เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:19:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 112 113 114 [115] 116 117 118 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3886609 ครั้ง)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #1710 เมื่อ: มกราคม 13, 2009, 03:53:57 PM »

ว้าววว... ขอบคุณครับ

เจ้า อิม ร้อยซาว.. ไม่ได้เอามา อวด น้อ...

ขอบคุณอีกครั้ง

+1 ครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #1711 เมื่อ: มกราคม 13, 2009, 05:45:50 PM »

น่าอ่าน...=>  http://www.rand.org/pubs/monographs/2006/RAND_MG166-1.pdf

Index  บางเล่ม ฟรี download  Grin=> http://www.rand.org/publications/catalogs/RAND_catalog_2008.pdf

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1712 เมื่อ: มกราคม 13, 2009, 07:07:47 PM »

ขอบคุณท่าน พญาจงอาง  ที่นำรูปอาวุธที่ใช้กับ F-16 มาให้ดูครับ ทำให้อุ่นใจได้บ้างครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1713 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 09:27:50 AM »

..เกือบลืมตัวนี้ Cluster Bomb ตัวนี้ทำลายบุคคลหรือกองทหาร น่ากลัวมากเพราะระเบิดจะแตกตัวออกก่อนถึงเป้าหมาย20-30เมตรก่อนถึงพื้น ดาวกระจายและที่นี้.. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1714 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 09:31:26 AM »

..ท้ายสุด(จริงๆ)ก่อนเข้าลานจอดแสดงการบิน จะมีการโชว์สุนัขสงคราม เข้าใจว่าเป็นของกองบัญชาการหน่วยอากาศโยธิน..น่าดูมาก. เยี่ยม.น่าเอาลงทำงาน3จังหวัดชายแดนใต้.. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #1715 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 09:51:31 AM »

..เกือบลืมตัวนี้ Cluster Bomb ตัวนี้ทำลายบุคคลหรือกองทหาร น่ากลัวมากเพราะระเบิดจะแตกตัวออกก่อนถึงเป้าหมาย20-30เมตรก่อนถึงพื้น ดาวกระจายและที่นี้.. เยี่ยม
เหมาะสำหรับ พวกที่จะรุกราน อธิปไตยของไทย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1716 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 11:16:28 AM »

..วันเด็กปี2553ได้พบกับน้องยาส-39แน่นอน อดใจรอ อีก11เดือนกว่าๆเอง อิอิ.. เยี่ยม ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1717 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 11:25:08 AM »

..วันเด็กปี2553ได้พบกับน้องยาส-39แน่นอน อดใจรอ อีก11เดือนกว่าๆเอง อิอิ.. เยี่ยม ไหว้

ผมแทบจะรอไม่ไหวอยู่แล้ว....
มาล็อตแรกกี่ลำครับ....และตามมาอีกทั้งหมดเท่าไหร่

ผมอยากได้เยอะๆ...ยอมทำงานหนักจ่ายภาษีเพิ่มก็ได้ให้ประเทศมีอำนาจทางทหารแข้มแข็ง.....สีทนด้ายยยยยยย

ขอบคุณครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #1718 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 12:26:32 PM »

มาล็อตแรกกี่ลำครับ....และตามมาอีกทั้งหมดเท่าไหร่

ผมอยากได้เยอะๆ...ยอมทำงานหนักจ่ายภาษีเพิ่มก็ได้ให้ประเทศมีอำนาจทางทหารแข้มแข็ง.....สีทนด้ายยยยยยย

ขอบคุณครับ

เข้าใจว่ามาปลายปี 53 หรือต้นปี 54 นะครับ เพราะใช้ระยะเวลาตั้งแต่เซ็นสัญญาซื้อขายจนถึงส่งมอบ 3 ปี เราเซ็นไปเมื่อต้นปี 51 ล็อตแรกมา 3 ลำโดยนักบินสวีเดนบินมาส่งแล้วต่อมาอีกไม่นานก็มาอีก 3 ลำโดยนักบินไทยไปรับแล้วบินกลับมาเอง  Cheesy
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1719 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 12:51:16 PM »

