เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:29:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 671 672 673 [674] 675 676 677 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3898334 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #10095 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 09:11:55 AM »

Grin เครื่อง A-319 ของ Thai Air Asia ลายใหม่ 39 ปีคาราบาว ขณะทำอยู่ที่ Thai Aviation Industries Co.,Ltd. (TAI) | บริษัท อุตสาหกรรมการบิน จำกัด Grin

ต้องประกาศเป็นวันหยุดราชการหรือปล่าวใหม่ ขำก๊าก

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #10096 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 12:24:26 PM »

อีกหน่อยคงเห็นเครื่องบินโฆษณาบินกันว่อน
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #10097 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 02:54:29 PM »

Grin เครื่อง A-319 ของ Thai Air Asia ลายใหม่ 39 ปีคาราบาว ขณะทำอยู่ที่ Thai Aviation Industries Co.,Ltd. (TAI) | บริษัท อุตสาหกรรมการบิน จำกัด Grin

ต้องประกาศเป็นวันหยุดราชการหรือปล่าวใหม่ ขำก๊าก

Grin หยุดก็ดี แต่ถึงไงผมก็ไม่ได้หยุดกับเขาน่ะสิพี่จอย หัวเราะร่าน้ำตาริน
 Grin ความหมายของผมเอามาให้ดูเพื่อชื่นชม TAI น่ะครับพี่ ไม่ได้ชื่นชมลายเครื่องบิน Grin

อีกหน่อยคงเห็นเครื่องบินโฆษณาบินกันว่อน

Grin ตอนนี้ก็ไม่ใช่น้อยแล้วล่ะครับ เพราะเป็นอีกทางหนึ่งในการสร้างรายได้ของสายการบิน โดยเฉพาะสายการบินต้นทุนต่ำ (Low cost airline) เพื่อที่จะเป็นรายได้มาชดเชย จากการดึงราคาค่าโดยสารให้ต่ำแข่งกับคู่แข่ง นอกจากค่าโดยสารแล้ว ต้องสร้างรายได้จากพื้นที่โฆษณาทั้งหลาย ทั้งภายนอกลำตัวเครื่อง และพื้นที่ว่างภายในห้องโดยสาร หรือแม้แต่แผ่นพับใบปิดโฆษณาที่เหน็บอยู่ที่ที่เก็บของหลังเบาะนั่ง หรือเป็นบนด้านหลังผ้าคลุมพนักพิงศีรษะ เรียกว่าใช้ประโยชน์จากเครื่องบินแทบทุกตารางนิ้วกันล่ะครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2011, 03:02:11 PM โดย NaiMai>รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #10098 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 03:05:20 PM »

เครื่องของแอร์ เอเชีย ไม่ใช่ Airbus A-320-200 ทั้งฝูงเหรอครับ..เอ..หรือว่าล็อตใหม่เป็น A-319 อย่างพี่ว่า

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #10099 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 10:30:15 PM »

วันนี้มีท่านใดได้ฟังรายการคุยได้คุยดี   ดำเนินรายการโดย อ. วีระ ธีรภัทร   ทาง  96.5  หรือ  97  อสมท. นี่เหละ

กล่าวว่า   ทอ.  มี  F16  แค่สิบกว่าลำ  และเป็นเครื่องเก่าทั้งหมด    และกล่าวว่าเครื่องที่ซื้อใหม่จากสวีเดนก็เป็นเครื่องเก่าที่ใช้แล้ว

เพราะเครื่องใหม่ราคาแพงอีก  100% กว่า    เราไม่มีความสามารถซื้อเหรอ   และมีเรื่องอาวุธที่ติดตั้งกับ  F-16 อีก......ๆๆๆๆๆ

ผมฟังแล้ว........อื่ม     อาจทำให้ประชาชนส่วนหนึ่งเข้าใจ  ทอ. คลาดเคลื่อนจากความเป็นจริงเกินไปก็ได้นะครับ

