เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:19:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1040 1041 1042 [1043] 1044 1045 1046 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3883868 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #15630 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 01:12:13 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #15631 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 02:51:44 PM »

อย่านอกประเด็นครับ ไม่มีอะไรอันไหนที่เกรียน มีแต่ข้อเท็จจริง ถ้าใจไม่กว้างพอกรูณาอย่าเข้ามาอ่านหรือมาเล่นในเว็ปนี้ อะไรที่เป็นประโยชน์ของชาติไม่ปกป้องก็ไม่สมควรที่จะเป็นคนไทย เดือดร้อนแทนไอ้กันก็รู้อยู่ ไปกินไปอยู่ในบ้านในเมืองเขานาน โตๆกันแล้วแยกแยะถูกผิดไม่ออกเหรอ อย่าว่าแต่ไอ้กันเลยครับที่ผมด่า ทุกๆประเทศที่เอาเปรียบแผ่นดินแม่แผ่นดินของในหลวง ผมรู้ผมก็ด่าหมดละ เราไปซื้ออาวุธจากเขา ใช่ว่าเราไปกราบตีนมันขอแบบฟรีๆ เงินที่ซื้อก็เงินภาษีที่คนไทยเสีย
แล้วที่ด่าว่าผมเกรียนๆเหมือนเด็กที่สอนนั้นนะ รู้เหรอว่าเด็กที่ผมสอนนั้นเกรียน อย่าคะนองปากพูดเอามันส์เดาไปทั่ว และอย่าโพสเอามันส์ พอมันส์แล้วมือก็คะนองจิ้มคีย์บอร์ดไปทั่ว ขอบคุณที่กรุณาอ่าน
แนวร่วมที่ขำด้วยผมก็รู้ เคยอัดผมมาแล้วกรณีหนังเรื่อง Top Gun ที่ผมโพสนามเรียกขานตัวละครที่ชื่อ Maverick กับ Hollywood อะไรนั้นผิดคน เราก็ลืมชื่อตัวละครทั้งๆที่แผ่นนี้เราก็มีในอัลบัมหนังที่ตัวเองชอบ และเปิดดูทุกๆเดืนที่นึกได้
ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2012, 02:57:44 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #15632 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 03:19:12 PM »

ใจร่มๆ กันครับ... กระทู้เครื่องบินใหม่(กริพเป้น) เข้ามาผมก็อยากมาดูเครื่องบิน... ไม่ได้อยากมาดูใครด่าใคร... หรือการเมืองประเทศไหน...
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #15633 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 03:21:08 PM »

ใจร่มๆ กันครับ... กระทู้เครื่องบินใหม่(กริพเป้น) เข้ามาผมก็อยากมาดูเครื่องบิน... ไม่ได้อยากมาดูใครด่าใคร... หรือการเมืองประเทศไหน...
แม่นแล้วครับครูเห็นด้วยหลายครับ  ไหว้

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #15634 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 03:33:55 PM »

ผมขอโทษผู้หลักผู้ใหญ่ในเว็ปที่ติดตามกระทู้นี้มาตลอด โดยเฉพาะท่านพี่สมชาย(ขออนุญาติเอ่ยนามท่าน เพราะท่านเคยพูดว่าติดตามคอมเม๊นต์ของผมตลอดในกระทู้นี้)ร่วมทั้งแฟนคลับของกระทู้นี้ทุกๆท่าน ทั้งขาประจำและขาจร ที่ผมทำให้เนื้อหาของกระทู้เปลี่ยนไปในทางที่ไม่ดี ผมไม่มีเจตานาที่จะทำให้เกิดความขัดแย้ง แต่เนื่องจากมีเพื่อนสมาชิกที่ความเห็นต่าง ผมก็จำเป็นที่ต้องอธิบายในสิ่งที่ผมคิดและผมเห็นที่ต่างกันไปนั้น เจตนามิได้มีอะไรที่จะทำให้เกิดความขัดแย้งหรือความเสื่อมเสียในหมู่สมาชิกและสุภาพชนคนเล่นปืน ผมยอมรับความเห็นต่างทุกๆความคิดแต่ความคิดนั้นต้องมีเหตุผลมาสนับสนุน ไม่ใช่พูดเอามันส์หรือสะใจอะไรนั้น สุดท้ายผมขอโทษอีกครั้งที่ทำให้เนื้อหาของกระทู้ออกนอกเรื่อง ยินดีรับคำตำนิและว่ากล่าวครับผม การบอกการสอนคนอื่นที่ไม่รู้ให้เขารู้ได้บุญได้กุศลอีก ไม่มีใครรู้ไปหมดทุกๆเรื่อง ตั้งแต่ตั้งกระทู้มา ผมว่าผมปล่อยไก่มากที่สุดกว่าใครๆในกระทู้นี้แน่นอน(เพราะผมโพสบ่อย) ไหว้ ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #15635 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 03:35:14 PM »

