เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:26:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 508 509 510 [511] 512 513 514 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3894539 ครั้ง)
gt4nfs3
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #7650 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 03:30:05 PM »

นอกเรื่องนิดหนึ่ง ใครก็ได้บอกไอ้กันกับรัสเซียหน่อยว่า ถ้าต้องการให้เราส่งตัวนายวิคเตอร์ บูท ไปให้ใครนั้น ไอ้กันถ้าอยากได้ก็เอา F-22A Raptor มาแลกฝูงหนึ่งพร้อมอาวุธฟูลออปชั่นและอั๊พเกรดF-16A/Bเราทั้งสองฝูงบินให้เป็นรุ่นMLUพร้อมอาวุธฟูลออปชั่นและยืดอายุออกไปอีก2,000ชั่วโมงบิน
ส่วนรัสเซียก็เหมือนกัน ถ้าอยากได้ตัวนายวิคเตอร์ บูท ก็เอา Sukhoi Su-35BM มาแลกฝูงหนึ่งพร้อมอาวุธฟูลออปชั่น แฟร์ดีไหมเงื่อนไงนี้ อิอิ หุหุ 555555
Grin คิก คิก หลงรัก
บวก 1ครับท่านพญาจงอาง
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #7651 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 03:50:25 PM »

นอกเรื่องนิดหนึ่ง ใครก็ได้บอกไอ้กันกับรัสเซียหน่อยว่า ถ้าต้องการให้เราส่งตัวนายวิคเตอร์ บูท ไปให้ใครนั้น ไอ้กันถ้าอยากได้ก็เอา F-22A Raptor มาแลกฝูงหนึ่งพร้อมอาวุธฟูลออปชั่นและอั๊พเกรดF-16A/Bเราทั้งสองฝูงบินให้เป็นรุ่นMLUพร้อมอาวุธฟูลออปชั่นและยืดอายุออกไปอีก2,000ชั่วโมงบิน
ส่วนรัสเซียก็เหมือนกัน ถ้าอยากได้ตัวนายวิคเตอร์ บูท ก็เอา Sukhoi Su-35BM มาแลกฝูงหนึ่งพร้อมอาวุธฟูลออปชั่น แฟร์ดีไหมเงื่อนไงนี้ อิอิ หุหุ 555555
Grin คิก คิก หลงรัก

ของรัสเซียน่าจะขอเปลี่ยนเป็นเรื่อดำน้ำนะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

bublebeen รักพระเจ้าอยู่หัว
ผมรักในหลวงครับ
Jr. Member
**

คะแนน 3

เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนแผ่นดินไทย

« ตอบ #7652 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 03:51:50 PM »

เห็นด้วยครับท่าน อยากได้กันมากก็ให้จัดแคมเปญมาใครให้ผลประโยชน์กับชาติเรามากกว่าก็เอาไป หรือข้าวสารแลกเครื่องบินก็ได้นะ ชาวนาจะได้มีที่ขายข้าวในราคาที่ดีให้กับรัฐบาลไม่โดนพ่อค้าคนกลางฟันกำไรหมดครับ
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #7653 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 03:54:21 PM »

เห็นด้วยครับท่าน อยากได้กันมากก็ให้จัดแคมเปญมาใครให้ผลประโยชน์กับชาติเรามากกว่าก็เอาไป หรือข้าวสารแลกเครื่องบินก็ได้นะ ชาวนาจะได้มีที่ขายข้าวในราคาที่ดีให้กับรัฐบาลไม่โดนพ่อค้าคนกลางฟันกำไรหมดครับ

555 เปิดประมูลเลยดีไม๊ครับ ใครให้ราคาสูงกว่าก็ได้ไป  Cheesy
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #7654 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 04:04:35 PM »

555 เปิดประมูลเลยดีไม๊ครับ ใครให้ราคาสูงกว่าก็ได้ไป  Cheesy
Grin Grin Grin Grin Grin

จัดแข่งกันมาใครให้เรามากกว่าเราให้ตัวฝ่ายนั้น.....แต่ต้องของมาก่อนนะตัวค่อยไป คิก คิก

Long Live The King

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #7655 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 04:20:19 PM »

จะค้ามนุษย์เหรอครับ ? แค่หญิงขายบริการจำนวนมากชื่อก็กระฉึ่งโลกแล้วละ
พอเอ่ยถึงไทยแลนด์ฝรั่งร้องอ๋อ..พัฒน์พงศ์..กับ..พัทยา
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #7656 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 04:27:22 PM »

