เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 07:31:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 322 323 324 [325] 326 327 328 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3900451 ครั้ง)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #4860 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 10:21:34 PM »

..ไม่ใช่ครับ เป็นชุดหมีธรรมดานี้แหละ เหมื่อนไม่สวมชุดต้านแรงโน้มถ่วงทับ ดูนักบินSu-27ที่ลิงค์คุณทัดมาลาเอามาให้ดูครับ.. ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #4861 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 10:31:56 PM »

..ไม่ใช่ครับ เป็นชุดหมีธรรมดานี้แหละ เหมื่อนไม่สวมชุดต้านแรงโน้มถ่วงทับ ดูนักบินSu-27ที่ลิงค์คุณทัดมาลาเอามาให้ดูครับ.. ไหว้

น่าจะมีจีสูทข้างในครับ ครูลองดูตอนที่นักบินก้าวลงไปนั่ง จะเห็นท่ออากาศออกมาจากชุดอยู่ครับ แถมนักบินคนนี้คือ วิคเตอร์ ปูกาเชฟ เจ้าของท่าคอบราอันโด่งดังครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #4862 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 10:40:53 PM »

..ขอบคุณครับท่านJoke ผมก็นึกว่านักบินของเครื่องSuจะมีร่างกายที่อึดมากๆสามารถทนต่อแรงจีได้ เหมือนกับนักบินF-18C/Dของฝูงบิน Blue Angle ของนาวิกโยธินไอ้กัน ที่ไม่สวมชุดจีสูทซะอีก.. ไหว้ เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2010, 09:45:25 AM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #4863 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 11:39:03 AM »

น่าจะมีจีสูทข้างในครับ ครูลองดูตอนที่นักบินก้าวลงไปนั่ง จะเห็นท่ออากาศออกมาจากชุดอยู่ครับ แถมนักบินคนนี้คือ วิคเตอร์ ปูกาเชฟ เจ้าของท่าคอบราอันโด่งดังครับ
ได้ยินชื่อนี้แล้วอดไม่ได้ครับ คือท่านใดทราบว่า คลิป ของนักบินเครื่อง SU ที่นักข่าวไปนั่งที่นั่งหลังแล้วสลบไปน่ะครับ รบกวนช่วยนำมาใส่ให้ชมหน่อยครับ(คือเคยเห็นผ่านตา แต่ไม่ได้ Save ไว้) พยายามหามาสักพักแล้วครับแต่ไม่พบ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ไหว้
(( สองคุง ))
กับชีวิต มันก็แค่เนี๊ย..!
Hero Member

คะแนน 196

สู้ตายค๊าาา !

« ตอบ #4864 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 01:59:50 PM »

ได้ยินชื่อนี้แล้วอดไม่ได้ครับ คือท่านใดทราบว่า คลิป ของนักบินเครื่อง SU ที่นักข่าวไปนั่งที่นั่งหลังแล้วสลบไปน่ะครับ รบกวนช่วยนำมาใส่ให้ชมหน่อยครับ(คือเคยเห็นผ่านตา แต่ไม่ได้ Save ไว้) พยายามหามาสักพักแล้วครับแต่ไม่พบ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ไหว้
อยากเห้นด้วยคนครับ  ลองๆช่วยหาก็ไม่เจอ  โดยเฉพาะท่าคอบบร้ามันเป็นยังไง  อยากเห็น  อยากเห็น..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2010, 05:22:44 PM โดย (( สองคุง )) » บันทึกการเข้า

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #4865 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 03:14:24 PM »

จำไม่ได้เหมือนกันครับ เอาคลิปนี้มาฝากก่อน เพิ่งอัพโหลดครับ

Midair Refueling SU-30MKI

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #4866 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 06:52:33 PM »

อยากเห้นด้วยคนครับ  ลองๆช่วยหาก็ไม่เจอ  โดยเฉพาะท่าคอบบร้ามันเป็นยังไง  อยากเห็น  อยากเห็น..

ตามนี้ครับ
Su-37
Pugachev Cobra SU-37

Cobra de Pugachev

Su-27
Su-27 Pugachev Cobra maneuvered byChinese Pilot Lee Zhonghua

(( สองคุง ))
กับชีวิต มันก็แค่เนี๊ย..!
Hero Member

คะแนน 196

สู้ตายค๊าาา !

« ตอบ #4867 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 09:47:26 AM »

Winkอ๋อ...   นึกออกแล้ว ท่านี่เคยเห็นมาบ้างแล้วครับ  รู้สึกจะใช้เทคนิคนี้เพื่อการสงครามด้วย   เพราะสามารถเบรคกลางอากาศเพื่อลดความเร็วลงได้อย่างกระทันหัน    ถ้าจำไม่ผิด  ไม่เกิน 3 วินาที  ลดความเร็วลงได้จนเข้าสตอลเลยหล่ะ    หากเป็นผมบินจี้หลังมา  ก็คงมีบินเตลิดจนโดนสอยหลังร่วงแน่นอน  ฮ่าๆ   เยี่ยม

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #4868 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 11:01:02 AM »

Su รุ่นที่อยู่ใน เวียดนาม กับ มาเล.. ทำท่าการบินนี้ได้ด้วยหรือครับ  ตกใจ
(คิดว่าน่าจะได้ เพราะของมาเล.. เป็นรุ่นปรับท่อท้ายได้เวียดนามไม่แน่ใจ)    แต่ว่ากระจกห้องนักบินทำด้วยวัสดุอะไรครับ จากภาพที่ F16 ของ ยิว ตก เห็นมีกระจกห้องนักบินที่ดีดตัวออกมาหล่นอยู่ใกล้ๆเครื่องบิน ไม่ยักแตก  Grin
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #4869 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 01:14:01 PM »

