เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:30:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 556 557 558 [559] 560 561 562 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3895057 ครั้ง)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #8370 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 01:10:37 PM »

รถถังเยอะๆแบบนี้ก็หวานคอแร้งเจ้าหมูป่าตัวนี้แหละครับ ไอ้กันไปว่างเจ้าหมูป่า A-10A Thunderbolt II ไว้ที่ฐานทัพโอซาน(OSAN Air Force Base)ในเกาหลีใต้อยู่แล้ว แต่อาจจะทาสีให้เป็นสัญลักษณ์ของกองทัพอากาศเกาหลีใต้ซะหน่อย  Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #8371 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 01:21:18 PM »

ผมว่า F-15K Slam Eagle ของเกาหลีใต้ โฉบปูพรมไม่เกินสองรอบ ปืนใหญ่เกาหลีเหนือน่าจะละลายหมด แต่ก็อย่างว่า อย่ารบกันเป็นดีที่สุด ถ้ารบกันรับรองบริษัทผลิตอาวุธไม่ว่าของไอ้กัน ยุโรป รัสเซีย และจีน นับตังค์อย่างเดียว  Grin

อันนี้ค้านครับ  ปืนใหญ่5,000กระบอกไม่ได้วางกระจุกกันอยู่ครับ  คงทำลายไม่ได้ง่ายขนาดนั้นแน่  เครื่องบินขับไล่เกาหลีเหนือก็น่าจะมีอยู่ ถึงเราจะไม่เคยเห็นฝีมือก็เหอะ  แต่คิดว่าคงไม่ขี้ไก่แน่นอนครับ  Cheesy

มีMIG-29 40ลำ  MIG-23 อีก56ลำ  เครื่องบินรบเก่าใหม่อื่นๆอีกรวมกันเกือบ600ลำ (เกินครึ่งเป็น MIG-21)

เกิดรบกันขึ้นมาจริง เกาหลีเหนือไม่ใช่หมูที่ใครมาเคี้ยวเล่นได้ง่ายๆแน่นอนครับ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #8372 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 01:49:13 PM »

ผมเข้าใจว่าในความหมายของพี่พญาจงอาง คือเกาหลีใต้+สหรัฐ โจมตีก่อน
ส่วนในความหมายของพี่อรชุน และกวาง คือเกาหลีใต้+จีน โจมตีก่อน
งานนี้อยู่ที่ใครใส่ก่อนย่อมได้เปรียบ แต่ถ้าเริ่มก่อนแล้วไม่เบ็ดเสร็จ ก็เสร็จทันทีครับ
ส่วนตัวผมมองว่าข้อมูลข่าวสารฐานที่ตั้งของแต่ละฝ่ายมีความสำคัญ ว่าอะไรอยู่ตรงไหน ปัญหาของเกาหลีใต้+ไต้หวันคือพื้นที่แคบ รู้หมดว่าอะไรอยู่ตรงไหน ส่วนเกาหลีเหนือข้อด้อยกลายเป็นข้อได้เปรียบคือเป็นประเทศปิด ข้อมูลข่าวสารไม่ค่อยจะเล็ดรอดออกมา ส่วนจีนไม่ต้องไปนึกถึงครับ มีที่ซ่อนแยะ
ดาวเทียมจรกรรมมันจะได้ผลซักแค่ไหนก็ไม่ค่อยรู้ครับ
 Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #8373 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 02:34:19 PM »

ผมเข้าใจว่าในความหมายของพี่พญาจงอาง คือเกาหลีใต้+สหรัฐ โจมตีก่อน
ส่วนในความหมายของพี่อรชุน และกวาง คือเกาหลีใต้+จีน โจมตีก่อน
งานนี้อยู่ที่ใครใส่ก่อนย่อมได้เปรียบ แต่ถ้าเริ่มก่อนแล้วไม่เบ็ดเสร็จ ก็เสร็จทันทีครับ
ส่วนตัวผมมองว่าข้อมูลข่าวสารฐานที่ตั้งของแต่ละฝ่ายมีความสำคัญ ว่าอะไรอยู่ตรงไหน ปัญหาของเกาหลีใต้+ไต้หวันคือพื้นที่แคบ รู้หมดว่าอะไรอยู่ตรงไหน ส่วนเกาหลีเหนือข้อด้อยกลายเป็นข้อได้เปรียบคือเป็นประเทศปิด ข้อมูลข่าวสารไม่ค่อยจะเล็ดรอดออกมา ส่วนจีนไม่ต้องไปนึกถึงครับ มีที่ซ่อนแยะ
ดาวเทียมจรกรรมมันจะได้ผลซักแค่ไหนก็ไม่ค่อยรู้ครับ
 Smiley

จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #8374 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 03:31:50 PM »

Smiley

จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ
แต่ทั้ง 4-5 ประเทศจะต้องกลัวนักบินคนนี้

Uploaded with ImageShack.us

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #8375 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 03:47:48 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:42:18 PM โดย worth » บันทึกการเข้า

รักเธอ....ประเทศไทย
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #8376 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 05:23:03 PM »

