เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:43:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 893 894 895 [896] 897 898 899 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3892773 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #13425 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:16:17 AM »

ผมเลยอยู่เมืองไทย เพื่อทำให้มันดีขึ้นไงครับ  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #13426 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:27:21 AM »

หลายคนแถวนี้ สนับสนุนพวกทำเทปผี cdเถื่อน  วันๆไม่คิดสร้างสรรค์อะไร ได้แต่รอก๊อป 
    ถ้าของเขาทำออกมาดีจริง ทำไมไม่ซื้อเครื่องบินจีนมาใช้? 
   ที่กล้าซื้ออาวุธทางบก ทางน้ำ มาใช้ เพราะว่าถ้าเสียก็แค่จอด. แต่เครื่องบินถ้าเสียก็จบ
    เมืองไทยคงไม่ต้องกังวลกับเรื่องของก๊อป. เพราะไม่มีอะไรดีๆไปให้เขาก๊อปอยู่แล้ว
     แถมยังชอบก๊อปเขามา. ก๊อปเอาสิ่งที่ไม่ดีมา แล้วก็หันไปด่าเขาว่าเลว
ถ้าเมืองไทยนิยมการก็อปปี้แบบ C&D (Copy & Development) เพื่อใช้ในการศึกษาวิจัย ก็น่าสนับสนุนให้ทำเพราะมันคือการวิจัยจากของจริงว่ามีข้อดี ข้อเสียกันตรงไหน แล้วนำผลวิจัยที่ได้ไปพัฒนาผลิตภัณฑ์ที่ดีกว่าออกมาขายแข่ง แบบที่พวกญี่ปุ่นกับเกาหลีใต้เคยทำเมื่อ 30-40 ปีก่อน ซึ่งมันจะทำให้การพัฒนาประเทศเป็นไปอย่างรวดเร็วครับ เยี่ยม

แต่ถ้าเป็นก็อปปี้กันในแบบทุกวันนี้ คือ คนแรกก็อปปี้ของแท้มาขายตัดราคากับของแท้ แล้วคนที่สองก็ก็อปปี้จากคนแรกมาขายตัดราคากับคนก็อปปี้คนแรกอีก ทำแบบนี้เป็นลูกโซ่กันไปเรื่อยๆ มันก็คงได้เอวังด้วยประการฉะนี้ละครับ  ไหว้

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #13427 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:29:46 AM »

เมกาผลิตเก่งครับ  ยิ่งเครื่องมือที่ใช้สำหรับสังหารแล้วยิ่งเก่งไปใหญ่ครับ  (เครื่องมือรักษาสันติภาพ)   Cheesy

US Army to fly ‘kamikaze’ drones  ตัวนี้สามารถใช้โจมตีเป้าหมายแบบ "คามิคาเซ" ใช้ล่าสังหารบุคคล

http://www.defencetalk.com/us-army-to-fly-kamikaze-drones-37729/
http://www.skypeassholes.com/node/11734

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #13428 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:46:51 AM »

จีนเป็นเจ้าของแร่หายาก(แร่ที่ใช้ในอุตสาหกรรมอิเลคทรอนิค)กว่า70%ของโลก....1-2ปีก่อนจีนออกมาตรการควบคุมการ"ส่งออก"แร่หายากของตน เป็นเหตุให้ผู้ผลิตชิ้นส่วนอิเลคทรอนิคทั่วโลก กำลังวางแผนจะย้ายฐานไปที่จีนกันเป็นแถวๆ

เป็นชาติที่มีอัตราการเพิ่มการใช้พลังงานทดแทนสูงที่สุดในโลกทั้งพลังงานแสงอาทิตย์และกังหันลม , ส่งออกแผงโซลาเซลล์เกินครึ่งของที่ใช้ทั้งโลก....เป็นของที่จีนพัฒนาขึ้นเอง"ไม่ได้ก็อป"

สินค้าจีนที่คุณภาพสูงปรี๊ดๆมีเยอะครับ แค่เราไม่สั่งเข้ามาใช้/มาขายกันเอง  Smiley
เรื่องสินค้าจีนไม่ค่อยมีชื่อเสียงในทางดี แม้จะมีสินค้าที่มีคุณภาพมากมาย ส่วนหนึ่งก็มาจากทางจีนเองด้วยครับพี่

ในตอนแรกที่จีนเปิดประเทศแล้วส่งออกสินค้าไปตีตลาดทั่วโลก จีนส่งทัพหน้าออกลุยด้วยสินค้าราคาถูกด้อยคุณภาพ ทั้งของเลียนแบบยี่ห้ออื่นและใช้ยี่ห้อตัวเอง ในขณะที่สินค้าเกรดพรีเมี่ยมจีนตอนนั้นยังทำแค่รับจ้างผลิตให้เขา มันเลยกลายเป็นว่านานเข้าคนเริ่มฝังใจพอพูดถึงสินค้าจีนปุ๊บ คนจะนึกถึงแต่ภาพสินค้าราคาถูก คุณภาพห่วย ทั้งที่สินค้าเกรดพรีเมี่ยมราคาแพงบางตัวผลิตในจีนแท้ๆ

