เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:33:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 509 510 511 [512] 513 514 515 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3894590 ครั้ง)
(( สองคุง ))
กับชีวิต มันก็แค่เนี๊ย..!
Hero Member

คะแนน 196

สู้ตายค๊าาา !

« ตอบ #7665 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 08:08:28 AM »

สวัสดีครับผมชื่อเล่นว่า แม็ก ครับพึ่งสมัครสมาชิกได้เมื่อวาน ที่เข้ามานี้เพราะว่าผมเข้ามาหาข้อมูลของเครื่องบินรุ่นต่างๆครับ เอาไว้เป็นข้อมูลทำเครื่องบินบังคับวิทยุ มันอาจจะไม่ตรงกับชื่อเวปที่พี่ๆพูดคุยกันอยู่ แต่มีห้องนี้แหละครับที่ส่วนใหญ่คุยกันเรื่องเครื่องบินต่างๆไม่ว่าจะเป็นรุ่นเก่าหรือว่ารุ่นใหม่ พี่ๆที่ห้องนี้ต่างก็มีความรู้เกี่ยวกับเครื่องบินกันอยู่มาก ก็เลยแวะเข้ามาและหาข้อมูลไปในตัว
ถ้ามีคำชี้แนะดีๆหรือติชมผมพร้อมรับด้วยความยินดีครับ ผมมีคลิปเล็กๆน้อยมาให้ชมครับ และยังมีอีกหลายลำที่ทำไว้บินเล่น ส่วนใหญ่จะเป็นประเภทเอฟ ต่างๆครับที่เห็นในคลิปนี้ไม่ต้องบอกพี่ๆก็รู้นะครับว่าเอฟอะไร
Grin  เจอคอเดียวกันแล้ว..  อิอิ  Wink     

Grin  ผมเล่น EDF lander ครับ. 

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=0GoABq-Yy-Q" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=0GoABq-Yy-Q</a>

หรือว่าจะเป็นแบบรบก็มี..

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=GTqQnRyW79Q" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=GTqQnRyW79Q</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2010, 08:47:28 AM โดย (( สองคุง )) » บันทึกการเข้า

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
หนุ่มเมืองชลคนสีเกด
แฮะ แฮะ..มาเลาะหาควมฮู้เพิ่มรอยหยักให้สมองซื่อๆดอกครับ..
Sr. Member

คะแนน 97

ทุกก้าวของเจ้า...คือความห่วงใยของพ่อ

« ตอบ #7666 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 08:56:04 AM »

สวัสดีครับผมชื่อเล่นว่า แม็ก ครับพึ่งสมัครสมาชิกได้เมื่อวาน ที่เข้ามานี้เพราะว่าผมเข้ามาหาข้อมูลของเครื่องบินรุ่นต่างๆครับ เอาไว้เป็นข้อมูลทำเครื่องบินบังคับวิทยุ มันอาจจะไม่ตรงกับชื่อเวปที่พี่ๆพูดคุยกันอยู่ แต่มีห้องนี้แหละครับที่ส่วนใหญ่คุยกันเรื่องเครื่องบินต่างๆไม่ว่าจะเป็นรุ่นเก่าหรือว่ารุ่นใหม่ พี่ๆที่ห้องนี้ต่างก็มีความรู้เกี่ยวกับเครื่องบินกันอยู่มาก ก็เลยแวะเข้ามาและหาข้อมูลไปในตัว
ถ้ามีคำชี้แนะดีๆหรือติชมผมพร้อมรับด้วยความยินดีครับ ผมมีคลิปเล็กๆน้อยมาให้ชมครับ และยังมีอีกหลายลำที่ทำไว้บินเล่น ส่วนใหญ่จะเป็นประเภทเอฟ ต่างๆครับที่เห็นในคลิปนี้ไม่ต้องบอกพี่ๆก็รู้นะครับว่าเอฟอะไร
Grin  เจอคอเดียวกันแล้ว..  อิอิ  Wink     

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=0GoABq-Yy-Q" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=0GoABq-Yy-Q</a>

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=GTqQnRyW79Q" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=GTqQnRyW79Q</a>

