เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 07:30:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 642 643 644 [645] 646 647 648 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3898861 ครั้ง)
chalie27
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #9660 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 11:12:01 PM »

ถ้าออกตังคนละ23บาทได้1ลำ  10ลำก็230    100ลำก็2300โอะถ้ายอมจ่ายภาษีกันทุกคนมันไม่เกินเอื้อมนิหน่าปีเดียวกะได้ละ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ยตื่นดีกว่าตรู

ขออนุญาตคิดเล่นๆ นะครับ ถ้าเราออกตังซื้อให้กองทัพได้แบบนี้ คงจะมีอาวุธดีๆ ใช้ป้องกันประเทศนะครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #9661 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 11:22:55 PM »

ถ้าออกตังคนละ23บาทได้1ลำ  10ลำก็230    100ลำก็2300โอะถ้ายอมจ่ายภาษีกันทุกคนมันไม่เกินเอื้อมนิหน่าปีเดียวกะได้ละ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ยตื่นดีกว่าตรู

ขออนุญาตคิดเล่นๆ นะครับ ถ้าเราออกตังซื้อให้กองทัพได้แบบนี้ คงจะมีอาวุธดีๆ ใช้ป้องกันประเทศนะครับ
เราเน้นปกป้องตัวเอง ซื้อกริฟเฟน+จรวดดีๆ+เจ้าดวงตา               100ลำนี้คนบุกมีคิดหนักนะครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #9662 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 11:38:51 PM »

จะเอา A-10 จัดหา AH มาเพิ่มเติมให้พอกับความต้องการดีกว่าครับ เอนกประสงค์กว่า ยืดหยุ่นกว่า วางกำลังก็ง่าย

จริงด้วยครับ  เอาเป็นอาปาเช่  สัก  3  โหล  ขึ้นบินโชว์งานวันเด็กที่  เอาให้ฟ้ามืดเลยครับ   Cheesy

ขอเป็น Kamov Ka-50-2 "Erdogan" ดีกว่าตัวนี้รัสเซียอกหักจากการเสนอขายให้ตุรกี
ถ้าหากเราเลือกตัวนี้รัสเซียอาจจะยื่นข้อเสนอเหมือนที่ยื่นให้ตุรกีคือการถ่ายทอดเทคโนโลยีแบบ100% เต็ม  Grin Grin

ฮ.โจมตีตระกูลนี้แบกอาวุธได้เยอะ ความเร็วสูง และทำทางการบินได้คล่องแคล่วเหนือกว่าเครื่องของฝั่งอเมริกัน

ที่สำคัญนอกจากจะเป็นนักล่ายานเกราะแล้วยังสามารถป้องกันตัวเองจากเครื่องบินรบได้ด้วย
เพราะสามารถติดตั้ง AA-11 Archer ที่ปลายคานติดอาวุธข้างล่ะ1นัด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 11:49:01 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #9663 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 11:42:21 PM »

มันดีกว่าอาปาเช่ยังไงอ่าครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #9664 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 12:22:07 AM »

จะเอา A-10 จัดหา AH มาเพิ่มเติมให้พอกับความต้องการดีกว่าครับ เอนกประสงค์กว่า ยืดหยุ่นกว่า วางกำลังก็ง่าย

จริงด้วยครับ  เอาเป็นอาปาเช่  สัก  3  โหล  ขึ้นบินโชว์งานวันเด็กที่  เอาให้ฟ้ามืดเลยครับ   Cheesy

ขอเป็น Kamov Ka-50-2 "Erdogan" ดีกว่าตัวนี้รัสเซียอกหักจากการเสนอขายให้ตุรกี
ถ้าหากเราเลือกตัวนี้รัสเซียอาจจะยื่นข้อเสนอเหมือนที่ยื่นให้ตุรกีคือการถ่ายทอดเทคโนโลยีแบบ100% เต็ม  Grin Grin

ฮ.โจมตีตระกูลนี้แบกอาวุธได้เยอะ ความเร็วสูง และทำทางการบินได้คล่องแคล่วเหนือกว่าเครื่องของฝั่งอเมริกัน

ที่สำคัญนอกจากจะเป็นนักล่ายานเกราะแล้วยังสามารถป้องกันตัวเองจากเครื่องบินรบได้ด้วย
เพราะสามารถติดตั้ง AA-11 Archer ที่ปลายคานติดอาวุธข้างล่ะ1นัด

Grin ทั้งอาปาเช่และคอบบร้าก็สามารถติดตั้งไซด์ไวน์เดอร์ได้นะ หรือสติงเจอร์ก็มีติดตั้ง Grin

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #9665 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 12:50:19 AM »

แบกอาวุธได้เยอะกว่า บินเร็วกว่า คล่องแคล่วกว่า และราคาถูกกว่าครับ

Grin ทั้งอาปาเช่และคอบบร้าก็สามารถติดตั้งไซด์ไวน์เดอร์ได้นะ หรือสติงเจอร์ก็มีติดตั้ง Grin

ขอบคุณมากครับพี่ใหม่  ไหว้ ไหว้

อาปาเช่ที่ผมทราบว่าติดตั้ง อาวุธปล่อยอากาศสู่อากาศได้เป็น WAH64-D ตัวโมดิฟายของอังกฤษ
ทางอเมริกันอัพเกรดตัวมาตรฐานของตัวเองตามแล้วหรือครับพี่ กับ AH1-Z viper ที่ทราบว่าติดตั้งได้ แสดงว่าผมตกข่าว  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #9666 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 12:57:08 AM »

