เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:24:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 436 437 438 [439] 440 441 442 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3896808 ครั้ง)
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #6570 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 02:54:29 PM »

ไม่ใช่ครับ ใบ้ให้ว่าลูกผสม
Il-76ทอ.อินเดีย ถ้าไม่ถูกก็ยอมแล้วครับ บู่

ปิ๊งป่อง

อิอิอิ

ใช่ครับ IL-76 แบกกระด้งฟัลคอน จากอิสราเอล

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6571 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 02:59:59 PM »

..ท่านJoke เครื่องIl-76 ที่ขนอาวุธมาจากเกาหลีเหนือแล้วแวะจอดซื้อเบียร์ที่ดอนเมือง ตกลงตัวเครื่องรัฐบาลเราจะเอายังงั้ย จะทำเป็นประการังเทียม หรือส่งกลับคืนให้เขา ถ้าไม่ส่งกลับ เราให้ยิวทำเป็นเครื่องแจ้งเตือนภัยเหมือนของอินเดีย ติดเรดาร์ฟัลคอนดีไหม อิอิ.. ไหว้ คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #6572 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 03:05:43 PM »

..ท่านJoke เครื่องIl-76 ที่ขนอาวุธมาจากเกาหลีเหนือแล้วแวะจอดซื้อเบียร์ที่ดอนเมือง ตกลงตัวเครื่องรัฐบาลเราจะเอายังงั้ย จะทำเป็นประการังเทียม หรือส่งกลับคืนให้เขา ถ้าไม่ส่งกลับ เราให้ยิวทำเป็นเครื่องแจ้งเตือนภัยเหมือนของอินเดีย ติดเรดาร์ฟัลคอนดีไหม อิอิ.. ไหว้ คิก คิก

น่าจะต้องส่งคืนครับ ^^

Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #6573 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 06:02:47 PM »

ผมขอได้มั้ยครับ อิอิ Grin

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6574 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 09:29:30 PM »

G-Suit แบบเสื้อที่ผมถาม จะมีสายอากาศเข้าเสื้อบริเวณกลางอกเสื้อ หลงรัก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6575 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 10:01:21 PM »

..Locked On and Fox Three.. เยี่ยม หลงรัก
http://www.youtube.com/watch?v=CgMMC6PxE2U

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #6576 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 10:57:10 PM »

..ท่านJoke ชุดต้านแรงโน้มถ่วง(G-Suit)แบบเสื้อ ที่นักบิน F-16 ฝูง403 สวม หลักการทำงานเพื่อบล็อคเลือดจากหน้าอกหรือส่วนไหนครับ ไม่ค่อยเห็น เลยงง.. ไหว้ หลงรัก

แบบเสื้อนี่แบบไหนน่ะครับ ยังไม่เคยเจอ ส่วนมากจะเป็น ชุดดำรงชีพมากกว่าครับ ตัว G-suit จะใส่ตั้งแต่ขามาถึงสะโพกแค่นั้นน่ะครับ เพราะ เวลาที่แรงจีเพิ่มขึ้นมาเลือดจะลงไปอยู่ที่ร่างกายส่วนล่าง และจะเกิดอาการ G-LOC หรือ อาการ blackout ครับ

บางแบบมีส่วนที่เพิ่มแรงดันที่ช่องท้องด้วยครับ...

แต่มันจะทำงานเป็นช่วงเวลา...

ไล่จากขาแล้วค่อยมาที่ท้อง...

เคยเห็นของนักบินทอร์นาโดในช่องดิสโคเวอรี่ครับ... Cheesy

ใช่ๆ ผมเรียกไม่ถูกอะครับพี่หมอ เลยเรียกสะโพก แหะๆ ถ้าให้ตอบง่ายๆต้องบอก ถึงพุง แหะๆ

Cheesy:D:D:D

Grin เสียดายแหล่งข้อมูลผมไม่อยู่ คือเคยถามท่านเสธ.เอกไปครั้งหนึ่งนานมากแล้วเลยจำรายละเอียดของการทำงานของจีสูทแบบนี้ไม่ได้ ที่จำได้คือ นอกจากกางเกงและเสื้อแล้ว ยังรวมไปถึงหมวกที่ใส่ด้วย ซึ่งจะทำงานร่วมกันทั้งสามส่วนครับ Grin

