เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 08:28:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1066 1067 1068 [1069] 1070 1071 1072 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3882625 ครั้ง)
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #16020 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 07:58:34 PM »

18 มกราคม  วันกองทัพไทย

ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #16021 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 10:25:52 PM »

นักบินกริพเพนตอบคำถามนี้กับผมว่า
ESSM ไว้ตอนจบ "วันช๊อต วันคิลล์" ครับ
ก่อนนั้นตอนแหวกการ์ด มี "แม่ไม้มวยไทย" อยู่อีกหลายท่าครับ
ผมเชื่อครับ 
เพราะว่า F5E ของเรายังเคยสอย Fรุ่นใหม่ๆ ตอนซ้อมรบร่วมกัน ได้เลยนี่ครับ

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #16022 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 04:29:38 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
aretit
Full Member

คะแนน 8

ถ้ามันถูกก็ต้องทำ

« ตอบ #16023 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 05:04:09 PM »

ตอนนี้ผมอยู่รังสิตได้เห็นเครื่องบินสี่ลำแต่ไม่ทราบว่ารุ่นไหน บินอยุ่ประมาณ 5-6 รอบแล้วครับมีงานแสดงอะไรหรือเปล่า
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #16024 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 08:32:46 PM »

ภาพยนตร์สารคดี"ชีวิต ชาติ ราชนาวี"ดูแล้วเลือดรักชาติพุ่งยังไงไม่รู้ ขอเป็นกำลังใจให้ จนท ทหารหารทุกๆนายทุกๆเหล่าที่ปักรักษาอธิปไตยของชาติจงปลอดภัย และขอให้ศัตรูหรือผู้คิดร้ายต่อชาติศาสและราชบัลลังค์จงพินาศฉิบหายในเร็วพลัน เครดิตคลิปเว็ปthaiarmedforce.com เยี่ยม ไหว้ ไหว้
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=c5YbHhswkVo#!

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #16025 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 06:58:18 PM »

ฟิลิปปินส์เผยเรือกองทัพสหรัฐที่เกยตื้นแนวปะการังละเลยคำเตือน

มะนิลา 21 ม.ค.- นางแองเจลิเก ซองโก ผู้อำนวยการอุทยานปะการังทางทะเลทุบบาตาฮะของฟิลิปปินส์เผยว่า เรือกวาดทุ่นระเบิดของกองทัพสหรัฐซึ่งเกยตื้นแนวปะการังในฟิลิปปินส์ แหล่งมรดกโลกในทะเลซูลู ตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้ว ละเลยคำเตือนให้หลีกเลี่ยงการแล่นเรือเข้าไปในบริเวณดังกล่าว

นางซองโก กล่าวว่า เจ้าหน้าที่อุทยานได้วิทยุไปยังเรือยูเอสเอส การ์เดียนของกองทัพสหรัฐเพื่อเตือนว่า เรือลำดังกล่าวกำลังแล่นเข้าใกล้แนวปะการังทุบบาตาฮะ เมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมา แต่กัปตันเรือยืนกรานว่าให้เจ้าหน้าที่ร้องเรียนไปที่สถานทูตสหรัฐ และหลังจากนั้นไม่นานเรือกวาดทุ่นระเบิดสูง 68 เมตร ก็เกยตื้นบนส่วนหนึ่งของแนวปะการังทุบบาตาฮะในทะเลซูลู ห่างจากเกาะปาลาวันทางตะวันตกของฟิลิปปินส์ ไปทางตะวันออกเฉียงใต้ราว 130 กิโลเมตร แนวปะการังแห่งนี้ได้รับการคุ้มครองโดยกฎหมายของฟิลิปปินส์ และไม่อนุญาตให้เข้าสำรวจนอกจากการสำรวจเพื่อการวิจัยหรือการท่องเที่ยวที่ได้รับการอนุมัติจากอุทยาน นอกจากนี้ นางซองโก กล่าวว่า การประเมินความเสียหายของปะการังและค่าปรับนั้นยังเร็วเกินไป เนื่องด้วยเรือลำดังกล่าวยังเกยตื้นอยู่บนแนวปะการังและมีคลื่นสูงซัดอีกด้วย

