เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:29:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 300 301 302 [303] 304 305 306 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3900033 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4530 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 07:53:29 PM »

..โดนยิงหรือเครื่องระเบิดเอง.. อ๋อย เศร้า
http://www.youtube.com/watch?v=kKZX1mveUgM&NR=1

ไม่น่าใช่ของจริงนะครับ

ใช่ครับ ดูดี ๆ เหมือนกับทำขึ้นมาครับ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
JC
...พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว...
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #4531 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 07:53:46 PM »

..โดนยิงหรือเครื่องระเบิดเอง.. อ๋อย เศร้า
http://www.youtube.com/watch?v=kKZX1mveUgM&NR=1

ไม่น่าใช่ของจริงนะครับ

คิดเหมือนกันครับ

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....JC
Tigger21-รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

เกิดมาต้องทดแทน บุญคุณแผ่นดิน

« ตอบ #4532 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 07:55:09 PM »

เมื่อกี้ที่อุบลเห็นเฮลิคอปเตอร์ 6ลำ บินตามกันมาสวยมากเลยครับ  ลำที่7บินตามมาห่างๆสีแปลกกว่าเพื่อน

คงไม่มีงานกับเพื่อนบ้านนะครับ อิอิ

ขบวน ตามเสด็จ
ไม่ได้ไปมีเรื่องกับเพื่อนบ้านหรอกครับ

ทำ และ ธรรม......ดีที่สุด
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #4533 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 01:20:51 AM »

เมื่อกี้ที่อุบลเห็นเฮลิคอปเตอร์ 6ลำ บินตามกันมาสวยมากเลยครับ  ลำที่7บินตามมาห่างๆสีแปลกกว่าเพื่อน

คงไม่มีงานกับเพื่อนบ้านนะครับ อิอิ

ไม่ได้ไปมีเรื่องกับเพื่อนบ้านหรอกครับ

ขอบคุณครับ 

กลัวไม่มีอะไรคุยกับพี่ๆเลยรีบโพสบอกตอนเห็น 

แต่ก็เพิ่งเคยเห็นเฮลิคอปเตอร์เยอะขนาดนี้ครับ

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #4534 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 10:48:13 AM »

..ยังไงในใจผมก็อยากได้F-16C/D Block52+มากกว่า เพราะอย่างน้อยๆนักบินและช่างของเราก็คุ้นเคยกับเจ้าเหยี่ยวประจันบานตัวนี้มามากกว่า20ปีแล้ว แต่ไอ้กันก็เล่นตัวซะเหลือเกิน ถึงจะขายให้ ก็คงถอดsoft wareที่สำคัญบ้างตัวออก อย่างกรณีที่เราซื้อF/A-18C/Dคร่าก่อน พอเราถังแตกขายคืนให้กองทัพเรือไอ้กัน ปรากฎว่าไอ้กันต้องปรับปรุงใหม่ทั้งหมดเพื่อจะได้มาตรฐานตัวเดียวกันกับของตัวเองที่ประจำการอยู่ก่อนหน้านั้น เวรกรรม!.. อ๋อย เยี่ยม ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Tigger21-รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

เกิดมาต้องทดแทน บุญคุณแผ่นดิน

« ตอบ #4535 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 07:47:35 PM »

ขอบคุณครับ 

กลัวไม่มีอะไรคุยกับพี่ๆเลยรีบโพสบอกตอนเห็น 

แต่ก็เพิ่งเคยเห็นเฮลิคอปเตอร์เยอะขนาดนี้ครับ
[/quote

ถ้าอยากเห็นเยอะๆ ต้องมาดูที่สามจังหวัดชายแดนใต้ครับ
มีบินหมู่ 5 หมู่ 6  ประจำ
ฮ.ของ ทบ. มาอยู่ที่นี่เยอะมาก แค่ที่ บทบ.อโณทัย ก็สิบกว่าลำแล้ว
ไหนจะของ ทร. และตำรวจอีก
งบประมาณลงมาที่นี่เยอะมาก เพื่อความสงบสุขของพี่น้องประชาชน
"แผ่นดินไทย แม้แต่ตารางนิ้วเดียวก็แบ่งให้ใครไม่ได้"

ทำ และ ธรรม......ดีที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #4536 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 10:33:00 AM »

