เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 08:29:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 178 179 180 [181] 182 183 184 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3888398 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #2700 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 12:37:14 PM »

หากเกาหลีเหนือเกิดบ้าพลัง ยิงขีปนวุธติดหัวรบนิวเคลียร์จริง ๆ จะทำยังไงครับ  ไหว้
เกาหลีใต้ก็พังคนตาย เป็นล้านมั้งครับ แต่เกาหลีเหนือก็คงโดนกลับจาก  US เหมือนกันคงตายเยอะเหมือนกันอย่าให้เกิดดีที่สุดครับ
ผมว่าสหรัฐ คงคิดหนักครับ  คงกลัวโดนบ้านตัวเองด้วยแน่ ๆ  ไหว้
แล้วถ้าเกาหลีเหนืออ้างแบบเมกาตอนที่หอบไปทิ้งที่ญี่ปุ่นมั่งไม่รู้ไอ้กันจะทำหน้ายังไง แบร่.... ไหว้
เดี่ยวนี้ไม่ต้องใส่เครื่องบินไปทิ้งแล้วนะสิครับ  ยิงข้ามทวีปไป  สหรัฐ จะสกัดได้หมดมั๊ย  ไหว้

(คิดเอาเอง) ด้วยว่าหากว่า เกาหลีเหนือ ตั้งใจ จะยิงไปเมกา ผมว่าด้วยเทคโนฯ เมกาน่าจะ รู้ตัวก่อนหรือเปล่าครับ เช่นว่า เกาหลีเตรียมจรวดรุ่นใหน ที่จะสามารถบินไปถึงเมกา ทิศทางการโคจร อะไรประมาณนี้ และสำคัญ เกาหลีเหนือ จะมีปริมาณจรวด ที่จะยิงใส่ ในจำนวนที่ไม่เยอะพอที่จะทำความลำบาก ในการสกัดกั้นของเมกา

พอจะเป็นไปแบบนี้ได้เปล่าครับ?

ด้วยความเคารพ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2701 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 11:48:54 AM »

..เครื่องF-16C ของกรีซร่วงอีกแล้วเมื่อวันที่ 4มิย52 ที่ผ่านมาเป็นรุ่นท๊อปด้วย block50 บอกแล้วไม่นิมนต์เกจิท่านนี้ไปเจิมให้ก่อนจะประจำการ นักบินรอดครับดีดตัวออกมาทันและร่มกาง.. เยี่ยม The Hellenic Air Force F-16C block 50 from 347 Mira crashed today during a training flight, 5 miles East of the city of Ioannina at 10:33h local time. The jet was identifed as being #93-1059. The pilot ejected safetly and was picked up by helicopter and taken to hospital. Initial information indicates the pilot was experienced and had over 1200 flight hours of which 600 have been flying the block 50 F-16.#93-1059 was built January 22, 1998 and was delivered to the Hellenic Air Force (HAF) April 23rd, 1998 and had logged over 2150 hrs of flying time.The crash is under investigation and early media reports mention that there was a possible birdstrike.ชนนกก็ร่วง แล้วจะเอาไปรบทำไหมนี้ ตลกอะ อิอิ.. คิก คิก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2009, 05:53:59 PM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2702 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 06:11:40 PM »

..นี้คือซากของF-16ตัวADFที่ไอ้กันเอามารื้อใหม่แล้วก็ขายให้ไทยเราในราคามิตรภาพ(โดนยึดเงินมัดจำกรณีF-18C/D) ปีหน้าท่านใดที่คิดจะพาลูกจูงหลานหรือหลบเมียพากิ๊กไปดูงานแสดงการบินในวันเด็ก ระวังจะเป็นเหมือนที่ยูเครนเด้อ อิอิ.Thailand bound F-16B #82-1032 on a wooden palet at Hill AFB. The AMARC number can still be seen on the side of the aircraft.. ขำก๊าก บู่

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2703 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 10:03:45 PM »

ซื้อกริฟเฟนไม่ดีกว่ารึครับ   กิ๊วก๊าว

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #2704 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 08:29:56 AM »

เมื่อวานดูข่าว โอบามา ไปพูดที่ฝรั่งเศษบอกว่าให้กองทัพต่างๆของประเทศในอาเซียเตรียมความพร้องเอาไว้ เพราะว่าเกาหลีเหนือพูดไม่รู้เรื่องแล้ว ตกใจ ตกใจ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #2705 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 10:47:07 AM »

เมื่อวานดูข่าว โอบามา ไปพูดที่ฝรั่งเศษบอกว่าให้กองทัพต่างๆของประเทศในอาเซียเตรียมความพร้องเอาไว้ เพราะว่าเกาหลีเหนือพูดไม่รู้เรื่องแล้ว ตกใจ ตกใจ
จะเป็นศึกเกาหลี  2009 หรือเปล่านะ ขอไม่ให้เกิด เลย กลัว นุก นะครับ

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #2706 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 10:53:23 AM »

จะเป็นศึกเกาหลี  2009 หรือเปล่านะ ขอไม่ให้เกิด เลย กลัว นุก นะครับ

อย่ากลัวเกินไปเลยครับ ผู้นำเกาหลีเหนือคงไม่ทำอะไรไร้สติจนทำให้ประเทศต้องย่อยยับและตกเป็นเมืองขึ้นหรอกครับ เรื่องกองทัพเพิ่มระดับความพร้อมรบ ก็เป็นไปตามสถานการณ์  ไหว้ ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2707 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 11:15:56 AM »