ท่านใดสามารถหาช่องทางฟังย้อนหลังได้   ช่วยกรุณาหน่อย    ผมไม่อยากเข้าใจผิดอยู่คนเดียว................ Huh

จริง ๆ  แล้ว  ผมก็เป็นผู้ติดตามงานเขียน  อ. วีระ ธีรภัทร  อยู่นะครับ     แต่แกพูดเรื่องนี้แล้วหลุด  จริง ๆ ...........ไม่รู้เสียสักเรื่องก็ไม่เห็นเป็นไร   Huh

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #10100 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 10:52:33 PM »

วันนี้มีท่านใดได้ฟังรายการคุยได้คุยดี   ดำเนินรายการโดย อ. วีระ ธีรภัทร   ทาง  96.5  หรือ  97  อสมท. นี่เหละ

กล่าวว่า   ทอ.  มี  F16  แค่สิบกว่าลำ  และเป็นเครื่องเก่าทั้งหมด    และกล่าวว่าเครื่องที่ซื้อใหม่จากสวีเดนก็เป็นเครื่องเก่าที่ใช้แล้ว

เพราะเครื่องใหม่ราคาแพงอีก  100% กว่า    เราไม่มีความสามารถซื้อเหรอ   และมีเรื่องอาวุธที่ติดตั้งกับ  F-16 อีก......ๆๆๆๆๆ

ผมฟังแล้ว........อื่ม     อาจทำให้ประชาชนส่วนหนึ่งเข้าใจ  ทอ. คลาดเคลื่อนจากความเป็นจริงเกินไปก็ได้นะครับ

ท่านใดสามารถหาช่องทางฟังย้อนหลังได้   ช่วยกรุณาหน่อย    ผมไม่อยากเข้าใจผิดอยู่คนเดียว................ Huh

จริง ๆ  แล้ว  ผมก็เป็นผู้ติดตามงานเขียน  อ. วีระ ธีรภัทร  อยู่นะครับ     แต่แกพูดเรื่องนี้แล้วหลุด  จริง ๆ ...........ไม่รู้เสียสักเรื่องก็ไม่เห็นเป็นไร   Huh

ความรู้ผิด ๆ อย่าไปจำให้รกสมองครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #10101 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 11:02:04 PM »

รุ่นน้องที่ทำงานก็ถามเหมือนกันอึ้งเลยครับ อ๋อย

NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #10102 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 11:05:41 PM »

ความรู้ผิด ๆ อย่าไปจำให้รกสมองครับ   Grin

ครับท่าน................ ไหว้

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #10103 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 11:09:44 PM »

รุ่นน้องที่ทำงานก็ถามเหมือนกันอึ้งเลยครับ อ๋อย

เรื่องเดียวกับที่ผมว่ามานี่หรือครับ.........

ผมก็ขี้เกียจร่ายยาวเหมือนกันครับ    (บอกว่าต้องใช้เวลาอธิบายประมาณหนึ่งกลม     Grin Grin  ออกแนวเห็นแก่กิน   Grin)

J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #10104 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 11:18:28 PM »

วันนี้มีท่านใดได้ฟังรายการคุยได้คุยดี   ดำเนินรายการโดย อ. วีระ ธีรภัทร   ทาง  96.5  หรือ  97  อสมท. นี่เหละ

กล่าวว่า   ทอ.  มี  F16  แค่สิบกว่าลำ  และเป็นเครื่องเก่าทั้งหมด    และกล่าวว่าเครื่องที่ซื้อใหม่จากสวีเดนก็เป็นเครื่องเก่าที่ใช้แล้ว

เพราะเครื่องใหม่ราคาแพงอีก  100% กว่า    เราไม่มีความสามารถซื้อเหรอ   และมีเรื่องอาวุธที่ติดตั้งกับ  F-16 อีก......ๆๆๆๆๆ

ผมฟังแล้ว........อื่ม     อาจทำให้ประชาชนส่วนหนึ่งเข้าใจ  ทอ. คลาดเคลื่อนจากความเป็นจริงเกินไปก็ได้นะครับ

