เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 08:20:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 177 178 179 [180] 181 182 183 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3888268 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #2685 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 07:32:10 PM »

เสียดาย
..ข่าวเศร้าแล้วครับเช้านี้ ทอ ได้ยืนเรื่องไปยังรัฐบาลว่าได้ถอนเรื่องการจัดซื้อเครื่องบินขับไล่JAS-39 C/D Grippenออกไปในเฟส2คือ6ลำสุดท้ายออกไปก่อน รอให้รัฐบาลมีงบประมาณที่เพียงพอหรือรอให้ ทอ มีงบประมาณเองก่อน.. เศร้าผมไม่รู้ว่า ทอ จะหางบประมาณเองยังงั้ยหรือว่าให้เศรษฐีเมืองไทย เขมร มานั่งเครื่องบินF-16เล่นๆคิดเป็นชั่วโมงละแสนหรือเปล่า..เห็นรถเมล์4พันคันตกเกือบๆ6หมื่นล้าน แค่เครื่องบินรบฝูงหนึ่งแค่2หมื่นกว่าล้านเอง ทุเรศที่สุด.. แลบลิ้น แบร่
เสียความรู้สึกจริง ๆ ครับถ้าทำแบบนั้น Tongue

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2686 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:02:14 PM »

..เอามาให้ดู ให้เจ็บใจเล่นๆอะ อิอิ.. คิก คิก

เจ็บใจสุด ๆ ครับ มีเงินซื้อรถเมย์ แต่เครื่องบินต้องพักไว้ก่อน  ตกใจหน้าซีด

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2687 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 03:23:46 AM »

Undecided อย่าให้ต้องกลายเป็นกระทู้การเมืองเลยครับ เอาเฉพาะเรื่องเครื่องบินก็พอ ส่วนเรื่องยกเลิกการซื้อเรื่องซื้อรถเมล์นั้นไว้คุยที่ห้อง "สนทนาสถานการณ์บ้านเมือง" ดีกว่า Undecided

กระโหลกกะลา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #2688 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 06:35:51 AM »

Undecided อย่าให้ต้องกลายเป็นกระทู้การเมืองเลยครับ เอาเฉพาะเรื่องเครื่องบินก็พอ ส่วนเรื่องยกเลิกการซื้อเรื่องซื้อรถเมล์นั้นไว้คุยที่ห้อง "สนทนาสถานการณ์บ้านเมือง" ดีกว่า Undecided
ควรเป็นอย่างนั้นครับ...  อ่านมาหลายหน้าได้ความรู้ใหม่ๆ เพียบ
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2689 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 07:32:23 AM »

ครับ   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #2690 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 10:30:15 AM »

..เอามาให้ดู ให้เจ็บใจเล่นๆอะ อิอิ.. คิก คิก

เจ็บใจสุด ๆ ครับ มีเงินซื้อรถเมย์ แต่เครื่องบินต้องพักไว้ก่อน  ตกใจหน้าซีด
เช่ารถเมล์ครับ เพราะไม่มีเงินซื้อ .... เถียงกันก็ตรงที่บางคนว่าซื้อคุ้มกว่า .....

ไม่มีเงินแล้วจะให้ผมต่อรถขายผลไม้เป็นของตัวเองได้อย่างไร ..... แต่ถ้าเจ้ให้ผมเอาของไปขายก่อน ตอนเย็นค่อยมาแบ่งตังค์กันก็โอเค Grin Grin Grin Grin

ไหว้ ไม่ได้อยากจะลากเข้าการเมืองครับ เพราะไม่คิดว่าจะเป็นเรื่องการเมือง  Grin Grin ผมคิดเล่น ๆ ว่า ....

ทำไมเราไม่เช่า F-16 ของสิงคโปร์มาใช้เสียเลยล่ะ ...... win win กันทุกฝ่าย  คิก คิก คิก คิก

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #2691 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 01:47:55 PM »

เช่ารถเมล์ครับ เพราะไม่มีเงินซื้อ .... เถียงกันก็ตรงที่บางคนว่าซื้อคุ้มกว่า .....

ไม่มีเงินแล้วจะให้ผมต่อรถขายผลไม้เป็นของตัวเองได้อย่างไร ..... แต่ถ้าเจ้ให้ผมเอาของไปขายก่อน ตอนเย็นค่อยมาแบ่งตังค์กันก็โอเค Grin Grin Grin Grin

ไหว้ ไม่ได้อยากจะลากเข้าการเมืองครับ เพราะไม่คิดว่าจะเป็นเรื่องการเมือง  Grin Grin ผมคิดเล่น ๆ ว่า ....

