เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:52:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 464 465 466 [467] 468 469 470 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3895505 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #6990 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 09:12:15 AM »

โจ๊กจะบอกว่าตัวเอง เร่าร้อนสินะ   Grin Grin Grin Grin
ถ้าสูตรนาปาลบ้านๆๆก็น้ำมัน ผสมน้ำตาลละครับ    ประมาณกระเด็นไปโดนที่ไหนก็ติดตรงนั้นแล้วไหม้ช้าๆๆไปเรื่อยๆๆ นาปาลที่ทำเองส่วนใหญ่จะเหนียวๆๆข้นๆๆคล้ายๆๆเจลใส่ผมแต่ข้นกว่าเยอะครับ อาจจะข้นพอๆๆกับจาลบีด้วยซ้ำ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก   ศึกษาไว้เฝื่อคราวหน้าผมจะตกใจบ้าง  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #6991 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 10:15:24 AM »

เคยอ่านเจอว่า... ในสงครามลาว... นักบินราเวน(L-19)หรือ"ไอ้ปากหมา" บางคนได้ให้ช่างสรรพาวุธดัดแปลงเอาระเบิดนาปาล์มติดตั้งกับเครื่องราเวนด้วย... ช่างบ้าระห่ำจริงๆ เอาเครื่องกระป๋องไปติดตั้งนาปาล์มเนี่ย... (ว่ากันว่า...ปกติบนเครื่องราเวนจะมีปืนสำหรับนักบิน ๑ กระบอก... แต่หลายๆ คนจะเอา "คอกเทลบอมบ์" ติดไม้ติดมือไปด้วย)

ไม่ใช่ระเบิดมือยัดแก้วน้ำ หรอพี่ ดึงสลักแล้วยัดแก้วน้ำเลย ให้มันบีบกระเดืองไว้

Napalm Bomb ทำไม่ยากครับ มีสูตรทำอยู่แต่ไม่ควรโฟสในเวปครับ  รับรองว่าระเบิดขวดM150ชิดซ้ายไปเลยถ้าโดนทีนึง ไหม้จนถึงกระดูก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก   ใช้น้ำมันเป็นองค์ประกอบหลักๆๆละครับ ท่านจงอาง

นาปาล์มไม่เคยทำครับ ผมเคยทำแต่เทอร์ไมท์ ความร้อนที่ให้เจาะเหล็กสบายๆ

ที่เอาระเบิดมือใส่ลงในแก้วน้ำนั่นแหละครับคอกเทลบอมบ์... ส่วน L-19 ติดระเบิดนาปาล์มนั้น... ผมเคยเจอภาพครับ... แต่หาไม่เจอ... เขาว่ากันว่าเกิดจากความบ้าบิ่นของนักบินราเวนเอง...
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #6992 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 11:37:04 AM »

เคยอ่านเจอว่า... ในสงครามลาว... นักบินราเวน(L-19)หรือ"ไอ้ปากหมา" บางคนได้ให้ช่างสรรพาวุธดัดแปลงเอาระเบิดนาปาล์มติดตั้งกับเครื่องราเวนด้วย... ช่างบ้าระห่ำจริงๆ เอาเครื่องกระป๋องไปติดตั้งนาปาล์มเนี่ย... (ว่ากันว่า...ปกติบนเครื่องราเวนจะมีปืนสำหรับนักบิน ๑ กระบอก... แต่หลายๆ คนจะเอา "คอกเทลบอมบ์" ติดไม้ติดมือไปด้วย)

ไม่ใช่ระเบิดมือยัดแก้วน้ำ หรอพี่ ดึงสลักแล้วยัดแก้วน้ำเลย ให้มันบีบกระเดืองไว้

Napalm Bomb ทำไม่ยากครับ มีสูตรทำอยู่แต่ไม่ควรโฟสในเวปครับ  รับรองว่าระเบิดขวดM150ชิดซ้ายไปเลยถ้าโดนทีนึง ไหม้จนถึงกระดูก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก   ใช้น้ำมันเป็นองค์ประกอบหลักๆๆละครับ ท่านจงอาง