เอ.....สนามนี้อยู่แยกอุทุมพรหรือเปลาน้อ

น้ำที่ครึ่งแก้ว....
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #7667 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 09:16:49 AM »

f-22 thust vector by max rc hobby phayao.mp4

F-22 thrust vector by max rc hobby phayao.mp4

FF//F-16 thunderbird by max rc hobby phayao.mp4

น่าเล่นจังครับ  ทำขายหรือเปล่าหรือว่าซื้อมาจากใหน ไหว้ หลงรัก หลงรัก หลงรัก     ชอบ F  22  ลำเล็กๆนะครับ
(( สองคุง ))
กับชีวิต มันก็แค่เนี๊ย..!
Hero Member

คะแนน 196

สู้ตายค๊าาา !

« ตอบ #7668 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 08:51:42 PM »

เอ.....สนามนี้อยู่แยกอุทุมพรหรือเปลาน้อ
  Grin แม่นแล้วครับผม..    เคยมาบ่แม่นติ๊อ้าย..  แหม๋ ๆ  ทำเป็นจำไม่ได้..  หลงรัก หลงรัก

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #7669 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 09:16:27 PM »

..ขอแสดงความเสียใจต่อนักบินขับไล่ F-16 ของ ทอ กรีซ ที่เสียชีวิตจากอุบัติเหตุเครื่องเฉี่ยวชนกันเอง ในการฝึกรบแบบติดพัน(Dog fight  exercise) นักบินที่เสียชีวิตคือเรืออากาศเอก(Captain) Anastasios Balatsoukas อายุ 33 ปี นักบินประเครื่อง F-16C ข่าวบอกว่าเสียชีวิตทันทีหลังจากการชน( instantly)แต่ก็งงอยู่ว่าดีดตัวออกมาได้ ก่อนที่เครื่องตกทะเล..An F16 fighter jet pilot, who suffered serious injuries on Thursday when his aircraft collided with another jet during a training exercise south of Crete, was in critical condition yesterday but doctors said they believed he would pull through. Iosif Anastasakis, 35, was critical but stable after undergoing a third operation in a row, doctors said. Anastasios Balatsoukas, the 33-year-old pilot of the second plane, who was killed instantly in the collision, is to be buried today in his hometown of Arta, northwestern Greece. Anastasakis’s co-pilot, 25-year-old Pavlos Votzakis, was being treated for minor injuries in a military hospital in Athens yesterday..เครื่องที่ประสบอุบัติเหตุคือ F-16C block 52 หมายเลข 522 และ  F-16D block 52 ายเลข 604 เครื่องทั้งสองสังกัดฝูงบินขับไล่ที่ 340 Mira ฐานทัพอากาศ Souda AB ตามรูป.. เศร้า อ๋อย

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
max rc hobby//รักในหลวง
ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #7670 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 10:01:18 PM »

f-22 thust vector by max rc hobby phayao.mp4

F-22 thrust vector by max rc hobby phayao.mp4

FF//F-16 thunderbird by max rc hobby phayao.mp4

น่าเล่นจังครับ  ทำขายหรือเปล่าหรือว่าซื้อมาจากใหน ไหว้ หลงรัก หลงรัก หลงรัก     ชอบ F  22  ลำเล็กๆนะครับ

ผมทำเองครับพี่.... ก็มีทำขายด้วยครับ ตอนแรกกะจะมำเล่นเฉยๆ พอมีคนมาเห็นว่าสวยดี ก็สั่งให้ทำกันบ้างครับ ตอนนี้ ออเดอร์หลายลำครับทำไม่ทันเลย  ส่วนใหญ่เป็นตระกูลเอฟหมดครับ
ส่วนเอฟ-22 ที่ทำนั้นเล่นเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2010, 10:23:34 PM โดย max rc hobby » บันทึกการเข้า

***กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคำ***
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #7671 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 10:07:30 PM »

