เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:22:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 533 534 535 [536] 537 538 539 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3894337 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #8025 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 12:27:25 AM »

นาทีที่ 0.58 Typhoon เค้าทำไรกันครับ

เป้าลวงแบบลากครับ ปล่อยสัญญาณเหมือนเป็นเครื่องบินรบ แต่ไม่ได้หมายความว่าสัญญาณจากตัวเองจะหายไปนะครับก็ต้องหาทางรบกวณสัญญาณด้วย

อยากเห็นตอนดวลกันกับซูจริงๆว่าจะเป็นแบบนี้ไหม

คงยากครับ SU ระยิงไกลกว่า เป็นผมเองคงยิงจากระยะไกลก่อนอย่างอื่นว่ากันทีหลัง

ในคลิปก็ว่าไปใต้ฝุ่นยิงออลแอสแพคออกมาแล้วซูยังไม่ยิงอะไรเลย

Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #8026 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 03:10:26 PM »

ช่วยดึงครับ Cheesy

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #8027 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 03:19:49 PM »

Dogfights of the Middle East (1 of 5)

มันส์ครับ  Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #8028 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 08:30:21 PM »

ผมชอบตอนนี้มากเลยครับ Cheesy เวอร์ดี
เอามาเพิ่มครับ
2/5
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=JQF7VFkaS2E&amp;feature=related" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=JQF7VFkaS2E&amp;feature=related</a>
3/5
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=ajMlPkOlM-s&amp;feature=related" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=ajMlPkOlM-s&amp;feature=related</a>
4/5
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=UavJOndQtrM&amp;feature=related" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=UavJOndQtrM&amp;feature=related</a>
5/5
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=YizfV40s-VQ&amp;feature=related" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=YizfV40s-VQ&amp;feature=related</a>
(ทำไมลงembed codeไม่ได้ล่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2010, 08:38:47 PM โดย Tarvor(รักในหลวง) » บันทึกการเข้า

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #8029 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 09:16:22 PM »

ใครอย่าได้โพสเชียว เกี่ยวกับเครื่องบินเนี่ย โหลดหมดเอามาดูในเครื่อง แล้วค่อยลบทิ้ง เพราะเน็ตที่ 3 จชต.ไม่ค่อยดี  Grin

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #8030 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 09:36:34 AM »

Lockheed Martin F-16D Block52 plus ของยิวกับสิงคโปร์บอดี้ตัวเดียวกัน แต่ที่อยู่ข้างในของยิวแหล่มกว่าเป็นเท่าตัว อีกอย่างของสิงคโปร์ก็จ้างให้ยิวโมดิฟายน์ให้ หลงรัก Grin เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #8031 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 11:05:46 AM »

C-130 Hercules Landing Gear Collapse Hard Runway (no foam)  เข่าอ่อน

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
max rc hobby//รักในหลวง
ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #8032 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 12:58:36 PM »

ไม่เห็นมีใครพูดถึงเจ้าหมูอ้วนตัวนี่เลยครับ A-10 THUNDER BOLT ด้วยความชอบส่วนตัว ผมว่าลำนี้มีบทบาทอย่างมากในสงครามอิรักนะครับ ไม่ทราบว่าไอ้กันปลดแอกมันหรือยัง รึว่ายังแอบพัฒนามันอยู่ครับ อายุคงหลายปีแล้ว แต่ทำหน้าที่ได้สมศักดิ์ศรีจริงๆ

Uploaded with ImageShack.us

***กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคำ***
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #8033 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 02:02:14 PM »

ท่านพี่เขากำลังปรับปรุงให้เป็นA-10Cครับ ที่เปลี่ยนก็เช่น ห้องนักบิน และโครงสร้าง เพื่อยืดอายุมันไปอีก 20 ปี แต่ถ้าจะให้ชัวร์กว่านี้ ต้องให้พี่โจ๊ก หรือไม่ก็คุณน้าจงอางผู้(ใฝ่)รู้มาอธิบายครับ ไหว้  Cheesy

mekathamin-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #8034 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 02:09:53 PM »

A10 ตอนนี้ที่เกาหลีบินกันให้วุ่น ซ้อมรบหรือยังไงไม่รู้เสียงมันเพราะจริงๆ

เกิดในที่ดีนั้นดีแน่   เกิดในที่แย่ก็ดีได้  เกิดในที่ดีแล้วแย่มีถมไป   เกิดในที่ใดก็ดีได้ถ้าไฝ่ดี
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #8035 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 03:16:44 PM »

หยิบมาให้ชมครับ เขี้ยวเล็บของ Jas-39 Gripen

ไม่รู้ว่าเราจะได้ไอตัวล่างขวาสุด มาด้วยหรือเปล่า   TAURUS KEPD 350  ราคาหวือหวาเอาการ ตกลูกละ 950000 EUR     

http://www.saairforce.co.za/seed/public/files/aircraft_files/21/Gripen%20-%20Packing%20Iron.pdf

