เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:25:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 459 460 461 [462] 463 464 465 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3895928 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #6915 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 08:41:04 PM »

..เดี่ยวจะหาว่าเข้าข้างไอ้กันซะเกินงาม ท่านนี้(ในหนัง)ก็เป็นวีรบุรุษของเวียดนามเหนือ ท่านเป็น ผบ กองพันภูเขาที่นั้น ปัจจุบันท่านเสียไปแล้ว(ชื่อท่านจริงๆ พร่งนี้ว่างๆจะพยายามค้นมาให้ ท่านใดทราบก็อนุเคราะห์ก่อนก็ไม่ว่ากัน) รูปผู้พันมัวร์ สังเกตุท่านติดดาบปลายปืน มีตะลุมบอนกันแน่ อิอิ.. เยี่ยม ไหว้
  ท่านเสียชีวิตในการรบหรือว่าแก่ตายครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #6916 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 08:48:58 PM »

..เดี่ยวจะหาว่าเข้าข้างไอ้กันซะเกินงาม ท่านนี้(ในหนัง)ก็เป็นวีรบุรุษของเวียดนามเหนือ ท่านเป็น ผบ กองพันภูเขาที่นั้น ปัจจุบันท่านเสียไปแล้ว(ชื่อท่านจริงๆ พร่งนี้ว่างๆจะพยายามค้นมาให้ ท่านใดทราบก็อนุเคราะห์ก่อนก็ไม่ว่ากัน) รูปผู้พันมัวร์ สังเกตุท่านติดดาบปลายปืน มีตะลุมบอนกันแน่ อิอิ.. เยี่ยม ไหว้
  ท่านเสียชีวิตในการรบหรือว่าแก่ตายครับ
Harold Gregory "Hal" Moore, Jr.  ครับ อดีต ผบ กองพันที่ 1 กรมทหารม้าอากาศที่ 7 อันลือชื่อ

อันนี้ถ่ายเมื่อเดือนที่แล้ว

Grin Grin ยังมะตายยยยยยยยยยยย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #6917 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 09:13:02 PM »

พลเอก เหงียน หู อัน(มันอ่านงี้ป่าวหว่า) ครับ เสียชีวิตไปในปี 1995 ท่านได้รับฉายาว่า "นายพลแห่งการรบ" จากนายพล โง วัน เกียบ ครับ

ส่วนคนนี้ จ่ากองพัน ที่เก๋าๆ ครับ

จ่า Basil L. Plumley ตอนนี้ก็ยังอยู่ครับ อายุ 90 ปีแล้ว ผ่านศึกมา 3 ศึก คือ สงครามโลกครั้งที่ 2 เกาหลี และเวียดนาม รูปนี้ก็ถ่ายเมื่อ 10 เมษาที่ผ่านมา

คนนี้ พันตรี Ed Freeman หรือที่เรียกว่า Too Tall ครับ เป็นนักบินอีกหนึ่งคนที่ได้รับเหรียญ Medal of Honor จากวีรกรรมที่หุบเขาลา ตรัง เสียชีวิตแล้วในปี 2008 ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2010, 09:27:23 PM โดย Joke - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #6918 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 09:18:15 PM »

คนที่พูดในหนังว่าปืนค่อยไปหาเอาข้างหน้าใช่ไหมครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #6919 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 09:24:16 PM »

คนนี้ผู้หมวดหนุ่ม ร้อยตรี John Lance "Jack" Geoghegan (ที่เมียคลอดลูกในหนัง) เสียชีวิตที่หุบเขาลา ตรัง ครับ จากวีรกรรมของเขาที่ช่วยเพื่อนจนตัวตาย เขาได้เหรียญ Silver Star, Bronze Star, Purple Heart

คนต่อมา

พันโท Bruce P. Crandall ฉายา Snakeshit ครับ ได้ Medal Of Honor จากวีรกรรมที่หุบเขา ลา ตรัง ตอนนี้ก็ยังอยู่ครับ

ส่วนคนนี้ Joseph L. Galloway นักข่าวสงครามครับ

คนซ้าย ครับ คนกลาง ฮัล มัวร์

Remplis ton cœur d'un vin rebelle
-Joke-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #6920 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 09:25:00 PM »

คนที่พูดในหนังว่าปืนค่อยไปหาเอาข้างหน้าใช่ไหมครับ

ใช่ครับ ผมชอบมากๆกับคนนี้ แซม เอลเลียต ก็เล่นซะถึงบทบาท

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6921 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 11:38:26 PM »

..ขอบคุณท่านJoke แล้วจ่าซาเวชละครับ ผมหารูปท่านไม่เจอ..ในหนังระเบิดอะไรครับที่เป็นสายยาวๆเหมือนสายไฟ ที่ผู้พันสั่งให้ไปพันต้นไม้เพื่อจะระเบิดตัดต้นไม้ทำ Landing Zone ให้ ฮ.ของ Snakeshit ลงจอดเพื่อส่งกระสุนและนำคนเจ็บกลับฐาน.. ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2010, 11:29:51 AM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #6922 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 08:52:48 AM »

ขอคั่นเวลา นิดเดียว

PAK-FA  VS Putin.

mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #6923 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 09:00:03 AM »

http://rutube.ru/tracks/3337146.html?v=4c7c468f7a77133aa8359df5566798f7
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #6924 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 11:31:41 AM »

ขอคั่นเวลา นิดเดียว

PAK-FA  VS Putin.

ผมชอบ ท่าทางการเดินของ ท่าน วลาดิมีร์ ปูติน ดูแกมั่นใจดี  เป็นบุคลิกของผู้นำ

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6925 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 12:48:09 PM »

Who is he. In this picture show below. Grin หลงรัก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #6926 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 01:18:52 PM »

ชอบปูตินมากครับ ทั้งท่าทาง และการตัดสินใจ  ต่างกับผู้นำไอ้กันอย่างลิบลับ

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6927 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 01:30:57 PM »

..ผมว่าเจ้า Stealth ของรัสเซีย ถึงเรดาร์จะตรวจไม่เจอ แต่การที่ติดเครื่องยนต์ของSu-30 ที่ยังไม่มีระบบกรองไอร้อนที่พ่นออกมาเหมือนเครื่องF-22Raptorของไอ้กัน ยังไงเครื่องอินฟราเรดก็คงจับคลื่นความร้อนที่พ่นออกมาได้.. หลงรัก

(( สองคุง ))
กับชีวิต มันก็แค่เนี๊ย..!
Hero Member

คะแนน 196

สู้ตายค๊าาา !

« ตอบ #6928 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 03:08:48 PM »

Cheesy อันนี้เค้าทดสอบอะไรอ่ะครับ   หรือว่ากำลังจะพัฒนาเพิ่มขีดความสามารถน้อ  Huh

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=Udbsb3cXlnY&amp;feature=related" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=Udbsb3cXlnY&amp;feature=related</a>

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #6929 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 03:33:04 PM »

ติดไอพ่น เพื่อร่นระยะ การบินขึ้นลง ของเครื่องครับ (แต่ดูในคลิ๊ปก็น่าเสี่ยงไม่น้อย เข้าใจว่าปัจจุบันคงดีกว่าในคลิ๊ป นะครับ)  Grin Grin Grin Grin Grin

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
หน้า: 1 ... 459 460 461 [462] 463 464 465 ... 1487
  พิมพ์