เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:25:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 283 284 285 [286] 287 288 289 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3899935 ครั้ง)
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #4275 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 11:56:31 AM »

tavor ครับพี่ ART
ออ ขอบคุณครับ แสดงว่าปืนดีไม่ได้มีแตกองทัพบก หน่วยรบพิเศษ อากาศโยธินก้ใช้นะครับ ออ ของสิงคโปร์เห็น ทหารที่ใต้ใชมันรุ่นอะไรนะครับ

น่าจะเป็น SAR 21 รึเปล่าครับ

ใช่ครับ สิงคโปร์เขาใช้รุ่นนี้ เคยลงทดสอบใน อวป เมื่อปีสองปีก่อน ท่านอาจารย์สุพิณเป็นผู้ทดสอบมั้งครับ หากผมจำไม่ผิด

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #4276 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 02:06:11 PM »

ออ ขอบคุณครับ แสดงว่าปืนดีไม่ได้มีแตกองทัพบก หน่วยรบพิเศษ อากาศโยธินก้ใช้นะครับ ออ ของสิงคโปร์เห็น ทหารที่ใต้ใชมันรุ่นอะไรนะครับ

ใช่ครับ สิงคโปร์เขาใช้รุ่นนี้ เคยลงทดสอบใน อวป เมื่อปีสองปีก่อน ท่านอาจารย์สุพิณเป็นผู้ทดสอบมั้งครับ หากผมจำไม่ผิด
ใช้ครับ วันนั้นเห็นทหาร หน่วยไหนไม่ทราบถืออยู่ครับ ที่ใต้ 3 จังหวัด

kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #4277 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 03:38:12 PM »

..ฮุนเซนกับต่านฉ่วย ใจเย็นๆ นะพอดีเจ้าviperของพี่ไทยได้กำหนดซ่อมประจำชั่วโมงบินพอดี ยังงั้ยซ่อมเสร็จก่อนปีใหม่นี้ค่อยฟัดกัน ถ้าท่านฝืนเล่นเราก่อน เราจะฟ้องท่านตามสนธิสัญญาเจนีวา อิอิ.. คิก คิก หัวเราะร่าน้ำตาริน

ฮุนเซน มาเล่นเราถึงหัวหินเลย

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #4278 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 08:57:03 PM »

อ่าน บทความเปิดฟ้าส่องโลก 27/10/2552ของ นิติภูมิ หรือยังครับ

ผมอยากรู้ว่าเรือดำน้ำไฟฟ้า-ดีเซล 1-2ลำ มีพิษสงร้ายกาจขนาดไหนครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #4279 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 09:16:57 PM »

อ่าน บทความเปิดฟ้าส่องโลก 27/10/2552ของ นิติภูมิ หรือยังครับ

ผมอยากรู้ว่าเรือดำน้ำไฟฟ้า-ดีเซล 1-2ลำ มีพิษสงร้ายกาจขนาดไหนครับ
ถ้าเป็นเรือดำน้ำจู่โจมรุ่นใหม่ๆ ก็ติดอาวุธได้ระดับเดียวกับเรือดำน้ำน้ำเคลียร์ครับพี่ แต่ที่เหนือกว่าก็คือเวลาเดินเครื่องด้วยมอเตอร์ไฟฟ้าแล้วจะเงียบกว่า
แต่จุดด้อยก็เยอะ ความเร็วสูงสุดมักจะด้อยกว่าเรือดำน้ำนิวเคลียร์ ดำลึกเป็นเวลานานๆไม่ได้เพราะจำกัดด้วยกำลังแบตเตอรี่ ไม่เหมือนพวกนิวเคลียร์ที่จะดำลึกหรือออกทำงานนานแค่ไหนก็ได้ตราบที่ยังมีอาหารสต๊อก  ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2009, 09:20:16 PM โดย ArjunA » บันทึกการเข้า
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #4280 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 09:19:25 PM »

ถ้าเป็นเรือดำน้ำจู่โจมรุ่นใหม่ๆ ก็ติดอาวุธได้ระดับเดียวกับเรือดำน้ำน้ำเคลียร์ครับพี่ แต่ที่เหนือกว่าก็คือเวลาเดินเครื่องด้วยมอเตอร์ไฟฟ้าแล้วจะเงียบกว่า
แล้วกองกำลังปราบเรือดำน้ำของเราเอาอยู่หรือเปล่าล่ะนี่

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #4281 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 09:25:36 PM »

แล้วกองกำลังปราบเรือดำน้ำของเราเอาอยู่หรือเปล่าล่ะนี่
ดำเงียบแค่ไหนก็ตรวจพบได้ด้วย Active Sonar ครับ ให้ซีฮ๊อคไปหย่อน โซโนบุย ก็สามารถตรวจพบได้โดยที่ไม่ต้องเผยตำแหน่งเรือแม่  ไหว้ ไหว้
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #4282 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 09:30:36 PM »

ฉากตอนที่กองเรือของญี่ปุ่นแอบไปโจมตีฐานทัพเรือของอเมริกา... บนเรือบรรทุกเครื่องบินนั้นเขาเอาห่อผ้าเป็นม้วนๆ ไปมัดติดกับหอบังคับการบินและตัวเรือจนแทบมองไม่เห็นตัวเรือ... เลยอยากทราบว่าเขาทำไว้ทำไม... เป็นการลดการตรวจจับจากเรด้าหรือเปล่า... ถ้าใช้... เรื่องเทคโนโลยีเรือล่องหนก็ไม่ไช่เพิ่งจะเกิดขึ้นใช่มั๊ยครับ(เรด้าสมัยนั้นคงประสิทธิภาพไม่สูงเท่าไหร่)
เรือรบลำเล็ก ๆ หรือเครื่องบิน ถ้าแปะแผ่นฟอยล์ให้พริ้วพะเยิบไปทั้งลำ จะสามารถแจมเรดาห์ข้าศึกได้ไหมครับ..(คิดเล่น ๆ )
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #4283 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 01:19:12 AM »

