เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:43:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 490 491 492 [493] 494 495 496 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3895383 ครั้ง)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #7380 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 10:56:38 AM »

ทำไมถึงชนะยากล่ะครับ
สู้กับPak-FaหรือFlankerล่ะครับ

แฟลงเคอร์น่ะครับ
...เป็นดวลกันระหว่างบุคคลที่จบจากโรงเรียนนายเรืออากาศและทำงานที่โรงงานสร้างอากาศของกองทัพอากาศอินเดีย กับอีกคนที่เพิ่งจะเข้าเรียนชั้น ม.1 เอาสนุกแบบได้ความรู้นะครับ..มาดูมิติของ Stealth ของทั้งสองค่าย ของพี่หมีขาวอยู่ระหว่างการทดลองบินเท่านั้น ส่วนระบบอาวุธยังไม่ได้ติดตั้ง(ข่าวว่าอย่างงั้น)ส่วนของไอ้กันนั้น รอท่านโอบาม่าสั่งปล่อยหรัสแดงถล่มเกาหลีเหนือเท่านั้น เจ้านกนักล่าเป็นกองหน้าในการบุกแน่นอนอยู่แล้ว.. Grin เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2010, 11:00:18 AM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #7381 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 11:27:28 AM »

สู้กับPak-FaหรือFlankerล่ะครับ

...เป็นดวลกันระหว่างบุคคลที่จบจากโรงเรียนนายเรืออากาศและทำงานที่โรงงานสร้างอากาศของกองทัพอากาศอินเดีย กับอีกคนที่เพิ่งจะเข้าเรียนชั้น ม.1 เอาสนุกแบบได้ความรู้นะครับ..มาดูมิติของ Stealth ของทั้งสองค่าย ของพี่หมีขาวอยู่ระหว่างการทดลองบินเท่านั้น ส่วนระบบอาวุธยังไม่ได้ติดตั้ง(ข่าวว่าอย่างงั้น)ส่วนของไอ้กันนั้น รอท่านโอบาม่าสั่งปล่อยหรัสแดงถล่มเกาหลีเหนือเท่านั้น เจ้านกนักล่าเป็นกองหน้าในการบุกแน่นอนอยู่แล้ว.. Grin เยี่ยม

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #7382 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 11:57:42 AM »

ผมว่าคงได้แค่รอถล่ม ไม่ถล่มจริงหรอกครับเกาหลีมีลูกพี่ดีคุ้มหัวอยู่ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #7383 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 12:52:48 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ซะงั้น ผมไม่ได้จบ รร นายเรืออากาศหรอกครับ ไม่ได้ดวลด้วยนะ แต่อยากรู้หลักในการพิจารณาของน้องเขาน่ะครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #7384 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 01:15:21 PM »

ซะงั้น ผมไม่ได้จบ รร นายเรืออากาศหรอกครับ ไม่ได้ดวลด้วยนะ แต่อยากรู้หลักในการพิจารณาของน้องเขาน่ะครับ

รออ่านอยู่เหมือนกันครับ พี่โจ๊ก ๆ  Grin Grin
Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #7385 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 01:52:17 PM »

อ่านมาจากTangoครับ  Grin ไม่มีหลักอะไรเลย Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2010, 01:57:41 PM โดย Tarvor(รักในหลวง) » บันทึกการเข้า

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #7386 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 02:43:24 PM »

อ่านมาจากTangoครับ  Grin ไม่มีหลักอะไรเลย Grin

แล้วแทงโก้เขาว่าอย่างไรบ้างครับ ช่วงนี้ไม่ได้ซื้ออ่านเลย
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #7387 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 02:55:25 PM »

แล้วแทงโก้เขาว่าอย่างไรบ้างครับ ช่วงนี้ไม่ได้ซื้ออ่านเลย

ไม่ได้ซื้อมาอ่าน... ยังรู้สึกดีกว่าอยากซื้อแต่หาไม่ได้ครับ... Grin Grin Grin

Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #7388 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 03:14:58 PM »