อย่านอกประเด็นครับ ไม่มีอะไรอันไหนที่เกรียน มีแต่ข้อเท็จจริง ถ้าใจไม่กว้างพอกรูณาอย่าเข้ามาอ่านหรือมาเล่นในเว็ปนี้ อะไรที่เป็นประโยชน์ของชาติไม่ปกป้องก็ไม่สมควรที่จะเป็นคนไทย เดือดร้อนแทนไอ้กันก็รู้อยู่ ไปกินไปอยู่ในบ้านในเมืองเขานาน โตๆกันแล้วแยกแยะถูกผิดไม่ออกเหรอ อย่าว่าแต่ไอ้กันเลยครับที่ผมด่า ทุกๆประเทศที่เอาเปรียบแผ่นดินแม่แผ่นดินของในหลวง ผมรู้ผมก็ด่าหมดละ เราไปซื้ออาวุธจากเขา ใช่ว่าเราไปกราบตีนมันขอแบบฟรีๆ เงินที่ซื้อก็เงินภาษีที่คนไทยเสีย
แล้วที่ด่าว่าผมเกรียนๆเหมือนเด็กที่สอนนั้นนะ รู้เหรอว่าเด็กที่ผมสอนนั้นเกรียน อย่าคะนองปากพูดเอามันส์เดาไปทั่ว และอย่าโพสเอามันส์ พอมันส์แล้วมือก็คะนองจิ้มคีย์บอร์ดไปทั่ว ขอบคุณที่กรุณาอ่าน
แนวร่วมที่ขำด้วยผมก็รู้ เคยอัดผมมาแล้วกรณีหนังเรื่อง Top Gun ที่ผมโพสนามเรียกขานตัวละครที่ชื่อ Maverick กับ Hollywood อะไรนั้นผิดคน เราก็ลืมชื่อตัวละครทั้งๆที่แผ่นนี้เราก็มีในอัลบัมหนังที่ตัวเองชอบ และเปิดดูทุกๆเดืนที่นึกได้
ไหว้

บ้านใคร... ใครก็รัก... ดังนั้นอย่ากระแนะกระแหนกันเลยครับ... มาคุยกันเรื่องเครื่องบินใหม่ของเราดีกว่า... ไม่เกี่ยวกับเมกาที่หลายคนไม่ชอบด้วย...

...อีกอย่าง... เกรงใจพี่อาร์ท... เจ้าของกระทู้ตัวจริงกันด้วยครับ...

indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #15636 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 09:31:59 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก

อะนะ   คอเดียวกันทั้งนั้น

มาดูของเก่า ๆ แต่ทรงคุณค่ามั้งครับ

สุดอาลัย Bird Dog
Cessna L-19 / O-1 Bird Dog

http://www.geocities.ws/aircav1st/L19.htm
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #15637 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 09:54:16 PM »

บ้านใคร... ใครก็รัก... ดังนั้นอย่ากระแนะกระแหนกันเลยครับ... มาคุยกันเรื่องเครื่องบินใหม่ของเราดีกว่า... ไม่เกี่ยวกับเมกาที่หลายคนไม่ชอบด้วย...

...อีกอย่าง... เกรงใจพี่อาร์ท... เจ้าของกระทู้ตัวจริงกันด้วยครับ...