ท่านใดสามารถหาช่องทางฟังย้อนหลังได้   ช่วยกรุณาหน่อย    ผมไม่อยากเข้าใจผิดอยู่คนเดียว................ Huh

จริง ๆ  แล้ว  ผมก็เป็นผู้ติดตามงานเขียน  อ. วีระ ธีรภัทร  อยู่นะครับ     แต่แกพูดเรื่องนี้แล้วหลุด  จริง ๆ ...........ไม่รู้เสียสักเรื่องก็ไม่เห็นเป็นไร   Huh

อย่าไปคิดอะไรกับแกมากครับ

โดยส่วนตัวจะได้ฟังรายการของแกก็ตอนนั่งแท๊กซี่เท่านั้นแหละครับ     นอกจากชอบมั่วนั่งเทียนออกวิทยุประจำทั้งข้อมูลต่างๆหรือข้อกฎหมายก็ได้ยินมาหลายครั้ง   มารยาทแย่ด่าคนโทรเข้ารายการ ไอ้โง่ ออกวิทยุ  ไม่ให้เกียรติคนอื่นอีโก้เท่าเกาะภูเก็ต  ขอเรียนตามตรงผมไม่เคยมองคนๆนี้ว่ามีคุณสมบัติของ  อาจารย์  เลยครับ

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #10105 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 11:25:35 PM »

ไหว้ ขอแก้ไขนะครับ เครื่อง Airbus ของ Thai Air Asia เป้นลาย 29 ปี คาราบาว ไม่ใช่ 39 ปีครับ ไหว้

Undecided มีเยอะครับที่ไม่รู้ข้อมูลแล้วพูดไปเรื่อย หรืออาจจะเป้นพวกที่อยู่ในจินตนาการของตัวเองอย่างเดียว คิดว่าสิ่งที่ตัวเองรู้คือสิ่งที่ถูกต้องแล้ว Undecided
 Undecided ผมอยู่ตาคลีใกล้กองบิน 4 แม้แต่ข้าราชการข้างในกองบินเอง ยังไม่รู้หรือรู้ข้อมูลที่ไม่ถูกต้องกันเยอแยะเลยครับ Undecided

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #10106 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 11:35:22 PM »

วีระ ธีรภัทร   คนนี้รึเปล่าที่ชอบด่าคนที่โทรไปปรึกษาออกอากาศ

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #10107 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 12:59:54 AM »

วีระ ธีรภัทร   คนนี้รึเปล่าที่ชอบด่าคนที่โทรไปปรึกษาออกอากาศ

ใช่ครับ...

ผมไม่ชอบเลย...

ไม่ดูไม่ฟังรายการที่ตานี่ออกอากาศมาหลายปีแล้ว... Cheesy
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #10108 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 01:11:04 AM »

ไหว้ ขอแก้ไขนะครับ เครื่อง Airbus ของ Thai Air Asia เป้นลาย 29 ปี คาราบาว ไม่ใช่ 39 ปีครับ ไหว้

หัวเราะร่าน้ำตาริน ก็ยังผิดอยู่ดี เพราะมันเป็นลาย 30 ปี หัวเราะร่าน้ำตาริน

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #10109 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 01:51:07 AM »

วีระ ธีรภัทร   คนนี้รึเปล่าที่ชอบด่าคนที่โทรไปปรึกษาออกอากาศ

ใช่ครับ...

ผมไม่ชอบเลย...

ไม่ดูไม่ฟังรายการที่ตานี่ออกอากาศมาหลายปีแล้ว... Cheesy

ผมเคยฟังอยู่ครั้งครับพี่หมอ มีอาม่าแก่ๆ โทรไปปรึกษาว่าโดนโกงเงิน เสียงสั่นๆเหมือนคนจะร้องไห้

อีตานี่พูดออกอากาศบบ่นว่าทำไมโง่ไปให้เขาโกง  ผมฟังแล้วหงุดหงิดจริงๆ
หน้า: 1 ... 671 672 673 [674] 675 676 677 ... 1487
  พิมพ์