เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:30:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 577 578 579 [580] 581 582 583 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3896309 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #8685 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 12:02:18 PM »

สวัสดีครับพี่น้อง กระผมว่าที่สิบตรี ชาญชัย เมืองอินทร์ มารายงานตัวครับผม อิอิอิ ได้แล้วครับ ผมทำได้แล้ว สอบนายสิบกองหนุนผ่านพ้นไปผลออกมาผมได้ครับที่1 ในหมวดที่ผมลงครับ คือหมวดยานยนต์สายพาน หลายๆท่านคงจะพอทราบดีนะครับว่าเกี๋ยวกับอะไร ดีใจครับได้รับใช้ชาติตามความตั้งใจครับเดี๋ยวต้องไปรายงานตัวที่ พล.ร.4 ค่ายสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ที่ จ.พิษณุโลกวันจันทร์ ที่ 29 นี้ครับ ใครอยู่ที่นั่นช่วยเป็นแรงใจเชียร์ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

+ให้1ไปเลย  เป็นคนแรกด้วยที่มีโอกาส+ให้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #8686 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 12:13:10 PM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ เยี่ยม เยี่ยม
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #8687 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 12:45:35 PM »

สวัสดีครับพี่น้อง กระผมว่าที่สิบตรี ชาญชัย เมืองอินทร์ มารายงานตัวครับผม อิอิอิ ได้แล้วครับ ผมทำได้แล้ว สอบนายสิบกองหนุนผ่านพ้นไปผลออกมาผมได้ครับที่1 ในหมวดที่ผมลงครับ คือหมวดยานยนต์สายพาน หลายๆท่านคงจะพอทราบดีนะครับว่าเกี๋ยวกับอะไร ดีใจครับได้รับใช้ชาติตามความตั้งใจครับเดี๋ยวต้องไปรายงานตัวที่ พล.ร.4 ค่ายสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ที่ จ.พิษณุโลกวันจันทร์ ที่ 29 นี้ครับ ใครอยู่ที่นั่นช่วยเป็นแรงใจเชียร์ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ยินดีด้วยครับ... ขอให้เจริญก้าวหน้าในชีวิตราชการครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...ขอ +๑ แต้มให้เช่นกันครับ...

max rc hobby//รักในหลวง
ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #8688 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 01:16:46 PM »

ขอขอบคุณอีกครั้งสำหรับทุกๆกำลังใจครับ พี่น้องทุกท่าน กำลังใจเหลือเฟือจริงๆ ส่วนวันข้างหน้าจะเป็นยังไง จะสอบต่อที่ไหนก็คงต้องพยายามกันต่อไปครับ

***กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคำ***
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #8689 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 01:36:42 PM »

+ให้1ไปเลย  เป็นคนแรกด้วยที่มีโอกาส+ให้

ขอบคุณครับท่าน..ใจจริงๆ

***กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคำ***
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #8690 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 01:37:32 PM »

ยินดีด้วยครับ... ขอให้เจริญก้าวหน้าในชีวิตราชการครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...ขอ +๑ แต้มให้เช่นกันครับ...

ขอบคุณครับผม....วัน ทะ ยา วุธธธ

Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #8691 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 01:39:50 PM »

แล้วถ้าผมจะขอ +2 ให้กับความสำเร็จในครั้งนี้ของผมเองจะได้มั้ยครับเนี้ย....(งกไปเปล่าครับ)

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #8692 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 02:33:14 PM »

บันไดของชีวิตควรก้าวไปที่ละขั้น อย่าก้าวข้ามขั้นอาจพลาดพลั้งตก ผมรู้จักอาจารย์ท่านหนึ่ง ชีวิตท่านเริ่มต้นที่นักเรียนจ่าทหารเรือ แกก้าวที่ละขั้น มีโอกาสก็เรียนจนจบปริญญาตรีสาขาวิทยาศาสตร์ และโอกาสก็มีอีก ท่านก็เรียนปริญญาโทสาขาวิทยาศาสตร์อีก สุดท้ายบุญพาวาสนาส่ง ท่านมีโอกาสเรียนจบปริญญาเอกสาขาเคมีจากมหาวิทยาลัยของรัฐชั้นนำของประเทศเรา ชีวิตท่านตอนนี้เป็นข้าราชการอาจารย์ในมหาวิทยาลัยของรัฐ ตำแหน่งทางวิชาการคือ รศ ดร ระดับ8 ข้าราชการระดับ8เทียบชั้นยศกับทหารก็น่าจะพันเอก นาวาเอก และนาวาอากาศเอก(ถ้าจำไม่ผิด)
ขอให้ก้าวตามความฝันของตัวเองให้ได้นะครับ ชอบอากาศยานก็ทำตามพี่ๆที่เขาทำงานในสายนี้แนะนำ ว่าควรเริ่มต้นจากจุดไหน Congratulation
 เยี่ยม ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2010, 10:58:57 AM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #8693 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 05:33:01 PM »

