เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:28:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 586 587 588 [589] 590 591 592 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3896688 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #8820 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 01:02:40 PM »

ตอนนี้เลยใช้ ANA แทน ยอมเสียเวลาแวะญี่ปุ่นครับ

เยาะเย้ย เอ! แวะไปทำอะไร หุหุ เยาะเย้ย

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #8821 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 01:58:40 PM »

ตอนนี้เลยใช้ ANA แทน ยอมเสียเวลาแวะญี่ปุ่นครับ

เยาะเย้ย เอ! แวะไปทำอะไร หุหุ เยาะเย้ย

หึหึหึ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #8822 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 02:02:20 PM »

ผมเดินทางบ่อยและมั่นคงเหนียวแน่นกับการบินไทย..ในฐานะที่เป็นคนไทย....

อยากบ่นว่า.....ที่นั่งของเรายังสู้หลายๆสายการบินไม่ได้.....

ที่นั่งชั้นธุรกิจนั่งไม่สบายเอาซะเลย....ปรับนอนแล้วตัวก็ยังไหลลงมา  Angry......ดึกๆอาจมากองที่พื้นได้...เจอใน747-400 /777-200 เอ หรือ 300 หว่า...จําไม่ได้....แต่เป็นroute BKK-Auckland...

ที่ดีจริงๆก็340.....ใช้บริการหลายปีแล้ว ไฟลท์ตรงไปอเมริกาที่บินผ่านขั้วโลก......ชั้นธุรกิจประทับใจครับ.... เยี่ยม

ระบบเอ็นเตอร์เทน....ดี....แต่ยังห่างกับคนอื่น.....ถ้าจะให้ขึ้นมาทัดเทียมเขา ต้องปรับใหม่หลายอย่าง...

อาหารถือว่าโอเค....ไม่เด่นแต่ไม่แย่......

แต่ที่อุ่นใจเสมอคือบริการของลูกเรือตามมารยาทดีงามของคนไทย......ยิ้มแย้ม ดูแล เอาใจใส่..... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
   ข้อนี้ผมเห็นด้วยครับ  คราวก่อนกลับบ้าน นั่งชั้นธุรกิจ นั่งไม่สบายเลยครับ  ส่วนอาหารก็ตามที่ท่าน Daimyo บอก  ตอนนี้เลยใช้ ANA แทน ยอมเสียเวลาแวะญี่ปุ่นครับ

พี่โอ๊คลงบินกับ EVA air สิครับ มีลูกเรือคนไทย เทคแคร์ดีมากๆเลยจนสุดท้ายเราก็รักกัน

อ้าว 555

แต่ผมก็ยังรักการบินไทยนะครับในฐานะ flag carrier ของพวกเรา ถ้ามีให้เลือก การบินไทยจะเป็นตัวเลือกแรกเสมอครับ ที่นั่งไม่มีทีวีไม่เป็นไร ผมชอบการดูแลเอาใจใส่แบบที่พี่ไดเมียวบอกน่ะครับ

ตอนนี้ 340-500 ไม่ได้บินนิวยอร์คแล้วครับ เส้นทางนี้ยกเลิกไปแล้ว

Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #8823 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 02:24:56 PM »

ผมเดินทางบ่อยและมั่นคงเหนียวแน่นกับการบินไทย..ในฐานะที่เป็นคนไทย....

อยากบ่นว่า.....ที่นั่งของเรายังสู้หลายๆสายการบินไม่ได้.....

ที่นั่งชั้นธุรกิจนั่งไม่สบายเอาซะเลย....ปรับนอนแล้วตัวก็ยังไหลลงมา  Angry......ดึกๆอาจมากองที่พื้นได้...เจอใน747-400 /777-200 เอ หรือ 300 หว่า...จําไม่ได้....แต่เป็นroute BKK-Auckland...

ที่ดีจริงๆก็340.....ใช้บริการหลายปีแล้ว ไฟลท์ตรงไปอเมริกาที่บินผ่านขั้วโลก......ชั้นธุรกิจประทับใจครับ.... เยี่ยม

ระบบเอ็นเตอร์เทน....ดี....แต่ยังห่างกับคนอื่น.....ถ้าจะให้ขึ้นมาทัดเทียมเขา ต้องปรับใหม่หลายอย่าง...

อาหารถือว่าโอเค....ไม่เด่นแต่ไม่แย่......

