เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:35:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 152 153 154 [155] 156 157 158 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3886314 ครั้ง)
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #2310 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 04:28:38 PM »

..กลางๆปี2553 เราจะได้เห็น JAS-39บินคู่กับ L-39 แน่นอน ที่สำมะคัญก็คือติดตราธงไตรรงค์วงกลมที่แสดงถึงกองทัพอากาศไทย.. เยี่ยม
..กลางๆปี2553 เราจะได้เห็น JAS-39บินคู่กับ L-39 แน่นอน ที่สำมะคัญก็คือติดตราธงไตรรงค์วงกลมที่แสดงถึงกองทัพอากาศไทย.. เยี่ยม
ดีครับ ไทยจะได้ไม่ถูกรังแก จากข้างบ้าน

Grin ที่มีอยู่ทุกวันนี้ ถ้ากล้าใช้กล้าลุยให้ถูกที่ ถูกเวลาละก็...ผมว่าคงไม่มีใครกล้ายุ่งกับเรานักหรอกครับ

ขอให้รัฐบาลกล้าเถอะครับอย่าห่วงแต่ผลประโยชน์ของใครบางคน งอน

Long Live The King

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2311 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 04:46:47 PM »

ดีครับ ไทยจะได้ไม่ถูกรังแก จากข้างบ้าน

Grin ที่มีอยู่ทุกวันนี้ ถ้ากล้าใช้กล้าลุยให้ถูกที่ ถูกเวลาละก็...ผมว่าคงไม่มีใครกล้ายุ่งกับเรานักหรอกครับ

ขอให้รัฐบาลกล้าเถอะครับอย่าห่วงแต่ผลประโยชน์ของใครบางคน งอน

...ทำอย่างนั้นไม่ได้นะครับท่าน เดี่ยวคนสั่งระดับ ผบ ทอ.จะตกเก้าอี้โดยไม่รู้สึกตัว อิอิ(เอาขำอย่างเดียวนะครับ).. คิก คิก ขำก๊าก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
JC
...พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว...
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #2312 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 04:55:18 PM »

กระสุนปืนใหญ่มันแพงนะครับ น้ำมันเครื่องบิน จรวด... เงินทั้งนั้น

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....JC
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #2313 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 05:04:14 PM »

...ทำอย่างนั้นไม่ได้นะครับท่าน เดี่ยวคนสั่งระดับ ผบ ทอ.จะตกเก้าอี้โดยไม่รู้สึกตัว อิอิ(เอาขำอย่างเดียวนะครับ).. คิก คิก ขำก๊าก

จะให้ทหารเริ่มสั่งเองเลยเหรอครับ เข้าทาง "แม้ว" ทั้งนั้นละครับไม่ว่าใครสั่ง ใครลุย ไทยหรือเขมร

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #2314 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 05:56:39 PM »

จะให้ทหารเริ่มสั่งเองเลยเหรอครับ เข้าทาง "แม้ว" ทั้งนั้นละครับไม่ว่าใครสั่ง ใครลุย ไทยหรือเขมร

ผมเน้นแล้วนะครับ ถ้ากล้าใช้กล้าลุยให้ถูกที่ ถูกเวลา หลงรัก
และผมเชื่อว่าเจ้าหน้าที่ ที่อยู่ในพื้นที่และระดับสั่งการรู้ดีที่สุดว่าควรทำอย่างไร แต่หลังๆมานี่ผมอยากเห็นการกระทำที่นอกเหนือการยื่นประท้วงครับ จริงอยู่ทุกวันนี้สภาะการเงิน การค้าขาย
มันฝืดเคือง ทั่วทั้งโลก แต่เมื่อเขาทำแบบนี้กับเรา เราก็ต้องมีทางออกที่เหมาะสมแก่เพื่อนแบบนี้ครับ

มีเพื่อนแบบนี้ไม่มีจะดีกว่า งอน

กระสุนปืนใหญ่มันแพงนะครับ น้ำมันเครื่องบิน จรวด... เงินทั้งนั้น

ใช้ครับเงินทั้งนั้น แต่ถ้ามีแล้วกลัวที่จะต้องใช้เมื่อถึงเวลาที่ต้องใช้ก็อย่าไปมีมันเลยครับ เรามีอาวุธไว้เพื่อ ปกป้องอธิปไตยของชาติ ที่เราทุกคนอยู่นะครับ ในข้อนี้บางท่าน
อาจคิดว่าไม่เป็นไรคุยกันได้ ใช่ครับคุยกันได้ แต่ยื่นหนังสือประท้วง คุณครับรุกล้ำเข้ามาบ้านผมนะ เขาได้หนังสือประท้วง.....อ้าวโทษทีปืนลั่นนะ ขอโทษทีแล้วถอยไปก็จบหรือไม่มีอีกแล้ว 
ไม่ใช่แน่ถ้าเราปล่อยไว้อย่างนี้ เดี๋ยวมันก็เอาอีก ลองนับดูกี่ครั้งแล้ว ไม่ต้องดูไปไกล นับถอยหลังไแค่ ปีสองปี ก็รู้ คนของเราที่บาดเจ็บ บางคนคิดว่าไม่เป็นไร ใช่ครับเพราะคนที่เจ็บ คนที่พิการไม่ใช้เรานี่ครับ

ผมอยากให้เราให้ความสำคัญของคนมากกว่าเงินครับ

ขอบคุณครับ ไหว้

Long Live The King

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2315 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 08:31:38 PM »

