เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:26:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 140 141 142 [143] 144 145 146 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3885292 ครั้ง)
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #2130 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 09:47:25 AM »

อ่านข่าวนี้แล้วอยากให้กองทัพไทยได้งป.มากขึ้น
http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9520000017987

อยากไห้ Gripen มาเร็วๆ
และก็ F16 C/D ของสิงคโปร์มาเป็นของไทยครับ

ไอ้ที่เรามีใช้อยู่ก็เหลือเฟือแล้วครับ.. ผมว่านะ
แต่ผมคิดว่ายังมีไม่พอนะครับ  ไทยน่าจะมีเครื่องบินรบที่ทันสมัยทัดเทียมกับประเทศเพื่อนบ้านไม่น้อยกว่า 30 เครื่องถึงจะพอ (ในความคิดของผมไม่งั้นเขมรจะเหิมเกริม)  Cheesy
เยี่ยม แต่ในความคิดผมถ้าเราและประเทศเพื่อนบ้านตกลงกันได้ยุติธรรมและจับมือกันร่วมกันพัฒนาภูมิภาคนี้
ให้แข็งแกร่ง ไทย มาเลฯ ลาว เขมร เวียดนาม พม่า สิงคโปร์ อินโดฯ คิดดูแล้วศักยภาพสูงมากนะครับ
แต่คงต้องค่อยเป็นค่อยไป น้ำลายหก

เพียงพอ แต่ก็ต้องคงแสนยานุภาพให้เหนือเพื่อนบ้านต่อไป... ครับ

Smart power มันก็ต้องมาจาก  Military power  ครับ...

ครับถึงจะรักกันอย่างไรก็ต้องมีอำนาจไว้ถ่วงดุล

อำนาจการรุก การรับ แนวรบทั้งพื้นดิน ในน้ำ บนฟ้า ต้องพร้อม

Long Live The King

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2131 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 10:39:40 AM »

..คู่อริของก๊อดซิลล่า Mitsubishi F-15DJ Eagle มีให้เห็นทุกฉากในหนังยอดมนุษย์ของญีปุ่น สมัยเด็กๆผมก็ติดหนังประเภทนี้มากเช้าวันเสาร์อาทิตย์ฤดูทำนา แม่ต้องเตรียมของให้ถือไปนาและท่านไปก่อน ต้องดูหนังยอดมนุษย์จบประมาณ9โมง ผมค่อยตามไปที่หลัง.. คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #2132 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 10:57:17 AM »

อ่านข่าวนี้แล้วอยากให้กองทัพไทยได้งป.มากขึ้น
http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9520000017987

อยากไห้ Gripen มาเร็วๆ
และก็ F16 C/D ของสิงคโปร์มาเป็นของไทยครับ

ไอ้ที่เรามีใช้อยู่ก็เหลือเฟือแล้วครับ.. ผมว่านะ

ผมว่ายังไงตอนนี้ก็ไม่พอครับ... และก็ไม่ได้เหลือเฟือแน่ๆ เพราะหากเกิดสงครามขึ้นจริงๆ เขมรคงไม่โดดเดี่ยว... เขาคงมีพี่เลี้ยงที่ไทยเราอาจหืดขึ้นคอได้ครับ...

...แต่ก็ภาวนาขออย่าให้เกิดขึ้นจริงๆ เลยครับ...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2133 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 12:14:14 PM »

ขนาดเราซื่อเครื่องบินใหม่แล้ว เขมรมันยังเหิมเกริมกับไทย เลยนะครับ ถ้าเราไม่ซื้อเพิ่มมันไม่เข้ามาบีบจมูกเราเหรอครับ  ไหว้

จากข่าว : เขมรเหิม! ขอแบ่ง 90% ก๊าซ-น้ำมันพื้นที่ทับซ้อนทางทะเล

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2134 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 12:39:17 PM »

..ไม่ทราบว่าผังเส้นทางฝึกบินในแต่ละวันของ F-16 ฝูง102 และ 103 ผ่านๆชายแดนประสาทเขาพระวิหารบ้างหรือเปล่า ถ้าผ่านน่าจะทำAfter Burnner ใส่ซักชุด.. เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 12:48:46 PM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #2135 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 12:40:15 PM »

ผมไม่ค่อยอยากจะเชื่อน้ำยาสิงคโปร์เลยครับ ว่าจะขายเครื่องบินให้เราโดยไม่มีเงื่อนไขแอบแฝงมาด้วย  แลบลิ้น

