เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:26:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 525 526 527 [528] 529 530 531 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3894029 ครั้ง)
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #7905 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 08:27:36 PM »

หัวใหญ่มาก  Shocked  เทคโนโลยีของเขาก้าวหน้ากว่าเราเยอะมากๆ
(ผมก็เชื่อว่ามันมีจริงนะครับ จะมีใครว่าผมบ้าป่าวเนี่ย)  ตกใจ

คิดเหมือนผมไหมครับว่ามันคือมนุษย์เราในอนาคตนั่นแหละ มาทัศนะศึกษาอดีต  อนาคตคนไม่ต้องทำอะไรเองแล้ว ใช้แต่สมองจนแขนขาลีบหัวโตตาโต  Grin Grin

น่าจะประมาณนั้นครับ   Grin Grin

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
max rc hobby//รักในหลวง
ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #7906 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 11:28:24 PM »

ผมขอคอนเฟริมส์อีกคนครับ ว่าผมเชื่อเรื่องเหล่านี้

***กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคำ***
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #7907 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 04:33:37 AM »

หลายคนหาว่าผมเพ้อเจ้อ  แต่ผมอยู่เนวาด้า....เห็นไฟแปลกๆบนท้องฟ้าประจำครับ แต่อธิบายไม่ถูก ไม่รู้ว่ามันคืออะไร แต่แน่ใจว่า....ไม่ใช่เครื่องบิน

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #7908 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 04:55:56 AM »

ตกใจวันไหนโดนจับไปทดลอง บอกผมมั่งนะครับว่ามนุษย์จานบินสวยหรือเปล่า จูบบบบ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #7909 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 07:29:14 AM »

หลายคนหาว่าผมเพ้อเจ้อ  แต่ผมอยู่เนวาด้า....เห็นไฟแปลกๆบนท้องฟ้าประจำครับ แต่อธิบายไม่ถูก ไม่รู้ว่ามันคืออะไร แต่แน่ใจว่า....ไม่ใช่เครื่องบิน

แล้วเวลาจานบินมันบินผ่านใกล้ๆมีเสียงเครื่องยนต์หรือเปล่าครับ

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #7910 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 09:12:02 AM »

ระบบสุริยะเป็นระบบเล็กมากและเป็นส่วนหนึ่งในจักรวาล  แล้วดาวที่คล้ายกับดวงอาทิตย์ก็มีอยู่มากมาย  ท่านลองคิดดูเองสิว่ามันน่าจะมีสิ่งมีชีวิตอยู่อีกรึปล่าว ที่เป็นเพื่อนร่วมจักรวาลเดียวกับเรา
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #7911 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 09:38:44 AM »

ระบบสุริยะเป็นระบบเล็กมากและเป็นส่วนหนึ่งในจักรวาล  แล้วดาวที่คล้ายกับดวงอาทิตย์ก็มีอยู่มากมาย  ท่านลองคิดดูเองสิว่ามันน่าจะมีสิ่งมีชีวิตอยู่อีกรึปล่าว ที่เป็นเพื่อนร่วมจักรวาลเดียวกับเรา

ขอคุยด้วยเล่นๆ น๊ะครับ อิๆ

หากมองตามแนวคิดแบบศาสนา

1.มันมีโลกแห่ง สวรรค์.........

2.มันมีโลกมนุษย์........ที่เราอยู่

3.และนรก...........

หุๆ 1กับ3 ก็ไม่ทราบว่าตั้งอยู่ตรงใหน แต่ไปได้อย่างไร ศาสนามีแนวคิดแนวทางใว้ให้แล้ว

ใกล้ไกลขนาดใหน ไม่มีใครทราบจริง แต่ในทางวิทยาศาสตร์ ดวงดาวที่อยู่ใกล้ๆเรา สุดๆ ก็ประมาณ40ปี หรือจะมี(ล้าน)ปีแสง ตามด้วยหรือเปล่าไม่แน่ใจข้อมูล เคยอ่านผ่านๆครับ

