เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:46:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 431 432 433 [434] 435 436 437 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3896971 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #6495 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 07:48:50 PM »

ถามผู้รู้นะครับ ปืนที่ติดกับเครื่องบินรบถ้าเกิดเวลายิงเกิดกระสุนด้านหรือปืนขัดลำนักบินแก้ไขเองเลยได้ไหมครับหรือว่าต้องลงมาแก้ไขก่อนถึงจะสามารถยิงนัดต่อไปได้ครับ

เปิดเน็ตหาดีกว่าครับ ผมเคยเห็น การทำงานของปืน บนเครื่องบินแบบ 3 มิติ บนอินเตอร์เน็ตนี่แหละ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกท่านนะครับที่ผมถามอย่าเข้าใจผิดว่าผมจะลองภูมิของทุกท่านนะครับคือผมไม่รู้จริงๆคร้บเลยถาม  เปิดเ็น็ตดูส่วนมากก็อ่านไม่ออกคร้บผมอ่านภาษาอ้งกฤษไม่ออกคร้บ  ถ้าภาษาพม่าพอได้ครับขอบคุณอีกครั้งคร้บ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #6496 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 08:02:01 PM »

ภาพระหว่างการฝึกCope Tiger 2010 พันจ่าอากาศตรี จอห์น  กัวนา Jump Master ของC-17 แสดงวิธีทำการโดดร่มออกจากประตูเครื่อง เหมือนตรงประตูจะไม่มีลมอะไรเลย Huh ท่านถึงได้ทำแบบนี้ได้ครับ

หรือว่าเขาทำตอนอยู่บนพื้นครับ ผมเห็นตรงบานพับที่เหนือล้อกางเหมือนกางล้ออยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2010, 08:10:50 PM โดย Tarvor(รักในหลวง) » บันทึกการเข้า

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
wardog
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #6497 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 08:35:03 PM »

เอ   ถ้ามันบินอยู่ตากล้องจะไปอยู่ตรงไหนล่ะครับ

---------------------------------------------------
คนใดใช้ชื่อไทยอยู่ กายก็ดูเหมือนไทยด้วยกัน  ได้อาศัยโพธิ์ทองแผ่นดินของราชันย์ แต่ใจมันยังเฝ้าคิดทำลาย
คนใดเห็นไทยเป็นทาส ดูถูกชาติเชื้อชนถิ่นไทย  แต่ยังฝังทำกิน กอบโกยสินไทยไป เหยียดคนไทยเช่นทาสของมัน

หนักแผ่นดิน หนักแผ่นดิน คนเช่นนี้เป
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #6498 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 08:38:05 PM »

-..-'' เออ...ใช่ครับ ลืมนึกไป ขอบคุณครับ

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #6499 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 10:02:29 PM »

เรื่องเครื่องบิน ผมเองคงต้องยอมเข้าเขาจริงๆ ไม่ค่อยรู้เลยเรื่องนี้

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6500 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 10:40:19 PM »

..ผมก็ไม่ได้รู้อะไรมากหรอกครับ แต่ที่พอจะรู้อยู่บ้างก็เพราะเป็นคนไฝ่อยากจะรู้ อะไรที่เป็นแหล่งข้อมูลหามาอ่านตลอด ตั้งแต่สมัยเรียน หาตังค์เองยังไม่ได้ก็ขอตังค์แม่ซื้อ ทั้งนิตยสารสมรภูมิ(สมัยนั้น)แทงโก และอื่นๆ จนบัดเดี่ยวนี้มีสื่อทางโลกไซเบอร์ ก็เลยทำให้เรื่องที่อยากรู้ ได้รู้ได้ง่ายขึ้นกว่าเก่า เสียดายที่นิตยสารสมรภูมิที่ต้องปิดตัวเองไป.. ไหว้ เศร้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #6501 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 10:53:30 PM »

..ผมก็ไม่ได้รู้อะไรมากหรอกครับ แต่ที่พอจะรู้อยู่บ้างก็เพราะเป็นคนไฝ่อยากจะรู้ อะไรที่เป็นแหล่งข้อมูลหามาอ่านตลอด ตั้งแต่สมัยเรียน หาตังค์เองยังไม่ได้ก็ขอตังค์แม่ซื้อ ทั้งนิตยสารสมรภูมิ(สมัยนั้น)แทงโก และอื่นๆ จนบัดเดี่ยวนี้มีสื่อทางโลกไซเบอร์ ก็เลยทำให้เรื่องที่อยากรู้ ได้รู้ได้ง่ายขึ้นกว่าเก่า เสียดายที่นิตยสารสมรภูมิที่ต้องปิดตัวเองไป.. ไหว้ เศร้า