ฉากตอนที่กองเรือของญี่ปุ่นแอบไปโจมตีฐานทัพเรือของอเมริกา... บนเรือบรรทุกเครื่องบินนั้นเขาเอาห่อผ้าเป็นม้วนๆ ไปมัดติดกับหอบังคับการบินและตัวเรือจนแทบมองไม่เห็นตัวเรือ... เลยอยากทราบว่าเขาทำไว้ทำไม... เป็นการลดการตรวจจับจากเรด้าหรือเปล่า... ถ้าใช้... เรื่องเทคโนโลยีเรือล่องหนก็ไม่ไช่เพิ่งจะเกิดขึ้นใช่มั๊ยครับ(เรด้าสมัยนั้นคงประสิทธิภาพไม่สูงเท่าไหร่)
เรือรบลำเล็ก ๆ หรือเครื่องบิน ถ้าแปะแผ่นฟอยล์ให้พริ้วพะเยิบไปทั้งลำ จะสามารถแจมเรดาห์ข้าศึกได้ไหมครับ..(คิดเล่น ๆ )

เดาว่าช่วยลดแรงและเก็บสะเก็ดจากกระสุนเวลาถูกยิง 

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #4284 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 10:49:44 AM »

ใช้ครับ วันนั้นเห็นทหาร หน่วยไหนไม่ทราบถืออยู่ครับ ที่ใต้ 3 จังหวัด

อาจเป็น sar (sinapore assault rifle)  ที่สิงคโปร์ผลิตเอง  ไม่แน่ใจว่ากองทัพซื้อเมื่อไหร่  Huh
หรืออาจเป็น tavor ก็ได้ครับ  เพราะกองทัพเอาtavor(ของอิสราเอล)เข้าประจำการ

รูปทรงคล้ายๆกันครับ

คลิก
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=45396.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2009, 10:53:24 AM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #4285 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 10:53:30 AM »

..F-16 Block52+ทอ โปแลนด์ติดลูกcaptiveของ AIM-9X Sidwinder หน้าม้าไอ้กันในยุโรปตะวันออก.. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #4286 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:25:45 AM »

..F-16D Fighting Falcon ของ Greece  Air Force ลงจอดที่ฐานทัพอากาศ Lajes / Azores  ที่ Portugal เมื่อSeptember 29, 2009. 4 F16 Block52 for delivery here in Lajes! Due to the bad weather เป็นเที่ยวบินส่งมอบให้กับกรีซ จอดพักเนื่องจากสภาพอากาศไม่ดี.. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #4287 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 12:03:08 PM »

..An F-16D Fighting Falcon assigned to the 56th Fighter Wing made an emergency landing at Wickenburg municipal airport at approximately 10.30am on October 22nd after losing engine power.cause of accident was under investigation..แปลแบบ ดร เหลิม ณ บางบอนได้ดังนี้ ผิดถูกโปรดชี้แนะ..เครื่องบินขับไล่F-16Dแบบสองที่นั่งของฝูงบินขับไล่ทางยุทธวิธีที่56ฐานทัพอากาศลุ๊ค รัฐอริโซน่า ได้ลงจอดฉุกเฉินที่สนามบินท้องถิ่นWickenburg เวลาประมาณ10.30น ของเช้าวันที่22ตุลาคม2552ที่ผ่านมา หลังจากสูญเสียกำลังของเครื่องยนต์ สาเหตุของอุบัติเหตุอยู่ระหว่างการสอนสวน.. ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2009, 12:15:18 PM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #4288 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 02:47:39 PM »

..F-16D Fighting Falcon ของ Greece  Air Force ลงจอดที่ฐานทัพอากาศ Lajes / Azores  ที่ Portugal เมื่อSeptember 29, 2009. 4 F16 Block52 for delivery here in Lajes! Due to the bad weather เป็นเที่ยวบินส่งมอบให้กับกรีซ จอดพักเนื่องจากสภาพอากาศไม่ดี.. เยี่ยม

เครื่องบินรบ ป้ายแดง ไม่มีบริการรับส่งทางเรือรึครับ  หรือจะให้รันอินด้วยครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #4289 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 04:36:24 PM »

แต่จุดด้อยก็เยอะ ความเร็วสูงสุดมักจะด้อยกว่าเรือดำน้ำนิวเคลียร์ ดำลึกเป็นเวลานานๆไม่ได้เพราะจำกัดด้วยกำลังแบตเตอรี่ ไม่เหมือนพวกนิวเคลียร์ที่จะดำลึกหรือออกทำงานนานแค่ไหนก็ได้ตราบที่ยังมีอาหารสต๊อก  ไหว้ ไหว้

http://www.naval-technology.com/projects/type_212/specs.html
ลองดู u214 รุ่นใหม่ของเยอรมันครับ ใช้เซลไฟฟ้าดำใต้น้ำได้นาน 12 weeks หรือประมาณ 3 เดือน ระยะทำการ 12000 nm หรือประมาณ 20000 km ไปได้ทุกที่ในโลกทีเดียวครับ Cheesy

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
หน้า: 1 ... 283 284 285 [286] 287 288 289 ... 1487
  พิมพ์