อาปาเช่ที่ผมทราบว่าติดตั้ง อาวุธปล่อยอากาศสู่อากาศได้เป็น WAH64-D ตัวโมดิฟายของอังกฤษ
ทางอเมริกันอัพเกรดตัวมาตรฐานของตัวเองตามแล้วหรือครับพี่ กับ AH1-Z viper ที่ทราบว่าติดตั้งได้ แสดงว่าผมตกข่าว  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin ติดตั้งได้ตั้งแต่แรก ๆ แล้วครับ เป้นส่วนหนึ่งในการพัฒนาเครื่องตั้งแต่ยุคแรก เอาไว้สู้กับเครื่องประเภทเดียวกันของรัสเซีย แต่เครื่องที่ผลิตใช้งานจริงจะติดตั้งมาใช่งานด้วยหรือเปล่านั้นเป็นอีกส่วนหนึ่งครับ Grin

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #9667 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 10:11:27 AM »

Grin ติดตั้งได้ตั้งแต่แรก ๆ แล้วครับ เป้นส่วนหนึ่งในการพัฒนาเครื่องตั้งแต่ยุคแรก เอาไว้สู้กับเครื่องประเภทเดียวกันของรัสเซีย แต่เครื่องที่ผลิตใช้งานจริงจะติดตั้งมาใช่งานด้วยหรือเปล่านั้นเป็นอีกส่วนหนึ่งครับ Grin

ขอบคุณคร้าบ
C-bird รักในหลวง
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #9668 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 12:26:11 PM »

ขอเอาใจช่วยให้พี่ๆนักบินสู้ๆ ต่อไปครับ อย่าท้อ อย่าเกร็ง กับสถิติตัวเลขมันเลย ฝรั่งก็เคยตกเหมือนกัน บินโชว์อยู่แล้วตกก็มี สู้ๆครับ
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #9669 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 06:21:55 PM »

มันมีใบพัด ๒ อันอยู่ในแกนเดียวกันครับ   เลยใช้กำลังเครื่องยนต์น้อยกว่าพวกมีใบพัดที่ท้าย  เลยทำให้บินเร็วกว่า
เพราะใบพัดที่ท้ายใช้กำลังเครื่องยนต์ถึงประมาณ ๓๐%   แถมใบพัดท้ายยังเป็นจุดอ่อนของเครื่องอีกด้วยครับ
ดูหนัง Black Hawk Down เป็นตัวอย่าง    ฮ.ทางฝั่งรัศเซียบรรทุกอาวุธไปได้เยอะ  บินเร็ว  คล่องตัว   หลงรัก

ค่าข้าวที่หมีขาวค้างอยู่น่าเปลี่ยนเป็น ฮ. นะ   น้ำลายหก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #9670 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 06:28:05 PM »

แบกอาวุธได้เยอะกว่า บินเร็วกว่า คล่องแคล่วกว่า และราคาถูกกว่าครับ

ขอบคุณมากครับพี่ใหม่  ไหว้ ไหว้

แล้วค่าใช้จ่าย..เช่น ค่าซ่อมบำรุงรักษา.. การสนับสนุนด้านอะไหล่.. ระบบอาวุธ ทั้งสามอย่างนี้..รัสเชียมีความสามารถขนาดไหน เพราะแค่เครื่องยนต์..รัสเซียไม่ซ่อมใช้งานครบชั่วโมงบิน..ทิ้งอย่างเดียว..

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #9671 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 07:15:01 PM »

แล้วค่าใช้จ่าย..เช่น ค่าซ่อมบำรุงรักษา.. การสนับสนุนด้านอะไหล่.. ระบบอาวุธ ทั้งสามอย่างนี้..รัสเชียมีความสามารถขนาดไหน เพราะแค่เครื่องยนต์..รัสเซียไม่ซ่อมใช้งานครบชั่วโมงบิน..ทิ้งอย่างเดียว..

ถ้าคุยกันดีๆเราน่าจะได้ข้อเสนอเดียวกับตุรกี ในเรื่องถ่ายทอดเทคโลยี100%
ซึ่งน่าจะเป็นประโยชน์และไม่น่ามีปัญหาในการซ่อมบำรุงครับพี่

จริงๆของพวกนี้เราสั่งให้ติดตั่งเครื่องยนต์ของค่ายอื่นที่ไม่ใช่ของรัสเซียก็ได้ แต่ให้ทางฝั่งผู้ผลิตปรับปรุงให้ครับ
bublebeen รักพระเจ้าอยู่หัว
ผมรักในหลวงครับ
Jr. Member
**

คะแนน 3

เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนแผ่นดินไทย

« ตอบ #9672 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 11:11:19 AM »

ท่านพญาจงอางหายไปไหนครับ ไม่มีข้อมูลมาเสริมให้บ้างเลย กระทู้หลุดไปหน้าสองแล้วครับ รึว่าไปสอบสวนเครื่องบินตกอยู่ครับ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #9673 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 04:09:10 PM »

ท่านพญาจงอางหายไปไหนครับ ไม่มีข้อมูลมาเสริมให้บ้างเลย กระทู้หลุดไปหน้าสองแล้วครับ รึว่าไปสอบสวนเครื่องบินตกอยู่ครับ
  ท่าน อ. อาจหาข่าวแถวชายแดนจันทบุรีตราดอยู่ ผมเดานะครับ เยี่ยม ไหว้

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #9674 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 04:10:20 PM »

ข้อความและรูปภาพถูกลบโดยเจ้าของคอมเม๊นต์   ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2011, 10:33:40 AM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หน้า: 1 ... 642 643 644 [645] 646 647 648 ... 1487
  พิมพ์