เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 07:31:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 662 663 664 [665] 666 667 668 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3898867 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #9960 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 02:31:09 AM »

แต่ๆๆๆๆจาก ประว้ติการรบที่ผ่านมา ไม่ว่ามิกหรือ ซู จอดป้ายให้กับเครื่องจากค่ายตะวันตกทุกทีไม่รู้เป็นไร ข้อสังเกตุอีกอย่างที่อาวุธของรัสเซียมีระยะยิง ทำการไกลเนื่องจากแผ่นดินเค้ากว้าง เลยต้องออกแบบให้ทำระยะได้ดี แม่นไม่แม่นอีกเรื่องหนื่ง
ส่วนทางฝั่งตะวันตก เน้นแม่นยำซะเป็นส่วนมาก อิอิ

ซ้อมธงแดงครั้งหลังๆ SU-30MKI ของอินเดียเหนือกว่าเครื่องทางอเมริกันเยอะนะครับ
อัตราส่วนเท่าไหร่ผมจำไม่ได้แล้วต้องขอข้อมูลจากพี่โจ๊ก หรือพี่นายใหม่  Grin Grin

Grin ไม่รู้ข้อมูลเหมืือนกันครับ รู้แต่ว่าอินเดียไม่ได้ใช้เรดาร์ในโหมดสูงสุดนั้นในการฝึกครับ เพราะรัสเซียขอให้กั๊กไว้ Grin

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #9961 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 09:43:04 AM »

แต่ๆๆๆๆจาก ประว้ติการรบที่ผ่านมา ไม่ว่ามิกหรือ ซู จอดป้ายให้กับเครื่องจากค่ายตะวันตกทุกทีไม่รู้เป็นไร ข้อสังเกตุอีกอย่างที่อาวุธของรัสเซียมีระยะยิง ทำการไกลเนื่องจากแผ่นดินเค้ากว้าง เลยต้องออกแบบให้ทำระยะได้ดี แม่นไม่แม่นอีกเรื่องหนื่ง
ส่วนทางฝั่งตะวันตก เน้นแม่นยำซะเป็นส่วนมาก อิอิ

ซ้อมธงแดงครั้งหลังๆ SU-30MKI ของอินเดียเหนือกว่าเครื่องทางอเมริกันเยอะนะครับ
อัตราส่วนเท่าไหร่ผมจำไม่ได้แล้วต้องขอข้อมูลจากพี่โจ๊ก หรือพี่นายใหม่  Grin Grin

Grin ไม่รู้ข้อมูลเหมืือนกันครับ รู้แต่ว่าอินเดียไม่ได้ใช้เรดาร์ในโหมดสูงสุดนั้นในการฝึกครับ เพราะรัสเซียขอให้กั๊กไว้ Grin

นี่ขนาดกั๊กแล้วนะ  คิก คิก คิก คิก
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #9962 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 10:09:52 AM »

ในการฝึกธงแดง(Red Flage)ร่วมกับไอ้กันและเกาหลีใต้(เกาหลีใต้ส่ง F-15K Slame Eagle ตัวใหม่กิ๊ก เพิ่งออกจากโรงงานผลิตของBoeingเข้าร่วมฝึก ก่อนจะนำกลับบ้าน)ในเดือนสิงหาคมปี2008 ครั้งนั้นอินเดียส่งSu-30MKIเข้าร่วม ในการฝึกอาบังต่อให้ไอ้กันและเกาหลีใต้ โดยไอ้กันเอาฝูงบินข้าศึกสมมุติ(Aggressor Squadron)ทั้งฝูงบิน ทั้งF-15และF-16 มารุมกินโต๊ะอาบัง ในการรบปรากฎว่าเครื่องของไอ้กันและเกาหลีใต้ โดนSu-30MKI กวาดเรียบทั้งกระดาน ทั้งที่อาบังไมได้เปิดเรดาห์ในโหมดที่สำคัญอีกโหมดหนึ่ง หลังการทำศึกมีนายทหารสรรพวุธของไอ้กันนายหนึ่ง ยศนาวาอากาศเอก(Colonell)ได้ออกมาเขียนบทความ ปรากฎว่าแพนตากอนสั่งสอบสวนแกข้อหาเอาความลับทางราชการมาเผยแพร่ต่อสื่อสาธารณะ(คงอายมากกว่า ที่เครื่องของตัวเองรวมทั้งนักบินฝีมือสุดยอดของฝูงบินข้าศึกสมมุติ โดนสอยร่วงหมดฝูง)
เครื่องของอินเดียถึงจะเป็นของรัสเซียแต่ระบบ Avionics บ้างตัวก็ใช้ของอิสราเอล สังเกตุกระเปาะแลนด์เทิร์นใต้ท้องเครื่องSu-30MKI ทำให้สมรรถนะเพิ่มขึ้นอย่างมาก บวกกับเครื่องยนต์ที่ปรับทิศทางได้อย่างฉับพลัน(Thrust Vector)ทำให้ความคล่องตัวในการบินเพิ่มขึ้นอย่างมาก ผมว่าต่อให้ไอ้กันเอาF-22 Raptor มาก็คงร่วงหมด ถ้าสู้กันในระยะสายตา
Grin เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #9963 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 10:16:11 AM »