ถ้าจีนจะแก้ภาพพจน์ในเรื่องนี้มันต้องใช้เวลาเหมือนสินค้าญี่ปุ่นกับเกาหลีช่วงแรกนั่นแหละครับ พอคนเริ่มคุ้นชิน เริ่มสัมผัสได้ถึงคุณภาพและความทนทานเมื่อไหร่ ชื่อเสียงดีๆมันจะตามมาเองครับพี่ ไหว้

ป.ล. ระบบพลังงานทดแทนจากแสงอาทิตย์และแรงลม รวมถึงแผงโซลาเซลล์ที่จีนพัฒนาขึ้นนั้น ส่วนหนึ่งก็มาจากความรู้ในการ R&D จากสินค้าประเภทเดียวกันนี้ที่จีนเคยซื้อเทคโนโลยีมาครับ ทำให้จีนสามารถแก้ไขข้อบกพร่องและกำหนดแนวทางการพัฒนาได้อย่างชัดเจน รวมทั้งสามารถทำให้มีต้นทุนการผลิตถูกลงด้วยครับ อย่างนี้ผมขอยกนิ้วให้จีนครับ เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2011, 12:55:03 AM โดย รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ » บันทึกการเข้า

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #13429 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:54:26 AM »

เมกาผลิตเก่งครับ  ยิ่งเครื่องมือที่ใช้สำหรับสังหารแล้วยิ่งเก่งไปใหญ่ครับ  (เครื่องมือรักษาสันติภาพ)   Cheesy

US Army to fly ‘kamikaze’ drones  ตัวนี้สามารถใช้โจมตีเป้าหมายแบบ "คามิคาเซ" ใช้ล่าสังหารบุคคล

http://www.defencetalk.com/us-army-to-fly-kamikaze-drones-37729/
http://www.skypeassholes.com/node/11734
เหมือนตอนที่เซอร์แมกซิมประดิษฐ์ปืนกล Maxim ขึ้นมานั่นละครับ แกกล่าวว่ามันจะช่วยถนอมชีวิตทหารและรักษาสันติภาพ แต่พอเอาไปใช้จริงในสนามรบ กลายเป็นว่าประสิทธิภาพในทำลายล้างสูงจนต่างฝ่ายต่างรีบจัดหาปืนกลมาใช้กันใหญ่ เพราะกราดไปทางไหนทหารตายเป็นเบือในทางนั้นเลย อ๋อย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #13430 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 01:17:44 AM »

ทุกอย่างในโลกมันเป็นไปอย่างนั้นครับ อุตสาหกรรมของทุกชาติในโลกก็เดินไปตามวัฎจักรอันนี้ ยิ่งการสื่อสารดีขึ้นด้วยแล้ว การผ่องถ่ายองค์ความรู้ยิ่งเร็วมาก กว้างมาก

การต่อยอดองค์ความรู้ต่างกันแค่จะซื้อหรือเอาไปใช้กันดื้อๆ จะเลือกซื้อเป็นชิ้น หรือซื้อเป็นตัวคน

สินค้าระดับสูงหลายตัวที่บ.ต่างชาติมาจ้างจีนทำลองค้นดูดีๆจะเจอว่าเป็นฝรั่งก็แค่ชื่อ ผู้ถือหุ้นส่วนใหญ่มันก็หัวดำๆตาตี่ๆนั่นแหละเข้าไปซื้อไว้หมดแล้ว....อาเจ็กที่ทำงานงกๆอยู่ในโกดังก็หลงครึ้มใจไป ว่าอั๊วะทำส่งบริษัทฝาหรั่ง  คิก คิก

เมกาผลิตเก่งครับ  ยิ่งเครื่องมือที่ใช้สำหรับสังหารแล้วยิ่งเก่งไปใหญ่ครับ  (เครื่องมือรักษาสันติภาพ)   Cheesy

US Army to fly ‘kamikaze’ drones  ตัวนี้สามารถใช้โจมตีเป้าหมายแบบ "คามิคาเซ" ใช้ล่าสังหารบุคคล

มุขนี้ผมไม่ต่อด้วยครับ เคยรับปากกับเพื่อนไว้แล้ว ว่าจะไม่พูดถึงประเด็นนี้  อ๋อย

What man is a man , who does not make the world better?
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #13431 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 09:00:02 AM »

ข้อความและรูปภาพถูกลบโดยเจ้าของคอมเม๊นต์ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2011, 02:29:19 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #13432 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 09:26:41 AM »

ผมงดแสดงความคิดเห็นซักสองสามวันดีกว่า... เดี๋ยวจะเผลอเขียนอะไรที่ผู้อ่านไม่ชอบใจ...

