เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:18:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 499 500 501 [502] 503 504 505 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3894953 ครั้ง)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #7515 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 01:42:56 PM »

..ประเทศในแถบตะวันออกกลางตอนนี้ที่ไม่มีกำลังทางอากาศเป็นของตัวเอง แต่ก็ไม่มีประอื่นกล้าหื้อด้วยคือกาตาร์กับคูเวต ที่เป็นเช่นนั้นเพราะไอ้กันไปตั้งฐานทัพอากาศและนำกำลังทางอากาศไปวางที่นั้น นับตั้งแต่สงครามปลดปล่อยคูเวตโน้นและก็เรื่อยมาเรื่อยๆจนถึงยุทธการโค้นซัดดัมกับปฏิบัติการต่อต้านก่อการร้ายจนถึงปัจจุบันนี้ ใครที่คิดจะรุกรานกาตาร์กับคูเวตก็เหมือนกับรุกรานไอ้กันดีๆนี้เอง และคาดว่าไอ้กันคงจะวางกำลังไว้ที่นี้ยาวแน่นอน เนื่องจากตอนนี้ก็ฮึ่มๆใส่อิหร่านเรื่องปัญหานิวเคลียร์กันอยู่..แต่ก่อนกาตาร์ก็มีกองกำลังทางอากาศเป็นของตัวเอง เหมือนกับประเทศอื่นๆที่ร่ำรวยน้ำมันในแถบนี้ และก็ประจำการด้วย Dassault Mirage 2000-5EDA ตัวนี้ ซึ่งเป็นตัวที่ท๊อปสุดในยุคนั้นเชียวแหละ แต่ปัจจุบันนี้ ตัวนี้เห็นว่าฝรั่งเศสขอซื้อคืนแล้วนำไปขายต่อให้บราซิลอีกทอดหนึ่ง.. Grin หลงรัก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
mekathamin-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #7516 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 03:49:48 PM »

ไอ้กันเองนี่มีนิวเคลียร์ อยู่ใช่ไหมครับ แต่ทำเป็นห้ามคนโน้นคนนี้ เพื่อกุมอำนาจอย่างถาวร

เกิดในที่ดีนั้นดีแน่   เกิดในที่แย่ก็ดีได้  เกิดในที่ดีแล้วแย่มีถมไป   เกิดในที่ใดก็ดีได้ถ้าไฝ่ดี
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #7517 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 04:34:22 PM »

ไอ้กันเองนี่มีนิวเคลียร์ อยู่ใช่ไหมครับ แต่ทำเป็นห้ามคนโน้นคนนี้ เพื่อกุมอำนาจอย่างถาวร

หลายประเทศที่มีครับ
เมกา รัสเซีย อังกฤษ  ฝรั่งเศส  อินเดีย  ที่ไม่ยอมรับว่ามีแต่น่าจะมีก็ อิสราเอล ปากีสถาน  อิหร่าน  และเกาหลีเหนือครับ  Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #7518 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 04:58:22 PM »

ลืมพี่ใหญ่เอเชียอย่างจีนแล้วเหรอครับ...ขนาดปธน.โอบามายังต้องบินไปคารวะถึงกำแพงเมืองจีนเลยเมื่อไม่นานมานี้...ใครคิดจะต่้อกรกับพญามังกรต้องคิดหนักล่ะครับ... ไหว้

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #7519 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 05:22:12 PM »

ไอ่กันมี ประเทศอื่นก็มีครับ โดยเฉพาะรัสเซีย มีหัวรบรวมประมาณ 12,000หัว อยู่ในสภาพเตรียมพร้อมราว 4,600หัว

พี่จีนมีอยู่ราว 240หัว
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #7520 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 06:37:39 PM »

เมกา รัสเซีย อังกฤษ  ฝรั่งเศส  อินเดีย  ที่ไม่ยอมรับว่ามีแต่น่าจะมีก็ อิสราเอล ปากีสถาน  อิหร่าน  และเกาหลีเหนือครับ  Cheesy

ปากี กับเกาเหลาเหนือ มีแน่นอนครับพี่กวาง 

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #7521 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 07:22:41 PM »

