างโลกมุสลิมและตะวันตกแล้วน่ากลัว....... ตกใจ ตกใจ

ยิ่งดู24ด้วย ยิ่ง ตกใจ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 11:06:11 AM »

นี่ไง หนังไทยที่ผมบอก   ไม่เสียบแม็กฯ  จะเอาไปยิงใครล่ะคุณเต๋า  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผู้สร้างหนังเรื่องนี้มีเวปไหมครับ  จะได้ไปคุยเรื่องข้อเท็จจริงที่ผิดพลาดอยู่ให้ได้รับทราบกัน
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 11:07:49 AM »

หนังเรื่องนี้สนุกครับ
ผมว่าโครงเรื่องและมุมกล้องเหมือนจริงมากๆ  เยี่ยม

ประกอบกับบรรยากาศ อันน่ากลัวของเมืองที่มีคนคลุมหน้าคลุมตา........และทะเลทราย เยี่ยม

KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 11:20:54 AM »

ดูแล้ว เห็นความเกลียดชังระหว่างโลกมุสลิมและตะวันตกแล้วน่ากลัว....... ตกใจ ตกใจ

ยิ่งดู24ด้วย ยิ่ง ตกใจ

เห็นด้วยครับ   พล๊อตเรื่องค่อนข้างโหดร้าย มีแต่ความเกลียดชัง

ตอนจบหนังเพิ่งมาเฉลย

พระเอกกระซิบข้างหูนางเอกว่า "เราจะไปฆ่ามันให้หมด"
พอใกล้จบ  ผู้นำการก่อการร้าย ก่อนตาย ก็กระซิบข้างหูหลานชายว่า "เราจะต้องฆ่ามันให้หมด" เหมือนกับว่าให้หลานชายรับช่วงต่อ
แล้วทิ้งเรื่องไว้อย่างนั้น   แสดงให้เห็นว่า สงครามนี้ไม่มีทางจบอย่างสันติ

หนังได้แสดงเล่ห์เหลี่ยมของฝ่ายตะวันตก ว่าไม่ได้ตั้งใจจะไปสร้างความรุ่งเรื่องให้ท้องถิ่นอย่างจริงจัง แท้จริงต้องการดูดน้ำมัน และสร้างความสัมพันธ์กับเจ้าชายเพื่อให้ทำงานสะดวก

ส่วนอุดมการณ์ของผู้ก่อการร้าย ก็คือไล่อเมริกันออกไปจากประเทศซึ่งถือเป็นดินแดนอันศักสิทธิ์ของเค้า  (ที่จริงก็ถูกของเค้านะ)

ส่วนกลุ่ม FBI กลุ่มนี้  ก็ไม่ได้ตั้งใจจะเข้าไปสืบสวนเพื่อช่วยเหลือรัฐบาลซาอุฯอะไรหรอก   ที่จริงต้องการเข้าไปแก้แค้นให้เพื่อนที่ตายตอนระเบิดต่างหาก

แค้นกันไป แค้นกันมา.............   โลกมุสลิม กับโลกตะวันตก คงเข้ากันได้ยาก

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
New_Face
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 11:27:20 AM »

นี่ไง หนังไทยที่ผมบอก   ไม่เสียบแม็กฯ  จะเอาไปยิงใครล่ะคุณเต๋า  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมว่าแกคงกำลังนั่งกลุ้มว่า "ตูยิงมันจนหมดแม็กแล้ว จะเอาลูกที่ไหนยิงมันอีกดีว๊า..."
passado
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 12:15:52 PM »

น้ำลายหกอยากดูจัง แต่อยู่ต่างจังหวัด คงอีกหลายวัน เศร้า
yotinpen
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 12:19:40 PM »

ว่าจะไปดูเหมือนกันครับ
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 11:31:59 AM »

THE    KINGDOM    ยังไม่ได้ไปดูครับ       

แต่ว่าจะชวนสาว ๆที่ทำงานไปดู  THE    CONDOM    คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 11:58:39 AM »

