เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:23:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 419 420 421 [422] 423 424 425 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3897561 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #6315 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 12:00:28 AM »

ไหว้ ไหว้ ขอบคุรครับผมตอบได้ชัดเจนดี  ก็จริงเนอะ แต่ปริมาณนี้ต้องเยอะมากๆๆเลยละ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #6316 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 01:09:05 AM »

ในบาง กรณี ปริมาณ ไม่ได้หมายถึง คุณภาพ เสมอไป อย่าง สงคราม 6 วัน ที่ ยิว รบกับ ชาติตะวันออกกลาง รุมกินโต๊ะ อาหรับ มีทหารและ อาวุธมากกว่า ยิว 10/1 แต่ ยิวใช้ คุณภาพของ ทหาร ที่เหนือกว่า เอาชนะได้

ปริมาณ ไม่ได้หมายถึง คุณภาพ เสมอไป ครับ เทคโนโลยี่ อาวุธในปัจจุบัน ทำให้ แผนการรบ ที่เคยใช้ในสงครามโลกครั้งที่ 2 ใช้แทบไม่ได้แล้วในปัจจุบัน โดยเฉพาะ สงครามทางอากาศ โอกาศที่ นักบิน จะทำ ด๊อกไฟท์ แทบไม่มีให้เห็น ถ้ามี น้อยมาก ๆ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #6317 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 01:27:01 AM »

แบบนี้เท่ากับ ปตอ.แทบไร้ประโยชน์เลยนะครับ  ถ้าซัดกันตั้งแต่ยังมองไม่เห็น

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #6318 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 02:14:17 AM »

ในบาง กรณี ปริมาณ ไม่ได้หมายถึง คุณภาพ เสมอไป อย่าง สงคราม 6 วัน ที่ ยิว รบกับ ชาติตะวันออกกลาง รุมกินโต๊ะ อาหรับ มีทหารและ อาวุธมากกว่า ยิว 10/1 แต่ ยิวใช้ คุณภาพของ ทหาร ที่เหนือกว่า เอาชนะได้

ปริมาณ ไม่ได้หมายถึง คุณภาพ เสมอไป ครับ เทคโนโลยี่ อาวุธในปัจจุบัน ทำให้ แผนการรบ ที่เคยใช้ในสงครามโลกครั้งที่ 2 ใช้แทบไม่ได้แล้วในปัจจุบัน โดยเฉพาะ สงครามทางอากาศ โอกาศที่ นักบิน จะทำ ด๊อกไฟท์ แทบไม่มีให้เห็น ถ้ามี น้อยมาก ๆ

งานนี้ต้องชมการข่าวยิวครับ ยิวรู้แม้กระทั่งว่านักบินอาหรับขึ้นบิน ลงจอด เมื่่อไร และจัดการทำลายซะเยอะตั้งแต่ก่อนบินขึ้น ยิวครองอากาศได้ ทำให้กำลังภาคพื้นสบายครับ

การทำด็อกไฟท์ยังสำคัญอยู่ครับ หลังจากเกาหลีเป็นต้นมาหลายคนนึกว่าคงยิงกันแต่จรวดแล้ว จนมาเวียดนามที่ kiill ratio พิสูจน์ว่านักบินเชื่อมั่นในจรวดมากไป จนต้องมี Top Gun งัยครับ เทคโนโลยีที่ทำให้ยิงกันระยะไกลพัฒนาไป แต่เทคโนโลยีในการป้องกัน ก็มากตามครับ

ปตอ ยังสำคัญอยู่ครับ ในหลายๆกรณี แถมมันก็เป็นภัยคุกคามที่สำคัญของเครื่องบินที่บินต่ำๆ ด้วยครับ ผมเคยเห็นปืนอัตตาจร 23 มม แบบ 4 ลำกล้อง แบบ ZSU-23-4 ใช้เรดาร์ Gun Dish ควบคุม ยิงเป้าเคลื่อนที่ ขอบอกว่าถ้ามีเจ้านี่อยู่ ก็คิดหนักครับถ้าผมเป็นเครื่องฝ่ายตรงข้ามที่ต้องบินต่ำๆ

ปล ผมชอบนักบินยิว เขาเก่งจริงๆ ทั้งบู๊และบุ๋น ในเคสนึงมิราจ 3 ไล่ตามเครื่องของอิยิปต์ หรือจอร์แดนก็ไม่ทราบ นักบินอีกฝ่ายก็เก่ง นักบินยิวเลยเปลี่ยนความถี่เป็นของอาหรับ(มันรู้แม้กระทั่งช่องสัญญาณ) แล้วบอกว่า ให้เบรคไปทางขวา เป็นภาษาอาหรับ แล้วก็ยิงดักเอาเลย เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นมาแล้วครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #6319 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 02:33:16 AM »

ผมเข้าใจละทำไมเค้าถึงไม่ชอบยิว  แสบจริงๆๆ Grin Grin Grin

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #6320 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 03:03:10 AM »

นอกเหนือจากความชำนาญของทหารและนักบินยิวนะครับ

ปัจจัยสำคัญที่สุดที่ช่วยให้ยิวชนะในสงคราม6วัน คือการข่าวครับ รู้ทุกอย่างแม้กระทั้งนักบินฝ่ายตรงข้ามชื่ออะไร ชอบกินอะไร เที่ยวที่ไหน

ทางภาคพื้นดิน รู้กระทั้งว่ากับระเบิดฝังอยู่แถวไหน ต้องโจมตีตรงรอยต่อตรงไหน รู้กระทั้งความถี่วิทยุ