ขนาดตอนไทยเรารบกับเขมร+เวียดนามสมัยศึกตาพระยา เราดวลปืนใหญ่กับเขมรจนกระสุนแทบเกลี้ยงคลังแสง ต้องส่งหนังสือไปขอกระสุนปืนใหญ่สำรองจากประเทศพันธมิตรอาเซียนด้วยกันมาเสริม มีประเทศอินโดนีเซียกับมาเลเซียที่ให้เราใช้ฟรีๆไม่คิดเงิน แต่สิงคโปร์มันไม่ให้แถมบอกมาอีกว่ายินดีขายให้ไทยในราคาพิเศษ  ตกใจ  ยี๊

ไม่ทราบว่าตอนบ้านร่มเกล้านั้นสิงคโปร์ให้ถังน้ำมันสำรอง F-5 เรามาฟรีๆหรือซื้อครับ...ขอบคุณครับ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #2136 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 12:58:46 PM »

โครงการจัดซื้อ บ.Gripen 39 C/D ให้ทุนการศึกษาระดับปริญญาโท ณ ราชอาณาจักรสวีเดน จำนวน 71 ทุน ฟรี !!

ด้วย กองทัพอากาศได้รับการจัดสรรทุนการศึกษาระดับปริญญาโท สาขาวิชาต่างๆ ณ ราชอาณาจักรสวีเดน ตามโครงการจัดซื้อ บ.Gripen 39C/D ตั้งแต่ปีงบประมาณ ๕๓ – ๕๕ รวมทั้งสิ้น ๗๑ ทุน แบ่งเป็นปีงบประมาณ ๕๓ จำนวน ๒๔ ทุน ปีงบประมาณ ๕๔ จำนวน ๒๔ ทุน และปีงบประมาณ ๕๕ จำนวน ๒๓ ทุน โดยรัฐบาลสวีเดน สนับสนุนค่าใช้จ่ายเกี่ยวกับการศึกษา (ค่าลงทะเบียน,เอกสารหรือตำราเรียน) สำหรับค่าใช้จ่ายอื่น ๆ เช่น ค่าโดยสารเครื่องบิน ไป - กลับ, ค่าที่พัก, ค่าเบี้ยเลี้ยง ฯลฯ ผู้รับทุนการศึกษาหรือหน่วยงานต้นสังกัดของผู้รับทุนการศึกษา เป็นผู้รับผิดชอบ

เพื่อให้การจัดสรรทุนการศึกษา ตามโครงการจัดซื้อ บ.Gripen 39 C/D เป็นไปด้วยความเรียบร้อย จึงขอประชาสัมพันธ์ให้บุคคล ส่วนราชการ สถาบันการศึกษา หน่วยราชการที่สนใจ พิจารณารับทุนดังกล่าวตามบัญชีหลักสูตรที่แนบ ทั้งนี้ผู้ที่จะรับทุนการศึกษา สามารถใช้ทุนส่วนตัวเป็นค่าใช้จ่ายสำหรับการศึกษาในหน่วยที่รัฐบาลสวีเดนไม่ได้สนับสนุน โดยให้ผ่านการพิจารณาจากหน่วยงานต้นสังกัดก่อน

ดังนั้น หากส่วนราชการ สถาบันการศึกษา หน่วยงานใดมีความประสงค์จะไปศึกษา รวบรวมส่งให้ เลขานุการคณะเจ้าหน้าที่ทำงานฯ (กองควบคุมและพัฒนากำลังพล กรมกำลังพลทหารอากาศ ดอนเมือง กทม. ๑๐๒๑๐ โทรศัพท์หมายเลข ๐ ๒๕๓๔ ๑๒๔๙, ๐ ๒๕๓๔ ๑๒๕๑ หรือโทรสารหมายเลข ๐ ๒๕๓๔ ๑๒๕๒, ๐ ๒๕๓๔ ๑๒๒๑) ทราบภายใน เม.ย.๕๒ เพื่อจัดสรรทุนให้ต่อไป

ทั้งนี้ สามารถสอบถามข้อมูลหรือรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่
- นาวาอากาศโท เชษฐ์ เหมทานนท์
- โทรศัพท์หมายเลข ๐ ๒๕๓๔ ๑๒๕๑
- ดาวโหลดรายละเอียดที่ http://www.person.rtaf.mi.th/education01/master-Sweden.pdf

http://www.rtaf.mi.th/rtafnews/rtafnewsdetail.asp?id=1151

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2137 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 06:13:45 PM »

..เสียดายไม่มีดุษฎีบัณฑิตสาขา Atmospherics Plasma Physics ไม่งั้นจะลองสมัครดู เผื่อฟ้ามีตา ได้มีโอกาสไปร่ำไปเรียนเมืองนอกเมืองนากับเขาบ้าง..อิอิ.. คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 06:22:36 PM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #2138 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 03:34:24 AM »

ผมไม่ค่อยอยากจะเชื่อน้ำยาสิงคโปร์เลยครับ ว่าจะขายเครื่องบินให้เราโดยไม่มีเงื่อนไขแอบแฝงมาด้วย  แลบลิ้น

ขนาดตอนไทยเรารบกับเขมร+เวียดนามสมัยศึกตาพระยา...