งานทั้งหมดที่เกิดขึ้นได้ต้องขอขอบคุณท่าน ผบ.กองบิน1 ยศท่านไม่รู้เพราะเป็นแถบขีดๆถ้าของ ทบ.ก็พอจะรู้ แต่น่าจะใช่ตำแหน่ง นายพล ทอ. เยี่ยม

Grin ยศของ ผบ. กองบิน คือนาวาอากาศเอกครับ มี 4 ขีด Grin

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #1720 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 01:53:18 PM »

เพิ่มเติมจากพี่พญาจงอาง  หลักการทำงานของคลัสเตอร์บอมบ์  ภายในจะบรรจุกระเปาะระเบิดลักษณะคล้ายกับเถาปิ่นโตไว้หลายลูก  หลังจากระเบิดถูกปล่อยออกมาถึงความสูงที่พอเหมาะตัวระเบิดจะปล่อยกระเปาะภายในออกมา  เซ็นเซอร์ที่ตัวกระเปาะจะทำการหาเป้าหมายซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นรังสีความร้อน(IR) หลังจากระบุเป้าหมายแล้วกระเปาะจำดีดลูกระเบิดหน้าตาคล้ายๆปิ่นโตออกมาหย่อนใส่เป้าหมาย 

F16 & Cluster Bomb
http://www.youtube.com/watch?v=Ii5D0MbLrHI
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1721 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 02:36:13 PM »

ขอบคุณครับ

เข้าใจว่ามาปลายปี 53 หรือต้นปี 54 นะครับ เพราะใช้ระยะเวลาตั้งแต่เซ็นสัญญาซื้อขายจนถึงส่งมอบ 3 ปี เราเซ็นไปเมื่อต้นปี 51 ล็อตแรกมา 3 ลำโดยนักบินสวีเดนบินมาส่งแล้วต่อมาอีกไม่นานก็มาอีก 3 ลำโดยนักบินไทยไปรับแล้วบินกลับมาเอง  Cheesy

ขอบคุณครับพร้อมรับค่าแรงไปด้วย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1722 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 02:45:17 PM »

F-16D Block52+ของสิงคโปร์ เห็นแล้วอิจฉา เค้ามีงบประมาณในการซื้ออาวุธไม่อั้น ประเทศเล็กนิดเดียวจนพื้นที่ฝึกบินก็ไม่พอ ต้องไปเช่าฐานทัพต่างประเทศ ที่รู้ๆก็คือไทยเราที่กองบิน23อุดรธานี ออสเตรเลีย และฐานทัพ Luke AFB รัฐArizona และ Cannon AFBรัฐ New Maxico.. เยี่ยม

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #1723 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 03:14:51 PM »

ไหว้ขอบคุณสำหรับทุก ๆ ภาพ ทุก ๆ ท่านที่กรุณาถ่ายรูปงานวันเด็ก มาให้ผู้ใหญ่อยากเป็นเด็กแบบผมดู ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #1724 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 03:17:14 PM »

เพิ่มเติมจากพี่พญาจงอาง  หลักการทำงานของคลัสเตอร์บอมบ์  ภายในจะบรรจุกระเปาะระเบิดลักษณะคล้ายกับเถาปิ่นโตไว้หลายลูก  หลังจากระเบิดถูกปล่อยออกมาถึงความสูงที่พอเหมาะตัวระเบิดจะปล่อยกระเปาะภายในออกมา  เซ็นเซอร์ที่ตัวกระเปาะจะทำการหาเป้าหมายซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นรังสีความร้อน(IR) หลังจากระบุเป้าหมายแล้วกระเปาะจำดีดลูกระเบิดหน้าตาคล้ายๆปิ่นโตออกมาหย่อนใส่เป้าหมาย 

F16 & Cluster Bomb
http://www.youtube.com/watch?v=Ii5D0MbLrHI

อยากให้ของขวัญเด็กๆๆ เกเร ข้างบ้านจัง

หน้า: 1 ... 112 113 114 [115] 116 117 118 ... 1487
  พิมพ์