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #13433 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 09:39:16 AM »

จีนเป็นเจ้าของแร่หายาก(แร่ที่ใช้ในอุตสาหกรรมอิเลคทรอนิค)กว่า70%ของโลก....1-2ปีก่อนจีนออกมาตรการควบคุมการ"ส่งออก"แร่หายากของตน เป็นเหตุให้ผู้ผลิตชิ้นส่วนอิเลคทรอนิคทั่วโลก กำลังวางแผนจะย้ายฐานไปที่จีนกันเป็นแถวๆ

เป็นชาติที่มีอัตราการเพิ่มการใช้พลังงานทดแทนสูงที่สุดในโลกทั้งพลังงานแสงอาทิตย์และกังหันลม , ส่งออกแผงโซลาเซลล์เกินครึ่งของที่ใช้ทั้งโลก....เป็นของที่จีนพัฒนาขึ้นเอง"ไม่ได้ก็อป"

สินค้าจีนที่คุณภาพสูงปรี๊ดๆมีเยอะครับ แค่เราไม่สั่งเข้ามาใช้/มาขายกันเอง  Smiley
ไหว้ Grin
จริงๆ มีธาตุที่สำคัญที่สุดที่ใช้ในอุตสาหกรรมอีเลคโทรนิคส์แค่ สอง-สาม ชนิดเท่านั้นครับ
คือ ซิลิคอน และ เจอร์มาเนี่ยม (เอ่ยชื่อสองธาตุนี้ คนที่เรียนมาทางด้านไฟฟ้าหรืออีเลคโทรนิคส์ คงจะต้องร้อง อ๋อ กันทุกคน Grin)
วัตุถุดิบที่ใช้ผลิตธาตุที่ว่า เช่น ซิลิคอนคือ ทราย ครับ เม็ดทราย ที่เต็มชายหาดเกลื่อนกลาดทั่วโลกนี่แหละครับ
เพราะฉะนั้นวัตถุดิบที่ใช้ในอุตสาหกรรมอีเลคโทรนิคส์มีกันมากมายครับคงไม่หายากและหมดไปจากโลกง่ายๆ
เพียงแต่ใครสามารถนำมันมาแปรรูปได้ถูกและดีกว่ากันมั้ง (นี่คือเหตุผลที่ทำไมอุปกรณ์อีเลคโทรนิคส์แต่ละชิ้นจึงถูกมากๆ ตัวละไม่กี่สตางค์เองครับ)
 ส่วนธาตุเจอร์มาเนี่ยมก็มีวัตถุดิบสำคัญจากดีบุก (จำเรื่องไทยแทนทาลั่มที่ถูกเผาไล่ที่มาจากภูเก็ตได้ไม๊เดี๋ยวนี้มาตั้งที่นิคมอุตสาหกรรมมาบตาพุดแทน ผลิตแทนทาลั่มที่เอาไปใช้ในอุตสาหกรรมอีเลคโทรนิคส์ราคาแทนทาลั่มที่ผลิตได้ประมาณราคา กิโลกรัมละสองหมื่นครับ)

ทีนี้จะเห็นว่าที่เราซื้อ มือถือ เครื่องเสียง คอมพิวเตอร์ หรืออุปกรณ์เครื่องมือเครื่องใช้ที่มีอุปกรณ์อีเลคโทรนิคส์ทั้งหมดทั้งหลายอะไรก็แล้วแต่ นั่นก็เท่ากะเราไปซื้อทรายที่เขาโกยมาจากชายหาดไปแปรรูปมาขายเรานั่นเอง
 อุตสาหกรรมอีเลคโทรนิคส์จึงเป็นอุตสาหกรรมที่คงจะยั่งยืนยาวนานกันตลอดไปแน่นอนเพราะวัตถุดิบหาง่ายและถูกมากๆ นั่นเอง

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%8B%E0%B8%B4%E0%B8%A5%E0%B8%B4%E0%B8%84%E0%B8%AD%E0%B8%99

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B9%80%E0%B8%88%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%A1

พอดีมีเรื่องนึกออกพอดีว่าพวกอุตสาหกรรมผลิตและขายก๊าซในโตรเจน/อ็อกซิเจนที่ใช้ในอุตสาหกรรมนั้น ไม่ต้องซื้อวัตถุดิบเลยครับเพราะมีฟรีทั้งโลกและมากมายมหาศาลไม่มีวันหมดนั่นคือ อากาศ ที่เราหายใจนี่แหละ ตั้งพัดลมดูดเข้ามาแลวแยกออกอัดบรรจุใส่ถังขายออกเป็นถังในโตรเจน/ถังอ็อกซิเจน เพราะในอากาศมีก๊าซสองชนิดนี้มากมายเพียงพอ
โรงงานแบบนี้มีหลายโรงในนิคมอุตสาหกรรมมาบตาพุด คิก คิก Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2011, 09:42:19 AM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #13434 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 09:48:44 AM »