ไม่ทราบว่าตอนบ้านร่มเกล้านั้นสิงคโปร์ให้ถังน้ำมันสำรอง F-5 เรามาฟรีๆหรือซื้อครับ...ขอบคุณครับ
เรื่องนี้ผมไม่ทราบจริงๆครับ มันเป็นเรื่องการเมืองระหว่างประเทศ ผมไม่อาจเอื้อมเข้าไปรับรู้ได้เลยครับ Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 03:55:34 AM โดย rapin2000 » บันทึกการเข้า

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #2139 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 03:54:41 AM »

สัมภาระ  วางลง  หน้าธงชาติ
เหมือนประกาศ  ภักดี  พร้อมพลีให้
เพื่อป้องกัน  ขวานทอง  ของชาวไทย
ให้พ้นภัย  จากศัตรู  ผู้รุกราน

เจ้าของปืน  เพื่อนยาก  จากไปแล้ว
เรียงเป็นแถว  นับดู  ผู้กล้าหาญ
เห็นแล้วแสน  หดหู่  ดูร้าวราน
แต่วันวาน  ย้อนไม่ได้  เตือนใจเรา

เห็นภาพนี้แล้วรู้สึกอย่างไรบ้างครับ สงสัยไหมว่ามันคืออะไร แล้วเจ้าของเป้กับปืนพวกนี้ไปไหน ทำไมมาตั้งเรียงรายอยู่หน้าธงชาติแบบนี้ ?

ภาพนี้ถ่ายสมัยศึกช่องบก ชายแดนไทย-ลาว-เขมร ที่อ.น้ำยืน จ.อุบลราชธานี เมื่อปีพ.ศ. 2530 ครับ อยากรู้ว่าเป็นนักรบไปกี่ศพให้นับจากจำนวนเป้เอาครับ นักรบบางนายกลับมาแทบไม่เหลือซากให้เห็นเลยก็มี  เศร้า

บทความเกี่ยวกับเครื่องบิน A-37 และ T-37 เกี่ยวกับสมรภูมิต่างๆรวมทั้งศึกช่องบกด้วยครับ  เยี่ยม
http://www.thaic-130.com/content_954_11642_TH.html3

ส่วนนี้ เป็นเรื่องราวเกี่ยวกับพล.ต.วัฒนชัย คุ้มครองกับศึกบ้านร่มเกล้าครับ  เยี่ยม
http://www.iseehistory.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=538623449&Ntype=12

เครื่องบิน A-37 และ T-37

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2140 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 04:31:43 AM »

สัมภาระ  วางลง  หน้าธงชาติ
เหมือนประกาศ  ภักดี  พร้อมพลีให้
เพื่อป้องกัน  ขวานทอง  ของชาวไทย
ให้พ้นภัย  จากศัตรู  ผู้รุกราน

เจ้าของปืน  เพื่อนยาก  จากไปแล้ว
เรียงเป็นแถว  นับดู  ผู้กล้าหาญ
เห็นแล้วแสน  หดหู่  ดูร้าวราน
แต่วันวาน  ย้อนไม่ได้  เตือนใจเรา

เห็นภาพนี้แล้วรู้สึกอย่างไรบ้างครับ สงสัยไหมว่ามันคืออะไร แล้วเจ้าของเป้กับปืนพวกนี้ไปไหน ทำไมมาตั้งเรียงรายอยู่หน้าธงชาติแบบนี้ ?

