เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 01:21:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 358 359 360 [361] 362 363 364 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3899445 ครั้ง)
(( สองคุง ))
กับชีวิต มันก็แค่เนี๊ย..!
Hero Member

คะแนน 196

สู้ตายค๊าาา !

« ตอบ #5400 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 06:59:33 PM »

ตกใจ   ตกใจ   ตกใจ   ตกใจ   ตกใจ

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #5401 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 08:12:17 PM »

ตกใจ   ตกใจ   ตกใจ   ตกใจ   ตกใจ

Huh คืออิหยัง Huh

(( สองคุง ))
กับชีวิต มันก็แค่เนี๊ย..!
Hero Member

คะแนน 196

สู้ตายค๊าาา !

« ตอบ #5402 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 10:23:16 PM »

Grin  ก็อยากรู้เหมือนกันครับ  น่ากลัวมาก   สงสัยแรงกว่า C4 ซะอีก ตกใจหน้าซีด

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
gt4nfs3
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #5403 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 10:33:11 PM »

บินผาดแผลงตก นักบินดับ ชาวบ้านโดนลูกหลง
เครื่องบินกองทัพอินเดียตก ขณะแสดงโชว์ผาดแผลง นักบินดีดตัวหนีไม่ทัน ดับทั้ง 2 ราย ชาวบ้านโดนลูกหลงเครื่องบินตกใส่บ้านเจ็บอีก 4 คน...

สำนักข่าวต่างประเทศรายงานว่า เกิดอุบัติเหตุเครื่องบินของกองทัพเรืออินเดียตกใส่ตึกสูง 5 ชั้นใกล้สนามบินเบกุมเพตในเมืองไฮเดอราบัด เมืองเอกของรัฐอานธรประเทศ ทางภาคใต้ ขณะแสดงการบินผาดแผลงเมื่อ 3 มี.ค. ทำให้นักบินท่ี 1 และ 2 ซึ่งดีดตัวออกจากเครื่องบินไม่ทันเสียชีวิต 2 ศพ ชาวบ้านบนพื้นดินบาดเจ็บอีก 4 คน

วันเดียวกัน สำนักข่าวซินหัวของจีนรายงานว่าเกิดอุบัติเหตุรถบัสโดยสารพุ่งตกจากถนนท่ีมีหิมะ และน้ำแข็งปกคลุม ลงไปในอ่างเก็บน้ำท่ีเมืองเจิ้งโจว เมืองเอกของมณฑลเหอหนานทางภาคกลาง มีผู้เสียชีวิต 19 คน บาดเจ็บ 7 คน เหตุเกิดตั้งแต่ 28 ก.พ. แต่เพิ่งเป็นข่าว

http://www.thairath.co.th/content/oversea/68483

เป็นเครื่องบินรุ่นอะไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2010, 10:35:01 PM โดย gt4nfs3 » บันทึกการเข้า
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #5404 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 07:22:00 AM »

ที่ว่า ฮ. ล่าเรือดำน้ำ เวลามันล่ามันล่าอย่างไรหรอครับ (วิธีใช้ฮ.ปราบเรือดำน้ำ)

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #5405 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 10:55:19 AM »

หย่อนโซน่าหา หาเจอก็ยิงตอปิโด หรือระเบิดน้ำลึกลงไปครับ

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #5406 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 11:07:06 AM »

หย่อนโซน่าหา หาเจอก็ยิงตอปิโด หรือระเบิดน้ำลึกลงไปครับ
ช่วยเสริมครับ Grin

คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #5407 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 11:14:54 AM »

แล้วมีความเป็นไปได้หรือเปล่าครับที่จะถูกเรือดำน้ำโจมตีกลับครับ ไหว้

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #5408 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 11:27:05 AM »

แล้วมีความเป็นไปได้หรือเปล่าครับที่จะถูกเรือดำน้ำโจมตีกลับครับ ไหว้

ไม่มีโอกาสครับ เพราะไม่มีอาวุธที่จะโจมตีอากาศยาน

ยกเว้นเรือดำน้ำแบบ Akula class ของรัสเซียที่ติดตั้ง SA-N-10 Igla-M Surface-to-air missile เพื่อป้องกันตัวจากอากาศยาน