พักดูรูป Dassault Mirage 2000 French Air Force เผื่อใครที่ยังไม่ได้ดูหนัง SKY FIGHTERS คอเครื่องบินไม่ควรพลาด การถ่ายทำใช้ของจริง ภาพสวย ได้รับความร่วมมือจากทัพอากาศฝรั่งเศส ถ่ายทำในอากาศ เป็นส่วนใหญ่ เปลี่ยนกฏระยะห่างน้อยที่สุดระหว่างเครื่องบินลดลงเหลือ 1 เมตร ฉากเหตุการณ์ถ่ายจากวันจริง วันชาติฝรั่งเศส

Movie  SKY FIGHTERS ชื่อฝรั่งเศส Les Chevaliers du ciel

HD Ode to Joyous Flight (Sky Fighters/Les Chevaliers du Ciel)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2010, 05:42:40 PM โดย mambo-รักในหลวง- » บันทึกการเข้า
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #8377 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 05:45:19 PM »

เพลงประกอบ  Thirteen Senses - Into the Fire -

Les Chevaliers du Ciel HD Promo
Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #8378 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 08:30:39 PM »

โอ้ น่าดู น้ำลายหก
ขอคุณครับ ไหว้

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #8379 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 03:08:57 AM »

กองทัพไทยควรหามาประจำการเป็นอย่างยิ่งครับ หรือถ้าไอ้กันเรื่องมากไม่ยอมขาย

ไปซื้อ AS-50 จากบริษัทย์ Accuracy Internationalของอังกฤษ ก็น่าจะดีครับ

Huh ถ้าจำไม่ผิด ทร. ของเรามีปืนรุ่นนี้ประจำการอยู่นะครับ Huh

พักดูรูป Dassault Mirage 2000 French Air Force เผื่อใครที่ยังไม่ได้ดูหนัง SKY FIGHTERS คอเครื่องบินไม่ควรพลาด การถ่ายทำใช้ของจริง ภาพสวย ได้รับความร่วมมือจากทัพอากาศฝรั่งเศส ถ่ายทำในอากาศ เป็นส่วนใหญ่ เปลี่ยนกฏระยะห่างน้อยที่สุดระหว่างเครื่องบินลดลงเหลือ 1 เมตร ฉากเหตุการณ์ถ่ายจากวันจริง วันชาติฝรั่งเศส

Grin ดูหลายรอบแล้วจากเคเบิลทีวี แต่ยังหาแผ่นมาเก็บไว้ไม่ได้เลยครับ อีกเรื่องเป็นเรื่องเกี่ยวกับฝูงบินลาฟาแยตช่วง WWI ที่จ้างนักบินอาสาอเมริกันมาขับ จำชื่อเรื่องไม่ได้แล้ว Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2010, 03:24:01 AM โดย NaiMai>รักในหลวง » บันทึกการเข้า

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #8380 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 07:35:04 AM »

Grin ดูหลายรอบแล้วจากเคเบิลทีวี แต่ยังหาแผ่นมาเก็บไว้ไม่ได้เลยครับ อีกเรื่องเป็นเรื่องเกี่ยวกับฝูงบินลาฟาแยตช่วง WWI ที่จ้างนักบินอาสาอเมริกันมาขับ จำชื่อเรื่องไม่ได้แล้ว Grin

FLY BOY ครับ พี่ใหม่ ไหว้
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #8381 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 09:49:39 AM »

กองทัพไทยควรหามาประจำการเป็นอย่างยิ่งครับ หรือถ้าไอ้กันเรื่องมากไม่ยอมขาย

ไปซื้อ AS-50 จากบริษัทย์ Accuracy Internationalของอังกฤษ ก็น่าจะดีครับ

Huh ถ้าจำไม่ผิด ทร. ของเรามีปืนรุ่นนี้ประจำการอยู่นะครับ Huh

รู้ว่ามีรุ่น M95 ของ Barrett แต่รุ่นนี้ไม่รู้คร๊าบ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #8382 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 03:43:50 PM »

รู้ว่ามีรุ่น M95 ของ Barrett แต่รุ่นนี้ไม่รู้คร๊าบ
เท่าที่ผมทราบ ทร. ของเราใช้ Barrett M95 และ AI AW50 ครับ เป็นลูกเลื่อนทั้งคู่ เจ้า AI AS50 ในรูปเป็นเซมิออโต้ครับ

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #8383 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 03:51:09 PM »

Chinese aircraft carrier design,中国航空母舰设计图
ต่อไปน่านฟ้าเหนือท้องทะเลจะไม่ใช่ของเมกาอีกต่อไปแล้วละครับ  

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #8384 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 01:50:55 AM »

เท่าที่ผมทราบ ทร. ของเราใช้ Barrett M95 และ AI AW50 ครับ เป็นลูกเลื่อนทั้งคู่ เจ้า AI AS50 ในรูปเป็นเซมิออโต้ครับ

รับทราบครับ แต่สงสัยอีกว่าทำไมไม่ซื้อตัว Semi-Auto มาเลย แทนที่จะซื้อตัวลูกเลื่อน หรือว่ามีราคาเป็นแปล

ส่วนตัวผมชอบของ Barrett มากกว่าของ AI นะ Barrett ดูสมบุกสมบันกว่า

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
หน้า: 1 ... 556 557 558 [559] 560 561 562 ... 1487
  พิมพ์