เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:26:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 310 311 312 [313] 314 315 316 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3900225 ครั้ง)
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #4680 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 08:27:29 PM »

ก็ยิวเค้าเป็นลูกรักมะกันไงจ๊ะ
ใช่ครับ เขาถึงเหน็บอิสราเอลว่า "สหรัฐอเมริกา สาขาตะวันออกกลาง" ส่วนแถวบ้านเราก็เรียกสิงคโปร์ว่า  "สหรัฐอเมริกา สาขาอาเซียน"  ยิ้มีเลศนัย

ไม่รู้ว่าสิงคโปร์มันเคยไปร่วมรบกับทหาร GI ที่ไหน มันถึงได้รักสิงคโปร์มากมายจริงๆ  ที่ทหารไทยเราไปรบในเวียดนามกับลาวตายเป็นพันนาย ไม่เห็นมันจะรักเราบ้างเลย  บู่
ก็เรามีประโยชน์กับเขาน้อยลง เค้าก็ไม่ค่อยให้ความสำคัญกับเราสิครับ นอกจากเป็นพันธมิตรนอกนาโต้  ดูตัวอย่างปากีสถานนั่นยังไง ขนาดจ่ายตังค์ครบแล้ว ยังไม่ส่งเครื่องบินให้เลย  พอบุกอัฟกันฯเท่านั้นล่ะแจ้นไปกอดคอคุยกันซะยังงั้น

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #4681 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 08:28:24 PM »

ยิวสนับสนุนเงินให้พรรคการเมืองอเมริกันครับ  ถ้าผู้สมัครพรรคไหนยิวไม่สนับสนุน ยากที่จะชนะการเลือกตั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #4682 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 08:37:00 PM »

อีกอย่างสังเกตุว่า นักวิทยาศาสตร์เก่งๆส่วนมากเป็นคนยิวครับ หรือเชื้อสายยิว อุตสาหกรรมทั้งการเงิน เพชร ก็อยู่ในคนพวกนี้ ยกเว้นน้ำมัน อิอิ

อีกอย่าง เมกัน กับ อังกฤษ ช่วยกันตั้งรัฐยิวมากับมือจะปล่อยให้ล้มไปได้ง่ายๆได้ยังไง อีกอย่าง ยิวนี่มีอยู่ทั่วโลก และเคร่งครัดในวิถีปฏิบัติ ของชาวยิวไม่นิยมผสมข้ามเผ่าพันธุ์ จ้า

THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #4683 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 08:38:16 PM »

อีกอย่างสังเกตุว่า นักวิทยาศาสตร์เก่งๆส่วนมากเป็นคนยิวครับ หรือเชื้อสายยิว อุตสาหกรรมทั้งการเงิน เพชร ก็อยู่ในคนพวกนี้ ยกเว้นน้ำมัน อิอิ

อีกอย่าง เมกัน กับ อังกฤษ ช่วยกันตั้งรัฐยิวมากับมือจะปล่อยให้ล้มไปได้ง่ายๆได้ยังไง อีกอย่าง ยิวนี่มีอยู่ทั่วโลก และเคร่งครัดในวิถีปฏิบัติ ของชาวยิวไม่นิยมผสมข้ามเผ่าพันธุ์ จ้า
ยิวไม่ใช้ผู้ผลิตก็จริงครับ แต่เป็นกลุ่มทุนที่ป่วนราคาน้ำมันในตลาดซื้อขายล่วงหน้า  Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #4684 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 08:40:20 PM »

ยิวไม่ใช้ผู้ผลิตก็จริงครับ แต่เป็นกลุ่มทุนที่ป่วนราคาน้ำมันในตลาดซื้อขายล่วงหน้า  Smiley
ใช่ครับพี่ ระบบดอกเบี้ยยิวเป็นต้นคิด อิอิ

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #4685 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 08:48:47 PM »

ใช่ครับพี่ ระบบดอกเบี้ยยิวเป็นต้นคิด อิอิ
ภาวนาว่าถ้าประเทศเราสามารถทำกองทุนมาได้ซักกองทุน เราเข้าไปปั่นตลาดข้าว ตลาดอาหาร ก่อนยิวก็คงจะดีครับ พลังงานยังมีพลังงานทดแทน แต่ข้าว ไก่ ปลา กุ้ง บ้านเรานะยังไงก็ต้องกิน เพราะไม่มีอะไรมาทดแทนได้ครับ Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #4686 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 08:56:37 PM »

ฝันอีกนานๆเลยครับแบบนี้ ถ้าจะทำได้คงพึ่งพา ระบบสหกรณ์ครับ ผมอยากให้ชาวนาได้รับประโยชน์จริงๆ ไม่ใช่พ่อค้าคนกลางครับ ข้าวแพงคนที่รวยกลับไม่ใช่ชาวนา เวรกรรม ยิ่งทำนายิ่งจน

คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #4687 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 09:03:26 AM »

อ้าวเป็นกระทู้เศรษฐกิจซะได้ คิก คิก

D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #4688 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 09:52:08 AM »

อ้าวเป็นกระทู้เศรษฐกิจซะได้ คิก คิก

นั่นซิครับผมอ่านตอนแรกกับตอนท้ายกระทู้เปลี่ยนเลยครับ คิก คิก คิก คิก

จงมีน้ำใจต่อกัน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4689 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 10:03:32 AM »

นั่นซิครับผมอ่านตอนแรกกับตอนท้ายกระทู้เปลี่ยนเลยครับ คิก คิก คิก คิก

มันเกี่ยวข้องอยู่บ้างตรงที่เมื่อเศรษฐกิจดี  เราก็มีเงินซื้อเครื่องบินแพง ๆ มาใช้และมีจำนวนเพิ่มขึ้นด้วยครับ  Cheesy  ไม่ใช่ซื้อได้ทีละ 6-12 ลำ   เศร้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #4690 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 10:06:53 AM »