มุขนี้ผมไม่ต่อด้วยครับ เคยรับปากกับเพื่อนไว้แล้ว ว่าจะไม่พูดถึงประเด็นนี้  อ๋อย

มีคนโยนมุขมาก่อนผมเลยต้องไหลตามนะครับ   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #13435 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 10:19:28 AM »

บินเนิ่บ ๆ แบบนี้ระวังโดนหนังกะติ๊ก่สอยร่วงนะครับ... ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #13436 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 10:36:19 AM »

บินเนิ่บ ๆ แบบนี้ระวังโดนหนังกะติ๊ก่สอยร่วงนะครับ... ไหว้

ประตูหย่อนไข่แบบบานพับเชยจัง เวลาจะหย่อนไข่เปิดบานประตูลงล่างเสียด้วย เวลาบินเร็วๆมันไม่โดนลมต้านเหรอ

ทำไมไม่ทำแบบบานเลื่อนเหมือนกะประตูลิฟท์น่ะ น่าจะเดิ้ลกว่านะ จะเปิด จะปิด ก็ไม่มีส่วนใดๆยื่นออกมาให้เกะกะด้วย Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #13437 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 10:49:48 AM »

อย่าได้ดูแคลนสินค้าจากจีนไปนะครับ.....

3ปีที่แล้วผมนั่งดูสารคดีเกี่ยวกับผู้ผลิตรถยนต์ในจีน....

จํายี่ห้อแม่นเลย....จีลี่

วันนั้น......ดูไปอึ้งไปว่า....ไอ้โรงงานแบบนี้เนี่ยนะ จะมาผลิตรถขาย มันแทบจะแฮนด์เมดอยู่แล้ว...

ใช้เทคโนโลยี่ตํา.....ไม่มีมาตรฐานอะไรเลย....

วันนี้......จีลี่ เทคโอเวอร์ วอลโว่ไปเรียบร้อยแล้ว....

อุตสาหกรรมของจีนถูกสนับสนุนด้วยความต้องการตลาดในประเทศที่มีมหาศ่าล......

ทําอะไรออกมาก็ขายได้ โดยเฉพาะพวกรถยนต์ เพราะประชากรมีรายได้เพิ่มขึ้นมาก....

ขายได้มาก....เงินสดในมือมีเยอะ....การก้าวกระโดดทางเทคโนโลยี่จึงเกิดขึ้น.......ซื้อมันเลย

ในแต่ละปี....เราจะเห็นพัฒนาการที่เร็วมากของสินค้าจากจีน.....ทั้งในเรื่องดีไซน์และคุณภาพ

แม้ตอนนี้ ยังไม่อาจเทียบชั้นกับพวกเกาหลี ญี่ปุ่น......แต่ไม่นานครับ และเร็วด้วย

จีนตอนนี้เป็นฐานการผลิตหลักของโลกไปแล้วครับ....ตามนโยบายเด็ดๆของพวกตะวันตกนั่นแหละ Global Sourcing...ที่ไหนผลิตได้ต้นทุนถูกสุด ขนส่งได้มีประสิทธิภาพมากที่สุด....ก็เฮไปทางนั้น....

ถนนทุกสาย......ไปที่จีนครับ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #13438 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 10:51:22 AM »

ประตูหย่อนไข่แบบบานพับเชยจัง เวลาจะหย่อนไข่เปิดบานประตูลงล่างเสียด้วย เวลาบินเร็วๆมันไม่โดนลมต้านเหรอ

ทำไมไม่ทำแบบบานเลื่อนเหมือนกะประตูลิฟท์น่ะ น่าจะเดิ้ลกว่านะ จะเปิด จะปิด ก็ไม่มีส่วนใดๆยื่นออกมาให้เกะกะด้วย Grin

ผมว่าตอนมันเปิดประตูเก็บอาวุธนี่แหละครับ...ที่ทำให้มันเผยตัวจากสภาพ "ล่องหน" ขำก๊าก

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #13439 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:20:49 PM »

ฮ.ที่มีโรเตอร์หลายกลีบ กับ บางรุ่นที่มีแค่ 2 กลีบ(เช่นเบลล์-เจ้าคุณปู่)ประสิทธิภาพแตกต่างกันอย่างไรครับ .. The Little Bird ในรูปนี้มีขนาดเล็กทำไมใช้โรเตอร์ตั้ง 4 กลีบ ?      
หน้า: 1 ... 893 894 895 [896] 897 898 899 ... 1487
  พิมพ์