เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:31:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 288 289 290 [291] 292 293 294 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3899860 ครั้ง)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #4350 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 08:14:09 AM »

..แหมทำเป็นตุเป็นตะ เป็นรูปที่แหกตาฮุนเซน สื่อเขมรแหละทำรูปนี้.. คิก คิก ขำก๊าก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4351 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:18:30 AM »

ถ้าไทยมี F-18 จริง ขี้กับเยี่ยวเขมรได้ปนกันแน่ ๆ  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #4352 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:32:39 AM »

ถ้าไทยมี F-18 จริง ขี้กับเยี่ยวเขมรได้ปนกันแน่ ๆ  คิก คิก

หากจะเอามารบกับเขมรนี่... เจ้าต่อมหาภัยตัวนี้ผมไม่อยากได้เท่าไหร่... อยากได้ก็แต่เจ้าหมูป่าครับ... รถถังก็รถถังเถอะ...  Grin Grin Grin

"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4353 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 10:17:45 AM »

หากจะเอามารบกับเขมรนี่... เจ้าต่อมหาภัยตัวนี้ผมไม่อยากได้เท่าไหร่... อยากได้ก็แต่เจ้าหมูป่าครับ... รถถังก็รถถังเถอะ...  Grin Grin Grin

จะเอาหมูป่าตัวไหนครับ   ตัวบนหรือตัวล่าง   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #4354 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 10:39:43 AM »

จะเอาหมูป่าตัวไหนครับ   ตัวบนหรือตัวล่าง   คิก คิก

หมูป่าในรูปบน... ตัวใหญ่เอาหันไว้รับนักบินที่เสร็จภาระกิจจากการขับหมูป่ารูปข้างล่างไปบอมบ์รถถังขอทาน... ตัวเล็กในรูปเอามาเลี้ยงครับ.. มันน่ารักดี... Grin Grin Grin

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #4355 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 12:23:53 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้สาธุได้ซักฝูงจะดีมากๆๆเลยครับ ผมว่าใช้งานคุ้มที่สุดละเจ้าหมูป่ากะบ้านเราเนี้ยใช้แค่ปืนกับระเบิดก็น่าจะพอไม่ต้องขนาดใช้จรวดรถถังเก่าๆๆเนี้ยไม่เหลือแน่ๆๆ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #4356 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 12:34:46 PM »

..an A-10Thunderbolt II .The former President Jimmy Carter not for saled  here..  อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2009, 02:44:56 PM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #4357 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 02:54:51 PM »

ตอนนี้  หากเป็นในสมัยอยุธยา ไทยกับเขมรรบกันไปนานแล้ว   แต่สมัยนี้การรบกันทำยากกว่าสมัยก่อน
ผมสงสัยครับว่า  ศักยภาพทางทหารของเขมร ด้วยเฉพาะทางอากาศ   ว่าเขามีเครื่องบินรุ่นไหนบ้าง ที่ไว้ป้องกันประเทศ

ดูๆเขมร "กร่าง" มากไปแล้ว ไม่กลัวไทยเราเลย 

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4358 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 03:03:09 PM »

ตอนนี้  หากเป็นในสมัยอยุธยา ไทยกับเขมรรบกันไปนานแล้ว   แต่สมัยนี้การรบกันทำยากกว่าสมัยก่อน
ผมสงสัยครับว่า  ศักยภาพทางทหารของเขมร ด้วยเฉพาะทางอากาศ   ว่าเขามีเครื่องบินรุ่นไหนบ้าง ที่ไว้ป้องกันประเทศ

ดูๆเขมร "กร่าง" มากไปแล้ว ไม่กลัวไทยเราเลย 

เทียบกับไทยไม่ได้ซักอย่าง  ปากดีไปอย่างนั่นเอง  เพราะรู้ว่าการทำสงครามเดี่ยวนี้ทำยาก  คนในประเทศ(ขลาดกลัวบางพวก)และต่างชาติคัดค้าน  ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #4359 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 04:27:20 PM »

..นิตยสารแทงโกประจำเดือน ยพ52นี้ ได้ลงเนื้อหาเกี่ยวกับ สำนักงานตำรวจแห่งชาติลงนามสั่งซื้อเฮลิคอปเตอร์พระที่นั่งรุ่น Eurocopter EC-155B-1เพิ่มเติมจำนวน3ลำ หลังจากมีประจำการก่อนหน้านั้นแล้ว2ลำ เพื่อถวายงานแด่พระบรมวงศานุวงษ์ในการปฏิบัติพระราชกรณียกิจตามชนบท กำหนดได้รับมอบเข้าประการในปี2554 และจะลดบทบาทของเฮลิคอปเตอร์พระที่นั่งรุ่น Bell 412EPเป็นเครื่องVIPและภาระกิจช่วยเหลือพี่น้องผู้ประสบภัยต่างๆ.. เยี่ยม ไหว้

indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #4360 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 06:04:33 PM »