ท่านพญาจงอางครับผมเคยเห็นเครื่องบิน เอฟ 16 บินงานวันเด็กที่กองบิน 2 ทำไมเสียงมันถึงดังมากจังครับ ลูกผมร้องให้ตลอดเลยเวลาบินผ่าน ผู้บรรยายบอกบินมาจากโคราช ที L 39 ที่เชียงใหม่ถึงดังน้อยกว่ามากครับ

กำลังเครื่องยนต์มันต่างกันอยู่เยอะนะครับ เหมือนเครื่อง500cc. มันก็ต้องดังกว่า150cc. จริงมั้ยครับ

ต้องมาเจอ Tumansky R-15B-300 ของ Foxbat ดู อิอิอิ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #7657 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 06:01:08 PM »

ท่านพญาจงอางครับผมเคยเห็นเครื่องบิน เอฟ 16 บินงานวันเด็กที่กองบิน 2 ทำไมเสียงมันถึงดังมากจังครับ ลูกผมร้องให้ตลอดเลยเวลาบินผ่าน ผู้บรรยายบอกบินมาจากโคราช ที L 39 ที่เชียงใหม่ถึงดังน้อยกว่ามากครับ

กำลังเครื่องยนต์มันต่างกันอยู่เยอะนะครับ เหมือนเครื่อง500cc. มันก็ต้องดังกว่า150cc. จริงมั้ยครับ

ต้องมาเจอ Tumansky R-15B-300 ของ Foxbat ดู อิอิอิ

อู้ย............ เครื่องยนต์ตัวเท่ารถแบบนั้นคงไม่ไหวล่ะครับพี่โจ๊ก ขี้หูกระจายกันพอดี แถมเครื่องยนต์คู่อีกตะหาก   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #7658 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 09:09:51 PM »

เอามาฝากกันครับ พอดีเข้าไปดูงานในสถาบันมา เห็นเครื่องยนต์ตัวนี้ตั้งอยู่ที่ภาคเครื่องกลนานแล้วแต่ไม่รู้ว่าเป็นเครื่องของ เครื่องบิน อะไร
วันงานเขาเอามาตั้งโชว์ เขียนติดไว้ เครื่องยนต์ของF-5E นึกว่าเครื่องเจ็ตของ บ.รบจะใหญ่กว่านี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2010, 09:12:13 PM โดย Ultraman Taro #รักในหลวง# » บันทึกการเข้า

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #7659 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 03:52:06 AM »

เอามาฝากกันครับ พอดีเข้าไปดูงานในสถาบันมา เห็นเครื่องยนต์ตัวนี้ตั้งอยู่ที่ภาคเครื่องกลนานแล้วแต่ไม่รู้ว่าเป็นเครื่องของ เครื่องบิน อะไร
วันงานเขาเอามาตั้งโชว์ เขียนติดไว้ เครื่องยนต์ของF-5E นึกว่าเครื่องเจ็ตของ บ.รบจะใหญ่กว่านี้

Grin เครื่องยนต์ J85 ของ F-5 ขนาดไม่ใหญ่ครับ รุ่น E/F แรงขับเมื่อเปิดสันดาปท้ายแค่เครื่องละแค่เกือบ ๆ 5000 ปอนด์ ถ้าเป็นของรุ่น A/B แค่เครื่องละ 3 พันกว่าปอนด์ รายละเอียดคลิกที่รูปเลยครับ Grin

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #7660 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 09:50:39 PM »

ลองเอามาติดเอ็ม ๔๑ ได้หรือเปล่าครับนายใหม่ เลียนแบบเอ็ม ๑ อับบรามส์  Grin

เวบนี้น่าสนใจครับ อ่านดูแล้วได้ความรู้เยอะมาก http://www.f-16.net/ ลองคลิ๊ก forum ที่เขาคุยกันครับ

max rc hobby//รักในหลวง
ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #7661 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 10:29:57 PM »

