เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:32:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 446 447 448 [449] 450 451 452 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3896416 ครั้ง)
Pu[IT48]
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #6720 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 10:32:05 PM »

ยิวน่ะระดับโลกนะ  มาตราฐานการฝึกของยิวสูงมากครับ ผลงานในอดีตรับประกันได้ครับ ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกจะ ห้าต่อหนึ่ง

รบจริงหรือครับ

5 : 1

ยิ่งกว่า ทอม ครูซ ในเรื่อง ท๊อปกันอีกแฮะ

"กระสุน" พิสูจน์ "ความจริง" เสมอ
jib inter 2524
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6721 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 11:20:33 PM »

ดีครับจิ๊บครับสมาชิคใหม่ครับ
jib inter 2524
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6722 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 11:30:16 PM »

อยากทราบว่ากองทัพบกสั่ง ฮ.คอบบร้ามา7ลำได้หรือยังครับ
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #6723 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 12:54:52 AM »

พี่ 47 ผมอยากเห็น 777-300ER ตัวที่เช่ามาอะครับ ที่แต่ก่อนเป็น VT-JEA  มาบ้านเราเธอตีทะเบียนอะไร และชื่ออะไร อะพี่
ขอตอบแทนนะครับ HS-TKG HS-TKH HS-TKJ มีชื่อดังนี้ครับ กระบี่ ดาราภา และ เดชอุดม ครับ

ขอบคุณคร๊าบบบบ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #6724 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 11:33:35 AM »

พี่ 47 ผมอยากเห็น 777-300ER ตัวที่เช่ามาอะครับ ที่แต่ก่อนเป็น VT-JEA  มาบ้านเราเธอตีทะเบียนอะไร และชื่ออะไร อะพี่
ขอตอบแทนนะครับ HS-TKG HS-TKH HS-TKJ มีชื่อดังนี้ครับ กระบี่ ดาราภา และ เดชอุดม ครับ

รู้ลึก รู้จริง อิอิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6725 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 02:19:58 PM »

..แทงโกเดือน มิย53นี้ มีบทความต่อเนื่องเกี่ยวกับระบบอาวุธที่ติดตั้งกับเครื่องJASS-39C/D ตัวใหม่ของไทยเรา หนึ่งในระบบอาวุธที่น่ากลัวมากๆสำหรับประเทศที่คิดจะเป็นศัตรูกับเราตัวหนึ่งก็คือTaurus KEPD 350 (Kinetics Energy Penetrtion Destroyer-350) ที่น่ากลัวเพราะเป็นจรวด Cruise missile รัศมีทำการ 350Km ขับเคลื่อนด้วยเครื่องยนต์เทอร์โบแฟนเหมือนเครื่องยนต์ของเครื่องบินรบปัจจุบันนี้ และเป็นระบบอาวุธที่มีความแม่นยำสูงมากๆ ได้รับการออกแบบมาเพื่อให้ทะลวงผ่านระบบป้องกันทางอิเล็คทรอนิกส์ที่แน่นหนา(แน่นอนเครื่องJamming และ Wild Weasel ของ เหงี่ยน สิงคโปร์และมาเลเซียก็เอาไม่อยู่ อิอิ)ที่สำคัญไทยเรามีประจำการและเป็นหมัดเด็ดของ JASS-39C/D ซะด้วย และมีนักวิเคราะห์ทางทหารจากยุโรปอ้างว่า มีนักการทูตทางทหารของประเทศที่มีพรมแดนติดกับไทย ไปล๊อบบี้ไม่ให้สวีเดนขายอาวุธตัวนี้ให้กับไทยเรา อิอิ(เดาซิประเทศนั้นคือประเทศอะไร บอกก่อนว่าเป็นขี้ข้าไอ้กัน อาวุธของไอ้กันขายให้เขาแทบจะทุกๆอย่าง แต่ไทยเราแทบกราบ ไอ้กันก็ไม่ขายให้ ถึงขายก็ตกรุ่นไปแล้ว อิอิ) ระยะปล่อย 350Km นี้ ถ้าเราหมั่นใส้มัน เราปล่อยตัวนี้จากกลางอ่าวไทย จะถึงอนุสาวรีย์สิงห์โตทะเลพ่นน้ำไหมครับ อิอิ หุหุ.. ไหว้ เยี่ยม คิก คิก ขำก๊าก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Pu[IT48]
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #6726 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 02:37:19 PM »

