เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 12:45:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 555 556 557 [558] 559 560 561 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3895164 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #8355 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 01:10:17 AM »

รบกับเกาหลีเหนือ กับจีนนี้ นรกชัดๆครับ
ถ้ารบกันจริงความเสียหายทั้งทางสงครามทั้งทางเศรษฐกิจ มหาศาล!!
chinese army 2009 (air force - advanced air warfare)

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #8356 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 04:00:27 AM »

รบกับเกาหลีเหนือ กับจีนนี้ นรกชัดๆครับ
ถ้ารบกันจริงความเสียหายทั้งทางสงครามทั้งทางเศรษฐกิจ มหาศาล!!

กับทางพญามังกรคงไม่มีใครกล้าไปกวนหรอกครับ ทหารประจำการร่วม2ล้าน รถถังเก่า,ใหม่รวมๆกว่า5,500คัน  ปืนใหญ่ร่วม25,000กระบอก

เรือรบ 77ลำ เรือโจมตีผิวน้ำอื่นๆอีกเกือบ 400ลำ เรือดำน้ำนิวเคลียร์ 10ลำ 5ลำเป็นเรือดำน้ำติดขีปนาวุธข้ามทวีป เรือดีเซลอีก 48ลำ

เครื่องบินรบเก่า,ใหม่ เกือบ2,000ลำ เป็นไฟท์เตอร์ซะ1,300ลำ  AEW 11ลำ เครื่องทิ้งระเบิดข้ามทวีป 57ลำ  ยังไม่นับหัวรบนิวเคลียร์

ใครคิดจะเปิดสงครามกับจีนคงต้องจ่ายค่าประสบการณ์หนักหน่อย
mekathamin-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #8357 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 08:01:54 AM »

กับทางพญามังกรคงไม่มีใครกล้าไปกวนหรอกครับ ทหารประจำการร่วม2ล้าน รถถังเก่า,ใหม่รวมๆกว่า5,500คัน  ปืนใหญ่ร่วม25,000กระบอก

เรือรบ 77ลำ เรือโจมตีผิวน้ำอื่นๆอีกเกือบ 400ลำ เรือดำน้ำนิวเคลียร์ 10ลำ 5ลำเป็นเรือดำน้ำติดขีปนาวุธข้ามทวีป เรือดีเซลอีก 48ลำ

เครื่องบินรบเก่า,ใหม่ เกือบ2,000ลำ เป็นไฟท์เตอร์ซะ1,300ลำ  AEW 11ลำ เครื่องทิ้งระเบิดข้ามทวีป 57ลำ  ยังไม่นับหัวรบนิวเคลียร์

ใครคิดจะเปิดสงครามกับจีนคงต้องจ่ายค่าประสบการณ์หนักหน่อย

ผมว่าอาจถึงกับล้มละลายก็ได้ครับ  ปริมาณแปรเป็นคุณภาพได้

เกิดในที่ดีนั้นดีแน่   เกิดในที่แย่ก็ดีได้  เกิดในที่ดีแล้วแย่มีถมไป   เกิดในที่ใดก็ดีได้ถ้าไฝ่ดี
max rc hobby//รักในหลวง
ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #8358 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 08:16:55 AM »

เรียนพี่ๆครับ ขอถามนิดนึงครับว่าใบ สด.3 นี่ต้องไปเอาที่ไหนกันแน่ครับ เพราะมีพี่ๆที่เป็นทหารบอกว่าเป็นใบที่เราได้ก่อนจะเป็นทหารเกณท์ คือว่า ผมกำลังจะเตรียมตัวสอบทหารกองหนุนและนายสิบกองหนุนของกองพลทหารราบที่ 4 ครับตอนนี้เตรียมเอกสารการสมัครเกือบครบแล้วเหลือแค่ใบ สด.3 เท่านั้นครับ จ่าที่รับสมัครบอกว่าให้ไปคัดเอาที่ สัสดีอำเภอ ของภูมิลำเนาที่ผมอยู่ครับ แต่ผมทำงานในเมืองเลยลำบากเรื่องการเดินทางนิดหน่อยครับ ถ้าเราจะไปคัดเอาที่ สัสดีจังหวัดที่ศาลากลางจังหวัดได้มั้ยครับ ผมว่ามันน่าจะออนไลน์กันได้ ขนาดต่อทะเบียนรถยังสามารถต่อที่ไหนก็ได้  ผมอยากมีโอกาศรับใช้ชาติอีกครั้งครับ เพราะหลังจากปลดออกมาแล้ว ผมก็ได้ติดตามข่าวสารของกองทัพอยู่ตลอด ไม่ว่าจะกองทัพบก กองทัพอากาศ หรือกองทัพเรือ ตอนนี้มีโอกาศก็เลยอยากมาอยู่ตรงจุดนี้ครับ เลือดรักชาติไม่เคยจางหายไปกับกาลเวลา ขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยครับ และเป็นกำลังใจให้น้องคนนี้ด้วยครับ ถ้าบุญญาวาสนามีจริงหวังว่าจะได้เป็นนักรบกับเค้าซะที ขอบคุณครับ  ไหว้ ไหว้