ยานอวกาศของมนุษย์ ที่เดินทางออกไปไกลจากโลกมนุษย์ที่สุดตอนนี้ หากข้อมูลยังไม่เปลี่ยนแปลง คือเจ้าวอยเอจเจอร์หมายเลข1 หรือเปล่า ก็ไม่แน่ใจ เพราะไม่ได้ตามมานานครับ แต่ชื่อผมมั่นใจว่าใช่ ส่วนหมายเลข ไม่แน่ใจ อิๆ ไปมาเมื่อสักสามทศวรรษมาแล้วมั้ง ก็ได้แค่ขอบๆระบบสุริยะนี่เอง(ไม่ทราบว่าตอนนี้ สัญญาณขาดหาย หรือยังส่งสัญญาณกลับมายังโลกได้อีกหรือไม่ หากจะหาข้อมูล ลุงกู๋คงช่วยได้ แต่ภาษาไม่"แข แร" ซิครับ อิๆ

ตามแนวศาสนาอีกแหละ

ความเชื่อแบบตะวันออก มีคนไปมาแล้วในจักรวาล

แต่ทางตะวันตก ยังไปได้แค่ขอบระบบสุริยะ ซึ่งไปโดยตัวแทน(ยานอวกาศ)

ตะวันตกใช้"ยาน" ในการเดินทาง

แต่ตะวันออกใช้"ฌาน"เดินทาง

อิๆ...ข้อมูลอ้างอิงไม่ได้ น๊ะครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #7912 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 09:47:18 AM »

..หน้านี้ขออนุญาติคอมเม๊นต์เกี่ยวกับเรื่อง UFO นะครับ เป็นความเชื่อส่วนบุคคล แต่ผมเชื่อว่าเรื่องนี้มีจริง ดูในสารคดีหลายๆรอบแล้วเกี่ยวกับเหตุการณ์ที่จานผีตกบริเวณพื้นที่51(area fifty one)รัฐนิวแม็กซิโก ซึ่งกองทัพอากาศสหรัฐปิดบังมาตลอดโดยอ้างว่าเป็นการทดสอบและทดลองบินของเครื่องบินล่องห่นรุ่นแรกคือเครื่องB-2 ซึ่งเป็นเครื่องStealthรุ่นแรกๆ ภาพถ่ายเหล่านี้ถูกลักลอบออกมาจากฐานทัพลับ(area fifty one)รัฐนิวแม็กซิโก  แต่ก็อย่างว่าทุกๆวันนี้เทคโนโลยีตกแต่งภาพของภาพยนต์ก้าวหน้าไปมาก อาจจะเป็นการทำเองก็เป็นได้ ดูไว้ก็ไม่เสียหายอะไรมาก เชิญทัศนาครับผม.. Grin หลงรัก เยี่ยม
จะว่าไปเครื่องบิน B-2 นี่ดูไปก็คล้ายยานอวกาศไม่น้อย ยิ่งถ้าบินเวลากลางคืนในเพดานบินสูงๆยิ่งดูคล้าย UFO เข้าไปใหญ่ คนไม่รู้ก็เลยพาลเหมาไปว่าเป็นจานผี UFO บางส่วนก็ว่าเครื่องบิน B-2 น่าจะได้วิทยาการมาจากพวก UFO แต่ความจริงแล้วมาจากสมองของ 2 พี่น้องชาวเยอรมันสมัยสงครามโลกครั้งที่ 2 นี่เอง

ภาพร่างของเครื่องบิน Horten Ho 229

เครื่องบิน Horten Ho 229 ของ 2 พี่น้องตระกูล Horten นี้ ออกแบบเครื่องบินโดยอาศัยหลักพลศาสตร์ให้ตัวเครื่องมีลักษณะแบน เพรียวลม ท้องเครื่องบินราบเรียบ และฉาบผิวตัวเครื่องด้วยวัสดุจำพวกกาวไม้ผสมผงถ่านชาร์โคล เพื่อดูดซับคลื่นเรดาร์จากระบบเตือนภัยล่วงหน้าของฝ่ายอังกฤษในขณะนั้น (เยอรมันเพิ่งนึกได้หลังจากเสียเครื่องบินไปหลายร้อยลำ  อ๋อย )  ไหว้

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #7913 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 11:26:42 AM »

