เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:27:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 575 576 577 [578] 579 580 581 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3896190 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #8655 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 01:26:08 PM »

คนที่ชนะคือคนที่จะเขียนหน้าประวัติศาสตร์ครับ ^ ^

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RouRou_Mel - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 135

« ตอบ #8656 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 03:51:11 PM »

ตกใจ สาเหตุการตกเบื้องต้นมาจากการเลี้ยวด้วยมุมแคบมากเกินไปรึเปล่าครับ  เครื่องเลยเสียความเร็วลงอยากมาก  พอจะเร่งออกก็เรียกความเร็วออกมากไม่ทันแล้ว  จึงทำให้เครื่องตกซอกปีกอย่างที่เห็นอ่ะ  Huh Huh
เลี้ยวมุมแคบ (Steep turn) "แรงยก" เครื่องบินจะลดลง ทำให้ความสูงลดลง (ยิ่งเป็นมุมชันมากๆ แรงยกจะน้อยลง)
หากต้องการรักษาระยะสูง ต้องบินเป็นวงกลม (Loop) เครื่องบินจะรักษาระยะสูง จาก "แรงเหวี่ยง"

rouroumel.multiply.com
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #8657 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 04:41:33 PM »

ข้างหลังเป็นเครื่องอะไรครับ
เอามาจากเวบของอเมริกา

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #8658 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 04:47:41 PM »

หาอะไรเล่นที่มันยากๆกว่านี้ได้มั้ยตาซับ อ๋อย ถ้าจะเดาขอเดาว่าเป็นแบบสองเครื่องยนต์ใต้ปีก คิก คิก

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #8659 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 07:41:11 PM »

นรกสำหรับผู้รุกรานในสงครามอิรัก ช่วงแรกสหรัฐสูญเสียกำลังพลไปกับระเบิด IED จำนวนมาก รวมถึงไทยก็เจอปัญหาระเบิด IED ที่ภาคใต้ แต่ช่วงหลังเรามีการพัฒนา T-BOX ตัวตัดสัญญาณที่ใช้ได้กับทุกย่านความถี่ สหรัฐเลย copy ไปทำบ้าง(น่าจะฟ้องที่ละเมิดสิทธิบัตรของเราโดยเอา F-16C/D Block 52+ซักฝูงหนึ่งเป็นค่าเสียหาย)
ระเบิด IED มันคืออะไร ใช่ตัวลากสายไฟจุดระเบิดเข้าป่ายางแล้วกดเมื่อเป้าหมายผ่านมาใช่ไหมหรือเป็นพวกควบคุมด้วยสัญญาณความถี่คลื่นโทรศัพท์สั่งการ สังเกตุคลิปนาทีที่ 0.44 จะเห็นกลุ่มต่อต้าน ยิงจรวดใส่ ฮ.ชินุค และนาทีที่1.32 กลุ่มต่อต้านโยนระเบิดใส่รถบรรทุกทหารที่กำลังเล่นผ่าน นรกชัดๆนี้เอง นี้แหละสัจธรรมของสงคราม..
  อ๋อย
http://www.youtube.com/watch?v=16cK0zKFEis

Grin IED ย่อมาจาก Improvised explosive device ข้อมูลเพิ่มเติมมีใน wiki ครับ Grin

เรียกอย่างเป็นทางการว่า ระเบิดแสวงเครือง ^^

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
max rc hobby//รักในหลวง
ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #8660 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 08:08:56 PM »

ผมขอตอบว่าเป็น F-18 ครับ

***กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคำ***
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #8661 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 10:00:25 PM »

ผมมองเป็นดร๊อปแทงค์ครับ... Grin Grin Grin

artami
Full Member

คะแนน 19

คิดว่ามันถูกก็ต้องทำ

« ตอบ #8662 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 07:54:56 AM »

ผมว่าเป็นเครื่องบินครับ  คิก คิก

รับสั่งทำมาสคอตทุกชนิดและให้เช่า  ซ่อม ทำความสะอาด รับจัดหาพริตตี้ MC โบ่โซ่ เพื่อประชาสัมพันธ์งานต่างๆ 093-142-1950 มิ
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #8663 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 08:31:37 AM »

ผมว่าเป็นเครื่องบินครับ  คิก คิก

ผิดครับ

เป็นเก้าอี้  ครับ   ขำก๊าก
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #8664 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 10:54:34 AM »