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #8036 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 07:33:57 PM »

จ้าหมูป่าเขี้ยวตัน Fairchild A-10C Thunderbolt II ถ้าอยากรู้รายละเอียดเรื่องการปรับปรุงและการอัพเกรด คงต้องย้อนไปอ่านนิตยสารแทงโกน่าจะเป็นเล่มเดือน พย หรือ มิย 2553 ดูครับ ลงสกุ๊ปเรื่องนี้ไว้ ได้กันเห็นประโยนย์ก็ในสงครามอ่าวครั้งที่สองกับสงครามปราบปรามผู้ก่อการร้ายในอัฟกานีสถาน ว่าเป็นเครื่องที่ทน อึด และเหมาะสมมากกับสมรภูมิที่เป็นภูเขาและถ้ำเพราะความเร็วที่ไม่มากนักไม่เหมือนเครื่องบินเจ๊ตพวก F-16 หรือ F-15
และเครื่องบินโจมตีใบพัดอีกตัวที่ไอ้กันกำลังรื้อฟื้นเอามาใช้ใหม่ก็คือ North American Rockwell OV-10C Bronco ตัวนี้ผมคิดว่าเหมาะมากกับภาระกิจสนับสนุนทางอากาศอย่างใกล้ชิด(Close Air Support)ใน3จังหวัดชายแดนใต้ เหตผลคงเหมือนกันเครื่อง A-10C Thunderbolt II คือความเร็วที่ไม่มากนักไม่เหมือนเครื่องบินเจ๊ตพวก F-16 และพื้นที่ใน 3จังหวัดชายแดนใต้เป็นป่าเป็นภูเขา แต่เสียดายตอนนี้ บักเหลี่ยมเอาเครื่องนี้ไปให้ฟิลิปปินส์หมดแล้ว เพื่อแลกกับสัมปทานบริษัทโทรศัพท์ตัวเองในประเทศนี้
  ตกใจ อ๋อย Grin หลงรัก คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #8037 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 07:50:41 PM »

เจ็บใจนัก มี คนเอา OV10 ไทยไปยกให้ฟิลิปปินส์เพื่อผลประโยชน์ตัวเองนะครับ งอน

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #8038 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 01:05:24 AM »

ไม่เห็นมีใครพูดถึงเจ้าหมูอ้วนตัวนี่เลยครับ A-10 THUNDER BOLT ด้วยความชอบส่วนตัว ผมว่าลำนี้มีบทบาทอย่างมากในสงครามอิรักนะครับ ไม่ทราบว่าไอ้กันปลดแอกมันหรือยัง รึว่ายังแอบพัฒนามันอยู่ครับ อายุคงหลายปีแล้ว แต่ทำหน้าที่ได้สมศักดิ์ศรีจริงๆ

เจอแล้ว... แฟนหมูป่าอีกคน... Grin Grin Grin ลองไล่อ่านกระทู้ย้อนหลังครับ... ผมชอบขนาดเคยเอามา Dog fight กับน้องซูซี่ของคุณอรชุนด้วย... คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไม่รู้ยังจำกันได้มั๊ย... ว่าใครใช้เครื่องอะไรมั่ง... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...เจ้าหมูป่านี่ไอ้กันหวงมากครับ... ขนาดยิวยังไม่มีประจำการเลย... ทั้งๆ ที่ผมคิดว่ายิวน่าจะมีภารกิจโจมตี... มากกว่าภารกิจอากาศสู่อากาศ... แต่ก็ไม่มีประจำการ... ไม่ทราบว่ายิวไม่สนหรือว่าลูกพี่ไม่ยอมขายให้นะครับ... แต่เชื่อหรือไม่... ว่าประเทศไทยเกือบได้ประจำการเจ้าหมูป่าครับ... เพราะมีช่วงหนึ่งเกิดภัยคุกคามจากกองทัพรถถังแกวในเมื่องขอทาน... รายละเอียดคงต้องรอพี่ๆ ที่มีข้อมูลมาสนับสนุนครับ... ไหว้ 

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #8039 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 08:14:44 AM »

ไม่รู้จริงไหม แต่เคยได้ยินว่า ปืนของเครื่อง A-10 พอยิงเสร็จควันจากตัวปืนกล สามารถเข้ามาในห้องควบคุมได้

เพราะ ในห้องนักบินไม่ได้เป็นห้องนักบินแบบปรับความดันไว้

Future Weapons: A-10C ThunderBolt 2

A10C Simulator from Future weapons

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
หน้า: 1 ... 533 534 535 [536] 537 538 539 ... 1487
  พิมพ์