เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:26:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 319 320 321 [322] 323 324 325 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3900398 ครั้ง)
Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #4815 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 06:56:45 PM »

ผมหมายถึงโหนกที่เป็นเเนวยาวไปตามหลัง ไม่ใช่ถังน้ำมันข้างลำตัวนะครับ คือ ผมต้องขอความเเน่ชัดน่ะครับ(เพราะผมอยากรู้มากๆเลย)
เเล้วสิงคโปร์จะมีถังน้ำมันข้างลำตัวไปทำไมล่ะครับ  Huh เอาไว้สำหรับบุกมาเลย์เหรอครับ  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2009, 09:53:31 PM โดย Tarvor » บันทึกการเข้า

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #4816 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 07:12:44 PM »

ผมหมายถึงโหนกที่เป็นเเนวยาวไปตามหลัง ไม่ใช่ถังน้ำมันข้างลำตัวนะครับ คือ ผมต้องขอความเเน่ชัดน่ะครับ
เเล้วสิงคโปร์จะมีถังน้ำมันข้างลำตัวไปทำไมล่ะครับ
  Huh เอาไว้สำหรับบุกมาเลย์เหรอครับ  คิก คิก

ผมทราบว่ามีไว้ทำอะไร แต่ตรงข้อความสีแดงผมขอไม่ตอบก็แล้วกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2009, 07:41:10 PM โดย ArjunA » บันทึกการเข้า
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4817 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 07:17:18 PM »

ผมหมายถึงโหนกที่เป็นเเนวยาวไปตามหลัง ไม่ใช่ถังน้ำมันข้างลำตัวนะครับ คือ ผมต้องขอความเเน่ชัดน่ะครับ
เเล้วสิงคโปร์จะมีถังน้ำมันข้างลำตัวไปทำไมล่ะครับ  Huh เอาไว้สำหรับบุกมาเลย์เหรอครับ  คิก คิก

พี่เค้าตอบไปแล้วนี่ครับ  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #4818 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 07:36:50 PM »

เห็นข่าวแล้วของจะขึ้นครับ รถ-เงินเดือน-ไปเที่ยวต่างประเทศ-เบี้ยเลี้ยงฯลฯ ของพวกมัน ไม่เคยที่จะอภิปรายขอตัดลด แต่พอกองทัพของบไป มันตัดซะจนแทบไม่เหลืออะไร  Angry
 ไหว้ขอให้ผู้เสียชีวิตไปสู่สุขคติ ครับ ไหว้ ท่านเสียสละชีพเพื่อชาติสมควรได้รับการยกย่อง และเชิดชู ส่วนไอ้พวกที่ตัดงบบอกว่าไม่จำเป็น จนทำให้ท่านต้องเสียชีวิตนั้น ขอให้พวกมันและครอบครัวได้รับผลกรรมที่สาสมตามที่ได้กระทำ...... ไหว้
ยิ้มีเลศนัย ผมได้ยินมาว่า ... งบซื้อกระสุน ซื้อจรวด มันไม่ใช่ "งบลงทุน" ครับ ... (ใช้แล้วหมดไป น่าจะเป็นงบวัสดุ) .... พ่อเลยตัดเรียบ

แต่สร้างตึก สร้างทาง ซื้อเซิร์ฟเวอร์ใหม่ ... เป็นงบลงทุน  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #4819 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 09:47:17 PM »

จุดประสงค์ของ CFT คือ ติดแล้ว เพิ่มระยะทำการไกลขึ้น เหมือนกับติด Drop tanks แต่ว่า ติด CFT แล้วทำความเร็วสูงสุด และได้เปรียบกว่าในด้าน aerodynamics ครับ และไม่ต้องปลดทิ้ง จุดหลักมันอยู่ตรงนี้

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #4820 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 09:53:09 PM »

เเล้วสิงคโปร์จะมีถังน้ำมันข้างลำตัวไปทำไมล่ะครับ
  Huh เอาไว้สำหรับบุกมาเลย์เหรอครับ  คิก คิก

ผมทราบว่ามีไว้ทำอะไร แต่ตรงข้อความสีแดงผมขอไม่ตอบก็แล้วกัน
ตอบแบบนี้ผมก็ยิ่งอยากรู้อะสิว่ามันคืออะไร ทำไมไม่ตอบไปว่าทำให้คล้ายอูฐ เวลานักบินอาหรับขึ้นบินจะได้รู้สึกเหมือนขี่อูฐ ขำก๊าก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4821 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 10:02:49 PM »

เเล้วสิงคโปร์จะมีถังน้ำมันข้างลำตัวไปทำไมล่ะครับ Huh เอาไว้สำหรับบุกมาเลย์เหรอครับ คิก คิก

ตอบแบบนี้ผมก็ยิ่งอยากรู้อะสิว่ามันคืออะไร ทำไมไม่ตอบไปว่าทำให้คล้ายอูฐ เวลานักบินอาหรับขึ้นบินจะได้รู้สึกเหมือนขี่อูฐ ขำก๊าก

ฮาตรงข้อความสีแดงมากครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2009, 10:10:17 PM โดย °.•°•.Sitthipong.•°•.° » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #4822 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 10:04:46 PM »

เอ่อ...ไม่ค่อยจะมีคนรับมุขผมได้เเฮะ อ๋อย
เเล้วก็ท่านZeusครับ พ่อผมบอกว่า "รูปร่างเเบบนี้มันเหมือนอูฐ" โดยเฉพาะ ประเทศที่มีประจำการอยู่ในที่ที่มีทะเลทรายด้วยเเล้ว ยิ่งเป็นอูฐเลย ตอนเเรกถามพ่อว่า"โหนกที่หลังมันมีไว้ทำไม" พ่อก็บอกว่า ไว้เก็บสารอาหารกับน้ำ เเล้วพ่อผมยังเเบ่งเป็น อูฐโหนกเดียวไว้บรรทุกของ กับ อูฐสองโหนกไว้ให้คนขี่ เฮ้อ... อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2009, 10:08:58 PM โดย Tarvor » บันทึกการเข้า

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #4823 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 10:12:00 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก  ผมก็ไม่ตอบครับ....