..แทงโกเดือน มิย53นี้ มีบทความต่อเนื่องเกี่ยวกับระบบอาวุธที่ติดตั้งกับเครื่องJASS-39C/D ตัวใหม่ของไทยเรา หนึ่งในระบบอาวุธที่น่ากลัวมากๆสำหรับประเทศที่คิดจะเป็นศัตรูกับเราตัวหนึ่งก็คือTaurus KEPD 350 (Kinetics Energy Penetrtion Destroyer-350) ที่น่ากลัวเพราะเป็นจรวด Cruise missile รัศมีทำการ 350Km ขับเคลื่อนด้วยเครื่องยนต์เทอร์โบแฟนเหมือนเครื่องยนต์ของเครื่องบินรบปัจจุบันนี้ และเป็นระบบอาวุธที่มีความแม่นยำสูงมากๆ ได้รับการออกแบบมาเพื่อให้ทะลวงผ่านระบบป้องกันทางอิเล็คทรอนิกส์ที่แน่นหนา(แน่นอนเครื่องJamming และ Wild Weasel ของ เหงี่ยน สิงคโปร์และมาเลเซียก็เอาไม่อยู่ อิอิ)ที่สำคัญไทยเรามีประจำการและเป็นหมัดเด็ดของ JASS-39C/D ซะด้วย และมีนักวิเคราะห์ทางทหารจากยุโรปอ้างว่า มีนักการทูตทางทหารของประเทศที่มีพรมแดนติดกับไทย ไปล๊อบบี้ไม่ให้สวีเดนขายอาวุธตัวนี้ให้กับไทยเรา อิอิ(เดาซิประเทศนั้นคือประเทศอะไร บอกก่อนว่าเป็นขี้ข้าไอ้กัน อาวุธของไอ้กันขายให้เขาแทบจะทุกๆอย่าง แต่ไทยเราแทบกราบ ไอ้กันก็ไม่ขายให้ ถึงขายก็ตกรุ่นไปแล้ว อิอิ) ระยะปล่อย 350Km นี้ ถ้าเราหมั่นใส้มัน เราปล่อยตัวนี้จากกลางอ่าวไทย จะถึงอนุสาวรีย์สิงห์โตทะเลพ่นน้ำไหมครับ อิอิ หุหุ.. ไหว้ เยี่ยม คิก คิก ขำก๊าก

ก็ไหนว่า ความสำพันธ์ทางทหาร แนบแน่น ไง

กลัวอะไรรึ ลอดช่อง

"กระสุน" พิสูจน์ "ความจริง" เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6727 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 02:41:06 PM »

..เป็นความเห็นอุปมาอุปไมยของผมเอง ว่าระยะ350กิโลเมตร นี้มันถึงที่นั้นไหม เราไม่มีศัตรูกับใครหรอกครับ นอกจากศัตรูของแผ่นดินคนเดียวกัน(เข้าไปอ่านหน้าการเมืองครับ) ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6728 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 03:43:04 PM »

..สังเกตุไหมว่า ทบ เรามีเครื่องแบบลายพรางลายDigital แต่ทำไหมอากาศยานของทบ จึงทำลายพรางDigital ไม่ได้ ที่ทำไม่ได้เพราะลายพรางDigital ในอากาศยานนั้น เป็นสิทธิบัตรหรือลิขสิทธิ์ของประเทศ Slovakia
     อย่างเครื่อง Mikoyan-Gurevich MiG-29Aของ Slovakia Air Forceเครื่องนี้ (อ้างอิงจากเว๊ปทางทหาร เว๊ปอะไรจำไม่ได้ แต่อ่านเจอเนื้อหาเกี่ยวเรื่องนี้)..
ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #6729 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 04:04:26 PM »

สงสัยมานานแล้วไอ้พวกชุดลายพรางดิจิตอลเนี่ยมันพรางได้เนียนสู้แบบเก่าได้หรือไม่

เพราะในสายตาผม เช่นในกลางป่ามันไม่มีสภาพแวดล้อมจริงที่ไหนที่จะตัดกันเป็นสี่เหลี่ยมเป๊ะๆแบบนั้น

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #6730 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 06:23:59 PM »

เป็นเรื่องจริงหรือครับ ที่จะติดมากับเครื่องเรา และติดมากี่ตัวครับ ?

Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #6731 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 07:13:29 PM »

สงสัยมานานแล้วไอ้พวกชุดลายพรางดิจิตอลเนี่ยมันพรางได้เนียนสู้แบบเก่าได้หรือไม่

เพราะในสายตาผม เช่นในกลางป่ามันไม่มีสภาพแวดล้อมจริงที่ไหนที่จะตัดกันเป็นสี่เหลี่ยมเป๊ะๆแบบนั้น
ไม่ครับ สู้ลายแบบเดิมไม่ได้ แต่กำลังแก้ไขลายกันอยู่ครับ

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #6732 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 07:24:00 PM »

่ิืยังไม่ได้ทำเครื่องยังจำได้ไม่หมดครับ โจ๊ก

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #6733 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 08:31:00 PM »

ไม่ครับ สู้ลายแบบเดิมไม่ได้ แต่กำลังแก้ไขลายกันอยู่ครับ

อืม อือ...ผมก็ว่างั้นแหละถ้ามีกล้องส่องทางใกลแล้วเห็นลายเห็นขอบอะไรๆเป็นแท่งๆโมเสคดิจิตอลผมรู้ทันทีว่า
ไม่กลมกลืนไม่ใช่ธรรมชาติแน่.....สั่งพลแม่นปืนแจกลูกทันที

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #6734 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 08:33:25 PM »

Grin ไม่ได้พรางสายตาคนครับ แต่พรางจากสายตาอิเลคทรอนิคสมัยใหม่ทั้งหลายครับ ลายที่เห็นเป็นตาราง ๆ นั้นจะเข้ากันกับตารางพิกเซลจากอุปกรณ์ดิจิตอลสมัยใหม่ครับ Grin

หน้า: 1 ... 446 447 448 [449] 450 451 452 ... 1487
  พิมพ์