Grin ต้องกลับไปคัดที่ภูมิลำเนาครับ Grin

ขอบคุณมากครับพี่นายใหม่ สำหรับคำแนะนำ คงต้องได้กลับบ้านแล้วล่ะครับ

***กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคำ***
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #8359 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 08:54:31 AM »

chinese army 2009 (air force - advanced air warfare)

Grinถ้าให้รบกับพี่จีน กับ เกาหลีเหนือ ผมว่าเปิดด้วย นิวเคลียส์ก่อนเลยให้เละทั้งประเทศ อย่าให้โดนสวนกลับ ม่ายพี่แกเล่นเราเละเหมือนกัน หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่อย่ารบกันเลยดีที่สุด เยี่ยม

Long Live The King

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #8360 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 09:12:31 AM »

นึกถึงสินค้าจีนแต่ละอย่างไม่มีคุณภาพเลย แล้วอาวุธไม่ทราบว่าจะมีคุณภาพเหมือนสินค้าหรือปล่าว คิก คิก

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #8361 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 09:42:32 AM »

อาวุธจากจีนดีหรือไม่ดี อันนี้ต้องถามพ่อเฒ่าจิ๋วสมัยที่เป็น ผบ.ทบ ที่เอาปืนค.จากปืนมาทดสอบ แล้วจ่าคนที่ยิงเสียตาสองข้างหรือข้างเดียว เนื่องมาจากลูกปืนระเบิดคาท่อยิง กรรม  ตกใจ อ๋อย

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #8362 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 09:56:29 AM »

F-15E Strike Eagle วิ่งขึ้นขณะที่ฝนตกหนัก นี้คือข้อพิสูจว่าเครื่องยนต์เจ๊ตไม่ว่าจะโดนน้ำเข้าเครื่องยนต์ขนาดไหน เครื่องยนต์ก็ไม่ดับ  เยี่ยม Grin
http://www.youtube.com/watch?v=BlIp61_cCtE

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #8363 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 10:07:17 AM »

นึกถึงสินค้าจีนแต่ละอย่างไม่มีคุณภาพเลย แล้วอาวุธไม่ทราบว่าจะมีคุณภาพเหมือนสินค้าหรือปล่าว คิก คิก

อาวุธจากจีนดีหรือไม่ดี อันนี้ต้องถามพ่อเฒ่าจิ๋วสมัยที่เป็น ผบ.ทบ ที่เอาปืนค.จากปืนมาทดสอบ แล้วจ่าคนที่ยิงเสียตาสองข้างหรือข้างเดียว เนื่องมาจากลูกปืนระเบิดคาท่อยิง กรรม  ตกใจ อ๋อย

Grin ไม่แน่เสมอไปครับอาวุธปล่อย C-801 / 802 ที่ ทร. เราใช้อยู่ และเรือรบที่ต่อจากจีนชุดเจ้าพระยา และชุดนเรศวร ถือว่าคุณภาพดีนะครับ Grin

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #8364 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 10:16:32 AM »

ชายแดนเกาหลีเหนือ-ใต้  โสมแดงวางปืนใหญ่ตลอดแนว 5,000 กระบอก  น่าจะเป็น155ม.ม.เสียเป็นส่วนใหญ่  กว่าจะรหัสแดง กว่าเครื่องบินโสมขาว-เมกาจะขึ้นได้  โดนสลุตไปแล้ว 10 ชุดเป็นอย่างต่ำ 50,000 นัด  นี่แค่ปืนใหญ่นะครับ  ตกใจ ไม่นับอาวุธปล่อยต่างๆอีกต่างหาก  ส่วนจีนใครจะกล้าไปแหยมล่ะครับ ทหารประจำการ 2 ล้าน กองหนุนอีกเกือบ10 ล้าน ใครแหยมด้วยก็บ้าแล้ว  เคยได้ยินนักวิเคราะห์ว่าไว้ว่าหากจีนลุยใต้หวัน  เกาะใต้หวันจะราบพนาสูญภายในสองชั่วโมง ถึงจะมีเมกาช่วยก็เหอะจริงเท็จอย่างไรไม่รู้ครับแต่ผมว่าไม่น่าจะห่างจากนี้เท่าไร   ตกใจ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #8365 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 10:29:42 AM »