ในบรรดาเครื่องบินผมชอบหุ่นซูครับ เยี่ยม

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #9964 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 01:49:27 PM »

เมื่อแขกมาผสมยิวบนรัสเซีย  เยี่ยม
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #9965 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 01:58:14 PM »

ซูซี่นี่น่ากลัวนะครับ กริฟฟินเราจะเอาอยู่ไหมครับ

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #9966 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 05:00:44 PM »

หมดมุข ขออนุญาตเปลี่ยนเรื่องใหม่ อิอิ..เจ้าคุณปู่เครื่อง F-5 ของเรา รู้สึกว่าจะเป็นอริกันเสียจริงๆกับจรวดต่อสู้อากาศแบบ SAM-7 ไม่รู้อะไรกันนักหนา เจอกันทีไร ตูดบานทุกที หลอกยังไงก็ไม่หลง หุหุ.. Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #9967 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 07:49:34 PM »

หมดมุข ขออนุญาตเปลี่ยนเรื่องใหม่ อิอิ..เจ้าคุณปู่เครื่อง F-5 ของเรา รู้สึกว่าจะเป็นอริกันเสียจริงๆกับจรวดต่อสู้อากาศแบบ SAM-7 ไม่รู้อะไรกันนักหนา เจอกันทีไร ตูดบานทุกที หลอกยังไงก็ไม่หลง หุหุ.. Grin

ถึงจะตูดบาน... แต่แซมก็คว่ำเจ้าคุณปู่ไม่ลงนะครับ... Grin Grin Grin

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #9968 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 08:04:25 PM »

F5 E,Fที่ย้ายมาจากกองบิน 7 เพราะ กริฟฟินมาแทนแล้ว F5E,F มารวมที่อุบล จะประจำการอีกนานหรือไม่ครับหรือใกล้ปลดประจำการแล้วครับ ไหว้

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #9969 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 10:04:18 PM »

F5 E,Fที่ย้ายมาจากกองบิน 7 เพราะ กริฟฟินมาแทนแล้ว F5E,F มารวมที่อุบล จะประจำการอีกนานหรือไม่ครับหรือใกล้ปลดประจำการแล้วครับ ไหว้

Grin F-5 A/B ใกล้ปลดมากแล้ว แต่ F-5 E/F ปากแหลมคงอีกระยะหนึ่งครับ Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #9970 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 10:10:10 PM »

นอกเรื่องเครื่องบินรบหน่อย เป็น เครื่องบินโดยสาร

วันนี้ฟังข่าวว่าโบอิ้งของสายการบินอะไรไม่ทราบที่ปลดระวางเสียค่าจอดปีละล้านที่สนามบินดอนเมือง ถอดเครื่องออกไปแล้วเหลือแต่บอดี้
เขาให้ฟรีอยู่ น่าสนมาก เอามาจอดริมถนนหลักที่นักเดินทางเยอะๆแต่งเป็นร้านกาแฟสดเสียเลย ให้เด็กเสิร์ฟกาแฟแต่งตัวเป็นแอร์โฮสเตส

ปัญหาคือ แล้วจะขนไปได้ไงหว่า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #9971 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 10:28:00 PM »

หรือไม่ก็เอาไปทำฉากไว้ให้ตำรวจฝึกหรือเอามาทำฉากสนาม บีบี ก็ได้ครับ น่าสนนะครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #9972 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 10:56:48 PM »

นอกเรื่องเครื่องบินรบหน่อย เป็น เครื่องบินโดยสาร

วันนี้ฟังข่าวว่าโบอิ้งของสายการบินอะไรไม่ทราบที่ปลดระวางเสียค่าจอดปีละล้านที่สนามบินดอนเมือง ถอดเครื่องออกไปแล้วเหลือแต่บอดี้
เขาให้ฟรีอยู่ น่าสนมาก เอามาจอดริมถนนหลักที่นักเดินทางเยอะๆแต่งเป็นร้านกาแฟสดเสียเลย ให้เด็กเสิร์ฟกาแฟแต่งตัวเป็นแอร์โฮสเตส

แถวๆ กลางทางระหว่างมวกเหล็กกับแก่งคอย... ผมเห็นมี ซี-๑๒๓ จอดอยู่เครื่องนึง... ไม่รู้ว่าของจริงหรือของปลอม...  Grin Grin Grin

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #9973 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 11:01:06 PM »

ไอเดียดีครับ  ร้านกาแฟมีแอร์สาว ๆ เสริฟ   น้ำลายหก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #9974 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 11:04:22 PM »

ไอเดียดีครับ  ร้านกาแฟมีแอร์สาว ๆ เสริฟ   น้ำลายหก

แต่เจ้าของร้านบางท่านอาจจะไม่มีสิทธิ์เข้าไปในร้านตัวเองนะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 ... 662 663 664 [665] 666 667 668 ... 1487
  พิมพ์