เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 09:40:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 462 463 464 [465] 466 467 468 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3895835 ครั้ง)
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #6960 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 10:01:09 PM »

กระทู้ตกอีกละ เงียบเหงาจริงๆช่วงนี้  เมื่อไรหนอน้องยาสชุดแรกจะเข้ามาอยุ่เมืองไทยเสียที อยากเจอตัวเป็นๆมั่งจัง

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
gt4nfs3
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #6961 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 10:11:06 PM »

กระทู้ตกอีกละ เงียบเหงาจริงๆช่วงนี้  เมื่อไรหนอน้องยาสชุดแรกจะเข้ามาอยุ่เมืองไทยเสียที อยากเจอตัวเป็นๆมั่งจัง

มาเลเซียเมื่อรับมอบ SU-30 เค้าได้สร้างโรงจอดเจ้า SU-30 โดยมีการติดเครื่องปรับอากาศให้..แล้วกองทัพอากาศไทยจะสร้างโรงเก็บที่ติดเครื่องปรับอากาศให้กับ gripen ไหมครับ?? ครับคุณครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #6962 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 09:56:41 AM »

มาเลเซียเมื่อรับมอบ SU-30 เค้าได้สร้างโรงจอดเจ้า SU-30 โดยมีการติดเครื่องปรับอากาศให้..แล้วกองทัพอากาศไทยจะสร้างโรงเก็บที่ติดเครื่องปรับอากาศให้กับ gripen ไหมครับ?? ครับคุณครับ

น้องยาสเขาคงไม่เปราะบางเอาใจยากเหมือนน้องซูซี่มั๊งครับ... แต่ก็ไม่แน่... ต้องรอดูครับ... Grin Grin Grin

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6963 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 11:15:58 AM »

..น้องยาสมาต้นปี2554 คงไม่ทันวันงานผู้ใหญ่แย่งเด็กดูเครื่องบินแน่นอน รอดูปีถัดไปหรือไม่ก็งานวันแสดงการบิน.. ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ม้าป่า - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #6964 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 06:57:00 PM »

Gripenมาคงทำให้คนไทยสับสนมากเลยว่า เครื่องบินอะไรและมาได้ยังไง
oconner99
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #6965 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 08:22:37 PM »

Gripenมาคงทำให้คนไทยสับสนมากเลยว่า เครื่องบินอะไรและมาได้ยังไง
ผมว่าถ้ามาถึงจริง ๆ เค้าก็จะออกข้าวกันยกใหญ่แหละครับ....เครื่องบินใหม่แบบนี้
มีรายงายพิเศษ สกู๊ปข่าวออกทีวี พูดถึงประวัติต่าง ๆ นา ๆ บลา ๆ ๆ ๆ ๆ
เหมือนตอนที่ภราดรคว้าแชมป์ใหม่ ๆ แหละครับ....ซักพักก็เลิกเห่อ!
.
.
ที่จะตกใจและมึน งง ก็คงจะเป็นเพื่อนบ้านเราแหละครับ
อิอิ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6966 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 08:27:12 PM »

..ขออนุญาตย้อนกลับไปที่สงครามเวียดนามอีกรอบครับ ผมอยากทราบความเป็นมาของภาพนี้ ที่ดังไปทั่วโลก มันเกิดอะไรขึ้น เห็นว่าคนที่ยิงนั้นไปใช้ชีวิตสบายอยู่ที่สหรัฐ.. ไหว้ เศร้า อ๋อย

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #6967 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 08:50:25 PM »

ผมว่าถ้ามาถึงจริง ๆ เค้าก็จะออกข้าวกันยกใหญ่แหละครับ....เครื่องบินใหม่แบบนี้
มีรายงายพิเศษ สกู๊ปข่าวออกทีวี พูดถึงประวัติต่าง ๆ นา ๆ บลา ๆ ๆ ๆ ๆ
เหมือนตอนที่ภราดรคว้าแชมป์ใหม่ ๆ แหละครับ....ซักพักก็เลิกเห่อ!
.
.
ที่จะตกใจและมึน งง ก็คงจะเป็นเพื่อนบ้านเราแหละครับ
อิอิ
ก็คงจะเป็นแบบนั้นน่ะแหละครับ เหมือนเรื่องทั่วๆไป เดี๋ยวก็เงียบ แล้วก็กลายเป็นเรื่องปกติไปเอง

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #6968 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 09:26:41 PM »

..ขออนุญาตย้อนกลับไปที่สงครามเวียดนามอีกรอบครับ ผมอยากทราบความเป็นมาของภาพนี้ ที่ดังไปทั่วโลก มันเกิดอะไรขึ้น เห็นว่าคนที่ยิงนั้นไปใช้ชีวิตสบายอยู่ที่สหรัฐ.. ไหว้ เศร้า อ๋อย
จำ ว่าเป็นภาพ เป็นหัวหน้าตำรวจ ไซง่อน ยิงหัวเวียดกงที่จับได้ในศึกวัน ตรุษ tet 1968  ภาพพร้อมข่าวที่เป็นฟิมล์ข่าว เผยแพร่ไปทั่วโลก ทำให้มีการต่อต้านสงครามเวียดนาม นะครับ US แพ้ทางการเมืองเลยต้องเริ่ม ถอนทหารนะครับ   อย่างไรผิดถูก เพื่อนสมาชิกช่วยเสริมด้วยครับ เรียนมา 25 ปีแล้วชักลืมๆๆ นะครับ ไหว้ เยาะเย้ย ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2010, 04:18:42 AM โดย ART รักในหลวง » บันทึกการเข้า