แต่ที่อุ่นใจเสมอคือบริการของลูกเรือตามมารยาทดีงามของคนไทย......ยิ้มแย้ม ดูแล เอาใจใส่..... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
   ข้อนี้ผมเห็นด้วยครับ  คราวก่อนกลับบ้าน นั่งชั้นธุรกิจ นั่งไม่สบายเลยครับ  ส่วนอาหารก็ตามที่ท่าน Daimyo บอก  ตอนนี้เลยใช้ ANA แทน ยอมเสียเวลาแวะญี่ปุ่นครับ

พี่โอ๊คลงบินกับ EVA air สิครับ มีลูกเรือคนไทย เทคแคร์ดีมากๆเลยจนสุดท้ายเราก็รักกัน

อ้าว 555

แต่ผมก็ยังรักการบินไทยนะครับในฐานะ flag carrier ของพวกเรา ถ้ามีให้เลือก การบินไทยจะเป็นตัวเลือกแรกเสมอครับ ที่นั่งไม่มีทีวีไม่เป็นไร ผมชอบการดูแลเอาใจใส่แบบที่พี่ไดเมียวบอกน่ะครับ

ตอนนี้ 340-500 ไม่ได้บินนิวยอร์คแล้วครับ เส้นทางนี้ยกเลิกไปแล้ว

ครับ...เส้นนั้นอ่านจากข่าวว่าขาดทุน.....แต่จริงๆสะดวกมากครับถ้าจะไปอเมริกาฝั่ง East....เสียดาย...

มีอยู่ทริปหนึ่ง...ผมบินจากBrisbane ไป Auckland ใช้เครื่องเอมิเรสท์.....เจอแอร์คนไทย....

พอรู้ว่าผมเป็นคนไทย.....ก็เข้ามาดูแลอย่างดี คอยถามนู้น ถามนี่....จะเอาอะไรเพิ่มมั๊ย....จนเรา...รักกัน...อ้าว...

นายๆผมชมชอบสิงคโปร์ แอร์ไลน์นักหนา........ชมทุกอย่าง...อาหาร เครื่องบิน..ที่นั่ง...บริการ.....ที่สําคัญบอก.....แอร์สวย.....แต่ตอนบอก..พูดแบบต่างชาติพูดไทย....โอสเตส ซวยย....555

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #8824 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 02:27:11 PM »

[
....ซําครับ..... ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2010, 02:28:50 PM โดย Daimyo<ผมรักในหลวง> » บันทึกการเข้า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
-Joke-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #8825 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 10:00:06 PM »

ที่นั่งชั้นธุรกิจนั่งไม่สบายเอาซะเลย....ปรับนอนแล้วตัวก็ยังไหลลงมา  Angry......ดึกๆอาจมากองที่พื้นได้...เจอใน747-400 /777-200 เอ หรือ 300 หว่า...จําไม่ได้....แต่เป็นroute BKK-Auckland...

ข้อนี้ผมเห็นด้วยครับ  คราวก่อนกลับบ้าน นั่งชั้นธุรกิจ นั่งไม่สบายเลยครับ  ส่วนอาหารก็ตามที่ท่าน Daimyo บอก  ตอนนี้เลยใช้ ANA แทน ยอมเสียเวลาแวะญี่ปุ่นครับ

อ้าว 555

ครับ...เส้นนั้นอ่านจากข่าวว่าขาดทุน.....แต่จริงๆสะดวกมากครับถ้าจะไปอเมริกาฝั่ง East....เสียดาย...

มีอยู่ทริปหนึ่ง...ผมบินจากBrisbane ไป Auckland ใช้เครื่องเอมิเรสท์.....เจอแอร์คนไทย....

พอรู้ว่าผมเป็นคนไทย.....ก็เข้ามาดูแลอย่างดี คอยถามนู้น ถามนี่....จะเอาอะไรเพิ่มมั๊ย....จนเรา...รักกัน...อ้าว...