Boeing F-15E Strike Eagle คงจะประจำการไปอีกนานแสนนานแน่นอน เพราะด้วยปัญหาความล้าช้าของการพัฒนาเครื่อง JSF ที่มีปัญหาเรื่องเทคนิคและอาชีวะ อุ้ยไม่ใช่ เรื่องเงินทุนสนับสนุนที่ทางรัฐบาลประธานาธิบดีโอบาม่าตัดงบประมาณลงไป เพื่อจะเอางบส่วนหนึ่งไปวิจัยเครื่องบินไร้คนขับเครื่อง UAV ซึ่งปัจจุบันใช้งานได้จริงๆแล้วในสมรภูมิอิรักและอัฟกานีสถาน อีกอย่างการใช้งานอย่างสมบุกสมบันของเจ้าเหยี่ยวประจันบาน F-16 Fighting Falcon ทำให้โครงสร้างของเครื่องเสื่อมเร็วกว่าปรกติและจำเป็นต้องปลดประจำการก่อนอายุใช้งานจริงๆ(ผมไม่แน่ใจว่าอายุใช้งานจริงๆของเจ้าเหยี่ยวประจันบานที่บริษัทผู้ผลิตตั้งไว้ใช่ที่ 8,000 ชั่วโมงบินต่อเครื่องหรือน้อยกว่านี้) หลงรัก เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
max rc hobby//รักในหลวง
ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #7914 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 12:36:17 PM »

ท่านพญาจงอางครับ ผมอยากทราบจริงๆว่า F-15 ที่ประจำการในไทยมีกี่ลำแน่ครับ หรือว่าที่เห็นๆอยู่ตามหน้าหนังสือนั้นไม่ใช่ของไทยครับ ขอบคุณครับ

***กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคำ***
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #7915 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 12:47:22 PM »

F-15 ไม่มีซักลำครับ นอกจาก F-5   Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #7916 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 01:21:03 PM »

ท่านพญาจงอางครับ ผมอยากทราบจริงๆว่า F-15 ที่ประจำการในไทยมีกี่ลำแน่ครับ หรือว่าที่เห็นๆอยู่ตามหน้าหนังสือนั้นไม่ใช่ของไทยครับ ขอบคุณครับ

f-15 ไม่มีครับ แต่ท่านเฮงซวย ณ.ประเทศเพื่อนบ้านบอกเรามี f-18

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #7917 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 02:09:03 PM »

ท่านฮุนซวย ณ ไข่แม้ว แกเชื่อนักข่าวแกครับ ที่แต่งโฟโตช็อปภาพF/A-18Eภาพนี้ แกร้องไปยังUNทันที่เลยว่าขอกำลังสนับสนุน หากว่าไทยเราโจมตี โดยอ้างว่าไทยมีอาวุธที่ทันสมัยกว่า Grin หลงรัก คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #7918 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 04:18:29 PM »

