เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:31:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 448 449 450 [451] 452 453 454 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3896316 ครั้ง)
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #6750 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 01:35:26 PM »

..เที่ยงแล้ว ขอเชิญนักบิน ลูกฝูง และเจ้าหน้าที่ภาคพื้นทุกๆท่าน รับประทานอาหารเที่ยง มื้อนี้พร่าลิ้นวัว อย่างแซบ.. เยี่ยม น้ำลายหก

ฝูงนี้ดี อาหารน่ากิน อิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #6751 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 03:09:11 PM »

Grin...

ว่าแต่อาหารการกิน สำหรับนักบินที่ stand-by มีบังคับไหมครับ...

เช่นห้ามกินส้มตำ อะไรทำนองนี้....... คิก คิก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #6752 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 03:16:21 PM »

มาอยู่ฝูงนี้ด้วยคน ฮ่าๆๆๆๆๆ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #6753 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 05:18:19 PM »

Grin...

ว่าแต่อาหารการกิน สำหรับนักบินที่ stand-by มีบังคับไหมครับ...

เช่นห้ามกินส้มตำ อะไรทำนองนี้....... คิก คิก
เป็นไปได้ครับ คิก คิก อย่างถ้านักบินแพ้อาหารทะเล กินกุ้งเข้าไป แล้วเกิดไปโอ๊กบนเครื่องตอนดึง9G มีหวังได้ร่วงแน่ครับ ขำก๊าก

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #6754 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 05:28:46 PM »

เมี่ยงๆ มองๆ  เพือนบ้าน
RMAF 52nd Anniversary this coming June 20th, 2010.

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #6755 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 05:31:51 PM »

สงสัยมานานแล้วไอ้พวกชุดลายพรางดิจิตอลเนี่ยมันพรางได้เนียนสู้แบบเก่าได้หรือไม่

เพราะในสายตาผม เช่นในกลางป่ามันไม่มีสภาพแวดล้อมจริงที่ไหนที่จะตัดกันเป็นสี่เหลี่ยมเป๊ะๆแบบนั้น
ไม่ครับ สู้ลายแบบเดิมไม่ได้ แต่กำลังแก้ไขลายกันอยู่ครับ

แน่ใจเหรอครับว่าสู้ลายเดิมไม่ได้... งานออกแบบลายพรางของชุดทหาร... ในอเมริกามีคนที่ยึดเป็นอาชีพที่ทำเงินมหาศาลก็ไม่ใช่น้อยๆ คนนะครับ... ถ้าไม่ผ่านการทดสอบตามมาตรฐานของกองทัพ... ไอ้กันคงไม่ซื้อมาประจำการให้เปลืองงบประมาณหรอกครับ...

ครับ ลายคาโม ดิจิตอล ไม่ได้แค่ทำเป็นสี่เหลี่ยม ตารางๆนะครับ เขาดูถึงสายตาคนมองด้วย ที่สำคัญในระยะห่างประมาณหนึ่งมันจะเป็นภาพสามมิติครับ  หากไม่คำนวนตามพื้นฐานนี้ แค่ทำเป็นเหลี่ยมๆ ตารางๆ ใส่สีเข้าไป ก็ไม่ได้ผลครับ

ดีที่สุด ใส่โปรแกรมเข้าคอมป์ให้ออกแบบครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #6756 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 07:15:11 PM »

Grin...

เป็นไปได้ครับ คิก คิก อย่างถ้านักบินแพ้อาหารทะเล กินกุ้งเข้าไป แล้วเกิดไปโอ๊กบนเครื่องตอนดึง9G มีหวังได้ร่วงแน่ครับ ขำก๊าก

ถ้ารู้ตัวว่าแพ้อาหารทะเล แล้วยังจะกินเข้าไปอีก คงตกจิตเวช ไม่ได้ผ่านมาหรอกครับ..

นักบินทุกคน ต้องรู้จักรับผิดชอบตัวเอง...

ถ้ารับผิดชอบตัวเองไม่ได้ ก็ไปรับผิดชอบชีวิตคนอื่นไม่ได้หรอกครับ.

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #6757 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 07:25:35 PM »

เห็นด้วยครับ แล้วถ้าเกิดนักบินไปโอ๊กตอนบินอยู่จะทำยังไงล่ะครับ ตกใจ

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
นายกระจอก
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #6758 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 01:29:26 AM »

ตกไปหน้า 2 แล้วครับ  มาช่วยดันให้ ชอบอ่าน Grin

อย่าหวังพึ่งคนอื่น  ถ้าไม่หัดพึ่งตนเองก่อน
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #6759 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 04:43:49 AM »

เห็นด้วยครับ แล้วถ้าเกิดนักบินไปโอ๊กตอนบินอยู่จะทำยังไงล่ะครับ ตกใจ

อ๊วกเพราะอะไรล่ะครับ เพราะมันต้องมีสาเหตุ นักบินต้องรู้จักลิมิต ขีดความสามารถของตน และรับผิดชอบตัวเองอย่างที่พี่โอ๊คบอกครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #6760 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 07:59:17 AM »

เคยดูในรายการสารคดี  นักบินรบส่วนใหญ่ออกแนวสลบมากกว่าอ้วกเห็นพวกทดสอบแรง G  เจอเข้าไปเยอะๆๆนี้สลบเลย พวกเรื่องอาหารผมว่าไม่น่ากลัว

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #6761 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 10:02:13 AM »

Wink

МИ-8. Пролёт под Троицким мостом.

Газонокосилка Ми-8
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6762 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 10:30:15 AM »

..เจ้ามาเลฯทำเป็นกร่างเด้อ วันไหนเรามั่นใส้ขึ้นมา สั่งให้ JASS-39 ปล่อยเจ้าTaurus-350 (Kinetics Energy Penetration Destroyer-350) จากกองบิน7สุราษฏ์ ซักชุดวิ่งเข้าชนตึกแฝด Pretronas เดี่ยวได้กลายเป็นกองหินกองทรายในบัดดลนะนั้น อิอิ.. เยี่ยม คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #6763 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 10:51:24 AM »

ไม่ทราบว่าผู้โดยสารที่เอามาม่าต้มยำไปราดหน้าแอร์ที่เคยเป็นข่าวนั้น จะถูกระงับไม่ให้ขึ้นเครื่องตลอดชีวิตเลยหรือเปล่าครับ
มาเป็นถ้วยนะครับ ไม่ได้มาทั้งหม้อไฟแบบนี้ Grin Grin

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6764 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 11:51:21 AM »

..จะเที่ยงแล้ว ขอเชิญลูกฝูง นักบิน และเจ้าหน้าที่ภาคพื้นทุกๆนาย รับประทานข้าวเที่ยงนำกัน มื้อนี้ เมนูย่างเหมือนเดิม เดาซิว่าย่างอะไร อิอิ (เขตปลอดอาวุธของท่านชายนะนั้น ถ้าโดนตรงนั้น).. เยี่ยม หลงรัก น้ำลายหก น้ำลายหก คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หน้า: 1 ... 448 449 450 [451] 452 453 454 ... 1487
  พิมพ์