แต่ต้องลอยลำขึ้นมาเพื่อใช้อาวุธ เป็นการเปิดเผยตัวและเสี่ยงที่จะโดนรุมสกรัมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2010, 11:35:29 AM โดย อรชุน » บันทึกการเข้า
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #5409 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 11:34:05 AM »

ไม่น่าจะมีครับ นอกจากกำลังลอยลำอยู่ แล้วเกิดจะเอ๋กัน ฮ.อาจจะโดนปืนเรือสอยเอาได้ครับ Grin

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #5410 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 11:37:32 AM »

ไม่มีโอกาสครับ เพราะไม่มีอาวุธที่จะโจมตีอากาศยาน

แต่ถึงอย่างนั้นเรือดำน้ำก็อาจยิงเรื่อที่บรรทุก ฮ. ปราบเรือดำน้ำมาได้ก่อนที่ตัวเองจะถูกตรวจเจอครับ

ขีปนาวุธ 3เอ็ม-54อี1

ขีปนาวุธโจมตีเรือรบยิงจากเรือดำน้ำอีกรุ่นนึงที่เป็นเขี้ยวเล็บอันน่ากลัวของเรือดำน้ำกิโลโปรเจ็ค-๘๗๗อีเคเอ็ม คือขีปนาวุธ ๓ เอ็ม-๕๔อี๑ คลับ-เอส ของบริษัทโนโวตาร์ มีพิสัยยิงไกล ๓๐๐ กิโลเมตร

หัวรบ ๔๐๐ ก.ก. นำวิถีด้วย ไอเอ็นเอส-เรดาห์แอคทีพ ในขั้นตอนสุดท้าย ความเร็วเดินทางหาเป้าหมาย ๐.๘ มัค และควมเร็วสุดท้ายในการพุ่งหาเป้าหมายสูงถึง ๒ มัค  บินเรี่ยผิวน้ำมีรูปทรงตรวจจับได้ยาก

สามารถยิงได้จากท่อตอร์ปิโด มีใช้ในรัสเซีย อัลจีเรีย จีน อินเดีย

ข้อมูลจาก : ลิงน้อยเอ็นจอย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2010, 11:40:01 AM โดย Sitthipong » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

« ตอบ #5411 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 11:47:04 AM »

นั้นจะหมายความว่าถ้าตรวจเจอเรือดำน้ำก็น่าจะโดน ฮ. ปราบเรือดำได้ทำลายมากกว่าที่จะโดนโจมตีกลับ

แล้วภาระกิจหลักของเรือดำน้ำเป็นภาระกิจใดเป็นหลักครับ ไหว้

เพราะดูว่าถ้าอยู่ในการรบซึ่งๆหน้าฝ่ายที่มีฮ. ปราบเรือดำน้ำน่าจะมีโอกาสทำลายได้มากกว่าครับ ไหว้

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #5412 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 12:08:50 PM »

นั้นจะหมายความว่าถ้าตรวจเจอเรือดำน้ำก็น่าจะโดน ฮ. ปราบเรือดำได้ทำลายมากกว่าที่จะโดนโจมตีกลับ

แล้วภาระกิจหลักของเรือดำน้ำเป็นภาระกิจใดเป็นหลักครับ ไหว้

เพราะดูว่าถ้าอยู่ในการรบซึ่งๆหน้าฝ่ายที่มีฮ. ปราบเรือดำน้ำน่าจะมีโอกาสทำลายได้มากกว่าครับ ไหว้

ถารกิจหลักของเรือดำน้ำคล้ายๆกับสไนเปอร์ครับ ซ่อนพราง หาข่าว ลอบโจมตี  เรือดำน้ำในปัจจุบันหาตัวไม่เจอง่ายๆหรอกครับ

