เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 07:34:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 616 617 618 [619] 620 621 622 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3897874 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #9270 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 05:14:30 PM »

ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2011, 05:18:38 PM โดย NaiMai>รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #9271 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 07:56:18 PM »

หมายถึงเอาไปจอดทิ้งหลังจากปลดระวางหรือครับ

น่าไปซื้อส่งลงเรือมาสักลำ เอามาตกแต่งเป็นร้านกาแฟสด แล้วให้พนักงานแต่งตัวเป็นแอร์โฮสเตจ คอยเสิร์ฟกาแฟให้ลูกค้า รวยแน่เรา

:'( รอขาย หรือแยกชิ้นส่วนขายครับ :'(
 Undecided เครื่อง Lockheed L-1011 TriStar ของสายการบิน Thai Sky Airlines ถ้าจำไม่ผิดก็ซื้อมาจากที่นี่ครับ บินอยู่แป๊บเดียว ตอนนี้กราวด์หมดแล้ว ซื้อเครื่องอายุ 30 กว่าปี (จอดในทะเลทรายอยู่ไม่ต่ำกว่า 5 ปี) มาใช้ Undecided

ขอบคุณครับ+ ไหว้

เครื่องบินนี่ถ้าเก่าก็สมควรปลดระวางทิ้งไปจริงๆครับไม่เหมือนรถเก่า เสียยังไงก็อยู่บนพื้นโลกอย่างดีก็แค่กินข้าวลิง
แต่เครื่องบินเก่าเสียนี่มันก็อยากทิ้งดิ่งลงพื้นโลกทั้งที่เราไม่อยากนั่นแหละ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #9272 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 09:31:32 PM »

พี่ใหม่ครับ C-47 ถ้าเป็นของพลเรือนน่าจะเป็น DC-3 มากกว่าครับ เพราะ C-47 ก็คือ DC-3A  สำหรับทหารครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #9273 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 09:41:07 PM »

พี่ใหม่ครับ C-47 ถ้าเป็นของพลเรือนน่าจะเป็น DC-3 มากกว่าครับ เพราะ C-47 ก็คือ DC-3A  สำหรับทหารครับ

Grin ใช่ครับโจ๊ก พี่ลงไม่หมดเอง ตัดมากไปหน่อย ขอบคุณครับ Grin

prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #9274 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 11:47:32 AM »

เอ่อ ท่าน พญาจงอาง  ครับ ลบรูปเร็วไปนิดครับ ไม่ทันเห็นภาพเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมขออนุญาติให้คำแนะนำนะครับ
สัก 4-5 วัน ค่อยลบได้ใหมครับ บางทีกระทู้ไปเร็ว วันเดียว 3 หน้า รีบลบไปนิดครับ อดชมภาพสวยๆเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
เมื่อวานไปทำธุระ ตอน 4 โมง วันนี้ก็ไม่ได้เปิดเวปดู  กลับมาเปิดรูปหายหมดซะแหล่ว  ตกใจหน้าซีด
search ดูที่อื่น ก็ไม่รู้สึกดีเหมือนในกระทู้นี้ครับ  หลงรัก

Grin คุณครูลองพยายามอีกทีครับ หาวิธีฝากรูปแล้วนำมาลง ภาพจะอยู่ได้นาน ๆ ไม่ต้องคอยลบด้วยครับ ไม่ยากครับ Grin

+1 เป็นกำลังใจให้ท่านพญาจงอางลองพยายามหาวิธีฝากรูปให้ได้ครับ  อิอิ  สู้ๆๆ  เยี่ยม

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
sweet-14
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #9275 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 01:47:28 PM »

เอ่อ ท่าน พญาจงอาง  ครับ ลบรูปเร็วไปนิดครับ ไม่ทันเห็นภาพเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมขออนุญาติให้คำแนะนำนะครับ
สัก 4-5 วัน ค่อยลบได้ใหมครับ บางทีกระทู้ไปเร็ว วันเดียว 3 หน้า รีบลบไปนิดครับ อดชมภาพสวยๆเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
เมื่อวานไปทำธุระ ตอน 4 โมง วันนี้ก็ไม่ได้เปิดเวปดู  กลับมาเปิดรูปหายหมดซะแหล่ว  ตกใจหน้าซีด
search ดูที่อื่น ก็ไม่รู้สึกดีเหมือนในกระทู้นี้ครับ  หลงรัก

Grin คุณครูลองพยายามอีกทีครับ หาวิธีฝากรูปแล้วนำมาลง ภาพจะอยู่ได้นาน ๆ ไม่ต้องคอยลบด้วยครับ ไม่ยากครับ Grin

+1 เป็นกำลังใจให้ท่านพญาจงอางลองพยายามหาวิธีฝากรูปให้ได้ครับ  อิอิ  สู้ๆๆ  เยี่ยม