บก.ยิวเลยทำเนียนส่งวิทยุให้กองพันรถถังข้าศึกเปลี่ยนความถี่ ทีนี้ยิวก็กุมความได้เปรียบเต็มที่จนยึดรถถังได้ทั้งกองพัน

ที่สำคัญยิวไม่เลือกวิธีการลงมือ ถ้าเพื่อชาติยิวทำทั้งนั้นครับ 
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #6321 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 09:22:26 AM »

ขอถามหน่อยครับ ตอนนี้จรวด air to air ที่น่ากลัวที่สุด ทั้งที่ประจำการแล้ว และยังไม่ประจำการ

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6322 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 09:39:19 AM »

ยาวกว่าครับ

ผมเคยอ่านเจอ ระยะที่บริษัทวัดกันอยู่ ที่ 220-250 นี่แหละ เคยอ่านใน เว็ป ไทยไฟล์คลับ

ใหญ่กว่า แอมแรม ใช้เครื่องแรมเจ็ท 

ต้องอย่าลืมว่า ในการรบกันมีการใช้ ECM ครับ ทำให้ระยะตรวจจับลดลงแน่ๆ ยิ่งพวกที่ใช้ AESA นี่ใช้เรดาร์ของตัวเองเป็น ECM ได้เลย แถมตัวมันเองก็ทนต่อ ECM ได้มากขึ้น จรวดเมเทเออร์ในปัจจุบันยังคงไม่ประจำการ ยังทดสอบกันอยู่ครับ ถ้าเทียบจรวดในชั้นเดียวกันของทางฝั่งรัสเซีย ผมเสนอ

Novator K-100 หมัดยาว เอาไว้ถลุงพวก high value asset อย่าง แอแวค และ แทงค์เกอร์ ระยะยิงไม่เท่าไรแค่ประมาณ 400 กม

ตัวที่สอง

Vympel R-37 บินเร็ว 6 มัค ยิงไกลเกือบๆ 400 km(398 km)

แล้วกริฟเฟนของเราจะหามาติดได้รึเปล่าครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #6323 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 09:50:09 AM »

..ดูความภาคภูมิใจของคนไทยทั้งชาติ JASS-39C/D นิตยสารแทงโกเดือน พค 53 ได้อธิบายเกี่ยวกับอาวุธที่ติดตั้ง ซึ่ง JASS-39C/D สามารถติดตั้งได้ทั้งระบบอาวุธของไอ้กัน ยุโรป และของอิสราเอล ถ้ายิวยอมขาย Python-5 ให้ ผมว่าตัวนี้น่าสนเพราะสมรรถนะเท่าๆกับ AIM-9Xของไอ้กันซะอีก.. เยี่ยม 

อยากทราบว่า อาวุธ อากาศ สู่อากาศ ของJASS-39 ที่เขาขายมาด้วยนั้นตัวใหนดีที่สุดครับ  ของเรานะครับ เขาแถมอะไรมาบ้าง
อยากไห้ JASS-39  ของเรามีตัวที่ยิงได้ไกล้ๆนะครับ  สัก 100 กิโลเมตรขึ้นนะครับ  เขาแถมมาหรือเปล่าครับ ไหว้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6324 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 01:01:06 PM »

คุณบานไม่รู้โรย คิคิ  ป่วนได้ตลอดจริง ๆ นะครับ หลายกระทู้แล้ว Smiley

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
thitipun-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 108

c.a.s.c. "changaut alumni shooting club"

« ตอบ #6325 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 01:50:16 PM »

คุณบานไม่รู้โรย คิคิ  ป่วนได้ตลอดจริง ๆ นะครับ หลายกระทู้แล้ว Smiley
อย่าไปสนใจพวกนี้เลยครับ ยิ่งตอบโต้ มันยิ่งได้ใจ ถ้าไม่สนใจ มันจะเหงาและเฉาไปเองครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

หัวใจหนุ่มในร่างที่แก่ ดีกว่า หัวใจท้อแท้ในร่างที่หนุ่ม
Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #6326 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 04:14:36 PM »

เรื่องนี้ผมรับไม่ได้จริงๆครับ ถึงคุณบานไม่รู้โรย คิคิ จะแสบยังไงก็ไม่ควรไปว่าเขาขนาดนี้นะครับ  Angry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2010, 04:19:53 PM โดย Tarvor(รักในหลวง) » บันทึกการเข้า

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #6327 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 05:28:14 PM »

ผมดูโฆษณามาเมื่อกี๊ครับ รายการSponge(เขียนแบบนี้หรือเปล่า) ช่อง9 คืนนี้ เวลา 2 ทุ่มครึ่งครับ มีเรื่องKAI T-50 Golden Eagleด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2010, 05:32:30 PM โดย Tarvor(รักในหลวง) » บันทึกการเข้า

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
gt4nfs3
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #6328 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 07:05:33 PM »

ผมดูโฆษณามาเมื่อกี๊ครับ รายการSponge(เขียนแบบนี้หรือเปล่า) ช่อง9 คืนนี้ เวลา 2 ทุ่มครึ่งครับ มีเรื่องKAI T-50 Golden Eagleด้วยครับ

ขอบคุณครับ..จะรอดูครับ
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #6329 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 07:30:46 PM »

เศร้า

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
หน้า: 1 ... 419 420 421 [422] 423 424 425 ... 1487
  พิมพ์