ผมว่า F-15K Slam Eagle ของเกาหลีใต้ โฉบปูพรมไม่เกินสองรอบ ปืนใหญ่เกาหลีเหนือน่าจะละลายหมด แต่ก็อย่างว่า อย่ารบกันเป็นดีที่สุด ถ้ารบกันรับรองบริษัทผลิตอาวุธไม่ว่าของไอ้กัน ยุโรป รัสเซีย และจีน นับตังค์อย่างเดียว  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2010, 10:34:22 AM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #8366 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 11:11:27 AM »

ผมขอออกนอกเรื่องเครื่องบินมาเรื่องปืนแป๊ปนึงนะครับ พอดีไปเจอมา

สงสัยว่าทัพเรือเรามีปืนไรเฟิล Barrett M 95 ขนาด .50 BMG ประจำการด้วยหรอครับ

พอดีไปเห็นรูปจากหมูเรือที่ทางทัพเรือส่งไปร่วมปราบโจรสลัดโซมาเลีย

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #8367 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 11:35:30 AM »

ปืนไรเฟิล Barrett M 95 ขนาด .50 BMG ใช่ในหนังเรื่องแรมโบ้เวอร์ชั่นล่าสุดที่มาถ่ายทำที่แม่ฮ่องสอนหรือเปล่า ที่ยิงโดนแล้วขาดครึ่งอะไรนั้นใช่ไหม โหน่ากลัว เดียวฮุนเซนก็ประท้วงเราต่อยูเอ็นอีกหรอก หาว่าเรามีอาวุธที่ทันสมัยกว่าอีก แต่ก็ดี ทร น่าจะเอามาลองเจิมกับคางคกสายพันธุ์ใหม่ที่ผสมกันกันบนชายหาดดูนะ อิอิ    Grin คิก คิก เยี่ยม

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #8368 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 12:08:56 PM »

ผมว่า F-15K Slam Eagle ของเกาหลีใต้ โฉบปูพรมไม่เกินสองรอบ ปืนใหญ่เกาหลีเหนือน่าจะละลายหมด แต่ก็อย่างว่า อย่ารบกันเป็นดีที่สุด ถ้ารบกันรับรองบริษัทผลิตอาวุธไม่ว่าของไอ้กัน ยุโรป รัสเซีย และจีน นับตังค์อย่างเดียว  Grin

อันนี้ค้านครับ  ปืนใหญ่5,000กระบอกไม่ได้วางกระจุกกันอยู่ครับ  คงทำลายไม่ได้ง่ายขนาดนั้นแน่  เครื่องบินขับไล่เกาหลีเหนือก็น่าจะมีอยู่ ถึงเราจะไม่เคยเห็นฝีมือก็เหอะ  แต่คิดว่าคงไม่ขี้ไก่แน่นอนครับ  Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #8369 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 12:29:04 PM »

ปืนไรเฟิล Barrett M 95 ขนาด .50 BMG ใช่ในหนังเรื่องแรมโบ้เวอร์ชั่นล่าสุดที่มาถ่ายทำที่แม่ฮ่องสอนหรือเปล่า ที่ยิงโดนแล้วขาดครึ่งอะไรนั้นใช่ไหม โหน่ากลัว เดียวฮุนเซนก็ประท้วงเราต่อยูเอ็นอีกหรอก หาว่าเรามีอาวุธที่ทันสมัยกว่าอีก แต่ก็ดี ทร น่าจะเอามาลองเจิมกับคางคกสายพันธุ์ใหม่ที่ผสมกันกันบนชายหาดดูนะ อิอิ    Grin คิก คิก เยี่ยม

M 95 เป็น Bolt Action Version ของ M82A1 หรือรหัสกองทัพอเมริกา M107 ที่ใช้ในหนังเรื่องแรมโบ้ 4 แหละครับ

กระสุนขนาดเดียวกันครับ

ตัวนี้คือ Barrett M95 ในคำถามครับ

ส่วนตัวนี้คือตัวที่ใช้ในแรมโบ้ 4 Barrett M107 (M82A1)

ในเป็นคลิปเล็กๆน้อยของ M107 ครับ

Barrett M82A1 .50 BMG (M107) - Future Weapons - S01E02(only the rifle part)

กองทัพไทยควรหามาประจำการเป็นอย่างยิ่งครับ หรือถ้าไอ้กันเรื่องมากไม่ยอมขาย

ไปซื้อ AS-50 จากบริษัทย์ Accuracy Internationalของอังกฤษ ก็น่าจะดีครับ

AS50 .50 BMG Sniper Rifle - Future Weapons -S02E01(only the rifle part)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2010, 12:32:19 PM โดย MJTactical » บันทึกการเข้า

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
หน้า: 1 ... 555 556 557 [558] 559 560 561 ... 1487
  พิมพ์