เขาก็บอกคล้ายๆที่ผมบอกครับ คือ Flankerคล่องตัวกว่าF-22 ทำให้Flankerมีโอกาสชนะในการdogfight แต่F-22มีโอกาสชนะมากกว่าถ้ารบกันในระยะนอกสายตา เพราะ F-22 จะสามารถพบFlankerได้ก่อน แต่ถ้าF-22ติดถังน้ำมันนอกลำตัว Flankerก็มีโอกาสชนะมากขึ้นครับ

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #7389 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 04:33:11 PM »

กราบขอโทษที่กล่าวล่วงเกิน ผมเข้าใจผิดไปอย่างนั้นจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า อ๋อย

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #7390 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 04:56:07 PM »

เขาก็บอกคล้ายๆที่ผมบอกครับ คือ Flankerคล่องตัวกว่าF-22 ทำให้Flankerมีโอกาสชนะในการdogfight แต่F-22มีโอกาสชนะมากกว่าถ้ารบกันในระยะนอกสายตา เพราะ F-22 จะสามารถพบFlankerได้ก่อน แต่ถ้าF-22ติดถังน้ำมันนอกลำตัว Flankerก็มีโอกาสชนะมากขึ้นครับ

สู้กันต่อตัว F-22 รบนอกระยะสายตาก็อาจจะไม่ได้เปรียบอย่างที่คิดครับ เพราะอาวุธอย่าง AIM-120 จะล๊อคเป้าได้ต้องเปิดเรดาร์ ก็จะเป็นเหตุให้โดนตรวจพบ

และถ้า F-22 เปลี่ยนท่าทางการบินเช่นหันข้างให้ รึบินเปิดท้อง เรดาร์ของแฟลงเคอร์ก็จะตรวจเจอเช่นกัน
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #7391 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 07:00:11 PM »

raptor ซ่อนตัวเก่ง หมัดสั้น เรดาห์สุดยอด ไม่มี ระบบตรวจจับอินฟราเรด
Su หมัดยาว แรงจัด ไม่ประหยัด ซ่อมบ่อย ระบบตรวจจับอินฟราเรดสุดยอด เรดาห์เจ๋ง

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #7392 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 07:30:53 PM »

เจ้า Sukhoi Su-47 Berkut (S-37) ตัวนี้ ไม่ทราบว่าพี่หมีขาวพัฒนาต่อหรือว่าล้มเลิกโครงการไปแล้ว หันไปพัฒนาเครื่อง SU-35 ที่รัฐบาลสั่งซื้อเพิ่มอีกล๊อตใหญ่แทน ตัวนี้พอพัดกับเจ้านกนักล่า F-22 Raptor ไหวไหม Grin เยี่ยม หลงรัก

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #7393 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 07:45:03 PM »

raptor ซ่อนตัวเก่ง หมัดสั้น เรดาห์สุดยอด ไม่มี ระบบตรวจจับอินฟราเรด
Su หมัดยาว แรงจัด ไม่ประหยัด ซ่อมบ่อย ระบบตรวจจับอินฟราเรดสุดยอด เรดาห์เจ๋ง

Dogfight กันผมให้ที่ 50/50 ครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #7394 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 08:44:26 PM »

สู้กันต่อตัว F-22 รบนอกระยะสายตาก็อาจจะไม่ได้เปรียบอย่างที่คิดครับ เพราะอาวุธอย่าง AIM-120 จะล๊อคเป้าได้ต้องเปิดเรดาร์ ก็จะเป็นเหตุให้โดนตรวจพบ

และถ้า F-22 เปลี่ยนท่าทางการบินเช่นหันข้างให้ รึบินเปิดท้อง เรดาร์ของแฟลงเคอร์ก็จะตรวจเจอเช่นกัน

F-22 มีระบบ Data Link ครับ เครื่องที่ยิงจรวต ไม่จำเป็นต้องเปิด เรด้า ครับ เครื่อง F-22 สามารถใช้ เรด้า ภาคพื้น หรือ เรด้าของเครื่อง อีกลำ ที่อยู่นอกระยะยิง ในการ ล๊อกเป้า หรือใช้ เรด้า จาก เครื่อง เอแว็ค ในการ ล๊อก ออน ก็ได้
หน้า: 1 ... 490 491 492 [493] 494 495 496 ... 1487
  พิมพ์