สวัสดีครับผมชื่อเล่นว่า แม็ก ครับพึ่งสมัครสมาชิกได้เมื่อวาน ที่เข้ามานี้เพราะว่าผมเข้ามาหาข้อมูลของเครื่องบินรุ่นต่างๆครับ เอาไว้เป็นข้อมูลทำเครื่องบินบังคับวิทยุ มันอาจจะไม่ตรงกับชื่อเวปที่พี่ๆพูดคุยกันอยู่ แต่มีห้องนี้แหละครับที่ส่วนใหญ่คุยกันเรื่องเครื่องบินต่างๆไม่ว่าจะเป็นรุ่นเก่าหรือว่ารุ่นใหม่ พี่ๆที่ห้องนี้ต่างก็มีความรู้เกี่ยวกับเครื่องบินกันอยู่มาก ก็เลยแวะเข้ามาและหาข้อมูลไปในตัว
ถ้ามีคำชี้แนะดีๆหรือติชมผมพร้อมรับด้วยความยินดีครับ ผมมีคลิปเล็กๆน้อยมาให้ชมครับ และยังมีอีกหลายลำที่ทำไว้บินเล่น ส่วนใหญ่จะเป็นประเภทเอฟ ต่างๆครับที่เห็นในคลิปนี้ไม่ต้องบอกพี่ๆก็รู้นะครับว่าเอฟอะไร

f-22 thust vector by max rc hobby phayao.mp4

F-22 thrust vector by max rc hobby phayao.mp4

FF//F-16 thunderbird by max rc hobby phayao.mp4
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2010, 10:39:21 PM โดย max rc hobby » บันทึกการเข้า

***กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคำ***
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #7662 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 10:49:49 PM »

ขอชื่นชมในความรู้-ความสามารถของคุณแม็ก
โดยส่วนตัวแล้ว  ผมอยากให้เยาว์ชนรุ่นใหม่ ได้หันมาเล่นมาทำกิจกรรมประเภท
ที่ใช้ ศาสตร์และศิลป์ เช่นนี้

ชื่นชมคุณแม็ก
          พรานบุญ  ชุมไพร

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #7663 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 10:56:57 PM »

สวัสดีครับผมชื่อเล่นว่า แม็ก ครับพึ่งสมัครสมาชิกได้เมื่อวาน ที่เข้ามานี้เพราะว่าผมเข้ามาหาข้อมูลของเครื่องบินรุ่นต่างๆครับ เอาไว้เป็นข้อมูลทำเครื่องบินบังคับวิทยุ มันอาจจะไม่ตรงกับชื่อเวปที่พี่ๆพูดคุยกันอยู่ แต่มีห้องนี้แหละครับที่ส่วนใหญ่คุยกันเรื่องเครื่องบินต่างๆไม่ว่าจะเป็นรุ่นเก่าหรือว่ารุ่นใหม่ พี่ๆที่ห้องนี้ต่างก็มีความรู้เกี่ยวกับเครื่องบินกันอยู่มาก ก็เลยแวะเข้ามาและหาข้อมูลไปในตัว
ถ้ามีคำชี้แนะดีๆหรือติชมผมพร้อมรับด้วยความยินดีครับ ผมมีคลิปเล็กๆน้อยมาให้ชมครับ และยังมีอีกหลายลำที่ทำไว้บินเล่น ส่วนใหญ่จะเป็นประเภทเอฟ ต่างๆครับที่เห็นในคลิปนี้ไม่ต้องบอกพี่ๆก็รู้นะครับว่าเอฟอะไร

f-22 thust vector by max rc hobby phayao.mp4

F-22 thrust vector by max rc hobby phayao.mp4

FF//F-16 thunderbird by max rc hobby phayao.mp4
ดีครับ เจ้าเอฟ 22 มีระบบปรับทิศทางแรงขับด้วยเข้าท่าครับ +1ให้กับฝีมือและความคิดครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
max rc hobby//รักในหลวง
ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #7664 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 12:04:53 AM »

ขอขอบพระคุณพี่ทั้งสองท่านมากครับที่เสียสละเวลาอ่านกระทู้  หัวเราะร่าน้ำตาริน และให้ความชื่นชม ชื่นชอบแค่นี้ก็เป็นกำลังใจให้กับผมมากแล้วครับ  หัวเราะร่าน้ำตารินเดี๋ยวทำลำใหม่ๆมาจะเอามาให้ชมอีกนะครับ ขอบคุณอีกครั้งครับผม ไหว้

***กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคำ***
หน้า: 1 ... 508 509 510 [511] 512 513 514 ... 1487
  พิมพ์