ยินดีด้วยครับ   

เขาบอกว่า คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า  อันนี้ไม่รู้จริงหรือปล่าว
ในเมื่อมีโอกาสรับใช้ชาติแล้วต้องทำให้ดีที่สุดนะครับ  เป็นกำลังใจให้ครับ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #8694 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 05:43:12 PM »

ยินดีด้วยนะครับ
พี่น่าจะมาอยู่ม.พัน2นะครับ ผมจะได้แสดงความยินดีได้สะดวกๆ คิก คิก

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #8695 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 02:20:03 AM »

เขาบอกว่า คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า  อันนี้ไม่รู้จริงหรือปล่าว
ในเมื่อมีโอกาสรับใช้ชาติแล้วต้องทำให้ดีที่สุดนะครับ  เป็นกำลังใจให้ครับ

Undecided เพื่ออะไร ไม่พูดก็ไม่มีใครว่าหรอกนะ เพราะมันก็เป็นกันหมดนั่นแหละ จะแสดงความยินดีก็แสดงไป แกว่งซะเรื่อย Undecided

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #8696 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 09:06:15 AM »

ต้นๆเดือนมีนาคม2554นี้ JASS-39C/D ติดตราธงไตรรงค์ อาวุธแห่งความภาคภูมิใจของคนไทยทั้งชาติ ก็จะได้เวลาเดินทางมาปกป้องน่านฟ้าเพื่อพิทักษ์รักษาผลประโยชน์ของชาติทางทะเล ทั้งสองฝังอ่าวไทยและอันดามันซะที ดูของแอฟริกาใต้ไปก่อน ตัวเดียวกันกับของไทยเรา(ผมฝากรูปไม่เป็น แต่สัญญาว่าถ้าทุกๆคอมเม๊นต์ที่ผมลงรูปตกไปหน้าที่สาม ผมจะตามไปลบออกให้หมด เพื่อประโยชน์ของส่วนร่วม)  เยี่ยม ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2010, 10:59:36 AM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #8697 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 10:14:42 AM »

เฮ้อ....กาละเทศะ

ต้นๆเดือนมีนาคม2554นี้ JASS-39C/D ติดตราธงไตรรงค์ อาวุธแห่งความภาคภูมิใจของคนไทยทั้งชาติ ก็จะได้เวลาเดินทางมาปกป้องน่านฟ้าเพื่อพิทักษ์รักษาผลประโยชน์ของชาติทางทะเล ทั้งสองฝังอ่าวไทยและอันดามันซะที ดูของแอฟริกาใต้ไปก่อน ตัวเดียวกันกับของไทยเรา(ผมฝากรูปไม่เป็น แต่สัญญาว่าถ้าทุกๆคอมเม๊นต์ที่ผมลงรูปตกไปหน้าที่สาม ผมจะตามไปลบออกให้หมด เพื่อประโยชน์ของส่วนร่วม)  เยี่ยม ไหว้

มุมเฉียงผมว่าเจ้าฉลามอ่าวไทยสวยมากครับ   ต่อไปถ้ามีภาระกิจใหญ่ๆให้เจ้าjassคุ้มกัน แล้วให้F16ไปทิ้งระเบิดท่าทางจะครบทีมน่าดูน่าครับ  เหมือนสมัยก่อนที่ใช้F14คุ้มกันเจ้าA4เลย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #8698 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 10:31:43 AM »

ยินดีกับคุณ max rc ด้วยครับ

Undecided เพื่ออะไร ไม่พูดก็ไม่มีใครว่าหรอกนะ เพราะมันก็เป็นกันหมดนั่นแหละ จะแสดงความยินดีก็แสดงไป แกว่งซะเรื่อย Undecided

ในประเทศไทย ยังมีคนดีอีกมากมาย ที่รู้จักหน้าที่ เป็นแก่นสาร ทำให้ประเทศอยู่ได้ครับ
ท่านเหล่านั้น หนักแน่นมั่นคง ไม่ต้องอยากเข้า ไม่ต้องอยากออก

Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #8699 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 12:27:20 PM »

ขออภัยด้วยครับ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
หน้า: 1 ... 577 578 579 [580] 581 582 583 ... 1487
  พิมพ์