เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:24:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 417 418 419 [420] 421 422 423 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3897575 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6285 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 09:36:51 AM »

F-16  สู้ไม่ได้เลยนะครับ  แบบนี้ถ้ารบกันจริงไทยเราน่ากลัวครับ  อ๋อย

ไม่ต้องห่วงหรอกครับ... ไทยกับอาบัง... คงไม่มีเรื่องไปเหยียบตาปลากันหรอกครับ... มิก-๒๑ ของเมืองขอทานก็ยังยางแบนไม่มีงบฯ ปะยาง... อีกอย่าง มิก-๒๑ ที่อัพเกรดเป็นไบซันนั้น... แถวๆ รอบบ้านเราคงยังไม่มี... Grin Grin Grin

R-77                                                                                               R-73

ผมหมายถึงเวียดนาม  กับมาเลย์  ที่ไทยต้ืองหวั่น  เพราะน่าจะมี R-77 กับ หมวกเล็ง และ R-73  ครับ

http://en.wikipedia.org/wiki/Vympel_R-77
http://en.wikipedia.org/wiki/Vympel_R-73

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Pu[IT48]
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #6286 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 11:30:27 AM »

R 77 นี่

ดอกละกี่ล้านครับ บาทไทย

"กระสุน" พิสูจน์ "ความจริง" เสมอ
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6287 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 12:10:31 PM »

R 77 นี่

ดอกละกี่ล้านครับ บาทไทย

ราคาไม่ทราบครับ  รู้แต่ว่า R-๗๗M๑  ยิงได้ไกลถึง ๑๗๕ km.  มากกว่า AIM-๑๒๐ AMRAAM เยอะครับ  อ๋อย

โดยที่   AIM-๑๒๐ AMRAAM   ราคาอยู่ที่   ๔๐๐,๐๐๐ เหรียญ+  ครับ  โดนชก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6288 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 12:30:11 PM »

..AIM-120AMRAAM ลูกจริงจะตูดกลวงๆและคาดสีเหลืองกับสีน้ำตาลแบบนี้ ในสถิติเครื่องMigที่ถูกตัวนี้สอยนั้น ไม่พบอุปกรณ์ที่ต่อต้านทางอิเล็คทรอนิกส์ต่อจรวดAIM-120AMRAAM แต่ปัจจุบันนี้ถ้าติดตั้งอุปกรณ์แจมมิ่ง AIM-120AMRAAM ก็คงเหมือนบั้งไฟแหละครับ อาจจะจับเป้าหมายไม่ได้.. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #6289 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 04:16:16 PM »

ละจะซื้อมาทำไมหว่า  ราคาหลายล้านกลายเป็นแค่บั้งไฟ  ผมว่าสุดท้ายก็จะกลายเป็นแบ็คทูเบสิค  เอาปืนกลอากาศมาไล่ยิงกันเหมือนเดิม

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #6290 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 06:23:12 PM »

..AIM-120AMRAAM ลูกจริงจะตูดกลวงๆและคาดสีเหลืองกับสีน้ำตาลแบบนี้ ในสถิติเครื่องMigที่ถูกตัวนี้สอยนั้น ไม่พบอุปกรณ์ที่ต่อต้านทางอิเล็คทรอนิกส์ต่อจรวดAIM-120AMRAAM แต่ปัจจุบันนี้ถ้าติดตั้งอุปกรณ์แจมมิ่ง AIM-120AMRAAM ก็คงเหมือนบั้งไฟแหละครับ อาจจะจับเป้าหมายไม่ได้.. เยี่ยม

เมื่อวานไปได้ดีวีดีหนังเก่าเรื่อง ID-4 มา... นั่งดูเมื่อคืน... เห็น "ฟอกซ์ทรี" กันทั้งเรื่องเป็นพันๆ นัด... กี่ล้านเหรียญละเนี่ย... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #6291 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 06:44:34 PM »

ละจะซื้อมาทำไมหว่า  ราคาหลายล้านกลายเป็นแค่บั้งไฟ  ผมว่าสุดท้ายก็จะกลายเป็นแบ็คทูเบสิค  เอาปืนกลอากาศมาไล่ยิงกันเหมือนเดิม

สมมติว่า ถ้าพี่ต้องต่อสู้กับศัตรู เขายิงได้ตั้งแต่ 100 กม+(AHM) แต่พี่มีแค่ จรวดที่ยิงได้ไกลสุด ไม่เกิน 10 กม (IRM) คงลำบากแย่เลยครับ เดี๋ยวนี้จรวดนำวิถียุคหลังๆ ฉลาดขึ้น มีความต้านทานต่อแชฟท์ และแฟลร์ และพวกแจมมิ่งได้มากขึ้นครับ แจมมิ่งตัวเก่าๆก็ไม่ได้กินเหมือนกัน

อย่างจรวด R-73 ที่นำวิถีด้วย อินฟราเรด แยกแยะภาพความร้อนออกระหว่าง แฟลร์ กับเครื่องบิน พร้อมทั้งหักเลี้ยวได้มากสุด 30G หลบยังงัยก็แทบไม่พ้นครับ

หรือจรวดพวก R-77 หรือ AIM-120 รุ่นหลังๆ ก็ทนต่อ ECM ได้มากขึ้น แถมแยกเป้าออกระหว่างแชฟท์ และเครื่องบิน ครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #6292 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 07:05:41 PM »

เศร้า เศร้า เศร้า สุดท้ายสงครามก็วัดกันที่ความรวย  ใครรวยกว่าก็ชนะไปจริงๆๆนะผมว่า   แต่ที่โจ๊กบอกผมก็พิสูจย์ได้อย่างคือให้เน้นคุณภาพมากกว่าปริมาณ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #6293 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 07:51:34 PM »