ด้านกองทัพฟิลิปปินส์กล่าวว่า ได้ส่งเรือของกองทัพ 3 ลำ ไปประจำการเตรียมพร้อมอยู่ใกล้บริเวณที่เกิดเหตุเพื่อให้ความช่วยเหลือในการนำเรือกวาดทุ่นระเบิดออกจากแนวปะการัง และเพื่อเข้าร่วมกับเรือลากของพลเรือนอีก 2 ลำ ซึ่งว่าจ้างโดยชาวอเมริกัน

เหตุการณ์ดังกล่าวจุดกระแสความไม่พอใจในฟิลิปปินส์ แม้ว่าทางกองทัพสหรัฐได้ออกมาแสดงความเสียใจแล้วแต่ก็อาจยังต้องถูกปรับอยู่ บรรดานักการเมืองและกลุ่มนักเคลื่อนไหวชาตินิยมบางกลุ่ม กล่าวว่า เรือของกองทัพสหรัฐละเมิดข้อตกลงว่าด้วยการใช้ฐานทัพฟิลิปปินส์ของกองทัพสหรัฐที่มีขึ้นในปี 2542 โดยการแล่นเรือเข้าไปในบริเวณแนวปะการัง

US Navy ship still stuck at world heritage site
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=Se86w5vksAc

http://www.marinerthai.com/forum/index.php?topic=15208.0

งานเข้า    คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #16026 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 07:03:17 PM »

สมน้ำหน้าล่ะพ่อเอ้ย  มีอย่างที่ไหนเดินเรือในเขตอุทยานของเขา แต่ไม่ฟังคำเตือนทางวิทยุ  
ว่าแต่เรือมันมีมีโซนาร์หรือไงถึงไม่รู้ว่าเข้าใกล้แนวปะการังน้ำตื้น
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #16027 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 07:06:15 PM »

ผมว่ามันแม่งๆ กองเรือเมกาต้องรู้ว่า ทะเลบริเวณใหน ที่จะเดินเรือได้อย่างปลอดภัย

แล้วเรือรบ ก็มิใช่เรือกอและแถวบ้านเรา ที่มีเพียงตัวเรือกับเครื่องยันมาร์ติดท้าย หึๆๆ เอาแถมวิทยุ ย่าน VHF ที่ผืดกฎหมายอีกสักเครื่อง

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #16028 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 07:07:52 PM »

กัปตันยืนกรานว่าให้ร้องเรียนไปยังสถานทูต ถือว่ากร่างน่าดูเลยนะครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
C-bird รักในหลวง
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #16029 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 07:32:20 PM »

สมน้ำหน้าล่ะพ่อเอ้ย  มีอย่างที่ไหนเดินเรือในเขตอุทยานของเขา แต่ไม่ฟังคำเตือนทางวิทยุ 
ว่าแต่เรือมันมีมีโซนาร์หรือไงถึงไม่รู้ว่าเข้าใกล้แนวปะการังน้ำตื้น
ผมว่าประมาทครับพี่
เคยไปสำรวจทางใต้รอยต่อเกาะปาลาวันกับบอร์เนียวนี่แหละครับ วิ่งเรือน้ำลึกเกือบร้อยเมตรอยู่ดีๆ เผลอแพลบเดียวน้ำตื้นเหลือยี่สิบเมตรซะแล้ว น้ำใสแจ๋วเห็นปะการังเห็นโขดหินชัดแจ๋วเลย  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ...กัปตันสั่งหยุดเครื่องแล้วถอยหลังเบา เข้ามาทางไหนถอยกลับไปทางนั้นเลยครับ.. ผมถามว่าไม่มีแผนที่เหรอ ลุงกัปตันฟิลิปปินส์แกบอกว่ามีแต่แผนที่สเกลใหญ่ ไม่มีแผนที่ขยาย บรื้อ... อ๋อย อ๋อย อ๋อย
เรือที่ไปเป็นเรือสำรวจขนาด 2500 ตัน ยาว 75 เมตร กินน้ำลึก 5 เมตร ในบางพื้นที่เช่น แถวเกาะซูลู มินดาเนา ปาลาวัน นายเรือฟิลิปปินส์เองยังแหยงเลยครับ...
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #16030 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 07:38:14 PM »