-Joke-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #6577 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 11:19:18 PM »

..ท่านJoke ชุดต้านแรงโน้มถ่วง(G-Suit)แบบเสื้อ ที่นักบิน F-16 ฝูง403 สวม หลักการทำงานเพื่อบล็อคเลือดจากหน้าอกหรือส่วนไหนครับ ไม่ค่อยเห็น เลยงง.. ไหว้ หลงรัก

แบบเสื้อนี่แบบไหนน่ะครับ ยังไม่เคยเจอ ส่วนมากจะเป็น ชุดดำรงชีพมากกว่าครับ ตัว G-suit จะใส่ตั้งแต่ขามาถึงสะโพกแค่นั้นน่ะครับ เพราะ เวลาที่แรงจีเพิ่มขึ้นมาเลือดจะลงไปอยู่ที่ร่างกายส่วนล่าง และจะเกิดอาการ G-LOC หรือ อาการ blackout ครับ

บางแบบมีส่วนที่เพิ่มแรงดันที่ช่องท้องด้วยครับ...

แต่มันจะทำงานเป็นช่วงเวลา...

ไล่จากขาแล้วค่อยมาที่ท้อง...

เคยเห็นของนักบินทอร์นาโดในช่องดิสโคเวอรี่ครับ... Cheesy

ใช่ๆ ผมเรียกไม่ถูกอะครับพี่หมอ เลยเรียกสะโพก แหะๆ ถ้าให้ตอบง่ายๆต้องบอก ถึงพุง แหะๆ

Cheesy:D:D:D

Grin เสียดายแหล่งข้อมูลผมไม่อยู่ คือเคยถามท่านเสธ.เอกไปครั้งหนึ่งนานมากแล้วเลยจำรายละเอียดของการทำงานของจีสูทแบบนี้ไม่ได้ ที่จำได้คือ นอกจากกางเกงและเสื้อแล้ว ยังรวมไปถึงหมวกที่ใส่ด้วย ซึ่งจะทำงานร่วมกันทั้งสามส่วนครับ Grin

แกมาอยู่โคราชแล้วนี่พี่ 555

ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #6578 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 11:23:46 PM »

Grin ไปนานแล้ว ตั้งแต่ไปรับตำแหน่งผู้บังคับฝูง 103 Grin

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #6579 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 11:32:20 PM »

Grin ไปนานแล้ว ตั้งแต่ไปรับตำแหน่งผู้บังคับฝูง 103 Grin
ไม่มีลูกค้าชัว  มาซ่าได้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #6580 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 11:36:21 PM »

ไม่มีลูกค้าชัว  มาซ่าได้

หัวเราะร่าน้ำตาริน วิสาขบูชานะตาอ้น จะมีลูกค้าได้ไง หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #6581 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 07:05:41 AM »

ใครรู้ว่าเค้ายิงแพล็ชก่อนทิ้งระเบิดทำไมช่วยบอกผมทีนะครับ

F-16 live fire exercise in Afghanistan

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #6582 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 11:19:56 AM »

คงกลัวจะโดนสวนด้วยแซมประทับบ่าน่ะครับ 

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #6583 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 11:43:12 AM »

ใครรู้ว่าเค้ายิงแพล็ชก่อนทิ้งระเบิดทำไมช่วยบอกผมทีนะครับ

F-16 live fire exercise in Afghanistan
ตอนทิ้งระเบิดเป็นช่วงเวลาที่ล่อแหลมมากครับ  เพราะ อาจจะโดนSAMยิงได้ง่ายๆ เนื่องจากเครื่องบินบินช้าและต่ำครับ
เขาเรียกกันว่า แฟลร์(Flare)ครับ Grin มีไว้ล่อจรวดนำวิถีด้วยความร้อน

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6584 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 12:51:32 PM »

..โฉบต่ำขนาดนี้ ไม่ต้องSAMมั้งครับ แค่ ปตอ กับAK-47ก็สอยร่วง คงเป็นการซ้อมรบมากว่าถ้าปฏิบัติการจริงๆ หน่วยFACคงแจ้งเตื่อนก่อนแล้วว่าข้าศึกมีอะไรที่จะรอรับเวลาเข้าโจมตี.. เยี่ยม คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2010, 12:55:17 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 436 437 438 [439] 440 441 442 ... 1487
  พิมพ์