ผมก็แฟนสมรภูมิครับ... บางทีไปเจอที่เขาเอามาเลหลังตามตลาดนัด... ก็จะซื้อมาเป็นปึกๆ อ่านซะตาฉ่ำเลย... Grin Grin Grin เสียดายที่บางส่วนโดนปลวกแทะ... กับสูญหายไป... ตอนนี้เหลือไม่กี่เล่มเองครับ...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6502 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 12:10:24 PM »

..นักบิน F-16 เดี่ยวมือหนึ่งของไทยเรา ณ เวลานี้ จะเป็นใครไปเสียไม่ได้ นอกจากท่านเสธฯกองบิน1 น.อ.ระวิน ถนอมสิงห์ ฝีมือขั้นเทพฯในภูมิภาคแถบๆนี้.. เยี่ยม หลงรัก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
real deal
Newbie
*

คะแนน 0

เอาชนะตน คนเดียวพอ

« ตอบ #6503 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 02:01:31 PM »

..นักบิน F-16 เดี่ยวมือหนึ่งของไทยเรา ณ เวลานี้ จะเป็นใครไปเสียไม่ได้ นอกจากท่านเสธฯกองบิน1 น.อ.ระวิน ถนอมสิงห์ ฝีมือขั้นเทพฯในภูมิภาคแถบๆนี้..

เห็นด้วยและยอมรับ ที่สัมผัสมายังมีอีกหลายท่าน เช่น chesky  , tuesday  etc.   Cool Cool
เหมือนเสธฯ ท่านจะหล่อขึ้น (ใช้ Hair Grow หรือเปล่า 55)

You happy , I happy ~
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6504 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 04:07:44 PM »

..เก้าอี้ทำงาน ที่ลูกผู้ชายไทยแย่งกันเข้า ปีละ2หมื่นกว่าคนทุกๆปี แต่มีสิทธิ์ที่จะได้นั่งแค่ปีละไม่เกิน10คน ในรูปถามเล่นๆหน่อย ว่าเป็นเก้าอี้ของ F-16 Block ใด.. เยี่ยม ไหว้

Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #6505 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 04:37:36 PM »

อ้าว แล้วทำไมเมื่อตอนกลางเดือนผมไปเจอสมรภูมิที่ร้าน แล้วก็ยังซื้อมาเลยครับ เรื่องCobra Gold(Cope Tigerด้วยในเล่มเดียวกัน)อยู่เลยครับ แต่เล่มบางครับ เพราะเป็นภาพสีทั้งเล่ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2010, 04:41:14 PM โดย Tarvor(รักในหลวง) » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6506 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 05:00:06 PM »

..แบบรวมเล่มแล้วครับ นานๆออกมาที แต่แบบรายเดือนเหมือนก่อนไม่มีแล้ว.. หลงรัก

Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #6507 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 05:26:04 PM »

หรือครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2010, 06:08:25 PM โดย Tarvor(รักในหลวง) » บันทึกการเข้า

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #6508 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 09:42:57 PM »

..เก้าอี้ทำงาน ที่ลูกผู้ชายไทยแย่งกันเข้า ปีละ2หมื่นกว่าคนทุกๆปี แต่มีสิทธิ์ที่จะได้นั่งแค่ปีละไม่เกิน10คน ในรูปถามเล่นๆหน่อย ว่าเป็นเก้าอี้ของ F-16 Block ใด.. เยี่ยม ไหว้

ภาพอยู่ในงานแอร์โชว์... เดาว่าบล๊อค ๖๐ รุ่นใหม่ล่าสุดครับ... Grin Grin Grin

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #6509 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 10:34:36 PM »

อันนี้ตั้งใจเอามาให้ทายครับ ค็อกพิทของเครื่องบินรุ่นอะไร

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
หน้า: 1 ... 431 432 433 [434] 435 436 437 ... 1487
  พิมพ์