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #6969 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 10:58:16 PM »

จำ ว่าเป็นภาพ เป็นหัวหน้าตำรวจ ไซง่อน ยิงหัวววียดกงที่จับได้ในศึกวัน ตรุษ tet 1968  ภาพพร้อมข่าวที่เป็นฟิมล์ข่าว เผยแพร่ไปทั่วโลก ทำให้มีการต่อต้านสงครามเวียดนาม นะครับ US แพ้ทางการเมืองเลยต้องเริ่ม ถอนทหารนะครับ   อย่างไรผิดถูก เพื่อนสมาชิกช่วยเสริมด้วยครับ เรียนมา 25 ปีแล้วชักลืมๆๆ นะครับ ไหว้ เยาะเย้ย ยิ้มีเลศนัย

ภาพนี้ผมเคยเห็นที่เป็นภาพยนตร์ด้วยแหละครับ... ดูแล้วอึ้งไปเลย... คนโดนยิงล้มลงไปชักกระตุกยึกๆ สองสามที... แล้วแน่นิ่งไปเลย...  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

...

...ความบ้าระห่ำเกินไปของจีไอก็ทำให้เกิดการต่อต้านจากแนวหลังอย่างรุนแรง... เช่นเหตุการณ์ที่หมู่บ้านไมลาย... ที่คนในหมู่บ้านโดนสังหารเรียบ... เพราะเหตุสงสัยว่าเป็นเวียดกง... ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6970 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 07:12:31 AM »

..morning krab อิอิ ..ม๊าวววว เมื่อคืนหนักไปหน่อย หุหุ.. หลงรัก คิก คิก ขำก๊าก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #6971 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 08:11:12 AM »

จำ ว่าเป็นภาพ เป็นหัวหน้าตำรวจ ไซง่อน ยิงหัวเวียดกงที่จับได้ในศึกวัน ตรุษ tet 1968  ภาพพร้อมข่าวที่เป็นฟิมล์ข่าว เผยแพร่ไปทั่วโลก ทำให้มีการต่อต้านสงครามเวียดนาม นะครับ US แพ้ทางการเมืองเลยต้องเริ่ม ถอนทหารนะครับ   อย่างไรผิดถูก เพื่อนสมาชิกช่วยเสริมด้วยครับ เรียนมา 25 ปีแล้วชักลืมๆๆ นะครับ ไหว้ เยาะเย้ย ยิ้มีเลศนัย
ถูกต้องแล้วครับ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6972 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 10:16:24 AM »

..ภาพจริงของสมรภูมิ Ia Drang Valley นาทีที่3เป็นต้นไปครับ.. เศร้า อ๋อย หัวเราะร่าน้ำตาริน
http://www.youtube.com/watch?v=WGqaRV4wpFs&feature=related

maxgti
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #6973 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 10:37:42 AM »

สวัสดีครับทุกท่าน Grin ผมเป็นสมาชิกใหม่เพิ่งเข้ามาเล่น  แต่ผมได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้นานแล้ว ผมเห็นว่ากระทู้นี้มีความรู้มากมายเกี่ยวกับเครื่องบินรุ่นต่างๆมากมาย ซึ่งผมได้อ่านหนังสือแนวนี้มานานมากตั้งแต่เด็กๆ  อ่านมาตั้งแต่หนังสือ วีรกรรมเล่มแรก สมรภูมิ ฯ ผมไม่เคยคิดเลยว่ามีผู้สนใจแนวนี้มากเช่นนี้  ขอฝากตัวด้วยนะครับ

ขอฝากถามนิดหนึ่งเรื่อง เครื่องบิน Stealt รุ่นใหม่ของเกาหลีที่จะทำการผลิตร่วมกับอินโดนีเซีย  มีความคืบหน้าเป็นอย่างไรบ้าง  เยี่ยม
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #6974 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 11:05:01 AM »

สวัสดีครับทุกท่าน Grin ผมเป็นสมาชิกใหม่เพิ่งเข้ามาเล่น  แต่ผมได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้นานแล้ว ผมเห็นว่ากระทู้นี้มีความรู้มากมายเกี่ยวกับเครื่องบินรุ่นต่างๆมากมาย ซึ่งผมได้อ่านหนังสือแนวนี้มานานมากตั้งแต่เด็กๆ  อ่านมาตั้งแต่หนังสือ วีรกรรมเล่มแรก สมรภูมิ ฯ ผมไม่เคยคิดเลยว่ามีผู้สนใจแนวนี้มากเช่นนี้  ขอฝากตัวด้วยนะครับ

ยินดี ต้อนรับครับ เข้ามาแลกเปลี่ยน และข้อมูล เครื่องบินที่กระทู้นี้ครับ

ขอฝากถามนิดหนึ่งเรื่อง เครื่องบิน Stealt รุ่นใหม่ของเกาหลีที่จะทำการผลิตร่วมกับอินโดนีเซีย  มีความคืบหน้าเป็นอย่างไรบ้าง  เยี่ยม

หน้า: 1 ... 462 463 464 [465] 466 467 468 ... 1487
  พิมพ์