นาปาล์มไม่เคยทำครับ ผมเคยทำแต่เทอร์ไมท์ ความร้อนที่ให้เจาะเหล็กสบายๆ

ที่เอาระเบิดมือใส่ลงในแก้วน้ำนั่นแหละครับคอกเทลบอมบ์... ส่วน L-19 ติดระเบิดนาปาล์มนั้น... ผมเคยเจอภาพครับ... แต่หาไม่เจอ... เขาว่ากันว่าเกิดจากความบ้าบิ่นของนักบินราเวนเอง...
ไม่ใช้แก้วน้ำอ่าครับ ใช้มือถือ คริคริคริคริคริ 

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6993 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 02:34:55 PM »

..ดึงกระทู้ครับ มาดู F-16I Sufa ของยิว ไทยเราเอาแค่3ตัวในรูปก็พอแล้ว เอาไม่เยอะมักน้อย สมถะ แต่ขออาวุธเพียบแบบเดียวกับยิว ส่วนนักบินเราฝีมือขั้นเทพอยู่หลายท่าน อิอิ.. เยี่ยม หลงรัก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #6994 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 03:03:18 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=BRECR6Q6Lhs&feature=player_embedded#!

Uploaded with ImageShack.us

ม้าป่า - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #6995 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 03:13:54 PM »

เป็นไปได้มั้ยครับว่าจะมีBlockอื่นๆมาใหม่ เช่นBlock 62,70
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6996 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 03:52:03 PM »

..มีแน่นอนครับ ถ้าประเทศลูกค้าสั่งซื้อ และไอ้กันยอมขายให้ อย่างเช่นเนเทอร์แลนด์ ที่ทาง Lockheed Martin เสนอขาย F-16 Block70(ตามรูป)ให้ ระหว่างที่ดัตท์รอรับเครื่อง JSF F-35เข้าประจำการ เครื่อง JSF F-35ตอนนี้ติดปัญหาในการวิจัยและเรื่องงินทุนสนับสนุน ดัตท์ต้องการเครื่องบินขับไล่เพื่อจะมาอุดช่องว่างในระหว่างรอเครื่อง JSF F-35เข้าประจำการ อีกอย่างเครื่อง Fokker F-16AM/BM ตอนนี้ก็จะหมดอายุการใช้งานในอีกไม่กี่ปีนี้ข้างหน้า.. ไหว้ เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #6997 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 05:02:02 PM »

เอามายืนยันกับคุณโจ๊ก... ว่า L-19 ติดระเบิดนาปมล์มจริงๆ Grin Grin Grin

ที่กระทู้นี้ครับ...

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=71473.45

Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #6998 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 06:25:09 PM »

4 ลูกนี้ คือ นาปาล์มหรือเปล่าครับ หรือเป็นจรวดไม่นำวิถีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2010, 09:30:57 PM โดย Tarvor(รักในหลวง) » บันทึกการเข้า

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #6999 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 07:16:01 PM »

แบกกันหลังแอ่นแน่ครับ

ทำไปกันได้

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #7000 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 09:31:33 PM »

สงสารไอ้ปากหมาจัง หัวเราะร่าน้ำตาริน

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #7001 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 12:27:52 AM »

4 ลูกนี้ คือ นาปาล์มหรือเปล่าครับ หรือเป็นจรวดไม่นำวิถีครับ

สี่ลูกนี้... เป็นจรวดควันฟอสฟอรัสขาวครับ... เอาไว้ชีเป้าให้เครื่องบินโจมตี T-28 "เตซาวแปด โทรจาน บ่ย่านไผ" Grin Grin Grin

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #7002 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 03:10:49 AM »