เศร้า เศร้า เศร้า สุดท้ายสงครามก็วัดกันที่ความรวย  ใครรวยกว่าก็ชนะไปจริงๆๆนะผมว่า   แต่ที่โจ๊กบอกผมก็พิสูจย์ได้อย่างคือให้เน้นคุณภาพมากกว่าปริมาณ

แต่ในบางครั้ง บางกรณี ปริมาณก็คือคุณภาพครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #6294 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 07:55:12 PM »

เศร้า เศร้า เศร้า สุดท้ายสงครามก็วัดกันที่ความรวย  ใครรวยกว่าก็ชนะไปจริงๆๆนะผมว่า   แต่ที่โจ๊กบอกผมก็พิสูจย์ได้อย่างคือให้เน้นคุณภาพมากกว่าปริมาณ

ไม่แน่เสมอไปหรอกครับ... เวียดนามเหนือจนกว่าอเมริกาตั้งเยอะ... อเมริกายังต้องถอยเลย... ผมว่าผลของสงครามมันขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายๆ อย่าง... แต่ที่แน่ๆ คือ... สงครามสร้างแต่ความหายนะครับ...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #6295 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 07:57:36 PM »

ไม่แน่เสมอไปหรอกครับ... เวียดนามเหนือจนกว่าอเมริกาตั้งเยอะ... อเมริกายังต้องถอยเลย... ผมว่าผลของสงครามมันขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายๆ อย่าง... แต่ที่แน่ๆ คือ... สงครามสร้างแต่ความหายนะครับ...

เมกาแพ้เพราะสงครามภายในไม่ใช่เหรอครับ   Huh Huh แต่ผมเห้นด้วยเรื่องสงครามมีแต่หายะนะ นะอันนี้จริงมากๆๆ

แต่ในบางครั้ง บางกรณี ปริมาณก็คือคุณภาพครับ
เช่นอะไรบ้างครับ ในกรณีเครื่องบินรบและอาวุธของเครื่องบินนะ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6296 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 08:07:40 PM »

สมมติว่า ถ้าพี่ต้องต่อสู้กับศัตรู เขายิงได้ตั้งแต่ 100 กม+(AHM) แต่พี่มีแค่ จรวดที่ยิงได้ไกลสุด ไม่เกิน 10 กม (IRM) คงลำบากแย่เลยครับ เดี๋ยวนี้จรวดนำวิถียุคหลังๆ ฉลาดขึ้น มีความต้านทานต่อแชฟท์ และแฟลร์ และพวกแจมมิ่งได้มากขึ้นครับ แจมมิ่งตัวเก่าๆก็ไม่ได้กินเหมือนกัน

อย่างจรวด R-73 ที่นำวิถีด้วย อินฟราเรด แยกแยะภาพความร้อนออกระหว่าง แฟลร์ กับเครื่องบิน พร้อมทั้งหักเลี้ยวได้มากสุด 30G หลบยังงัยก็แทบไม่พ้นครับ

หรือจรวดพวก R-77 หรือ AIM-120 รุ่นหลังๆ ก็ทนต่อ ECM ได้มากขึ้น แถมแยกเป้าออกระหว่างแชฟท์ และเครื่องบิน ครับ

ที่ผมกลัวก็เพราะอย่างนี่แหละครับ  พวก Su  ของเวียดนาม  กับของมาเลย์  ยังไงก็ต้องมีพวก R-73 หรือ R-77  ติดมามั่งแหละครับ  ระยะยิงก็ไกลอีกต่างหาก   ไหว้

Pu[IT48]
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #6297 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 08:46:41 PM »

ที่ผมกลัวก็เพราะอย่างนี่แหละครับ  พวก Su  ของเวียดนาม  กับของมาเลย์  ยังไงก็ต้องมีพวก R-73 หรือ R-77  ติดมามั่งแหละครับ  ระยะยิงก็ไกลอีกต่างหาก   ไหว้

อย่าไปกลัวครับ พี่

อย่าลืม เมทิออร์ 2ร้อยกว่าโล Su มันลำบักเป้ง เห็นมาตั้งแต่ 180-200 กิโลกละมั้ง ถ้า เป็นเรด้าของ Jas39 ยิงก่อนมันต้องหลบก่อน

ไม่ยิงสวนเราหลอกครับ

อิอิ

"กระสุน" พิสูจน์ "ความจริง" เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #6298 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 08:53:22 PM »

สรุปนี้ ของใครยาวกว่าได้เปรียบ อิอิอิ
ถ้าเราใช้เรด้าของเอแว็ค นำร่องให้ jas 39 ยิงจรวด โดนนำวิถีด้วยเอแว็คได้คงดีนะครับ

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6299 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 08:54:26 PM »

...น่าจะใช่ครับ ไอ้กันแพ้สงครามเวียดนามเพราะศึกภายใน นักศึกษาทั่วประเทศเดินขบวนประท้วงรัฐบาล ให้ถอนทหารออกจากเวียดนาม Professorผม(ปัจจุบันนี้ท่านเกษียณไปแล้ว อายุ60ต้นๆ) ตอนนั้นท่านเรียนอยู่ที่ Kent University ที่ OHIO ท่านบอกว่า ไปประท้วงกับเพื่อนโดนทั้งแก๊สน้ำตาและกระบองตำรวจหวด ได้รอยแผลเป็นจากเหตการณ์นี้ด้วย ยังมาโชว์พวกผมอีกต่างหากว่า ไม่ได้ไปรบที่เวียดนามแต่ก็ได้รอยแผลจากสงครามเหมือนกัน อิอิ... เยี่ยม คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หน้า: 1 ... 417 418 419 [420] 421 422 423 ... 1487
  พิมพ์