Su รุ่นที่อยู่ใน เวียดนาม กับ มาเล.. ทำท่าการบินนี้ได้ด้วยหรือครับ  ตกใจ
(คิดว่าน่าจะได้ เพราะของมาเล.. เป็นรุ่นปรับท่อท้ายได้เวียดนามไม่แน่ใจ)    แต่ว่ากระจกห้องนักบินทำด้วยวัสดุอะไรครับ จากภาพที่ F16 ของ ยิว ตก เห็นมีกระจกห้องนักบินที่ดีดตัวออกมาหล่นอยู่ใกล้ๆเครื่องบิน ไม่ยักแตก  Grin

ตระกูล Su-27 ทำท่าบินนี้ได้ทุกรุ่นครับไม่จำเป็นต้องมีท่อท้ายปรับทิศทางได้  จริงๆแล้วก็มีเครื่องบินอีกหลายรุ่นที่ทำท่าทางบินแบบนี้ได้

MIG-29 OVT
MIG-29 OVT EXTREME Cobra

Mig 29 OVT Mortal Kombat

Mig 29 OVT Thrust vectoring (closeup and display) at RIAT'06

ประทุนฝาครอบห้องนักบินทำด้วยวัสดุอะไรผมไม่แน่ใจครับ แต่ส่วนมากะถูกออกแบบมาให้ทนต่อการชนของนกได้ แค่ตกกระแทกเฉยๆไม่แตกง่ายๆแน่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2010, 01:16:15 PM โดย ArjunA » บันทึกการเข้า
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #4870 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 03:55:58 PM »

สวัสดีครับพี่ ArjunA  ไหว้ไม่เห็นนานเลยครับเอาอะไรมาให้ดูครับ Wink

Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #4871 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 04:31:09 PM »

MiG-29เนี่ย มีเฉพาะรุ่นMiG-29OVTเท่านั้นหรือปล่าวครับ ทีทำท่าคอบบร้าได้ Huh Grin Shocked
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2010, 04:33:02 PM โดย Tarvor » บันทึกการเข้า

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #4872 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 07:23:36 PM »

สวัสดีครับพี่ ArjunA  ไหว้ไม่เห็นนานเลยครับเอาอะไรมาให้ดูครับ Wink

สวัสดีครับ ปีใหม่ทั้งทีก็ต้องมีหนีเที่ยวกันบ้างครับพี่  คิก คิก คิก คิก

wirinho_23-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #4873 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 09:12:08 PM »

SU-37 VS F/A-37"Talon" (stealth)

ในนี้มีท่าคอบบร้าอยู่หรือป่าวครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #4874 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 12:17:39 PM »

...วันนี้มีปรัชญาในการดำเนินชีวิตมาฝาก...
      ..เครื่องC-130Jเครื่องหนึ่งกำลังบินอย่างสบายๆ จู่ๆก็มีเครื่อง F-16C Block52+ บินผ่านมาพอดี นักบินเครื่อง F-16 ตั้งใจจะแสดงศักดาซะหน่อย เลยวิทยุไปคุยกับนักบินเครื่อง C-130J ว่า "คอยดูนะ ผมจะทำอะไรให้คุณดู" ว่าแล้วนักบินF-16ก็บินในท่าบารอลล์ โรลล์ ตามมาด้วยการบินใต่ขึ้นอย่างชัน พร้อมทั้งจุดสันดาปท้าย(After Burnner)ทำโซนิคบูม แล้วบินผ่านความเร็วเสียง
        เสร็จแล้วก็ถามนักบินเครื่อง C-130J ว่า"คุณคิดว่ามันเป็นยังไงละ เจ๋งไหม" นักบินC-130J ตอบเสียงเรียบๆกลับมาว่า "น่าประทับใจมาก แต่คุณดูนี้ซิ" ว่าแล้วเครื่องC-130J ก็บินไปโดยไม่ตอบกลับมาราวๆ5นาที เสร็จแล้วถ็ถามไปยังนักบิน F-16 ว่า"คุณคิดว่าเป็นยังไงบ้าง?" ด้วยความสนเท่ นักบินF-16 จึงถามกลับไปว่า "คุณทำอะไรละ?"
        นักบินC-130J หัวเราะหึๆแล้วตอบกลับว่า "ผมก็ลุกขึ้นยืน เหยียดแข้ง เหยียดขา เดินไปหลังเครื่อง เข้าห้องน้ำสบายๆชงกาแฟ แล้วแถมหยิบเค้กรอลล์มาด้วย2ชิ้น มานั่งกินสบายๆในห้องนักบินไง"
      ..เรื่องจริงเรื่องนี้สอนเราให้รู้ว่า "เมื่อคุณยังนุ่มวัยคะนอง และยังโง่อยู่ ความเร็วสูงๆและการเปลี่ยนท่าบินฉับพลัน อาจดูเหมือนเป็นสิ่งที่สุดยอด!!! แต่เมื่อคุณมีอายุมากขึ้นและก็เริ่มฉลาดขึ้น ความสะดวกสบายและความน่าเบื่อก็ไม่เป็นสิ่งเลวร้ายเสียทีเดียว!!!!!"   
เยี่ยม ไหว้

หน้า: 1 ... 322 323 324 [325] 326 327 328 ... 1487
  พิมพ์