เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:17:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 600 601 602 [603] 604 605 606 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3897170 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #9030 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 08:52:27 PM »

แต่ถ้าจะให้ take off แบบระยะสั้นที่สุดเท่าที่เคยเห็นก็จะเป็นลำนี้ล่ะมังครับ F-100
1958 F-100 USES SHORT "RUNWAY"

Grin ใช้ตั้งแต่ F-84 แล้วครับ Grin

Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #9031 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 08:53:19 AM »

เช้านี้ได้ยินเสียงเอฟบินผ่านหลังคาบ้านรังสิต คงซ้อมโชว์วันเด็ก เดี๋ยวเจอลูกชายผมแน่ Grin
แล้วเจอกันนะครับทุกท่าน   Grin

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #9032 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 10:27:54 AM »

สู้ๆ  เดี๋ยวก็ได้กลับบ้านแล้ว  Wink

max rc hobby//รักในหลวง
ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #9033 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 12:20:43 PM »

ไปเจออีกลำครับ...นี่เลย

Apache helicopter, backflip & rollover @ EHGR

***กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคำ***
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #9034 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 12:41:18 PM »

ฟังข่าวเมื่อเช้าเห็นว่าวันเด็กปีนี้จะไม่ให้เหล่าทัพแสดงอาวุธแล้ว จริงหรือเปล่าไม่ทราบครับ

จริงก็อดดูรถถัง เรือรบ กะเครื่องบินซิครับ เด็กน่ะไม่เท่าไหร่ แต่เด็กโค่งนี่ซิเสียดายแย่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #9035 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 01:22:56 PM »

สู้ๆ  เดี๋ยวก็ได้กลับบ้านแล้ว  Wink

คนที่สอง นับจากซ้าย หน้าเหมือนพี่อ๋อง "Choltit" จังเลยครับ Cheesy

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #9036 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 02:44:56 PM »

คนที่สอง นับจากซ้าย หน้าเหมือนพี่อ๋อง "Choltit" จังเลยครับ Cheesy

นั้นสิครับ....หรือว่าพี่อ๋องรับบริการ up เครื่อง jas39 ด้วย...พี่อ๋องยัด T88 ลงไปเลยครับพี่ Grin Grin

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #9037 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 05:14:28 PM »

ฟังข่าวเมื่อเช้าเห็นว่าวันเด็กปีนี้จะไม่ให้เหล่าทัพแสดงอาวุธแล้ว จริงหรือเปล่าไม่ทราบครับ

จริงก็อดดูรถถัง เรือรบ กะเครื่องบินซิครับ เด็กน่ะไม่เท่าไหร่ แต่เด็กโค่งนี่ซิเสียดายแย่
คงจะไม่ละมั้งครับ
เมื่อตอนบ่ายสามโมงกว่าๆผมยังเห็นBlack HawkกับCobraบินผ่านร.ร.ไปอยู่เลย

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
thmc
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #9038 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 07:53:01 PM »

ท่านคิดว่าสองลำนี้
ใครเลียนแบบใคร
1.BlackBird แห่งกองทัพอากาศสหรัฐฯ และ บริษัท Lockheed  ผู้ให้กำเหนิด

2.ยาน nubian แห่งดาว นาบู และ George Lucas  ผู้ให้กำเหนิด

แต่เท่าที่ผมเคยทราบจากสารคดี
โครงการ Blackbird ถูกปิดเป็นความลับ
จนมีกลุ่มเฝ้าสังเกตุ(ผมลืมว่าชื่อกลุ่มอะไร)คิดว่าเป็นยานอวกาศ
จึงไม่ทราบปีที่เริ่มโครงการอย่างแท้จริง
แต่ที่ทราบคือ ยาน  nubian อยู่ใน Star Wars  Episode I  : The Phantom Menace
ฉายในปี 1999
ผมจึงไม่รู้ใครเลียนแบบใคร

ในความคิดผม
ผมว่ามันคล้ายกันมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2011, 07:56:07 PM โดย thmc » บันทึกการเข้า

ใครขับเรือดำน้ำ ทะลุกำแพงเสียงได้บ้าง
อิอิ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #9039 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 08:17:59 PM »

เมื่อตอนบ่ายสามโมงกว่าๆผมยังเห็นBlack HawkกับCobraบินผ่านร.ร.ไปอยู่เลย

ขอบคุณครับ+

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #9040 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 08:36:31 PM »

ท่านคิดว่าสองลำนี้
ใครเลียนแบบใคร
1.BlackBird แห่งกองทัพอากาศสหรัฐฯ และ บริษัท Lockheed  ผู้ให้กำเหนิด

2.ยาน nubian แห่งดาว นาบู และ George Lucas  ผู้ให้กำเหนิด

แต่เท่าที่ผมเคยทราบจากสารคดี
โครงการ Blackbird ถูกปิดเป็นความลับ
จนมีกลุ่มเฝ้าสังเกตุ(ผมลืมว่าชื่อกลุ่มอะไร)คิดว่าเป็นยานอวกาศ
จึงไม่ทราบปีที่เริ่มโครงการอย่างแท้จริง
แต่ที่ทราบคือ ยาน  nubian อยู่ใน Star Wars  Episode I  : The Phantom Menace
ฉายในปี 1999
ผมจึงไม่รู้ใครเลียนแบบใคร

ในความคิดผม
ผมว่ามันคล้ายกันมาก
Black Birdปี 61 ครับ
แต่ผมดูยังไงก็ไม่เหมือนแฮะ

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #9041 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 09:38:45 PM »

ขอบคุณครับ+

ผมดูทีวีมีโฆษนาลงอยู่น่ะครับลุงดุลย์

รายการอื่นผมไม่รู้แต่ว่าโดดร่มมีแน่ครับ Grin

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #9042 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 09:54:47 PM »

ขอบคุณครับ+

ผมดูทีวีมีโฆษนาลงอยู่น่ะครับลุงดุลย์

รายการอื่นผมไม่รู้แต่ว่าโดดร่มมีแน่ครับ Grin

นุงกุงเกงในให้แน่นๆนะ เหาะแล้วไม่หลุดแบบซุปเปอร์แมนนะ คิก คิก คิก คิก

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #9043 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 09:47:33 AM »

ขอบคุณครับ+

นุงกุงเกงในให้แน่นๆนะ เหาะแล้วไม่หลุดแบบซุปเปอร์แมนนะ คิก คิก คิก คิก

Grin Grin Grin

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #9044 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 10:26:42 AM »

J-20 stealth fighter  in Chengdu, Sichuan  on January 6, 2011

หน้า: 1 ... 600 601 602 [603] 604 605 606 ... 1487
  พิมพ์