แล้วก็ไม่เสมอไปที่เจอเรือดำน้ำแล้วจะสามารถโจมตีได้ มีปัจจัยด้านความลึก พื้นที่ผิวทะเล กระแสน้ำ ชั้นแบ่งอุณหภูมิ ฯลฯ

เพราะยังไงกองเรือที่กำลังเดินเครื่องย่อมมีเสียงดังกว่า เรือดำน้ำมักจะตรวจพบก่อนและดำเนินมาตรการป้องกันตัวได้ก่อนครับ

เรือดำน้ำเองนอกจากมีตอปิโดแบบปกติ และตอปิโดนิวเคลียร์ ยังมีอาวุธโจมตีเรือผิวน้ำเช่น UGM-84A Harpoon พิสัยยิงกว่า130กิโลเมตร

หากเรือดำน้ำเลือกที่จะโจมตี กองเรือจะเสียหายก่อนที่จะเจอเรือดำน้ำเสียอีก แถมเรือดำน้ำยิงแล้วหนีหายไปกบดานรอโจมตีซ้ำก็ยังได้ครับ

ผิดถูกประการใดชี้แนะด้วยนะครับ  ไหว้ ไหว้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #5413 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 12:15:32 PM »

ถารกิจหลักของเรือดำน้ำคล้ายๆกับสไนเปอร์ครับ ซ่อนพราง หาข่าว ลอบโจมตี  เรือดำน้ำในปัจจุบันหาตัวไม่เจอง่ายๆหรอกครับ

แล้วก็ไม่เสมอไปที่เจอเรือดำน้ำแล้วจะสามารถโจมตีได้ มีปัจจัยด้านความลึก พื้นที่ผิวทะเล กระแสน้ำ ชั้นแบ่งอุณหภูมิ ฯลฯ

เพราะยังไงกองเรือที่กำลังเดินเครื่องย่อมมีเสียงดังกว่า เรือดำน้ำมักจะตรวจพบก่อนและดำเนินมาตรการป้องกันตัวได้ก่อนครับ

เรือดำน้ำเองนอกจากมีตอปิโดแบบปกติ และตอปิโดนิวเคลียร์ ยังมีอาวุธโจมตีเรือผิวน้ำเช่น UGM-84A Harpoon พิสัยยิงกว่า130กิโลเมตร

หากเรือดำน้ำเลือกที่จะโจมตี กองเรือจะเสียหายก่อนที่จะเจอเรือดำน้ำเสียอีก แถมเรือดำน้ำยิงแล้วหนีหายไปกบดานรอโจมตีซ้ำก็ยังได้ครับ

ผิดถูกประการใดชี้แนะด้วยนะครับ  ไหว้ ไหว้

ใช่ครับ  ถ้าเรือดำน้ำยิงด้วยขีปนาวุธ ๓ เอ็ม-๕๔อี๑ คลับ-เอส มีพิสัยยิงไกล ๓๐๐ กิโลเมตร  เรือผิวน้ำถูกยิงก่อนที่เรือดำน้ำจะถูกตรวจเจอซะอีกครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
คุณพ่อตัวดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

« ตอบ #5414 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 12:30:04 PM »

ใช่ครับ  ถ้าเรือดำน้ำยิงด้วยขีปนาวุธ ๓ เอ็ม-๕๔อี๑ คลับ-เอส มีพิสัยยิงไกล ๓๐๐ กิโลเมตร  เรือผิวน้ำถูกยิงก่อนที่เรือดำน้ำจะถูกตรวจเจอซะอีกครับ  ไหว้
ขอบคุณครับ ไหว้

แล้วการตรวจเจอที่ใช้โซนาร์ของเรือรบกับเรือดำน้ำใช้แแบเดียวกันหรือเปล่าและมีระยะตรวจจับได้ที่ประมาณกี่กิโลครับคืออย่างทราบว่าใครจะพบเจอใครกันก่อนครับ

ไหว้

หน้า: 1 ... 358 359 360 [361] 362 363 364 ... 1487
  พิมพ์