+1 ไปด้วยเช่นกันครับ ผมติดตามอ่านกระทู้นี้มานาน มีบางช่วงที่ยุ่ง ๆ อาจไม่ได้เข้ามาบ้าง ช่วงหลัง ๆ รู้สึกว่าตัวเอง
พลาดอะไรไปหลาย ๆ อย่างครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ ท่านพญาจงอาง
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #9276 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 04:56:43 PM »

ข้อความและรูปภาพถูกลบโดยเจ้าของคอมเม๊นต์    ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2011, 10:36:39 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9277 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 05:25:55 PM »

ระเบิดพ่วง(Cluster Bomb)ในรูปที่ติดกับเครื่อง F-15E Strike Eagle ในสนธิสัญญาสงครามล่าสุดเห็นว่าห้ามใช้แล้ว แต่ไอ้กัน(กับยิว)ไม่สน ห้ามคนอื่นๆใช้ยกเว้นตัวตรูกับลูกน้องตรู(คือยิว) ของไทยเราช่วงงานวันเด็กต้นเดือนที่ผ่านมา โรงเก็บอาวุธที่กองบิน1โคราชเห็น จนท สรรพวุธนำมาแสดงโชว์อยู่ ถ้าไอ้กันสั่ง(เรา)ห้ามใช้ เราเอาไปทำลายทิ้งตามสนธิสัญญานั้น เอาไปหย่อนหลังปราสาทเขาพระวิหารทั้งหมดเลยได้ไหม  Grin หลงรัก คิก คิก

ถ้าเป็นเช่นนั้น ขอช่วยค่าน้ำมันให้อีกนิดหน่อยครับ ยิ้มีเลศนัย
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #9278 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 05:54:40 PM »

ระเบิดพ่วง(Cluster Bomb)ในรูปที่ติดกับเครื่อง F-15E Strike Eagle ในสนธิสัญญาสงครามล่าสุดเห็นว่าห้ามใช้แล้ว แต่ไอ้กัน(กับยิว)ไม่สน ห้ามคนอื่นๆใช้ยกเว้นตัวตรูกับลูกน้องตรู(คือยิว) ของไทยเราช่วงงานวันเด็กต้นเดือนที่ผ่านมา โรงเก็บอาวุธที่กองบิน1โคราชเห็น จนท สรรพวุธนำมาแสดงโชว์อยู่ ถ้าไอ้กันสั่ง(เรา)ห้ามใช้ เราเอาไปทำลายทิ้งตามสนธิสัญญานั้น เอาไปหย่อนหลังปราสาทเขาพระวิหารทั้งหมดเลยได้ไหม  Grin หลงรัก คิก คิก

ช่วยเช็คข้อมูลอีกรอบครับ

ไอ้กันไม่ได้สั่งเราให้ห้ามใช้ครับ เขาไม่ได้ลงนามใน Convention on Cluster Munitions เราก็ไม่ได้ลง ยิวก็ไม่ได้ลง ดังนั้นก็ยังมีใช้อยู่ครับในประเทศที่ไม่ได้ลงนามเข้าร่วม ไม่ได้เอาไปทำลายทิ้งหรืออะไร

Remplis ton cœur d'un vin rebelle
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #9279 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 06:10:48 PM »

ข้อความและรูปภาพถูกลบโดยเจ้าของคอมเม๊นต์     ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2011, 10:37:20 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
-Joke-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #9280 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 06:14:29 PM »

มันไม่ได้เป็นสนธิสัญญาสงครามครับ แต่เป็นการลงนามของหลายๆประเทศที่ร่วมกันแบนอาวุธประเภทนี้ครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #9281 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 06:27:28 PM »

ข้อความและรูปภาพถูกลบโดยเจ้าของคอมเม๊นต์     ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2011, 10:38:17 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #9282 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 08:43:33 PM »

มันระเบิดระเบ้อ   จริง  ๆ  สำหรับ  Cluster Bomb  แบบนี่เขาที่ว่า ๆ กัน  ซักครึ่งโหล   คงพอ

CBU-103 CEM WCMD

อิสราเอล   ใช้ในเลบานอน  และ   ครับ   ตกใจ

และยังมีลูก ๆ หลาน ๆ  มัน  ที่ยังไม่ระเบิด  หลงเหลืออีกจำนวนมาก

Cluster Bombs - Lebanon
-Joke-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #9283 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 08:48:00 PM »

เพิ่มเติมว่า ไม่ใช่แค่ระเบิดคลัสเตอร์ครับ แต่รวมไปถึงลูกปืนใหญ่ แบบที่มีอมภัณฑ์ย่อยด้วย ส่วนมากพวกที่มานี่คือพวกไม่รู้อิโหน่อิเหน่ครับ

686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #9284 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 09:31:25 PM »

ไม่ไช่แต่ คัสเตอร์ บอบม์ เท่านั้น ที่ อเมริกา ไม่เซ็น สนธิสัญญา การกระจายของ กับระเบิด อเมริกา ก็ไม่เซ็น ครับ
หน้า: 1 ... 616 617 618 [619] 620 621 622 ... 1487
  พิมพ์