สวยงามครับพี่ edp ผมไม่มีตังครับ อิอิอิ แพง ที่เล่นอยู่เป็น pdf ครับ ใบพัดปั่นตูด ส่วนลมออกตูดรอทำบินขายเก็บเงินก่อน ว่าจะถอยมาซักอันครับ แต่เอฟ-15 ของพี่นั้นเป็นแบบใหนครับ โฟมฉีดรึว่า โอท็อบทำเองครับ

***กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคำ***
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #7672 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 10:22:02 PM »

มีคำถามครับว่า เอฟ-16 มันมีแฟร็บมั้ยครับที่เอาไว้ตอนแลนด์ดิ้งลง หรือว่ามันใช้เบรคอากาศส่วนท้ายเพื่อให้ความเร็วลดลงครับ อีกอย่างนึงคือที่ชายปีกด้านหน้าสังเกตูจะมีแอร์ร่อน รึเปล่าเรียกไม่ถูกที่ยื่นออกมานั้นเอาไว้ทำอะไรครับ ช่วยชี้แนะหน่อยครับ

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #7673 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 02:21:34 AM »

มีคำถามครับว่า เอฟ-16 มันมีแฟร็บมั้ยครับที่เอาไว้ตอนแลนด์ดิ้งลง หรือว่ามันใช้เบรคอากาศส่วนท้ายเพื่อให้ความเร็วลดลงครับ อีกอย่างนึงคือที่ชายปีกด้านหน้าสังเกตูจะมีแอร์ร่อน รึเปล่าเรียกไม่ถูกที่ยื่นออกมานั้นเอาไว้ทำอะไรครับ ช่วยชี้แนะหน่อยครับ

แฟลบ (Flap) คือชายปีกด้านหลังที่ปรับได้เช่นที่เห็นในรูป  แอร์เบรคของ F-16 อยู่ข้างท่อไอพ่นที่กางออกทั้ง2ด้าน

ส่วนชายปีกด้านหน้าที่ปรับได้เหมือนแฟรบ เรียกว่า สแลท (Slat) ครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #7674 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 10:18:29 AM »

..เครื่อง F-16IN Block60 ที่ Lockheed Martin เสนอขายให้อินเดีย อาวุธแต่ละตัวที่ติดตั้งให้ แหล่มๆทั้งน้าน..ถามท่านที่ชอบเครื่องบินเหมือนกันว่า อาวุธที่ติดตั้งนับตั้งแต่ปลายปีกด้ายซ้ายมือเข้าไป แต่ละตัวชื่ออะไรบ้าง ง่ายๆจ๊ะ อิอิ.. Grin หลงรัก เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #7675 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 02:42:20 PM »

หัดเล่นเครื่องบินบังคับวิทยุใช้เวลานานไม๊ครับ เริ่มต้นต้องมีอะไรบ้าง ลงทุนแค่ไหนครับ  Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #7676 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 04:40:22 PM »

..electrons จะวิ่งไปสู่สิ่งที่สูงที่สุดในบริเวณนั้น ด้วยความต่างศัย์เป็นแสนๆโวลต์ นับประสาอะไรกับความต่างศักย์ไฟบ้านแค่220โวลต์ยังทำให้คนตายได้ กรณีนี้ไหม้หมดแน่นอน.. เยาะเย้ย

bublebeen รักพระเจ้าอยู่หัว
ผมรักในหลวงครับ
Jr. Member
**

คะแนน 3

เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนแผ่นดินไทย

« ตอบ #7677 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 04:54:42 PM »

ท่านพญาจงอางครับ AIM -120 ASRAAM , AIM - 9X , AGM - 65 , AS - 30  แบบว่าเดานะครับเผื่อถูก
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #7678 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 04:56:00 PM »

สอบถามท่านผู้รู้ครับ...
ในบ้านเรามีกลุ่มไหนเล่นแบบนี้กันบ้าง  อยากไปชื่นชมครับ

SkyMaster 1/6 Scale RC F-16 Jet Video By PlaneVideoArt

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #7679 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 05:02:37 PM »

เครื่องไอพ่น ถ้าจำไม่ผิดบ้านเราเล่นแถว ลำลูกกา คลองสี่ครับ คุณลุง Grin

หน้า: 1 ... 509 510 511 [512] 513 514 515 ... 1487
  พิมพ์