ว่าจะจบเรื่อง UFO แล้ว แต่ดันไปอ่านเจอข่าวเกี่ยวกับเรื่องนี้เข้าอีก เอาอีกซักหน่อยคงไม่ว่ากันเด้อ ตามนี้ครับ
เอเจนซี - แม้จะฟังดูเหมือนภาพยนตร์แนววิทยาศาสตร์ของสตีเวน สปิลเบิร์ก แต่นักบินอาวุโสของสหรัฐฯหลายคนยืนยันว่าเคยเห็นจานบินของมนุษย์ต่างดาวมาลอยลำอยู่เหนือคลังแสงอาวุธนิวเคลียร์ของอังกฤษและสหรัฐฯ และทำให้อาวุธดังกล่าวใช้การไม่ได้ ที่สำคัญกว่านั้น UFOบางลำถึงกับเคยลงจอดที่ฐานทัพแห่งหนึ่งในอังกฤษ
       พวกเขายังเตือนว่ารัฐบาลทั้งสองประเทศกำลังปกปิดเรื่องของมนุษย์ต่างดาวไม่ให้ชาวโลกรับรู้ กัปตันโรเบิร์ต ซาลาส หนึ่งในผู้ที่ออกมาเปิดเผยเรื่องดังกล่าวระบุว่า“เรากำลังพูดถึงวัตถุบินได้ซึ่งไม่ทราบที่มา หรือที่เรียกกันว่ายูเอฟโอ” “กองทัพอากาศสหรัฐฯกำลังโกหกเรื่องยูเอฟโอที่ปรากฏตัวตามคลังแสงนิวเคลียร์และพวกเราสามารถพิสูจน์ได้”  อดีตทหารอากาศผู้นี้อ้างว่าเคยเห็นเหตุการณ์ดังกล่าวด้วยตาตนเองเมื่อวันที่ 16 มีนาคม ปี 1967 ที่ฐานทัพอากาศมาล์มสตรอมในมลรัฐมอนทานา
       “ตอนที่ผมเข้าเวรอยู่ ผมเห็นวัตถุประหลาดลอยเข้ามาเหนือฐานทัพ จากนั้นขีปนาวุธกว่า 10 ลูกก็ไม่ทำงานขึ้นมาเฉยๆและเหตุการณ์อย่างนี้ก็เกิดขึ้นในอีก1สัปดาห์ต่อมา แสดงว่าพวกมันสนใจอาวุธนิวเคลียร์ของเรามาก ไม่ว่ามันจะมาจากไหนก็ตามแต่ส่วนตัวผมเชื่อว่าพวกมันไม่ได้มาจากโลกของเราแน่”
น.อ.ชาร์ลส ฮอลต์ กล่าวว่าเมื่อ 30 ปีที่แล้วตนเคยเห็นยูเอฟโอที่ฐานทัพอากาศเบนวอเตอร์ส ซึ่งเป็นหนึ่งในฐานทัพไม่กี่แห่งของอังกฤษซึ่งเก็บอาวุธนิวเคลียร์ ตอนแรกเขาเห็นแสงสว่างจ้าส่องลงมาที่ฐานทัพ จากนั้นจึงได้ยินวิทยุทหารรายงานว่ามนุษย์ต่างดาวลงจอดภายในคลังแสงนิวเคลียร์
       “ผมเชื่อว่ากระทรวงกลาโหมสหรัฐฯและอังกฤษพยายามหันเหความสำคัญของสิ่งที่เกิดขึ้นที่ฐานทัพอากาศเบนวอเตอร์สมาโดยตลอด โดยการปกปิดข้อมูลทุกวิถีทาง”ฮอลต์กล่าว
       อดีตทหารอากาศสหรัฐฯ6คนและอดีตทหารเกณฑ์อีก1คน เตรียมเปิดเผยข้อมูลที่สนับสนุนการพบเห็นมนุษย์ต่างดาวของพวกเขา รวมถึงคำให้การของทหารวัยเกษียณกว่า120นายที่ยืนยันตรงกันว่ามนุษย์ต่างดาวเคยมายังสถานที่เก็บอาวุธนิวเคลียร์ของสหรัฐฯเมื่อปี 2003
       ในงานแถลงข่าวที่มลรัฐวอชิงตันวานนี้(27กันยายน2553)จะมีการเสนอคำบอกเล่าของ น.อ.บรูซ เฟนสเตอเมเกอร์ ซึ่งเพื่อนร่วมทีมของเขาเคยเห็นยูเอฟโอรูปร่างคล้ายซิการ์ลอยอยู่เหนือฐานทัพอากาศฟรานซิล อี วอร์เรนในมลรัฐไวโอมิง เมื่อปี 1976
       ด้านโรเบิร์ต เฮสติงส์(รูปข้างล่าง)นักวิจัยผู้ศึกษาด้านยูเอฟโอกล่าวว่า“ในที่สุดพยานเหล่านี้ก็ออกมายืนยันว่า แม้จะฟังดูเหลือเชื่อสำหรับบางคน แต่มนุษย์ต่างดาวได้จับตาดูพวกเรามานาน และบางครั้งยังมาทำลายอาวุธนิวเคลียร์ของเราอีกด้วย”..
จริงเท็จแค่ไหนก็ใช้วิจารณญาณและความเชื่อของแต่ละท่านพิจารณาเอาเองครับ
Grin หลงรัก เยี่ยม

ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #7919 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 05:49:05 PM »

ในเมืองไทยก็มีคนเห็นเหตุการณ์ประหลาดเยอะเหมือนกัน
หน้า: 1 ... 525 526 527 [528] 529 530 531 ... 1487
  พิมพ์