นายๆผมชมชอบสิงคโปร์ แอร์ไลน์นักหนา........ชมทุกอย่าง...อาหาร เครื่องบิน..ที่นั่ง...บริการ.....ที่สําคัญบอก.....แอร์สวย.....แต่ตอนบอก..พูดแบบต่างชาติพูดไทย....โอสเตส ซวยย....555

SQ ก็ดีครับ ผมก็ใช้บริการมาไม่นาน เขาดีสมกับระดับ 5 ดาวจริงๆ

แต่ให้เลือก ผมก็ยังเลือกการบินไทยครับ คุยกับรู้เรื่องสบายใจ

ต้องฝากบอกอันนี้สำหรับพี่โอ๊คและพนักงานการบินไทยท่านอื่นด้วยครับว่า ในฐานะ PAX คนหนึ่ง แค่ผมเดินเข้าไปในเครื่องการบินไทย ผมก็รู้สึกว่า ผมกลับมาบ้านผมแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2010, 10:02:16 PM โดย Joke™ » บันทึกการเข้า

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #8826 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 10:13:00 PM »

ต่างกับพี่ เดินขึ้นเครื่องทีไร ต้องห่างบ้านอีกแล้วกรู...

ป.ล. วิธีแก้ตัวไหลใน BC ให้ขอหมอนเพิ่มอีกใบครับ

แล้วเอามาลองใต้ต้นขา ให้เข่ายกหน่อยๆ หายไหลแน่นอน..

ผมได้นอนบน BC เวลาบินไฟลท์ไกลๆที่ไม่มีห้องนอน อิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #8827 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 10:34:23 PM »

ต่างกับพี่ เดินขึ้นเครื่องทีไร ต้องห่างบ้านอีกแล้วกรู...

ป.ล. วิธีแก้ตัวไหลใน BC ให้ขอหมอนเพิ่มอีกใบครับ

แล้วเอามาลองใต้ต้นขา ให้เข่ายกหน่อยๆ หายไหลแน่นอน..

ผมได้นอนบน BC เวลาบินไฟลท์ไกลๆที่ไม่มีห้องนอน อิอิ

Grin แล้วถ้ามีห้องนอนนี่แอบไปนอนกะลูกเรือสวย ๆ อ่ะดิ หุหุ เยาะเย้ย

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #8828 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 07:36:54 AM »

[

อ้าว 555

แล้วถ้าบินๆแล้วเจอสจ๊วตไทย  เทคแคร์ดีมาก....จนสุดท้าย...เราก็รักกัน  ตกใจ โดนชก

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #8829 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 09:13:54 AM »

[

อ้าว 555

แล้วถ้าบินๆแล้วเจอสจ๊วตไทย  เทคแคร์ดีมาก....จนสุดท้าย...เราก็รักกัน  ตกใจ โดนชก
คิก คิก

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #8830 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 09:52:57 AM »

[

อ้าว 555

สักครั้งในชีวิตนะครับ......Once in your life....let's try!!!!

-Joke-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #8831 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 10:22:20 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #8832 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 01:04:17 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

มิน่าสาวเจ้าถึงยังคิดอยู่...ไม่ตกลงสักที คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #8833 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 05:31:00 PM »

ตกไปอยู่หน้า 2 แล้วครับ  เยาะเย้ย
ถามหน่อยครับ ธงชาติที่ติดอยู่ที่รักแร้เจ้า F35 หมายความว่าไงครับ ผู้ลงทุนร่วมวิจัย หรือ ผู้มีสิทธิ์ซื้อครับ

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #8834 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 06:26:18 PM »

ตกไปอยู่หน้า 2 แล้วครับ  เยาะเย้ย
ถามหน่อยครับ ธงชาติที่ติดอยู่ที่รักแร้เจ้า F35 หมายความว่าไงครับ ผู้ลงทุนร่วมวิจัย หรือ ผู้มีสิทธิ์ซื้อครับ

ทั้ง2อย่างครับจ่ายเงินเข้าร่วมวิจัยหรือจ่ายเพื่อเข้าชมข้อมูลโครงการ แบ่งเป็น3ระดับ สิทธ์การได้รับเครื่องก็ตามระดับด้วยครับ

Level 1 The United Kingdom  จ่ายมากกว่าUS$2 billion 10%ของมูลค่าโครงการ ส่งผู้แทนเข้าร่วมโครงการได้ 10คน

Level 2 Italy, US$1 billion, Netherlands, US$800 million. ส่งผู้แทนเข้าร่วมโครงการได้ 2-5คน

Level 3 Canada, US$440 million; Turkey, US$175 million; Australia, US$144 million; Norway, US$122 million; Denmark, US$110 million.
ส่งผู้แทนเข้าร่วมโครงการได้ ประเทศล่ะ 1คน

ไหว้ ไหว้
หน้า: 1 ... 586 587 588 [589] 590 591 592 ... 1487
  พิมพ์