ปากี กับเกาเหลาเหนือ มีแน่นอนครับพี่กวาง 

ก็บอกแล้วว่าเขาไม่ยอมรับ พี่โจ๊กก็   คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #7522 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 08:29:43 PM »

ไอ่กันมี ประเทศอื่นก็มีครับ โดยเฉพาะรัสเซีย มีหัวรบรวมประมาณ 12,000หัว อยู่ในสภาพเตรียมพร้อมราว 4,600หัว

จีนทำไมมีน้อยจังครับ  ผมคิดว่าจีนต้องมีเป็นพัน ๆ ลูกซะอีก  หรือแอบไว้ไม่ให้ใครรู้  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
sherlork
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7523 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 09:07:44 PM »

จีนทำไมมีน้อยจังครับ  ผมคิดว่าจีนต้องมีเป็นพัน ๆ ลูกซะอีก  หรือแอบไว้ไม่ให้ใครรู้  ไหว้
ผมก็ว่าน่าจะมีมากกว่านี้นะครับ ลับ ลวง พลาง หรือเปล่า
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #7524 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 10:29:42 PM »

ผมก็ว่าน่าจะมีมากกว่านี้นะครับ ลับ ลวง พลาง หรือเปล่า
240 หัวรบนี่ก็พอล้างเผ่าพันธ์บนดาวโลกแล้วครับ หากระเบิดบนผิวโลกพร้อมๆ กัน ที่มุมใดมุมหนึ่งของโลก ฝุ่นละอองก็จะปกคลุมเกือบทั้งโลกเป็นเวลานานพืชสังเคราะห์แสงไม่ได้ คล้ายเหตุการณ์ที่อุกาบาตชนโลก หรือภูเขาไฟที่เยลโลสโตนระเบิดครับ Cheesy

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #7525 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 10:59:00 PM »

มาไม่ทันหน้า 500 หัวเราะร่าน้ำตาริน

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #7526 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 01:23:37 AM »

ผมเดาเอาว่า ที่มีแค่นี้เพราะว่าจีนไม่ได้ร่วมสังฆกรรมด้วยในช่วงสงครามเย็นครับ เลยเริ่มพัฒนาและสะสมช้ากว่าอเมริกันกับรัสเซีย

แต่จำนวนที่ว่านี่เพียงพอที่จะถล่มทั่วโลกให้ราบได้ไม่ยาก แล้วจำนวนที่ว่าไม่มากนี้ก็ยังมากกว่าอังกฤษนะครับ อังกฤษราวๆ225หัว

ส่วนฝรั่งเศสราวๆ300หัว แต่อยู่ในสถานะเตรียมพร้อมทั้ง300หัว 

จริงๆตัวเลขพวกนี้เป็นตัวเลขคร่าวๆทั้งนั้นครับไม่มีใครรู้หรอกว่ามหาอำจาจทั้งหลายมีจริงๆแค่ไหน อาจจะมากหรือน้อยกว่านี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #7527 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 01:59:47 PM »

..กลายเป็นเนื้อหาเกี่ยวกับนิวเคลียร์ม้าง(ล้าง)โลกไปแล้ว กรรม อิอิ..ดึงเข้ามาให้เกี่ยวกับกระทู้หน่อย ดู F-15C Eagle ของไอ้กัน ตัวนี้สอยเครื่อง Su-23 ของอิรัก(แบบขี้โกงนิดๆ)ร่วงมาแล้ว2ตัว ตามสัญลักษณ์ดาวเขียวที่พ่นไว้ข้างตัว.. Grin คิก คิก เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #7528 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 03:31:01 PM »

เรื่องโกงเมกาเขาเก่งจริงๆ   Grin Grin

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #7529 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 03:58:22 PM »

..ขอแก้ข่าวนิดหนึ่ง เครื่องF-15C Eagle ในรูปก่อนหน้านั้น สอยเครื่องmig-23ครับ ไม่ใช่เครื่องSu-23  นี้คือซากของmig-23ของอิรัก ที่เป็นเหยื่อของเจ้าอินทรีเครื่องนั้น.. Grin

หน้า: 1 ... 499 500 501 [502] 503 504 505 ... 1487
  พิมพ์