สี่ลูกนี้... เป็นจรวดควันฟอสฟอรัสขาวครับ... เอาไว้ชีเป้าให้เครื่องบินโจมตี T-28 "เตซาวแปด โทรจาน บ่ย่านไผ" Grin Grin Grin

แต่ถ้าเอาไปยิงใส่พวกทหารที่กระจุกกันเป็นกลุ่มก้อน คงสะใจดีนะครับ หวดด้วย WP ซะ

โหดไปป่าวหว่า

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #7003 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 08:57:01 AM »

แต่ถ้าเอาไปยิงใส่พวกทหารที่กระจุกกันเป็นกลุ่มก้อน คงสะใจดีนะครับ หวดด้วย WP ซะ

โหดไปป่าวหว่า

งั้นต้องเจอชุดนี้...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #7004 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:09:24 AM »

เฮลิคอปเตอร์พระที่นั่งS-92A"ฮ.๑๐"กองทัพอากาศเครื่องแรก(จาก ๓ เครื่อง)ทำการทดสอบบินแล้วที่สหรัฐอเมริกา
             การจัดหาเฮลิคอปเตอร์พระราชพาหนะ เพื่อสนับสนุนการเสด็จพระราชดำเนินของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว สมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ และพระบรมวงศานุวงศ์ทุกพระองค์ กองทัพอากาศได้พิจารณาจัดซื้อเฮลิคอปเตอร์แบบ S 92 A จากบริษัท Sikorsky International Operations, Inc. ประเทศสหรัฐอเมริกา เพื่อทดแทนเฮลิคอปเตอร์ Bell 412 EP โดยคณะรัฐมนตรีมีมติเห็นชอบเมื่อ ๔ กันยายน ๒๕๕๐ อนุมัติให้กองทัพอากาศจัดซื้อเฮลิคอปเตอร์แบบ S 92 A จำนวน ๓ เครื่อง พร้อมการตกแต่งภายใน,อุปกรณ์สนับสนุนภาคพื้นและอะไหล่,ค่าก่อสร้างโรงเก็บอากาศยานและการฝึกอบรม โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อทดแทนเฮลิคอปเตอร์พระราชพาหนะเดิม และเพื่อถวายเป็นเฮลิคอปเตอร์พระราชพาหนะสนับสนุนการปฏิบัติพระราชกรณียกิจจำนวน ๒ เครื่องและเฮลิคอปเตอร์พระราชพาหนะติดตั้งเปลพยาบาลและอุปกรณ์แพทย์อย่างสมบูรณ์เพื่อใช้ในกรณีฉุกเฉินจำนวน ๑ เครื่อง
             เฮลิคอปเตอร์พระราชพาหนะ S-92A เป็นเฮลิคอปเตอร์ที่สร้างเพื่อเป็นพาหนะสำหรับบุคคลสำคัญของผู้นำประเทศต่างๆได้แก่มาเลเซีย บรูไน ออสเตรเลีย เกาหลีใต้ ฯลฯ ออกแบบโดยบริษัท Sikorsky และได้ส่งให้บริษัทในต่างประเทศสร้างส่วนต่างๆคือส่วนหัวสร้างที่ประเทศใต้หวัน ส่วนลำตัวสร้างที่ประเทศญี่ปุ่น ส่วน Engine Deck & Tail cone สร้างที่ประเทศสเปน ส่วนหางสร้างที่ประเทศจีน ส่วนSponsons สร้างที่ประเทศบราซิล ส่วนMian & Tail Rotor Bladeสร้างที่บริษัท Sikorskyและเครื่องยนต์ผลิตโดยบริษัท General Electric (GE)
             ทาสีเสร็จจะเป็นสีของกองทัพอากาศไทยตามรูป อีกรูปเป็นรุ่นเดียวกันเป็นเครื่องพระราชพาหนะของกษัตริย์โอมาน
ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2010, 11:17:01 AM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 464 465 466 [467] 468 469 470 ... 1487
  พิมพ์