..เอามาดูให้เจ็บใจเล่นๆอีกครั้ง.. ยี๊ อ๋อย

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #2708 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 01:16:24 PM »

(คิดเอาเอง) ด้วยว่าหากว่า เกาหลีเหนือ ตั้งใจ จะยิงไปเมกา ผมว่าด้วยเทคโนฯ เมกาน่าจะ รู้ตัวก่อนหรือเปล่าครับ เช่นว่า เกาหลีเตรียมจรวดรุ่นใหน ที่จะสามารถบินไปถึงเมกา ทิศทางการโคจร อะไรประมาณนี้ และสำคัญ เกาหลีเหนือ จะมีปริมาณจรวด ที่จะยิงใส่ ในจำนวนที่ไม่เยอะพอที่จะทำความลำบาก ในการสกัดกั้นของเมกา

(คิดเอาเองด้วย)

ระยะยิงจากตำราคงจะยิงถึงเมกาอยู่ แต่เอาจริงๆ คงจะยาก...

เมกาเขามีโล่อยู่... คงได้ยิงแค่นัดแรกเท่านั้นแหละ หลังจากนั้น คงหมดสภาพ... Grin

แม้แต่ขนบั่งไฟ จะไปทดลองยิง เมกายังรู้เลย แล้วพิกัดฐานยิงคงโหลดเข้าเครื่องหมดแล้ว.... Shocked

คงมีแต่ขู่ๆ เกาหลีใต้ กับ ญี่ปุ่นเท่านั้น ... ก็ลองยิงซิ ลุงคิมมีอันได้เกษียน ก่อนวัยอันควรแน่ๆ... Grin

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2709 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 06:36:30 PM »

..Lockheed Martin F-16I Sufa. Israel - Air Force.. เยี่ยม

686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #2710 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 07:28:07 PM »

..นี้คือซากของF-16ตัวADFที่ไอ้กันเอามารื้อใหม่แล้วก็ขายให้ไทยเราในราคามิตรภาพ(โดนยึดเงินมัดจำกรณีF-18C/D) ปีหน้าท่านใดที่คิดจะพาลูกจูงหลานหรือหลบเมียพากิ๊กไปดูงานแสดงการบินในวันเด็ก ระวังจะเป็นเหมือนที่ยูเครนเด้อ อิอิ.Thailand bound F-16B #82-1032 on a wooden palet at Hill AFB. The AMARC number can still be seen on the side of the aircraft.. ขำก๊าก บู่

เรื่อง เงินมัดจำ เป็นการขาย โควต้า ให้ คูเวต ครับ ไม่ได้โดนยืดครับ

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #2711 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 08:12:27 PM »

หากเกาหลีเหนือเกิดบ้าพลัง ยิงขีปนวุธติดหัวรบนิวเคลียร์จริง ๆ จะทำยังไงครับ  ไหว้
เกาหลีใต้ก็พังคนตาย เป็นล้านมั้งครับ แต่เกาหลีเหนือก็คงโดนกลับจาก  US เหมือนกันคงตายเยอะเหมือนกันอย่าให้เกิดดีที่สุดครับ
ผมว่าสหรัฐ คงคิดหนักครับ  คงกลัวโดนบ้านตัวเองด้วยแน่ ๆ  ไหว้
แล้วถ้าเกาหลีเหนืออ้างแบบเมกาตอนที่หอบไปทิ้งที่ญี่ปุ่นมั่งไม่รู้ไอ้กันจะทำหน้ายังไง แบร่.... ไหว้
เดี่ยวนี้ไม่ต้องใส่เครื่องบินไปทิ้งแล้วนะสิครับ  ยิงข้ามทวีปไป  สหรัฐ จะสกัดได้หมดมั๊ย  ไหว้

US เคยมีการทดลองยิงจรวดต่อต้านจรวดทดลองเหนือ มหาสมุทรแปซิฟิกเมื่อหลายปีก่อน เขาว่าเป็นโครงการร่วมกับอิสราเอล ไม่รู้เก็บไว้ใช้กับจรวดระยะไกลของเกาหลีเหนือหรือเปล่าครับ ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำความรู้ด้วยครับ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #2712 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 08:19:27 PM »

เมืองไทยเรา สบายเกินไป อุดมสมบูรณ์ เลยไม่มีอะไรทำมาก ไม่ต้องพะวงเรื่องสงครามมาก เลยมีเวลาทะเลาะกันเองเยอะ แย่ง..............ชิง............

อำนาจ

เมื่อย้อนดูประวัติศาสตร์แล้ว มันก็หมุนวนอยู่แบบนี้

ก็ยังดีที่ได้เกิดมาในผืนแผ่นดินไทย สาธุ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2713 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 08:22:53 AM »

..F-18ที่ขายสิทธิ์ให้คูเวตแล้วเงินมัดจำคุณกันบังคับให้ซื้อF-16ADFหรือเปล่าครับ ไม่แน่ใจเพราะเคยอ่านเจอในบทความเก่าๆของนิตยสารแทงโก้ประมาณปี2545 ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2009, 10:00:55 AM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #2714 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 11:00:03 PM »

..Lockheed Martin F-16I Sufa. Israel - Air Force.. เยี่ยม

ผมละอิจฉา  IAF  จริง ๆ 

เห็นแล้ว   สุดยอดจริง ๆ

http://www.youtube.com/watch?v=UFhEf2TuAlQ&feature=fvw
หน้า: 1 ... 178 179 180 [181] 182 183 184 ... 1487
  พิมพ์