เรื่องมันไม่มีอะไรหรอกครับพี่ ปัญหามาจากแค่เห็นอะไรขัดใจก็ด่าทั้งๆที่ไม่ได้หันมามองบ้านเราเอง

นี่ถ้ารู้ว่าบ้านเราเอาเปรียบ ลาว / เขมรอย่างไร  แล้วถ้ารู้ว่าเขาด่าเราแบบไหนบ้างสงสัยอกแตกตาย

บุคคลที่มีสิทธิ์จะด่าผู้อื่นได้ บุคคลนั้นต้องไม่กระทำการหรือมีผลประโยชน์ร่วมเหมือนการกระทำผิดนั้นๆ

เรื่องบางเรื่องเงียบไว้เสียก็ไม่มีปัญหา ถ้าอ้าปากส่งเสียงมันซะทุกเรื่องมีคนเหม็นขี้หน้ามันก็เป็นเรื่องธรรมดา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #15638 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 10:01:54 PM »

เมกาเอาเปรียบเราก็เป็นเรื่องจริง  เราเอาเปรียบลาว/เขมรก็เป็นเรื่องจริง 

เรื่องจริงมักเป็นยาขม  แต่มันดีต่อตัวเราครับ    Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #15639 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 10:09:48 PM »

ถ้าใจไม่กว้างพอกรูณาอย่าเข้ามาอ่านหรือมาเล่นในเว็ปนี้   

ประโยคนี้ ถ้า วมต พูดมาผมจะไปทันที 

แต่ตอนนนี้ เหมือนหมาเห่า โฮ่ง โฮ่ง

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #15640 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 10:11:13 PM »

ผู้เขียน   หัวข้อ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3591

(ไม่มีหัวข้อ)
« ส่งให้: SigPro-รักในหลวง เมื่อ: วันนี้ เวลา 02:59:14 PM »
« คุณได้ตอบส่งต่อหรือตอบข้อความนี้ »

ผมล่ะเกลียดไอ้ซิกโปรนี่เต็มที่ครับคุณ หนอยไอ้พวกติ่งอเมริกา
เดือดร้อนแทนอะไรกันหนักหนา มันได้กรีนการ์ดไปตั้งแต่เมื่อไหร่ พอแม่โคตรเหง้าสักหลาด
มันเป็นครไทยหรือเปล่า
 ผมก็ล่อเป้ามันหลายครั้งแล้วแต่มันไม่ด่าผม
ผมไม่เป็นกลาง แต่อยู่ข้างคนรักในหลวง

๏ ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐

มีแถมด้วย.....

เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #15641 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 10:14:16 PM »

ไหว้

อ่านกี่รอบก็....ปรี๊ดดด.... ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่ แบร่

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #15642 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 08:33:51 AM »

เมกาเอาเปรียบเราก็เป็นเรื่องจริง  เราเอาเปรียบลาว/เขมรก็เป็นเรื่องจริง 

เรื่องจริงมักเป็นยาขม  แต่มันดีต่อตัวเราครับ    Wink

ใช่ครับ... ยาขมดีต่อร่างกาย... แต่บางครั้งเราตั้งใจเข้ามากินของหวาน... แต่คนข้างๆ ดั๊นเอาช้อนตักยาขมมายัดใส่ปาก... ครั้งสองครั้งพอทนได้... แต่บ่อยเข้ามันก็ชักรำคาญ... ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #15643 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 09:52:06 AM »

ข้อความและรูปภาพถูกลบโดยเจ้าของคอมเม๊นต์ ไหว้   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2012, 11:59:58 AM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #15644 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 09:54:09 AM »

ใช่ครับ... ยาขมดีต่อร่างกาย... แต่บางครั้งเราตั้งใจเข้ามากินของหวาน... แต่คนข้างๆ ดั๊นเอาช้อนตักยาขมมายัดใส่ปาก... ครั้งสองครั้งพอทนได้... แต่บ่อยเข้ามันก็ชักรำคาญ... ไหว้

ข้อมูลมีให้เลือกเสพครับพี่  จะให้คนอื่นตอบถูกใจเราทั้งหมดคงเป็นไปไม่ได้ครับ   ไหว้

เว็บบอร์ดสาธารณะ  ต่างคนต่างความคิด  การโพสต์แต่ละครั้งย่อมแตกต่างกัน
อีกคนไม่อยากให้ประเทศถูกเอาเปรียบ  อีกคนก็ไม่อยากให้ใครมาว่าประเทศที่ตัวเองอยู่
เราเขามาอ่านไม่อยากอ่านตรงไหนก็ข้ามไป  มันก็ไม่มีใครผิดใครถูกไปซะหมด 
ผมว่าโลกนี้ไม่มี  ขาวสุด  ดำสุด  แต่มันเป็น  สีเทา  นะ   Grin ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 ... 1040 1041 1042 [1043] 1044 1045 1046 ... 1487
  พิมพ์