เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:49:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 655 656 657 [658] 659 660 661 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3899112 ครั้ง)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #9855 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 01:30:38 PM »

เป็นบทสนทนากัน(conversation)ของฝรั่งครับ มีคนตั้งกระทู้ แล้วก็มีคนตอบ จำไม่ได้ไม่ได้ว่าเว๊ปไหน แต่มีคนตอบแบบนั้นจริงๆ อีกอย่างในนิตยสารแทงโกก็มีบทความเกี่ยวกับระเบิดที่เจ้ากระเบนยักษ์หิ้วไป จะมีตัวนี้ติดไปด้วยอย่างน้อยหนึ่งลูก รอคำสั่งประธานาธิบดี ที่สั่งผ่านลูกบอล(กระเป๋าที่ จนท ถือติดตามประธานาธิบดีไปทุกที ภายในจะมีรหัสคำสั่งปล่อยนุ๊ก ต้องดูสารคดีเรื่อง Air Force One ประกอบถึงจะรู้)ว่าจะปล่อยได้หรือไม่ Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #9856 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 02:15:51 PM »

เรื่องนุ๊กนี่ก็แปลก ห้ามมีห้ามพัฒนากันจัง
แต่ประเทศที่มีไว้ครอบครองกลับเป็นขาใหญ่ที่คอยห้ามเค้าเสียเอง

ไม่รู้จะว่ายังไงดี
bublebeen รักพระเจ้าอยู่หัว
ผมรักในหลวงครับ
Jr. Member
**

คะแนน 3

เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนแผ่นดินไทย

« ตอบ #9857 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 02:27:37 PM »

ท่านจงอางถ้าเครื่องยนต์เจ้ายาสขัดข้องแล้วมีระบบพลังงานสำรองไหม เหมือนเจ้าเหยี่ยว ที่มี epu ช่วยได้ตั้ง สิบกว่านาที
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #9858 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 03:13:51 PM »

ทำไมอาปาเช่เมือง สิงเขามี สี่ใบพัดเล่าครับ ของเรามีแค่สองใบเอง

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #9859 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 03:16:03 PM »

ทำไมอาปาเช่เมือง สิงเขามี สี่ใบพัดเล่าครับ ของเรามีแค่สองใบเอง

ของเมืองสิงค์ เป็นอาปาเช่

ของเราเป็น คอบร้า ครับ  Smiley
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #9860 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 04:23:00 PM »

ถ้าผมอยู่หน้าเว๊ป จะพยายามหาอะไรมาลงเรื่อยๆถูกบ้างผิดบ้างก็ว่ากันไป ไม่ให้กระทู้ตกไปเกินหน้าที่สอง.มาดูเครื่องบินทิ้งระเบิด B-2A Spirit หรือปลากระเบนยักษ์ของไอ้กันตัวนี้ แค่ความกว้างของปีกก็ครึ่งสนามฟุตบอลไปแล้ว เครื่องตัวนี้จะไม่มีการจอดพักและไปวางกำลังใกล้กับเป้าหมายที่จะปฏิบัติการณ์ แต่จะบินทีเดียวจากฐานทัพที่สหรัฐไปถึงที่หมาย เสร็จภารกิจก็บินกลับที่ตั้งปรกติทันที เวลาบินมากกว่า30ชั่วโมงเป็นอย่างน้อย. เยี่ยม

เมื่อราวๆ 15 ปีก่อน ผมเคยมีบุญตาได้เห็นเจ้ากระเบนนี่อยู่หลายทีครับ ตอนนั้นเรียนหนังสืออยู่เมืองที่อยู่ใกล้ Whiteman AFB (ห่างไปราวๆ 10 ไมล์เศษๆ) กำลังเดินไปเรียนหนังสือได้ยินเสียงกระหึ่ม มองขึ้ันบนฟ้าก็เห็นกระเบนยักษ์บินอยู่ เป็นภาพที่จำได้ติดตาแทบทุกครั้งที่เห็น

ช่วงหน้าร้อนที่นี่ก็จะมี Air Show ได้ไปดูเครื่องบินรบมาแสดง จำได้ว่าเห็น F-15 ครั้งแรกตอนนั้น ตื่นเต้นมากครับ แถมตอนนั้นโชคดีมาก มีพี่ที่เป็นนายทหารอากาศไทยไปเรียนที่มหาลัยเดียวกัน เป็นคนคอยบรรยายเรื่องทางเทคนิคให้ฟังเสร็จสรรพอีกต่างหาก  Grin

ในเว็บนี้มีพี่คนใดเป็นนักบิน พอจะรู้จักพี่ปู (เข้าใจว่าตอนนี้มียศเป็น นาวาอากาศเอก) จักรวัชร จงสืบสุข บ้างหรือเปล่าครับ ผมคิดถึงมากอยากจะติดต่อด้วย แต่ไม่รู้จะติดต่อยังไง
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #9861 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 04:37:30 PM »

ของเมืองสิงค์ เป็นอาปาเช่

ของเราเป็น คอบร้า ครับ  Smiley
ขอบคุณครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9862 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 05:49:50 PM »