ทำไมเราไม่เช่า F-16 ของสิงคโปร์มาใช้เสียเลยล่ะ ...... win win กันทุกฝ่าย  คิก คิก คิก คิก
  ใช่ครับอยู่อุดรอยู่แล้ว เช่าใช้เลยครับเห็นด้วยครับ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #2692 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 02:16:26 PM »

หุๆ คิดได้ไง งี้หากเป็นจริง คุณจักรกฤษ ต้องไปเอาค่าหัวคิวจาก สิงคโปด้วยน๊ะ อิๆ

ด้วยความเคารพ

สมมุติว่า เช่าได้ แล้วผู้เช่า จะได้สิทธิ์ใช้แค่ใหนครับ ถามต่อ ใครเป็นคนขับบิน มันเหมือนเราเช่า รถเช่ามาใช้หรือเปล่า เสียค่าเช่าและก็ค่าน้ำมันเท่านั้น นอกนั้น เป็นหน้าที่ของ เจ้าของรถหรือบริษัทรถเช่า หากเสียหายขึ้น ก็ว่ากันไป อิๆ

อันนี้ถามเล่นๆด้วยความไม่รู้ แต่ความอยากรู้ มันอยากรู้จริงๆ น๊ะครับ
(หากสมมุติเช่าได้จริง มาเลฯคงยิ่งค้อนตาเหลือกเข้าไปอีก)

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #2693 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 02:57:38 PM »

จริง ๆ แล้วหลาย ๆ ประเทศเค้าก็เช่ากันนะครับ แต่ส่วนใหญ่ผมจะเห็นเป็นเครื่องพานิชย์กันครับน้าเข้ม ณ ดัชมิลค์  Grin

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #2694 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 04:52:05 PM »

ถ้าเช่าพร้อมนักบินก็คงแพงหน่อยครับ Grin Grin Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #2695 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 05:41:54 PM »

จริง ๆ แล้วหลาย ๆ ประเทศเค้าก็เช่ากันนะครับ แต่ส่วนใหญ่ผมจะเห็นเป็นเครื่องพานิชย์กันครับน้าเข้ม ณ ดัชมิลค์  Grin

ใผนี่ ฮู้จักเราถึงเบื้องลึก เสียวจัง.........

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #2696 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 05:46:12 PM »

ถ้าเช่าพร้อมนักบินก็คงแพงหน่อยครับ Grin Grin Grin

หากเช่าพร้อมนักบิน ผมว่าไม่ดี น๊ะครับ อิๆ สั่งบินขึ้น เดี๋ยวเผือกกลัว หันหัวกลับบ้านละยุ่งเลย คริๆ

ยังไงๆ หากมีนโยบายมา ฝากคุณจักรกฤษบอก"ท่าน"ทั้งหลายด้วยน๊ะครับว่า ให้ใช้นักบินเราเท่านั้น เพราะยังไงๆ ต้องกลับบ้านเอง อยู่แล้ว อิๆ

ขออภัยทุกท่าน ที่เกินเลยไปบ้าง ทั้งนี้ก็เพื่อคลายเครียดเท่านั้น

ด้วยความเคารพ

nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #2697 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 10:52:01 PM »

ใผนี่ ฮู้จักเราถึงเบื้องลึก เสียวจัง.........
รู้สึกว่า เช็ค กับ ฮังการี ก็ใช้วิธีเช่ากริพเพน แทนการซื้อ จากสวีเดนนะ แต่ไม่ทราบรายละเอียดในการเช่าใครทราบเอามาเล่าให้ฟังด้วยครับ Cheesy

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #2698 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 08:50:45 AM »

หากเกาหลีเหนือเกิดบ้าพลัง ยิงขีปนวุธติดหัวรบนิวเคลียร์จริง ๆ จะทำยังไงครับ  ไหว้
เกาหลีใต้ก็พังคนตาย เป็นล้านมั้งครับ แต่เกาหลีเหนือก็คงโดนกลับจาก  US เหมือนกันคงตายเยอะเหมือนกันอย่าให้เกิดดีที่สุดครับ
ผมว่าสหรัฐ คงคิดหนักครับ  คงกลัวโดนบ้านตัวเองด้วยแน่ ๆ  ไหว้
แล้วถ้าเกาหลีเหนืออ้างแบบเมกาตอนที่หอบไปทิ้งที่ญี่ปุ่นมั่งไม่รู้ไอ้กันจะทำหน้ายังไง แบร่.... ไหว้

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2699 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 09:49:27 AM »

หากเกาหลีเหนือเกิดบ้าพลัง ยิงขีปนวุธติดหัวรบนิวเคลียร์จริง ๆ จะทำยังไงครับ  ไหว้
เกาหลีใต้ก็พังคนตาย เป็นล้านมั้งครับ แต่เกาหลีเหนือก็คงโดนกลับจาก  US เหมือนกันคงตายเยอะเหมือนกันอย่าให้เกิดดีที่สุดครับ
ผมว่าสหรัฐ คงคิดหนักครับ  คงกลัวโดนบ้านตัวเองด้วยแน่ ๆ  ไหว้
แล้วถ้าเกาหลีเหนืออ้างแบบเมกาตอนที่หอบไปทิ้งที่ญี่ปุ่นมั่งไม่รู้ไอ้กันจะทำหน้ายังไง แบร่.... ไหว้
เดี่ยวนี้ไม่ต้องใส่เครื่องบินไปทิ้งแล้วนะสิครับ  ยิงข้ามทวีปไป  สหรัฐ จะสกัดได้หมดมั๊ย  ไหว้

หน้า: 1 ... 177 178 179 [180] 181 182 183 ... 1487
  พิมพ์