สมน้ำหน้าล่ะพ่อเอ้ย  มีอย่างที่ไหนเดินเรือในเขตอุทยานของเขา แต่ไม่ฟังคำเตือนทางวิทยุ 
เคยไปสำรวจทางใต้รอยต่อเกาะปาลาวันกับบอร์เนียวนี่แหละครับ วิ่งเรือน้ำลึกเกือบร้อยเมตรอยู่ดีๆ เผลอแพลบเดียวน้ำตื้นเหลือยี่สิบเมตรซะแล้ว น้ำใสแจ๋วเห็นปะการังเห็นโขดหินชัดแจ๋วเลย  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ...กัปตันสั่งหยุดเครื่องแล้วถอยหลังเบา เข้ามาทางไหนถอยกลับไปทางนั้นเลยครับ.. ผมถามว่าไม่มีแผนที่เหรอ ลุงกัปตันฟิลิปปินส์แกบอกว่ามีแต่แผนที่สเกลใหญ่ ไม่มีแผนที่ขยาย บรื้อ... อ๋อย อ๋อย อ๋อย
เรือที่ไปเป็นเรือสำรวจขนาด 2500 ตัน ยาว 75 เมตร กินน้ำลึก 5 เมตร ในบางพื้นที่เช่น แถวเกาะซูลู มินดาเนา ปาลาวัน นายเรือฟิลิปปินส์เองยังแหยงเลยครับ...
แสดงว่าเป็นพื้นที่ปราบเซียน แต่ว่าก็ว่าเหอะครับ ผมว่าผู้บังคับการเรือหมดอนาคตไปเรียบร้อยแล้ว อ๋อย

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #16031 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 07:40:50 PM »

กัปตันยืนกรานว่าให้ร้องเรียนไปยังสถานทูต ถือว่ากร่างน่าดูเลยนะครับ

ถือว่าตัวข้าแน่  ประเทศข้าใหญ่  จะแล่นเรือไปยังท้องน้ำแห่งใดก็ได้  เลยแพ้ภัยตัวเอง  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #16032 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 07:43:41 PM »

ขอบคุณมากครับ   ไหว้ ไหว้

แสดงว่าเป็นพื้นที่ปราบเซียน แต่ว่าก็ว่าเหอะครับ ผมว่าผู้บังคับการเรือหมดอนาคตไปเรียบร้อยแล้ว อ๋อย

ผมว่าเปลี่ยนจากนั่งเรือเป็นนั่งโต๊ะล่ะครับพี่  คิก คิก คิก คิก
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #16033 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 07:53:49 PM »

ดันเสียหน่อย

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #16034 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 10:55:27 PM »

ขอบคุณมากครับ   ไหว้ ไหว้

ผมว่าเปลี่ยนจากนั่งเรือเป็นนั่งโต๊ะล่ะครับพี่  คิก คิก คิก คิก

เคยนั่งเรือตามเกาะของฟิลิปปินส์บางทีก็งงทำไมต้องวิ่งอ้อมไปมา พอขึ้นเกาะลงไปเล่นน้าถึงรู้แนวปะการังมันออกจากฝั่งไปไกล แล้วก็น้ำลึกฉับพลัน

ถ้าเป็น ทร. ไทยผู้การคงต้องไป สมอแดงอันดับแรก
หน้า: 1 ... 1066 1067 1068 [1069] 1070 1071 1072 ... 1487
  พิมพ์