ถ้าผมอยู่หน้าเว๊ป จะพยายามหาอะไรมาลงเรื่อยๆถูกบ้างผิดบ้างก็ว่ากันไป ไม่ให้กระทู้ตกไปเกินหน้าที่สอง.มาดูเครื่องบินทิ้งระเบิด B-2A Spirit หรือปลากระเบนยักษ์ของไอ้กันตัวนี้ แค่ความกว้างของปีกก็ครึ่งสนามฟุตบอลไปแล้ว เครื่องตัวนี้จะไม่มีการจอดพักและไปวางกำลังใกล้กับเป้าหมายที่จะปฏิบัติการณ์ แต่จะบินทีเดียวจากฐานทัพที่สหรัฐไปถึงที่หมาย เสร็จภารกิจก็บินกลับที่ตั้งปรกติทันที เวลาบินมากกว่า30ชั่วโมงเป็นอย่างน้อย. เยี่ยม

เมื่อราวๆ 15 ปีก่อน ผมเคยมีบุญตาได้เห็นเจ้ากระเบนนี่อยู่หลายทีครับ ตอนนั้นเรียนหนังสืออยู่เมืองที่อยู่ใกล้ Whiteman AFB (ห่างไปราวๆ 10 ไมล์เศษๆ) กำลังเดินไปเรียนหนังสือได้ยินเสียงกระหึ่ม มองขึ้ันบนฟ้าก็เห็นกระเบนยักษ์บินอยู่ เป็นภาพที่จำได้ติดตาแทบทุกครั้งที่เห็น

ช่วงหน้าร้อนที่นี่ก็จะมี Air Show ได้ไปดูเครื่องบินรบมาแสดง จำได้ว่าเห็น F-15 ครั้งแรกตอนนั้น ตื่นเต้นมากครับ แถมตอนนั้นโชคดีมาก มีพี่ที่เป็นนายทหารอากาศไทยไปเรียนที่มหาลัยเดียวกัน เป็นคนคอยบรรยายเรื่องทางเทคนิคให้ฟังเสร็จสรรพอีกต่างหาก  Grin

ในเว็บนี้มีพี่คนใดเป็นนักบิน พอจะรู้จักพี่ปู (เข้าใจว่าตอนนี้มียศเป็น นาวาอากาศเอก) จักรวัชร จงสืบสุข บ้างหรือเปล่าครับ ผมคิดถึงมากอยากจะติดต่อด้วย แต่ไม่รู้จะติดต่อยังไง

ลองโทรไปตามเบอร์ในลิ้งค์นี้ดูครับ...

http://www.facebook.com/topic.php?uid=53962846984&topic=13753

นท. จักรวัชร จงสืบสุข 02-977-1436 รองหก.วิทยาการ กวก.จร.ทอ.
089-4422403

ไหว้ ขออภัยหากเป็นการละเมิดความเป็นส่วนตัวของท่านผู้การไว้ด้วยครับ...  ไหว้
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #9863 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 06:12:47 PM »

งั้นมาเสวนากัน... เพื่อรอรับอีก ๖ ลำที่ยังไม่มาครับ... Grin Grin Grin

ล๊อทหลังนี้ขอเป็น NG ได้มั้ยครับ ทอ.  เยี่ยม เยี่ยม

แบกอาวุธให้ตายกันไปข้างเลยทีเดียว  คิก คิก คิก คิก

Modify เอาเองดีกว่า ไหม แบบว่าซื้อชุด Kit มาทำเอง อิอิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #9864 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 06:19:54 PM »

Modify เอาเองดีกว่า ไหม แบบว่าซื้อชุด Kit มาทำเอง อิอิอิ

โครงสร้างภายในบางส่วนมันไม่เหมือนกันสิครับพี่ เครื่องยนต์ก็ไม่เหมือนกัน จะซื้อตรงจากอเมริกาสงสัยจะไม่ขาย
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #9865 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 06:27:13 PM »

งั้นอีกฝูงเอาแบบใหม่แล้วกัน อิอิ เอาไปไว้ทางอีสาน

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #9866 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 07:25:09 PM »

ลองโทรไปตามเบอร์ในลิ้งค์นี้ดูครับ...

http://www.facebook.com/topic.php?uid=53962846984&topic=13753

นท. จักรวัชร จงสืบสุข 02-977-1436 รองหก.วิทยาการ กวก.จร.ทอ.
089-4422403

ไหว้ ขออภัยหากเป็นการละเมิดความเป็นส่วนตัวของท่านผู้การไว้ด้วยครับ...  ไหว้

ขอบพระคุณพี่หมอรุตครับ  ไหว้ หลงรัก
Minton
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #9867 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 09:39:03 PM »

หนับหนุนครับ jas อีก 6 ลำ น่าจะเพิ่มงบเป็น NG ไปเลยครับ พี่มาร์ค  หลงรัก

จากภูผา ถึงทะเล
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #9868 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 01:09:26 AM »

Arava ใช้ในภารกิจอะไรครับ   ไหว้

Grin ลาดตระเวณหาข่าวอิเลคทรอนิกส์ครับ Grin

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #9869 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 01:47:55 AM »

Arava ใช้ในภารกิจอะไรครับ   ไหว้

Grin ลาดตระเวณหาข่าวอิเลคทรอนิกส์ครับ Grin

ขอบคุณครับ   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 ... 655 656 657 [658] 659 660 661 ... 1487
  พิมพ์