เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 09:21:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 361 362 363 [364] 365 366 367 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3899308 ครั้ง)
Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #5445 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 08:32:08 PM »

..จนท.ภาคพื้นให้สัญญาณนักบิน F-16A Block20 ของทอ ไต้หวัน ในภาระกิจฝึกบินตอนกลางคืน..ภาพสวยดีเลยเอาลง เยี่ยม
คือ ผมสงสัยมาสักพักแล้วครับ ว่าท่านพญาจงอางมีรูปอากาศยานกี่รูปกันครับ ถึงได้มีภาพสวยๆมาแบ่งปันกัน  คิก คิก ต้องขอขอบคุณนะครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2010, 07:40:07 PM โดย Tarvor » บันทึกการเข้า

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
oconner99
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #5446 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 09:31:53 PM »

ว่าแต่f-5แพนหางนั้นลายใหม่เหรอครับ
ไม่คุ้นตาเลย
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #5447 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 12:41:13 AM »

ว่าแต่f-5แพนหางนั้นลายใหม่เหรอครับ

Grin รูปเหยี่ยวเป็นสัญลักษณ์ของฝูง 211 อยู่แล้ว แต่ในภาพเป็นแบบใหม่ล่าสุดครับ Grin

Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #5448 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 07:58:32 AM »

Grin รูปเหยี่ยวเป็นสัญลักษณ์ของฝูง 211 อยู่แล้ว แต่ในภาพเป็นแบบใหม่ล่าสุดครับ Grin
อ้าว ไม่ใช่รูปอินทรีเหรอครับ  Huh

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #5449 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 09:21:16 AM »

รูปสวยๆผมก็มีครับ

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
gt4nfs3
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #5450 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 09:38:28 PM »

อ้าว ไม่ใช่รูปอินทรีเหรอครับ  Huh

รูปที่ 3 ทำไมปลายปีกของF-16ไม่เหมือนกันครับ?ทั้งซ้ายขาวไม่เหมือนกันเลย..
มันคืออะไรครับ??...เอาทำไมครับ..
ขอบคุณครับ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #5451 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 10:00:08 PM »

รูปที่ 3 ทำไมปลายปีกของF-16ไม่เหมือนกันครับ?ทั้งซ้ายขาวไม่เหมือนกันเลย..
มันคืออะไรครับ??...เอาทำไมครับ..
ขอบคุณครับ

ข้างขวา เป็น AIM-9 Sidewinder ปลอมครับ สังเกตได้จากท้ายตัน
ส่วนทางซ้าย มันคือ ACMI POD ครับ เป็นอุปกรณ์การฝึกของเครื่องบินครับ ซึ่งมันจะใช้ คลื่นไมโครเวฟ ยิงเข้าใส่เครื่องบินที่สมมติว่าเป็นศัตรู แล้วมันก็จะบินทึกข้อมูลลงในแผ่นบันทึก แล้วจะมาเปิดดูผลเมื่อเครื่องลงจอดแล้วครับ
ว่าแต่...ทำไม ในกรอบอ้างถึง กับ เรื่องที่โพสท์มันคนละเรื่องกันล่ะครับ  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2010, 10:04:03 PM โดย Tarvor » บันทึกการเข้า

oconner99
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #5452 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 10:44:45 PM »

แค่ทดสอบเก้าอี้ดีดตัวแต่ติดอาวุธซะเพียบเลย แบร่ คิก คิก
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #5453 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 11:58:18 AM »

แค่ทดสอบเก้าอี้ดีดตัวแต่ติดอาวุธซะเพียบเลย แบร่ คิก คิก
ก็นั่นล่ะครับ ผมถึงได้ถามไง  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2010, 12:01:47 PM โดย Tarvor » บันทึกการเข้า

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #5454 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 12:47:09 PM »

ลูกปลอมครับ คุณoconner99  Grin Grin

ก็นั่นล่ะครับ ผมถึงได้ถามไง  คิก คิก
เห็น คุณTarvor มีความรู้เรื่องเครื่องบินสูง แยกไม่ออกเหรอครับว่านี่ลูกปลอม
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #5455 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 12:58:13 PM »