..ดึงกระทู้หน่อย มาดูF-15I Ra'amกับF-16I Sufaคู่หู่กองหน้าของอิสราเอลในการถล่มอริที่มีอยู่รอบๆบ้าน ล่าสุดก็บินข้ามประเทศไปถล่มโรงงานเสริมสมรรถนะแร่ยูเรเนี่ยมของซีเรียมาแล้ว ขากลับบินอ้อมไปทางตุรกีโน้นและทิ้งถังน้ำมันสำรองไว้ให้เติร์กดูต่างหน้า ว่า"ข้าขอบินผ่านหน่อยพวกอย่างน้อยเราก็ขี้ข้าไอ้กันเหมือนกัน อิอิ" โดยมีGulfstream Aerospace G-V-SP Gulfstream G550 Eitamตัวล่างบินเคลียร์เส้นทางนำหน้า ตัวนี้บินผ่าน มันไม่ผ่านเฉยๆแต่มันทำให้ระบบสื่อสารและเรดาร์ของซีเรียดับทั้งประเทศเลย แหล่มมาก.. เยี่ยม คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2009, 10:36:59 AM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #4537 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 12:07:47 PM »

..ดึงกระทู้หน่อย มาดูF-15I Ra'amกับF-16I Sufaคู่หู่กองหน้าของอิสราเอลในการถล่มอริที่มีอยู่รอบๆบ้าน ล่าสุดก็บินข้ามประเทศไปถล่มโรงงานเสริมสมรรถนะแร่ยูเรเนี่ยมของซีเรียมาแล้ว ขากลับบินอ้อมไปทางตุรกีโน้นและทิ้งถังน้ำมันสำรองไว้ให้เติร์กดูต่างหน้า ว่า"ข้าขอบินผ่านหน่อยพวกอย่างน้อยเราก็ขี้ข้าไอ้กันเหมือนกัน อิอิ" โดยมีGulfstream Aerospace G-V-SP Gulfstream G550 Eitamตัวล่างบินเคลียร์เส้นทางนำหน้า ตัวนี้บินผ่าน มันไม่ผ่านเฉยๆแต่มันทำให้ระบบสื่อสารและเรดาร์ของซีเรียดับทั้งประเทศเลย แหล่มมาก.. เยี่ยม คิก คิก

ขออภัย ผมว่า ยิว ป่าป้า ใอ้กันมากกว่า อิๆๆ
 ไหว้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #4538 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 02:11:17 PM »

ได้เคยอ่านเกี่ยวกับเครื่องบินขับไล่รุ่นใหม่ของกองทัพอากาศไทย แล้ว ผมเชียร์ให้จัดงบประมาณซื้อให้ครบฝูงครับ (อ่านจากมติชนสุดสัปดาห์) ฉบับที่เท่าไหร่จำไม่ได้แล้ว เป็นเครื่องบินที่คิดว่าเหมาะสมกับประเทศไทยครับ
อ้น-ตะกั่วป่า™
Newbie
*

คะแนน 0

เด็กไร่อังกูร

« ตอบ #4539 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 02:12:23 PM »

ครับแจ่มจริง จริง

เด็กไร่อังกูร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #4540 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 03:38:10 PM »

..Mitsubishi UH-60J  S-70A-12 ,Japan Army.. เยี่ยม

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #4541 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 04:30:19 PM »

คาดว่าเป็นทหารอากาศไทยคนแรกที่ได้ขึ้นเครื่องกริฟเฟน  เยี่ยม  ทายซิใครเอ่ย  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #4542 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 04:34:17 PM »

เยี่ยมชื่นชมท่านครับ ไปดูไปลองด้วยตัวเองเลย  เยี่ยม

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #4543 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 08:25:08 PM »

ถ้าไอ้กันขายเครื่องบินให้ไทยจะถอดซอฟแวร์บางตัวออก  แล้วถ้าประเทศอื่นซื้อละครับถอดออกเหมือนกันหรือเปล่า  หรือว่าเลือกปฏิบัติ   แลบลิ้น แลบลิ้น

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #4544 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 08:27:56 PM »

..ท่านเป็นอดีตผู้บังคับฝูงบินF-16คนนแรกของไทยครับ ปัจจุบันท่านเป็นผู้บัญชาการทหารอากาศท่าน พล.อ.อ.อิทธิพร ศุภวงศ์(สะกดผิดกราบขออภัย)..ดูเครื่องJASS-39Dของ ทอ แอฟริกาใต้ ราคาของเขาถูกกว่าเรามากๆเพระเขาmodified ระบบ Avionicsเอง SAABสร้างให้แต่ตัวเครื่องเท่านั้น เขาทดสอบระบบนานมากกว่าจะรับเข้าประจำการ เพื่อให้แน่ใจว่าระบบมันเข้ากันและรู้จักกัน จะได้ไม่เหมือนSU-30MKMของมาเลเซีย อิอิ เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2009, 09:38:23 PM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 300 301 302 [303] 304 305 306 ... 1487
  พิมพ์