ผมว่าคงไม่มีใครเดาออกหรือตอบได้หรอก นอกจากเจ้าของคอมเม๊นต์ ..ช่วยนับลำกล้องของเจ้าหมูป่าที ว่ามีกี่ลำกล้องกันแน่ แต่ที่แน่ๆตอนนี้หมูป่าฝูงนี้มาประจำการที่ฐานทัพอากาศที่เกาหลีใต้เป็นปีแล้ว รวมกับฝูงเดิมที่ประจำการอยู่ก่อนหน้าคือที่ฐานทัพอากาศ OSAN air force base  Grin เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #8665 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 11:48:41 AM »

นับได้ 7 ครับ แบ่งเป็น 2 โซน โซนบน 3 รู โซนล่าง 4 รู

งานนี้ถ้าอินทรีกับโสมขาว ตีกับโสมแดง ใครจะชนะหว่า

จะมี Korean War II เหมือน World War II ไหมเนี๊ย

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #8666 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 02:39:07 PM »

ตกใจ สาเหตุการตกเบื้องต้นมาจากการเลี้ยวด้วยมุมแคบมากเกินไปรึเปล่าครับ  เครื่องเลยเสียความเร็วลงอยากมาก  พอจะเร่งออกก็เรียกความเร็วออกมากไม่ทันแล้ว  จึงทำให้เครื่องตกซอกปีกอย่างที่เห็นอ่ะ  Huh Huh
เลี้ยวมุมแคบ (Steep turn) "แรงยก" เครื่องบินจะลดลง ทำให้ความสูงลดลง (ยิ่งเป็นมุมชันมากๆ แรงยกจะน้อยลง)
หากต้องการรักษาระยะสูง ต้องบินเป็นวงกลม (Loop) เครื่องบินจะรักษาระยะสูง จาก "แรงเหวี่ยง"

ขออนุญาตเสริมท่าน RouRou_Mel  การบินจะพูดถึงแรง 4  แรงครับ...

ทุกอย่างที่เกี่ยวกับการบินเป็นส่วนหนึ่งของแรงสี่แรงนี้เสมอ

อยากให้น้องสองคุง ลองหาข้อมูลเรื่องการบินมาอ่านเสริม จะได้เข้าใจการบินมากขึ้น

เริ่มจาก thaiflight ก็ได้

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #8667 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 03:01:20 PM »

อัลติจูด อัลติจูด อัลติจูด

FA-18 El Toro Airshow Crash

Mirage 2000 Crash
max rc hobby//รักในหลวง
ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #8668 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 09:13:42 PM »

สวัสดีครับพี่น้อง กระผมว่าที่สิบตรี ชาญชัย เมืองอินทร์ มารายงานตัวครับผม อิอิอิ ได้แล้วครับ ผมทำได้แล้ว สอบนายสิบกองหนุนผ่านพ้นไปผลออกมาผมได้ครับที่1 ในหมวดที่ผมลงครับ คือหมวดยานยนต์สายพาน หลายๆท่านคงจะพอทราบดีนะครับว่าเกี๋ยวกับอะไร ดีใจครับได้รับใช้ชาติตามความตั้งใจครับเดี๋ยวต้องไปรายงานตัวที่ พล.ร.4 ค่ายสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ที่ จ.พิษณุโลกวันจันทร์ ที่ 29 นี้ครับ ใครอยู่ที่นั่นช่วยเป็นแรงใจเชียร์ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

***กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคำ***
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8669 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 09:23:54 PM »

สวัสดีครับพี่น้อง กระผมว่าที่สิบตรี ชาญชัย เมืองอินทร์ มารายงานตัวครับผม อิอิอิ ได้แล้วครับ ผมทำได้แล้ว สอบนายสิบกองหนุนผ่านพ้นไปผลออกมาผมได้ครับที่1 ในหมวดที่ผมลงครับ คือหมวดยานยนต์สายพาน หลายๆท่านคงจะพอทราบดีนะครับว่าเกี๋ยวกับอะไร ดีใจครับได้รับใช้ชาติตามความตั้งใจครับเดี๋ยวต้องไปรายงานตัวที่ พล.ร.4 ค่ายสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ที่ จ.พิษณุโลกวันจันทร์ ที่ 29 นี้ครับ ใครอยู่ที่นั่นช่วยเป็นแรงใจเชียร์ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ เยี่ยม
หน้า: 1 ... 575 576 577 [578] 579 580 581 ... 1487
  พิมพ์