ได้ข้อคิดว่า "ลูกปืนไม่สามารถทำให้โลกสะอาดได้" ครับ  ควรนำทางสายกลางมาปฏิบัติ ไม่สุดโต่งจนเกินไป และยอมรับความแตกต่งของแต่ละลัทธิ และศาสนา ลดความยากได้ อยากมี อยากเป็น ความขัดแย้งต่าง ๆ ในทุกมุมโลกก็จะไม่เกิดครับ
 และเมื่อใดก็ตามที่ทุกคนในโลกนี้ปฏิบัติได้แบบนี้โลกกลม ๆ ใบนี้ ก็จะมีแต่ความสงบสุขครับ

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 12:52:23 PM »

อย่าไปว่าหนังไทยเลย ดูแล้วผมว่ามันได้อารมณ์ไปอีกแบบนะ
 คุณจะเห็นปืนที่ไม่เคยเห็นที่ไหนในโลกนี้ อาจเป็นต้นแบบให้เอาไปผลิตจริงๆก็ได้
 อย่างเช่น ลูกซองแฝด ของกรุง ศรีวิลัย ที่ยิงได้ครั้งละ 3 นัด  คิก คิก
 ปืนกลที่สามารถยิงได้เป็น ร้อยๆ นัด   ขำก๊ากจริงด้วยครับ

นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 01:01:45 PM »

THE    KINGDOM    ยังไม่ได้ไปดูครับ      

แต่ว่าจะชวนสาว ๆที่ทำงานไปดู  THE    CONDOM    คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 02:35:45 PM »

เคยอ่านบทสัมภาษทีมงานครับ หนังฝรั่งจะมีการจ้างผู้เชี่ยวชาญมาดูแลเรื่องอาวุธปืนในหนังโดยเฉพาะเลยและนำนักแสดงไปฝึกยิงอย่างจริงจังทั้งการจับถือให้สมจริงที่สุด  เป็นบทสัมภาษของทีมงานเรื่อง SHOOT EM UP(ยิงแม่งมันเลย) ได้ดูกันยังครับ ผมต้องรอดูหนังแผ่นเอา เรื่องนี้เห็นว่าต้องเตรียมอาวุธตั้ง 80 ชนิด ประเอกใช้ปืน 18 ประเภท และใช้กระสุนเปล่าทั้งเรื่อง 25000 นัด  ถ้าดูปืนผมคิดว่าต้องเรื่องนี้ครับ  ผู้กำกับเรื่องนี้บอกว่าได้แรงบรรดาลใจจากหนังจอนวู จากเรื่อง Hardboiled(ไม่รู้ว่าชื่อไทยจะเรื่องทะลักจุดแตกหรือเปล่า) ซะด้วย

Hardboiled เป็นภ.ของจอห์น วู เรื่องสุดท้ายบนเกาะฮ่องกงครับ

Hard Boiled

ลองๆคลิกเข้าไปดูครับ อาจพอนึกออก.. Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 03:36:02 PM »

ชอบลีลา การแสดงของ นาย เจมมี่ ฟ็อกซ์ อยู่แล้วครับ ต้องหามาดูให้ได้...ขอบคุณครับ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 10:55:35 PM »

มุสลิมที่ดี คือ มุสลิมที่ตายแล้ว = ฆ่าให้หมด ด้วย ระเบิดพลีชีพ

ไม่จบง่ายๆ จนกว่าแผ่นดินจะแห้งเหือด(น้ำมัน)

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 01:05:02 AM »

ยิงกันไม่เท่าไรครับ ยิงช่วงเปิดเรื่องแล้วยิงกันอีกทีก็ท้ายเรื่อง ช่วงแรกๆอืดไปหน่อยครับสำหรับการดำเนินเรื่องแต่ฉากยิงนี่ใช้ได้เลยครับ
โดยเฉพาะช่วงที่เข้าไปในโซนอันตราย
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์