ภาพนี้ถ่ายสมัยศึกช่องบก ชายแดนไทย-ลาว-เขมร ที่อ.น้ำยืน จ.อุบลราชธานี เมื่อปีพ.ศ. 2530 ครับ อยากรู้ว่าเป็นนักรบไปกี่ศพให้นับจากจำนวนเป้เอาครับ นักรบบางนายกลับมาแทบไม่เหลือซากให้เห็นเลยก็มี  เศร้า

บทความเกี่ยวกับเครื่องบิน A-37 และ T-37 เกี่ยวกับสมรภูมิต่างๆรวมทั้งศึกช่องบกด้วยครับ  เยี่ยม
http://www.thaic-130.com/content_954_11642_TH.html3

ส่วนนี้ เป็นเรื่องราวเกี่ยวกับพล.ต.วัฒนชัย คุ้มครองกับศึกบ้านร่มเกล้าครับ  เยี่ยม
http://www.iseehistory.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=538623449&Ntype=12

เครื่องบิน A-37 และ T-37

Grin ขอบคุณครับ Grin
 Grin เรื่องการรบที่ชองบกนี่ต้องไปนั่งฟังพี่มะขิ่นเล่าครับ ลูกค้าประจำผมคนหนึ่งก็เป็นทหารผ่านศึกช่องบกมาเหมือนกัน ทุกวันนี้ใส่ขาเทียม 1 ข้างครับ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2141 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 08:57:31 AM »

..รบกวนผู้รู้ครับว่าการปล่อยAIM-9 sidewinder,AIM-120 AMRAAM, AGM-88 HARM หรือ misslie ตัวอื่นๆจากรางปล่อย Launcher หรือ Pylon การจุดชนวนอาวุธเหล่าใช้คลื่นวิทยุเป็นตัวจุดหรือเปล่า แต่ถ้าเป็นบั้งไฟแถวๆยโสธรกับอุบลราชธานีนั้น การจุดพอจะรู้ครับ.. ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2142 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 02:51:36 PM »

..python-4ของอิสราเอลดูๆแล้วประสิทธิภาพเหนือกว่าsidewinderของไอ้กันอีก เพราะขีปนาวุธแบบ Python-4 สามารถยิงเป้าหมายได้ไม่ว่าจะอยู่มุมไหนของเครื่อง โดยใช้คุณสมบัติ Lock-on After Launch ครับ คือการที่นักบินซึ่งสวมหมวกบินติดศูนย์เล็งยิงจรวดออกไปก่อนยังมุมและเส้นทางที่เครื่องคาดว่าจะมีเป้าหมายอยู่โดยไม่จำเป็นต้องล็อกเป้าหมาย โดยจรวดจะทำการค้นหาเป้าหมายเอง และวิ่งเข้าหาเป้าหมาย ซึ่งจะทำให้จรวดสามารถวิ่งเข้าหาเป้าหมายได้ไม่ว่าจะอยู่หน้า ข้าง หรือหลังเครื่องก็ตาม ดีหน่อยที่เรามีใช้กับเครื่อง F-5E/Fฝูงบิน211อุบลราชธานี แน่นอนในอนาคตอันใกล้เมื่อเราได้รับJAS-39C/Dครบฝูง และถึงคร่าที่F-5E/Fจะได้พักผ่อนตลอดกาลหลังจากรับใช้ประเทศชาติมา30กว่าปี จากนั้นเราก็ถอดsoft wareที่ใช้ยิงpython-4จากF-5E/F มาใส่กับF-16เรา เพื่อจะได้ยิงpython-4ได้ แหล่มครับไอเดียนี้.. เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 02:59:26 PM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #2143 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 03:03:33 PM »

..รบกวนผู้รู้ครับว่าการปล่อยAIM-9 sidewinder,AIM-120 AMRAAM, AGM-88 HARM หรือ misslie ตัวอื่นๆจากรางปล่อย Launcher หรือ Pylon การจุดชนวนอาวุธเหล่าใช้คลื่นวิทยุเป็นตัวจุดหรือเปล่า แต่ถ้าเป็นบั้งไฟแถวๆยโสธรกับอุบลราชธานีนั้น การจุดพอจะรู้ครับ.. ไหว้

Sidewinder,AMRAAM, และ Pylon ชนวนระเบิดเป็นทั้งแบบกระทบแตกและเฉียดระเบิดทำงานด้วยเลเซอร์... Grin

ไม่ค่อยจะกล้าตอบเพราะคำว่าผู้รู้ นี้แหละ.. อิอิ Grin

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #2144 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 03:10:16 PM »

Sidewinder,AMRAAM, และ Pylon ชนวนระเบิดเป็นทั้งแบบกระทบแตกและเฉียดระเบิดทำงานด้วยเลเซอร์... Grin

ไม่ค่อยจะกล้าตอบเพราะคำว่าผู้รู้ นี้แหละ.. อิอิ Grin

พี่จงอางน่าจะถามการจุดระเบิดตอนปล่อยจรวดจากแท่นปล่อยนะครับ  ไม่ใช่จุดตอนกระทบเป้านะครับพี่ JongRakN
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 03:13:56 PM โดย Arjuna (Hydra) » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 140 141 142 [143] 144 145 146 ... 1487
  พิมพ์