ผมยังสงสัยเลยครับซื้อเครื่องบินที่หนึ่งแค่ 6-12 ลำมันจะพอต่อการป้องกันน่านฟ้าหรือเปล่าครับและประเทศที่รวยๆซื้อเป็น70 ,80 ลำหรือบางที่ก็เป็น 100 ลำ มันจะเกินความจำเป็นหรือเปล่าเดียวบินขึ้นทีหนึ่งเป็น 100 ลำคงสับสนน่าดูครับ

mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #4691 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 11:19:28 AM »

มาดู F-5E  บินทดสอบประเมินผลโดย นักบินกองทัพอากาศโซเวียต โดยมีการบินด็อกไฟท์กับมิก 21  ปรากฏว่า เอฟ 5 ชนะ เกือบหมด  โดยยึดมาจากสนามบินเบียนหัวเวียดนามใต้
Northrop F-5E Tiger II, captured in Vietnam and tested in USSR

เอฟ 5 อี  ถูกส่งมอบให้กองทัพอากาศเวียดนามใต้ในปี 1972  (เดิมถูกสั่งซื้อโดยอิหร่าน) ต่อมาเมื่อทหารเวียดนามเหนือเข้ายึดสนามบินเบียนหัว เครื่องบินบางส่วนได้บินหนีไปลงที่ไทย เครื่องบินที่เหลือ เอ-37 กับเอฟ 5 จำนวนมาก ได้ถูกใช้โดยกองทัพอากาศเวียดนามเหนือ มีรายงานว่า เครื่องเอฟ 5 ปฏิบัติการร่วมกับ มิก 21 ในกัมพูชา โดยประจำการที่ฝูง
บิน 935 ดานัง  ต่อมาเมื่ออะไหล่ขาดแคลน ก็ได้ค่อยๆ ปลดประจำการ เวียดนามได้ขายให้ อิหร่าน และ เอธิโอเปีย เป็น อะไหล่  เอฟ 5 ได้ถูกส่งไปทดสอบประเมินผลที่โปแลนด์และเชคโกสโลวาเกียและโซเวียต

North Vietnamese troops overrun Bien Hoa air base. These F-5As will later be flown by the 935th Fighter Regiment of the Vietnam People's Air Force, the VPAF. (photo: SRV Embassy, Budapest)

Scores of captured F-5As and F-5Es, complete with AIM-9B Sidewinder missiles, at Da Nang air base. The F-5s were flown by the VPAF's 935th Fighter Regiment, which also flew MIG-21s.(photo: SRV Embassy, Budapest)

เอฟ 5 เอ .โหลดลูกระเบิด 500 ปอนด์ สนามบินเบียนหัว เวียดนามใต้

เอฟ 5 พิพิธภัณฑ์กองทัพอากาศเวียดนาม ฮานอย

เอฟ 5อี กองทัพอากาศเวียดนาม พิพิธภัณฑ์กองทัพอากาศปราก สาธารณรัฐเช็ก

mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #4692 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 11:35:33 AM »

มาดูเครื่องหมายกองทัพอากาศสมัยสงครามเวียดนาม สงสัยคนออกแบบ คนเดียวกัน

กองทัพอากาศเวียดนามใต้
Vietnam Air Force (south)

กองทัพอากาศเวียดนามเหนือ
Vietnam People's Air Force

USAF

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #4693 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 11:47:05 AM »

..ขอบคุณสำหรับข้อมูล ก็เหมือนหนามจิ้มเอาหนามบ่งนั้นแหละครับ เพราะไอ้กันก็เคยเอาเครื่องมิก21ของโซเวียต(ไม่รู้ว่าได้มาจากไหน สงสัยจะเป็นเครื่องที่นักบินอิรักหรือไม่ก็อียิปต์ขับลี้ภัยมาลงที่อิสราเอล แล้วยิวก็มอบให้ลูกพี่มาชำแระซะ หุหุ)มาประเมิณค่าทางยุทธวิธีกับเครื่องF-4 Phantomเหมือนกัน แต่ผมค้นหารูปไม่เจอเพราะอยู่ในสมรภูมิเล่มเก่าๆ.. ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2009, 12:08:07 PM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #4694 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 01:39:15 PM »

..ขอบคุณสำหรับข้อมูล ก็เหมือนหนามจิ้มเอาหนามบ่งนั้นแหละครับ เพราะไอ้กันก็เคยเอาเครื่องมิก21ของโซเวียต(ไม่รู้ว่าได้มาจากไหน สงสัยจะเป็นเครื่องที่นักบินอิรักหรือไม่ก็อียิปต์ขับลี้ภัยมาลงที่อิสราเอล แล้วยิวก็มอบให้ลูกพี่มาชำแระซะ หุหุ)มาประเมิณค่าทางยุทธวิธีกับเครื่องF-4 Phantomเหมือนกัน แต่ผมค้นหารูปไม่เจอเพราะอยู่ในสมรภูมิเล่มเก่าๆ.. ไหว้
เหตุการณ์ในตอนนั้น นักบินอิรักเป็นคนขับเครื่องบิน MiG-21 มาลงที่อิสราเอลเองครับ โดยมีการวิทยุขอให้นักบินยิวมาคุ้มกันให้ด้วย เล่นเอานักบินยิวในตอนนั้นงงเลย  ตกใจ

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
หน้า: 1 ... 310 311 312 [313] 314 315 316 ... 1487
  พิมพ์