ขอบคุณครับ

ข้างขวา เป็น AIM-9 Sidewinder ปลอมครับ สังเกตได้จากท้ายตัน
ส่วนทางซ้าย มันคือ ACMI POD ครับ เป็นอุปกรณ์การฝึกของเครื่องบินครับ ซึ่งมันจะใช้ คลื่นไมโครเวฟ ยิงเข้าใส่เครื่องบินที่สมมติว่าเป็นศัตรู แล้วมันก็จะบินทึกข้อมูลลงในแผ่นบันทึก แล้วจะมาเปิดดูผลเมื่อเครื่องลงจอดแล้วครับ
ว่าแต่...ทำไม ในกรอบอ้างถึง กับ เรื่องที่โพสท์มันคนละเรื่องกันล่ะครับ  คิก คิก

ดูตูดจรวดไม่ถูกนักครับ ถ้าสังเกตควรสังเกตที่แถบสีคาดจรวด จะถูกต้องซะกว่า เพราะหลายๆแบบ ที่ท้ายจรวดมีที่ปิดอยู่ แต่ก็เป็นลูกจริง ในนั้นเป็นแถบฟ้า แสดงว่าเป็นลูก Captive หรือไม่ก็ไม่มีหัวรบครับ

ส่วนการทำงานของ ACMI ไม่ใช่แค่จำลองการยิง แต่มันจะบันทึกข้อมูลทั้งหมดครับ โดยจะประกอบด้วย 4 ระบบย่อยหลักๆคือ

Control and Computation
Transmission Instrumentation
Airborne Instrumentation
Advanced Display and Debriefing or Individual Combat Aircrew Display แต่อันนี้กำลังถูกทดแทนด้วย Individual Combat Aircrew Display Systems ครับ เนื่องจากอันหลังเปิดในคอมพิวเตอร์ได้เลย

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #5456 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 01:10:18 PM »

รอ Jas 39 ครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #5457 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 01:37:58 PM »

ขอบคุณครับ

ดูตูดจรวดไม่ถูกนักครับ ถ้าสังเกตควรสังเกตที่แถบสีคาดจรวด จะถูกต้องซะกว่า เพราะหลายๆแบบ ที่ท้ายจรวดมีที่ปิดอยู่ แต่ก็เป็นลูกจริง ในนั้นเป็นแถบฟ้า แสดงว่าเป็นลูก Captive หรือไม่ก็ไม่มีหัวรบครับ

ส่วนการทำงานของ ACMI ไม่ใช่แค่จำลองการยิง แต่มันจะบันทึกข้อมูลทั้งหมดครับ โดยจะประกอบด้วย 4 ระบบย่อยหลักๆคือ

Control and Computation
Transmission Instrumentation
Airborne Instrumentation
Advanced Display and Debriefing or Individual Combat Aircrew Display แต่อันนี้กำลังถูกทดแทนด้วย Individual Combat Aircrew Display Systems ครับ เนื่องจากอันหลังเปิดในคอมพิวเตอร์ได้เลย
อ๋อ ขอบคุณครับ กระจ่างในทันทีทันใดเลยครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2010, 05:07:15 PM โดย Tarvor » บันทึกการเข้า

oconner99
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #5458 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 02:28:52 PM »

แล้วทางฝ่ายรัฐเซียหล่ะครับ
ใช้สีอะไรแยกละหว่างลูกจริงลูกปลอมครับ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #5459 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 05:55:30 PM »

เครื่องบินตระกูล Su-30 มีอายุการใช้งานนานเท่าไหร่ครับ ผมไปอ่านๆในเว็บนู้นเว็บนี้ เขาบอกแค่ว่ามันมีอายุการใช้งานสั้น แต่ไม่รู้ว่าสั้นเท่าไหร่ครับ  Huh

ลูกปลอมครับ คุณoconner99  Grin Grin

เห็น คุณTarvor มีความรู้เรื่องเครื่องบินสูง แยกไม่ออกเหรอครับว่านี่ลูกปลอม
คือ ผมรู้เรื่องเครื่องบินนะครับ แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องจรวด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2010, 07:42:08 PM โดย Tarvor » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 361 362 363 [364] 365 366 367 ... 1487
  พิมพ์