..นิตยสารแทงโกประจำเดือน ยพ52นี้ ได้ลงเนื้อหาเกี่ยวกับ สำนักงานตำรวจแห่งชาติลงนามสั่งซื้อเฮลิคอปเตอร์พระที่นั่งรุ่น Eurocopter EC-155B-1เพิ่มเติมจำนวน3ลำ หลังจากมีประจำการก่อนหน้านั้นแล้ว2ลำ เพื่อถวายงานแด่พระบรมวงศานุวงษ์ในการปฏิบัติพระราชกรณียกิจตามชนบท กำหนดได้รับมอบเข้าประการในปี2554 และจะลดบทบาทของเฮลิคอปเตอร์พระที่นั่งรุ่น Bell 412EPเป็นเครื่องVIPและภาระกิจช่วยเหลือพี่น้องผู้ประสบภัยต่างๆ.. เยี่ยม ไหว้

เยี่ยมครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Eurocopter  เปรียบดังรถยุโรปชั้นเยี่ยม เงียบ  นิ่ง   หรู  แรง หลงรัก

ส่วน bell  ก็ประมาน โตต้า ทน อึด  อะไหล่หาง่าย เยี่ยม
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #4361 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 07:41:32 PM »

..DEFENCE & SECURITY 2009 งานแสดงอาวุธที่เมืองทองธานีวันที่4-7พย 2552 ที่ผ่านมา โดยปกติงานนี้จะเปิดโอกาสเฉพาะ ทหาร ตำรวจ ตลอดจนผู้ที่ทำงานเกี่ยวข้องด้านความมั่นคงและการรักษาความปลอดภัย เข้าร่วมชมงาน ไม่เปิดให้ประชาชนทั่วไปเข้าชม ด้วยความอยากรู้ searchingหาจนเจอ อิอิ..เริ่มที่บู๊ทของของล็อคฮีตมาร์ตินก็แล้วกัน เอาใจ ทอ ซะติดธงไทยให้ F-16.แม้ทอ.จะเมินก็ตาม แต่ล็อคฮีตก็กะว่าในอีก ๑๐ ปีข้างหน้าทอ.จะซื้อ F-35 จากเค้าแน่นอน ส่วนตัวนี้เห็นบ่อยทุกๆปีที่กองบิน1โคราช(งานผู้ใหญ่แย่งเด็กดูF-16 (ผมก็หนึ่งในนั้นแหละ อิอิ) จัดทุกๆเสาร์ที่1ของเดือน มค)เป็นตัวAIM-9M sidewinder ตัวนี้เป็นลูกซ้อมยิง(Dummy)หรือตัวcaptive...กะจะขอซื้อฝรั่งซัก2-3ลูกเอาไปติดดีแม๊กซ์ แต่ฝรั่งบอกว่ารุ่นนี้ติดได้เฉพาะวีโก้ เท่านั้น อิอิ.. เยี่ยม คิก คิก
มีใครไปชมงานนี้บ้างครับ อยากเห็นรูปครับ ผมก็ไปแต่ไม่มีกล้องถ่ายรูปครับ (caracal ปืนพก นี่น่าสนใจมากครับ)

Brahmos ของ อินเดียนี่ก็น่าสนใจ
ในงานมี simulator ของ grippen ให้เล่นด้วย คิวยาวมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2009, 04:34:52 AM โดย STEYR 0100 0111 » บันทึกการเข้า

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #4362 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 07:54:16 PM »

ไทยไม่ต้องห่วง ขณะนี้สุดยอดเครื่องบินรบของเขมร ยางแบนอยู่ที่สนามบิน  ตอนนี้กำลังหาแม่แรงมายกเครื่องเพื่อเปลี่ยนยางอยู่  ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #4363 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:59:54 PM »

เฮ้อ...ไม่อยากจะพูดเลย  แต่เอาซักหน่อย  ไอ้เขมรไม่เจียมตัว  แลบลิ้น

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #4364 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 07:58:58 AM »

ไทยไม่ต้องห่วง ขณะนี้สุดยอดเครื่องบินรบของเขมร ยางแบนอยู่ที่สนามบิน  ตอนนี้กำลังหาแม่แรงมายกเครื่องเพื่อเปลี่ยนยางอยู่  ขำก๊าก

สังเกตุเห็นแพนหางประมาณ 2 ลำไกลๆ ตอนเจ้ามูลเมืองถึงเมืองพระยาละแวกเมื่อวาน
คิดว่าหากรบกันจริง คงต้องขอลืมเครื่องเวียดมาทาสีเครื่องกระมังครับ อย่าประมาท

อเสวนา จะ พาลานัง
หน้า: 1 ... 288 289 290 [291] 292 293 294 ... 1487
  พิมพ์