..ข้อความท่านหนึ่งในเว๊ปหนึ่งท่านโพสด่าไว้อย่างนี้ครับ อิอิ.. F16 ซื้อมากันทำไมว๊ะ ไม่เห็นทำไรเลย นอกจากบินฝึกสร้างความรำคาญให้กับผู้คนเท่านั้นหรือ?Huhจากผู้ได้รับมลภาวะทางเสียงจากกองบิน1   ..โปดฟังอีกครั้ง ไม่ใช่ข้อความผมนะครับก๊อปมาให้อ่านเฉยๆ.. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #2316 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 09:03:36 PM »

ของพวกนี้นับว่าถูกมากเมื่่อเทียบกับเอกราช ความเป็นไท และประเทศของเราครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ss_aong
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #2317 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 11:16:28 PM »

ของพวกนี้นับว่าถูกมากเมื่่อเทียบกับเอกราช ความเป็นไท และประเทศของเราครับ
อย่าว่าแต่เงินทองเลยครับ แม้ชีวิต ก็สละได้เพื่อประเทศชาติ 

คนผ่านทาง ในแสงจันทร์
บูรพา - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 65

« ตอบ #2318 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 11:20:41 PM »

ขอสอบถามครับ ถ้าเราเปิดสงครามเต็มรูปแบบกับเขมร จะมีประเทศมหาอำนาจเข้าข้างเราบ้างมั้ยครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2319 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 06:43:58 AM »

..ว่าด้วยเครื่องบินจารกรรมของไอ้กันแล้ว นึกถึงเครื่องบินU-2ที่บินสูงจากพื้นมากๆแต่กล้องสามารถถ่ายภาพป้ายชื่อที่ติดหน้าอกเราได้ชัดเจน(อันนี้ดูจากสารคดี).. เยี่ยม

Grin Blackbird ไม่เจ๋งกว่าหรือครับ ทั้งสูง ทั้งเร็ว ทั้งชัด Grin
 Grin ปัจจุบันเครื่องบินจารกรรมเพดานบินสูงหมดความจำเป็นไป เพราะเทคโนโลยีดาวเทียมพัฒนาขึ้นมาก อีกทั้งยังปลอดภัยกว่า และสามารถไปไหนที่ใดก็ได้ตามต้องการ Grin

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #2320 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 10:05:13 AM »

Grin...

ถ้าเป็นบ้านเราคงเป็นดอกคูณ... Cheesy

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2321 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 04:50:20 PM »

..Hawker Siddeley AV-8S Harrier ของแถมจากการซื้อเรือบรรทุกเครื่องบินจักกรีนฤเบศ เอาไว้ปลูกตำลึงกับบวบให้จ่าที่เป็น สห เฝ้าประตูเข้าสนามบินอู่ตะเภ่าไว้ต้มใสมาม่าเวลาเข้าเวรดึกๆ อิอิ.. คิก คิก

indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #2322 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 07:50:59 PM »

..Hawker Siddeley AV-8S Harrier ของแถมจากการซื้อเรือบรรทุกเครื่องบินจักกรีนฤเบศ เอาไว้ปลูกตำลึงกับบวบให้จ่าที่เป็น สห เฝ้าประตูเข้าสนามบินอู่ตะเภ่าไว้ต้มใสมาม่าเวลาเข้าเวรดึกๆ อิอิ.. คิก คิก

อะไหล่  ค่าบำรุงรักษา  คือปัญหาหลักเลยครับ
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #2323 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 08:22:04 PM »

จะว่าไปมันก็ โอเคนะครับ เพราะราคาที่ได้มา บวกกับ ประจำการนานราวๆ สิบปี

เป็นก้าวใหญ่ของ ทร ครับ ความรู้ ประสบการณ์ สิ่งที่ได้ มีค่ามากกว่านั้นครับ

อะไหล่  ค่าบำรุงรักษา  คือปัญหาหลักเลยครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
JC
...พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว...
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #2324 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 11:07:14 PM »

อย่าว่าแต่เงินทองเลยครับ แม้ชีวิต ก็สละได้เพื่อประเทศชาติ 

อย่าเพิ่งเข้าใจผมผิดกันนะครับ

เท่าที่ติดตามข่าว เราก็มีเหตุผลมากมาย 108 ที่นิ่งเฉย ไม่ตอบโต้ดำเนินการให้มันเข็ดหลาบ ก่อนหน้าทหารหลายนาย เอาขาไปสังเวยฟรีๆไปหลายข้าง ชีวิตทหารอีกมากนับรวมๆก็ 5-6 นายแล้ว ก็ยังคงติดเหตุผลที่ขี้เกียจจะฟัง ถ้าขนไปเยอะๆ ให้ถูกตอดแบบนี้ สู้เอาไปเฝ้าน้อยๆ ถ้ามันส่งมาแย่งยึด เราค่อยลุยเต็มที่ไม่ดีกว่าเหรอ จะได้เห็นศพพวกมันบ้าง ที่ผมโพสท์ไว้ก่อนหน้า.. ก็ว่าต้นทุนเราแพงก็น่าจะใช้ให้คุ้ม รัฐจะเอาไงก็รีบๆเลย เห็นใจทหารในแนวหน้าครับ

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....JC
หน้า: 1 ... 152 153 154 [155] 156 157 158 ... 1487
  พิมพ์