....เพราะผมไม่ทราบ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #4824 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 10:20:15 PM »

เอ่อ...ไม่ค่อยจะมีคนรับมุขผมได้เเฮะ อ๋อย
เเล้วก็ท่านZeusครับ พ่อผมบอกว่า "รูปร่างเเบบนี้มันเหมือนอูฐ" โดยเฉพาะ ประเทศที่มีประจำการอยู่ในที่ที่มีทะเลทรายด้วยเเล้ว ยิ่งเป็นอูฐเลย ตอนเเรกถามพ่อว่า"โหนกที่หลังมันมีไว้ทำไม" พ่อก็บอกว่า ไว้เก็บสารอาหารกับน้ำ เเล้วพ่อผมยังเเบ่งเป็น อูฐโหนกเดียวไว้บรรทุกของ กับ อูฐสองโหนกไว้ให้คนขี่ เฮ้อ... อ๋อย
อูฐสองโหนก(Bactrian camel) กับอูฐโหนกเดียว(Arabian camel) มันอยู่คนละซีกโลกนะครับ ส่วนทำไมสองโหนกถึงขี่มันกว่าโหนกเดียวอันนี้ขอจบเรื่องอูฐดีกว่าวครับ เดี๋ยวกระทู้เครื่องบินจะพาลกลายเป็นกระทู้อูฐไปเสียชิบ เพราะผมดันเล่นมุขอูฐซะงั้น Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #4825 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 10:38:52 PM »

อูฐสองโหนก(Bactrian camel) กับอูฐโหนกเดียว(Arabian camel) มันอยู่คนละซีกโลกนะครับ ส่วนทำไมสองโหนกถึงขี่มันกว่าโหนกเดียวอันนี้ขอจบเรื่องอูฐดีกว่าวครับ เดี๋ยวกระทู้เครื่องบินจะพาลกลายเป็นกระทู้อูฐไปเสียชิบ เพราะผมดันเล่นมุขอูฐซะงั้น Grin

อูฐโหนกเดียว อร่อยดีครับพี่สน ที่นี่เทศกาลอะไรก็ไม่รู้ของมุสลิมเขาจะฆ่าแล้วแจกเนื้อ ผมมึนๆไปรับแจกมาด้วย เอามาหมัก แล้วย่าง อร่อยดี

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #4826 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 08:20:04 AM »

ผมขอความรู้เรื่องโหนกที่หลังเจ้า F-16F,F-16D+,F-16I ให้ได้มั้ยครับ ว่ามันมีไว้ทำอะไร  Huh

โหนกตรงกลางเอาไวใส่อิใหญ่โทรหนัก ส่วนข้างซ้ายขวาเอาไว้ใส่ เชื้อเพลิง อิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
(( สองคุง ))
กับชีวิต มันก็แค่เนี๊ย..!
Hero Member

คะแนน 196

สู้ตายค๊าาา !

« ตอบ #4827 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 08:56:39 AM »

Cheesy มีใครพอมีคู่มือการบินของ F 16 แบบย่อๆบ้างไหมครับ. (ว่าไปนั่น)..  คือผมกำลังจะสร้างเครื่องบิน Rc  แบบเน้นเสกลสวยๆ...   ผมอยากรู้หลักการแค่ว่า  แอร์ล่อน   เอเลเวเตอร์  รัดเดอร์ทำงานยังไง  เพราะว่าที่ผมดูคลิปมา F16 มันจะทำงานไม่เหมื่อนเครื่องบินทั่วไป... เอลเวเตอร์ของทั้งสองข้างมันขึ้นลงไม่พร้อมกัน  แถมบางจังหวะมันยังทำงานในทิศทางตรงกันข้าม บางครั้งยังทำงานพร้อมกันกับแอร์ล่อนเลย..  อีกที่สำคัญที่ผมยังไม่รู้  คือ  ที่ชายหน้าปีกของเครื่องบิน  (ไม่ใช่ตำแหน่งของ แอร์ล่อน)   ของจริงมันสามารถพับลงได้  ไม่ทราบว่ามันมีผลต่อลักษณะการบินอย่างไรครับ.. หลงรัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2009, 09:02:55 AM โดย (( สองคุง )) » บันทึกการเข้า

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #4828 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 05:04:16 PM »

Happy New year 2010 สวัสดีปีใหม่ 2553 ครับ  ไหว้
เมื่อปีที่เเล้วใครไปเคาท์ดาวน์ที่ไหนบ้างครับ
ผมไปเคาท์ดาวน์ที่ที่ท่านๆทั้งหลายคงไม่เชื่้อ  Wink ยิ้มีเลศนัย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4829 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 05:07:13 PM »

Happy New year 2010 สวัสดีปีใหม่ 2553 ครับ  ไหว้
เมื่อปีที่เเล้วใครไปเคาท์ดาวน์ที่ไหนบ้างครับ
ผมไปเคาท์ดาวน์ที่ที่ท่านๆทั้งหลายคงไม่เชื่้อ  Wink ยิ้มีเลศนัย

ไปขับ F-16 มาอีกเหรอครับ  Cheesy

หน้า: 1 ... 319 320 321 [322] 323 324 325 ... 1487
  พิมพ์